Roketi kuanza kusafirisha watu kati ya miji kwa dakika tu


Makanyaga

Makanyaga

JF-Expert Member
Joined
Sep 28, 2007
Messages
3,043
Likes
538
Points
280
Makanyaga

Makanyaga

JF-Expert Member
Joined Sep 28, 2007
3,043 538 280
Roketi kuanza kusafirisha watu kati ya miji kwa dakika tu

Source: Roketi kuanza kusafirisha watu kati ya miji kwa dakika tu


Hivi karibuni watu wataweza kusafiri kutoka mji mmoja hadi mwingine kutumia roketi, safari ambayo itachukua dakika chache tu, kulingana na mjasiriamali Elon Musk.

Musk aliahidi haya katika kongamano moja nchini Australia.

Inasemekana kuwa itachukua dakika 29 tu kutoka London hadi New-York.

Musk amesema pia kuwa mwaka wa 2024, ataanza kuwasafirisha watu hadi Mars. Kampuni yake ya SpaceX itaanza kujenga meli za kipekee zitakazofanikisha haya, mwaka ujao.

Kwa sasa kampuni yake inatengeneza ain amoja tu ya roketi; aina ya BFR ambayo inaweza kufanya kazi tofauti tofauti ikiwemo kupeleka watu kwenye mwezi na Mars.

"Safari ambazo watu wengi wanaona kuwa ndefu zinaweza kukamilika kwa chini ya nusu-saa," aliambia umati wa watu mjini Adelaide.

"Baadhi ya wateja wetu wanataka kuona BFR ikiruka mara kadhaa kabla yaya kuwa na imani nayo," Musk alisema.

"Kwa hivyo tunachotaka kufanya ni kujenga roketi kadhaa aina ya Falcon 9 na Dragon, ili wateja wawe na urahisi, na ikiwa wanataka kutumia roketi za kale, bado tuna kadhaa."

Musk, alianza mipango ya kufanikisha safari za Mars mwaka wa 2016, na amerejea na habari zaidi.

Musk amevutia watu wengi sana ambao wamependezwa na miradi yake. Na ingawa ahadi zake mara nyingi zimechukua muda mrefu kutekeleza, baadhi imetimia.

Hii ni pamoja na kutuma na kurejesha roketi 16 duniani baada ya roketi hizo kumaliza misheni yao. Roketi mbili kati ya hizo 16 zimeweza kusafiri tena mara ya pili.

Anasema cha muhimu sana kwake ni kuunda rtoiketi ambazo zinawza kutumika tena na tena kama ndege, kwani ni inagharimu pesa nyingi sana kutengeneza roketi.
 
Duduwasha

Duduwasha

JF-Expert Member
Joined
Nov 3, 2010
Messages
5,260
Likes
2,370
Points
280
Duduwasha

Duduwasha

JF-Expert Member
Joined Nov 3, 2010
5,260 2,370 280
OK hatutaki maneno maneno tunataka vitendo... Heko kwako White african mwenzetu Musk
 
logframe

logframe

JF-Expert Member
Joined
Aug 19, 2014
Messages
2,099
Likes
2,054
Points
280
logframe

logframe

JF-Expert Member
Joined Aug 19, 2014
2,099 2,054 280
Sasa naweza kufika sehemu yoyote kwa mda mfupi, leta hiyo kitu tupaki Boieng na Bombardier zetu.
Ila Huyo jamaa hatatekeleza mpango huo, anaweza hujumiwa na makampuni yenye ushindani katika usafiri wa anga.


Sent using Jamii Forums mobile app
 
F

Franckie AZO

JF-Expert Member
Joined
Jun 6, 2014
Messages
249
Likes
361
Points
80
F

Franckie AZO

JF-Expert Member
Joined Jun 6, 2014
249 361 80
Sasa naweza kufika sehemu yoyote kwa mda mfupi, leta hiyo kitu tupaki Boieng na Bombardier zetu.
Ila Huyo jamaa hatatekeleza mpango huo, anaweza hujumiwa na makampuni yenye ushindani katika usafiri wa anga.


Sent using Jamii Forums mobile app
inawezekana, ila kama Tesla bado ipo na wanaendelea kuuza...
 
Snipes

Snipes

JF-Expert Member
Joined
Jul 2, 2013
Messages
7,712
Likes
13,387
Points
280
Age
25
Snipes

Snipes

JF-Expert Member
Joined Jul 2, 2013
7,712 13,387 280
weka picha basi kusindikizia mada
 
Smart911

Smart911

JF-Expert Member
Joined
Jan 3, 2014
Messages
22,259
Likes
20,681
Points
280
Smart911

Smart911

JF-Expert Member
Joined Jan 3, 2014
22,259 20,681 280
Ngoja tuone...


