Riwaya ya Kipelelezi; BOMU

Six Man

Member
Joined
Dec 19, 2017
Messages
72
Points
500

Six Man

Member
Joined Dec 19, 2017
72 500
RIWAYA; BOMU
imeandikwa na Halfani Sudy
Simu 0652 212391

Sehemu ya Kumi na Moja

Hannan alimpigia Daniel simu dakika kumi baadae, ili kumpa majibu ya kazi aliyopewa ya kuichunguza namba ya Kelvin aliyekuwa mfanyakazi wa hotel ya Dos Santos.

"Naomba niongee na Daniel, David" Hannan alisema alipopiga simu ya David.

"Hannan huyu hewani anataka kuongea na wewe" David alisema huku akimkabidhi simu Daniel.

"Eeh nambie Hannan, umepata nini katika simu ya Kelvin?" Daniel aliuliza.

"Daniel, hii namba inaonesha imetumika mfululizo kwa miaka mitatu sasa. Na mtumiaji kwa mujibu wa usajili wake ni huyo Kelvin, lakini cha kushangaza hakuna kumbukumbu yoyote ile katika hii namba" Hannan alisema.

"Unasemaje Hannan?"

"Nd'o hivyo Daniel, nimejaribu kuichunguza hii namba, hakuna kumbukumbu yoyote ile. Hakuna kumbukumbu za watu waliompigia, waliopiga wala meseji. Lakini namba inaonesha kwamba ilikuwa inatumika ndani ya miaka mitatu mfululizo" Hannan alirudia tena.

"Wametuwahi hawa mbwa" Daniel alisema kwa sauti ndogo.

"Yani hawa watu wanafanya mambo yao kwa umakini sana. Wamefuta kumbukumbu zote za hii namba" Hannan alisema.

"Wamejaribu lakini bado hawataweza. Lazima tutawagundua tu hawa watu ni kina nani? Na wana nia gani na Taifa hili?" Daniel alisema.

"Nakuombea sana Daniel muwatie mikononi watu hawa. Nina hasira nao sana kwa jinsi walivyotumbukiza risasi katika mwili wangu. Yani natamani ningekuwa mzima ili niungane na nyinyi ili kuwakamata hawa mafedhuli" Hannan alisema kwa hasira.

"Pole sana Hannan. Msaada wako ni mkubwa sana. Hesabu tu nawewe upo ndani ya kazi hii. Jina lako litaandikwa kwa wino wa dhahabu siku tutakayoifanikisha kazi hii. Na kuliacha salama taifa letu. Lakini vipi unaendeleaje kwa sasa Hannan?"

"Operesheni za kuondoa risasi imekwenda vizuri sana. Kwa sasa ninauguza vidonda tu. Nitakuwa sawa sio muda na bila shaka nitaungana na nyinyi katika kikosi B1" Hannan alisema kwa hisia.

"Kila sekunde ninakuombea Hannan. Bila shaka utakuwa sawa mdogo wangu. Tumekumiss sana kazini" Daniel alisema.

Waliongea kidogo na Hannan, kisha waliagana simuni.

Daniel aliwasimulia wakina Adrian taarifa alizopewa na Hannan. Wote walishangaa sana. Sasa mpango ukabaki mmoja tu, wa kwenda nyumbani kwa Kelvin.

***

Imma Ogbo aliwasiliana na kina mzee Msangi juu ya aliyoyapata kutoka kwa Dr Luis. Bila kujua kwamba walisikia na kuona kila kitu. Aliwaambia pia jioni ndio ataenda rasmi kumueleza mpango wa kutengeza kirusi cha DH+.

"Hawa watu wamejuaje kama nilitakiwa kufika siku ile. Mara zote ninapofika Dar es salaam ujio wangu huwa wa siri sana. Ni rais pekee ndiye anayejua kuwa ninakuja. Safari hii nilishangaa sana baada ya rais kuniambia nitapokelewa na mtu mwengine badala ya Irene Dembwe kama ilivyo kawaida yetu. Bila shaka hapo ndipo siri juu ya ujio wangu ilipoanza kupotea. Najua rais Mgaya atachanganyikiwa sana akisikia nimetekwa. Atafanya juu chini kunitafuta, nipatikane ili siri yake isije ikavuja. Hawa watu walioniteka wamehisi nini kitu kinachonifanya nije Tanzania mwanzo na mwisho wa mwezi? Ila hawawezi kujua. Nilitazama sura ya yule mtu aliyekuja kunihoji inaonesha hajui chochote. Pengine kuna mambo yao mengine kabisa yaliyofanya waniteke. Niliahidi nitatunza siri ya rais Mgaya siku zote za maisha yangu. Na itakuwa hivyo. Sitoisema kwa mtu yoyote yule.

Hawa jamaa wanaonekana makatili sana, niliona macho ya yule jamaa yalivyobadilika alivyotaka kunikata kidole. Lakini niseme tu, sitasema kitu chochote kile juu ya siri ya rais Mgaya" Dr Luis alikuwa anawaza.

Kipindi Dr Luis anawaza juu ya kuificha siri ya rais, Daniel Mwaseba, Adrian Kaanan na David John walikuwa wanaelekea nyumbani kwa Kelvin.

