Road Safety: Stika za Nenda kwa Usalama ni wizi, tuungane kuupinga | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Road Safety: Stika za Nenda kwa Usalama ni wizi, tuungane kuupinga

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by 1952, Jan 1, 2011.

  1. 1

    1952 Senior Member

    #1
    Jan 1, 2011
    Joined: Mar 29, 2014
    Messages: 109
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ninaandika barua ya wazi kwa Afande MPINGA Mkuu wa Usalama Barabarani kwa wizi na uonevu unaofanywa na Maaskari wa Usalama Barabarani kituo cha Mpakani mwa Mkoa wa Simiyu na Mkoa wa Mara.

    Nilikuwa naenda kuhudhuria mazishi ya Ndugu yangu tarehe 28.2.2015 kule Tarime na nilikuwa na gari dogo la RAVA4. Nilipofika mpakani mwa Simiyu na Mara nikakaguliwa na askari namba G.9368 wa Usalama Barabarani.

    Baada ya ukaguzi akanieleza kuwa sina STIKA na mimi nikakubali. Nikamweleza kagua gari na nilipie stika. Nikamuuliza kuwa stika ni shillingi ngapi?.

    Akanieleza kuwa stika ni tshs.10,000 mimi nikamueleza kuwa mbona stika ni shs.2,000 na ukichelewa kama mimi inaweza kuwa tshs.5,000.

    Yeye akanieleza kuwa nitoe tshs.10,000 ndipo anipe stika. Mimi nikagoma na baadaye akasema sasa ninakulipisha faini ya tshs.30,000 kwa kukosa stika.

    Nikakubali sawa lakini nipe risiti. Yeye akanieleza kuwa hana risiti ila nitoe tshs.30,000. Nikamuuliza je faini si fedha za Serikali?. Akashindwa la kusema.

    Baadaye nikaandikiwa kosa kwa ahadi ya kuchukua risiti kesho yake. Kesho yake nikafuatilia risiti kwa binde ndipo nikaipata.

    Maaskari wa Usalama Barabarani wa kituo cha NASA na mpaka wa Simiyu na Mara wanaiibia Serikali sana kwa sababu hawatoi risiti pindi mwenye gari anapopatikana na kosa na fedha wanaweka mfukoni.

    Nakushauri Afande MPINGA maaskari wote kwenye vituo nilivyovitaja wavuliwe vyeo mara moja na kuwa Maaskari wa kawaida.

    Kwanza wanatesa sana wasafiri na siyo waaminifu mbele ya umma. Hasa Askari namba G.9368 wa kituo cha Wilaya ya Busega afukuzwe kazi mara moja.
     
  2. H

    Hhm Member

    #2
    Feb 5, 2011
    Joined: Apr 28, 2010
    Messages: 65
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Habari wana JF.

    Mimi nashindwa kuelewa hii kitu wiki nenda mea usalama ni mradi wa serikali au? Na kama ni mradi hizo pesa zinakwenda wapi?

    Na kwanini isibadilishwe jina outset ni kodi Flani ya barabarani...nasema hivi kwakuwa mimi mea ifahamu wangu nilijuwa kuwa swala la wiki nenda kwa usalama ni program ya

    Kila mwaka ya ukaguzi wa magari yanayotumika barabarani kuhakiki ubora na unalopewa stika maana yake ni kuwa gari lako limekaguliwa na kupitishwa kuwa Lina ubora unaokubalika kisheria....sasa hili linaliendelea sijui kama ni lengo la jeshi la polisi au ni nini.... Vishoka hupita katika maofisi mbalimbali na kukusanya namba zao magari huku wakichangisha 20,000 eti stika ya wiki na fire extinguisher.
     
  3. M

    Mkwele JF-Expert Member

    #3
    May 20, 2011
    Joined: Nov 23, 2010
    Messages: 206
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Naomba msaada wenu, nikiwa sina stika za wiki ya twende kwa usalama na fire extinguisher kwenye gari yangu ninakuwa nimevunja sheria?
     
  4. K

    Kacharimbe JF-Expert Member

    #4
    May 20, 2011
    Joined: Apr 2, 2011
    Messages: 204
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Toa hiyo alama ya kuuliza (?) halafu uisome tena hiyo sentensi yako
     
  5. regam

    regam JF-Expert Member

    #5
    Oct 6, 2011
    Joined: Jan 4, 2011
    Messages: 268
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Ni kwa kujazia budget deficit iliyosababishwa na kutumia mabilioni igunga
     
  6. Wizzo

    Wizzo JF-Expert Member

    #6
    Oct 17, 2011
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 650
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 45
    jamani wanajf,mimi gari yangu haina stika ya fire sasa polisi wanansumbua sana,fire extinguisher ninayo lakini kila siku nakamatwa eti sina stika ya fire,nauliza hivi hili gari ni la kwangu sasa hata likiungua wao linawahusu nini je ni halali kukamatwa na polisi kisa sita stika ya fire?
     