Cc: mahondaw
 
dudus

dudus

JF-Expert Member
Joined
Feb 28, 2011
Messages
9,294
Likes
9,211
Points
280
dudus

dudus

JF-Expert Member
Joined Feb 28, 2011
9,294 9,211 280
Paulo na timu yake walipoondoka Uyahudi kwenda kulihubiri neno kwa mataifa iliwachukua miaka kadhaa kufika Roma mahali ambapo leo ni mwendo wa masaa kama sio dakika chache tu. Au je, hakuwachukua wana Israel miaka 40 kuivuka Shamu na Sinai? Maarifa yameongezeka duniani distance is becoming insignificant.
 
kwa-muda

kwa-muda

JF-Expert Member
Joined
Sep 5, 2018
Messages
1,162
Likes
1,982
Points
280
kwa-muda

kwa-muda

JF-Expert Member
Joined Sep 5, 2018
1,162 1,982 280
Huyu jamaa ana akili sana na anakula mjani. ana ile nyingine ya hyperloop wakati wenzake wanaamini future transportation ni flying cars yeye anaamini solution iko underground ndo ana hyperloop
 
100 Likes

100 Likes

JF-Expert Member
Joined
Nov 5, 2018
Messages
654
Likes
1,112
Points
180
100 Likes

100 Likes

JF-Expert Member
Joined Nov 5, 2018
654 1,112 180
Huyo jamaa anaongea sana zaidi ya utendaji, hadi hisa za makampuni anayohusika nayo zimeshuka sana kwa sababu hazitimizi malengo.

Vitu vingi sana viko kwenye pipeline na vinamiss deadline.
 
MzeeMeko

MzeeMeko

JF-Expert Member
Joined
Jul 1, 2017
Messages
808
Likes
889
Points
180
MzeeMeko

MzeeMeko

JF-Expert Member
Joined Jul 1, 2017
808 889 180
Anayejua somo la Relativistic mechanics haiwezekani kutumia nusu saa kufika mwezini sembuse Mars unless otherwise chombo kiende kwa speed ya mwanga.
Chombo kikienda kwa speed ya light metabolic activities zote zinasimama kwa walio ndani ya chombo.Na chombo kitayeyuka kwa joto kali.
Sio kila habari inayoandikwa ni kweli zingine ni fix.
Wawadanganye wasiojua fizikia

Sent using Jamii Forums mobile app
 
BOB OS

BOB OS

JF-Expert Member
Joined
Dec 11, 2011
Messages
1,488
Likes
1,493
Points
280
BOB OS

BOB OS

JF-Expert Member
Joined Dec 11, 2011
1,488 1,493 280
huyu mzee baba ni hatari,kwenye hyperloop tuone nani ataibuka kidedea kati yake na sir richard branson
pia kwenye neuralink akifanikiwa dah ubongo utakuwa sawa na pc i dunno
 
F

Franckie AZO

JF-Expert Member
Joined
Jun 6, 2014
Messages
249
Likes
361
Points
80
F

Franckie AZO

JF-Expert Member
Joined Jun 6, 2014
249 361 80
Anayejua somo la Relativistic mechanics haiwezekani kutumia nusu saa kufika mwezini sembuse Mars unless otherwise chombo kiende kwa speed ya mwanga.
Chombo kikienda kwa speed ya light metabolic activities zote zinasimama kwa walio ndani ya chombo.Na chombo kitayeyuka kwa joto kali.
Sio kila habari inayoandikwa ni kweli zingine ni fix.
Wawadanganye wasiojua fizikia

Sent using Jamii Forums mobile app
nusu saa ni kutoka London hadi New York mkuu.
 
kwa-muda

kwa-muda

JF-Expert Member
Joined
Sep 5, 2018
Messages
1,162
Likes
1,982
Points
280
kwa-muda

kwa-muda

JF-Expert Member
Joined Sep 5, 2018
1,162 1,982 280
Anayejua somo la Relativistic mechanics haiwezekani kutumia nusu saa kufika mwezini sembuse Mars unless otherwise chombo kiende kwa speed ya mwanga.
Chombo kikienda kwa speed ya light metabolic activities zote zinasimama kwa walio ndani ya chombo.Na chombo kitayeyuka kwa joto kali.
Sio kila habari inayoandikwa ni kweli zingine ni fix.
Wawadanganye wasiojua fizikia

Sent using Jamii Forums mobile app
Mkuu umesoma kweli topic, Hakuna sehemu wanakosema anataka peleka watu mwezini wala mars kwa muda huo ila yeye anataka wasafirisha watu mji hadi mji mwingine hapa hapa dunianai kwa kutumia rocket.
Kuhusu kwenda Mars siyo kwamba anasema atatumia nusu saa.
 
MzeeMeko

MzeeMeko

JF-Expert Member
Joined
Jul 1, 2017
Messages
808
Likes
889
Points
180
MzeeMeko

MzeeMeko

JF-Expert Member
Joined Jul 1, 2017
808 889 180
Mkuu umesoma kweli topic, Hakuna sehemu wanakosema anataka peleka watu mwezini wala mars kwa muda huo ila yeye anataka wasafirisha watu mji hadi mji mwingine hapa hapa dunianai kwa kutumia rocket.
Kuhusu kwenda Mars siyo kwamba anasema atatumia nusu saa.
Soma paragraph ya 5 na 6 mkuu

Sent using Jamii Forums mobile app
 

Forum statistics

Threads 1,250,884
Members 481,523
Posts 29,749,538