  7. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #7
    Oct 17, 2011
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,294
    Likes Received: 1,656
    Trophy Points: 280
    halafu utashangaa hawatoi matangazo kuwa stika zinapatikana wapi?mpe rushwa buku 5 uachane nae!daladala ina stika 7 zote ni pesa tuu.hapa nilipo naitafuta ya wiki ya nenda kwa usalama
     
  8. Roulette

    Roulette JF-Expert Member

    #8
    Oct 17, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 5,618
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Stika maana yake ulilipia fire extinguisher, ukapata induction ya kutumia fire extinguisher , na ukapewa fire extinguisher.
    Kua na fire extinguisher bila stika kuna leta mashaka kuhusu namna uliipata na kama unajua kutumia.
    Ni mtazamo wangu
     
  9. Wizzo

    Wizzo JF-Expert Member

    #9
    Oct 17, 2011
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 650
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 45
    hawa jamaa ni noma,buku buku wanachukua sana kisa fire,wananiudhi sana iko siku ntawatolea uvivu
     
  10. Wizzo

    Wizzo JF-Expert Member

    #10
    Oct 17, 2011
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 650
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 45
    unajua stika ilitoka kwa kuloa na maji so sina stika tena,kutumia worry not najua
     
  11. RealMan

    RealMan JF-Expert Member

    #11
    Oct 17, 2011
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 2,343
    Likes Received: 141
    Trophy Points: 160
    Kuepuka usumbufu nenda pale Fire na 5000 utapata hiyo stika bila zengwe.

    Hata hivyo kuwa navyo vyote haikupi garantii ya kutokamatwa, maana wakiona una kila kitu atakwambia mtungi wa fire extinguisher ni mdogo unatakiwa kuwa na wa 2kgs.
     
  12. RR

    RR JF-Expert Member

    #12
    Oct 17, 2011
    Joined: Mar 17, 2007
    Messages: 6,675
    Likes Received: 164
    Trophy Points: 160

    Mkuu kila gari inatumia barabara na miundo mbinu mingine ya umma....
    Kwa hiyo gari lako kuungua ni public concern....
    Ila pia usisahau hasara ya moto kwa mtu mmoja ni hasara kwa umma....uchumi wa mtu mmoja mmoja ni muhimu sana kwa uchumi wa taifa!


     
  13. K

    Kakalende JF-Expert Member

    #13
    Oct 17, 2011
    Joined: Dec 1, 2006
    Messages: 3,260
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 135
    Pole sana mshirika, hawa jamaa walinipiga sana bao kwa ajili ya hiyo sticker ya fire hadi nikaamua kulipia kukwepa usumbufu. Mie naona trafic kabla hajapeleka mboga nyumbani atatfuta kisingizio hadi akutoe upepo, ni kiashirio cha matatizo makubwa zaidi ndani ya mfumo wetu wa utawala.
     
  14. Wizzo

    Wizzo JF-Expert Member

    #14
    Oct 17, 2011
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 650
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 45
    ok thanks people kwa ushauri wenu,ngoja nkakate stika nyngne although ni dili ya watu wachache tu
     
  15. Roulette

    Roulette JF-Expert Member

    #15
    Oct 17, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 5,618
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Mimi naelewa ila sheria inasema unatakiwa kua na stika ndio ushahidi wa kua ulipata induction.
     
  16. P

    Parachichi JF-Expert Member

    #16
    Oct 17, 2011
    Joined: Jul 22, 2008
    Messages: 517
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    sasa hv wanakomalia week ya nenda kwa usalama!mm walinikamata,sticker ninayo ila ipo kwenye droo,jamaa nkamwambia nimeichukua mda s mrefu kwa trafic mwenzio hapo moroko,alistuka!akasema ubandike basi,akaniachia!wazush kweli/hawa jamaa
     
  17. a

    actus Senior Member

    #17
    Oct 18, 2011
    Joined: Oct 7, 2011
    Messages: 104
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mkuu hapo penye nyekundu nakupa mfano wa mtu anashtakiwa kwa kutaka kujiua mwenyewe sasa unashangaa kwa nini ashtakiwe wakati ana maisha yake na maamuzi juu ya mwili wake.?sasa ndo ww unayeshangaa watu wako concend na gari yako ingawa hata hawajui bei yake na umelipataje kiufupi hakukuchangia.ndugu that is the law.
    sasa suala la stika ya fire kama uliivyo iita naomba tujiulize whether kuna sheria inayosema hivyo kuwa na stika ya fire?la kujua ni kwamba no one can be charged with non existing offence.kwa tafsiri isiyo rasmi ni kuwa huwezi kushtakiwa kwa kosa ambalo sheria haijatamka kua ni kosa.mfano kama sheria haijatamka kua kutofunga mkanda wa gari ni kosa basi hata kama usipofunga usiogope kukamatwa na kua charged kwa kosa hilo kwa sababu si kosa
    hivyo hivyo kwa issue ya stika ya fire nadhani hao jamaa wanajua kua watanzania ni waelewa hivyo kutokua na stika ya fire itakua ni kosa.
    zinapatikana vip hapo ndo patamu kwani Tanzania ni zaidi uijuavyo.
    Kwa kutaka kujiridhisha soma Traffic road act uone inasemaje ktk hilo.au any by law to that effect.
     
  18. sinafungu

    sinafungu JF-Expert Member

    #18
    Oct 20, 2011
    Joined: Feb 13, 2010
    Messages: 1,301
    Likes Received: 380
    Trophy Points: 180
    Wiki ya nenda kwa usalama. kumekuwepo ukaguzi wa nguvu toka kwa matrafik, wenye magari wanalazimika kukata stika na kuibandika ktk gari yako, hata kama gari yako ni mpya huna budi kulanguliwa stika kwa gharama kuanzia tsh 5000/= na kuendelea ili hali bei halisi ni tsh 3000/=. kuna tetesi kuwa umetokea wizi huko wa vitabu vya stika hizo na vehicle inspector 6 wako ndani kwa tuhuma hiyo , zoezi la kupata stika limesimama hadi wiki ijayo, hivi kumbe hata polisi kuna wezi.....? mwenye taarifa jamani atudadavulie hawa jamaa (trafic) NI WATU AMBAO SIWAPENDI KIUPITA MAELEZO.
     
  19. TEMPOLALE

    TEMPOLALE JF-Expert Member

    #19
    Oct 20, 2011
    Joined: Aug 18, 2011
    Messages: 303
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ebwana hata mimi nimeipata hii. inasemekana zimeibwa sticka za M20. Kwa hiyo chukua tahadhari sna na ununuzi wa sticka maana inaweza ikaangukia kwenye range ya zilizoibiwa na ukatakiwa kuwasaidia ili apatikane aliye kuuzia, japo naamini hata ukimpata talindwa na system baadaye itagundulika wewe ndiye uliyeiba...kumbuka msemo wa aliyekamatwa na ngozi............
     
  20. d

    daisy Senior Member

    #20
    Oct 28, 2011
    Joined: Jan 22, 2011
    Messages: 131
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Wengi wamebandika hizo stika kwa magari yao lakini hawajui ni kwa ajili gani hata ungemuuliza huyo trafiki aliyekukamata ni sheria gani umevunja kwa kutokuwa na hiyo stika ya fire asingeweza kujibu.
    Mi nakumbuka last year hapa A town police wala sio trafic walikuwa wanakamata magari yasiyo na stika, wakanipiga mkono nikasimama ooh mbona huna stika ya fire nikawambia lakini fire extinguisher ninayo, akajibu basi hujakaguliwa unatakiwa ikaguliwe lafu upewe stika, basi nikampa efu 10 akaniandikia hiyo stika wala hajaikagua hiyo fire extinguisha wala nini.
    Basi badae nikuiza tu hivi nini hii kitu ya stiker za fire extinguisher ndio nikaeleweshwa kwamba inatakiwa upeleke gari lako ukiwa na fire extinguisher ikaguliwe ikionekana ipo OK hiyo extinguisher ndio unapewa hiyo stika.

    kwa ufupi sio kosa kutokuwa na stika kwa gari ila ni kosa kutokuwa na fire extinguisher kwa gari. kama vile ambavyo sio kosa kutokuwa na stika ya usalama barabarani, kwani wengi wanazo lakini magari yao sio roadworthy ambayo ndo maana hasa ya hiyo stika kwamba gari imefanyiwa ukaguzi na imeonekana ni roadworthy.
     
Loading...