Ilikuwa mitaa ya Mikocheni jijini Dar es salaam. Katika nyumba moja yenye geti kubwa jeusi iliyokaribu na hospitali ya Kairuki. Walipewa hadi namba ya nyumba na meneja wa hoteli ya Dos Santos baada ya Daniel kumpigia tena.

Wakiwa njiani walikutana na foleni kubwa sana. Foleni haikuwa ya kawaida. Wakiwa katikati ya foleni ndipo walipoanza kusikia tetesi kwamba mbele kuna nyumba inaungua moto. Wote waliingiwa na uwoga kusikia taarifa hiyo. Kwakuwa mahali walipokuwepo hapakuwa mbali sana na mahali walipoelekezwa kuwa anaishi Kelvin.

Adrian Kaanan alishuka kwenye gari na kuelekea upande ilipokuwa nyumba ya Kelvin.

Alipokaribia, alipigwa na butwaa!!!. Nyumba ya Kelvin ndio iliyokuwa inawaka moto!

Watu wengi walijaa eneo lile wakishuhudia ile nyumba kubwa ikiteketea. Adrian Kaanan aliiweka mikono yake yote miwili mdomoni. Macho yamemtoka pima.

Akiwa haamini. Haamini hata kidogo...

"Wameichoma moto nyumba ya Kelvin. Bila shaka kuna kitu wamekificha tena hapa. Walifuta mawasiliano ya Kelvin wakificha kitu na sasa wameichoma nyumba yake katika mwendelezo wao wa kuficha vitu vyao. Lakini hawa watu waliomteka Dr Luis ni kina nani hasa? Na wana lengo gani?" Adrian Kaanan aliwaza.

Hakukaa tena eneo lile. Maana hakukuwa ni kitu chochote kile ambacho kingemsaidia katika uchunguzi wake. Alirejea kule alipowaacha wakina Daniel.

"Tuambie, umefanikiwa kufika?" Davis aliuliza Adrian alipowasili tu.

"Nimekuta nyumba ya Kelvin inaungua moto!!" Adrian alisema kwa sauti ya kuchoka.

"Ni meneja Fadhili wa Dos Santos" Daniel aliropoka. "Bila shaka ndiye anayevujisha siri zetu. Mpigie Hannan aifatilie simu ya meneja tujue yupo wake. Tumfuate sasahivi. Huu ni mwisho wake wa kutuchezea michezo ya kijinga" Daniel Mwaseba alisema kwa hasira.

Je nini kitatokea. Tuwe wote sehemu ijayo.
 

mtzmweusi

JF-Expert Member
Joined
Apr 20, 2013
Messages
5,778
Points
2,000

mtzmweusi

JF-Expert Member
Joined Apr 20, 2013
5,778 2,000
RIWAYA; BOMU
imeandikwa na Halfani Sudy
Simu 0652 212391

Sehemu ya Kumi na Moja

Hannan alimpigia Daniel simu dakika kumi baadae, ili kumpa majibu ya kazi aliyopewa ya kuichunguza namba ya Kelvin aliyekuwa mfanyakazi wa hotel ya Dos Santos.

"Naomba niongee na Daniel, David" Hannan alisema alipopiga simu ya David.

"Hannan huyu hewani anataka kuongea na wewe" David alisema huku akimkabidhi simu Daniel.

"Eeh nambie Hannan, umepata nini katika simu ya Kelvin?" Daniel aliuliza.

"Daniel, hii namba inaonesha imetumika mfululizo kwa miaka mitatu sasa. Na mtumiaji kwa mujibu wa usajili wake ni huyo Kelvin, lakini cha kushangaza hakuna kumbukumbu yoyote ile katika hii namba" Hannan alisema.

"Unasemaje Hannan?"

"Nd'o hivyo Daniel, nimejaribu kuichunguza hii namba, hakuna kumbukumbu yoyote ile. Hakuna kumbukumbu za watu waliompigia, waliopiga wala meseji. Lakini namba inaonesha kwamba ilikuwa inatumika ndani ya miaka mitatu mfululizo" Hannan alirudia tena.

"Wametuwahi hawa mbwa" Daniel alisema kwa sauti ndogo.

"Yani hawa watu wanafanya mambo yao kwa umakini sana. Wamefuta kumbukumbu zote za hii namba" Hannan alisema.

"Wamejaribu lakini bado hawataweza. Lazima tutawagundua tu hawa watu ni kina nani? Na wana nia gani na Taifa hili?" Daniel alisema.

"Nakuombea sana Daniel muwatie mikononi watu hawa. Nina hasira nao sana kwa jinsi walivyotumbukiza risasi katika mwili wangu. Yani natamani ningekuwa mzima ili niungane na nyinyi ili kuwakamata hawa mafedhuli" Hannan alisema kwa hasira.

"Pole sana Hannan. Msaada wako ni mkubwa sana. Hesabu tu nawewe upo ndani ya kazi hii. Jina lako litaandikwa kwa wino wa dhahabu siku tutakayoifanikisha kazi hii. Na kuliacha salama taifa letu. Lakini vipi unaendeleaje kwa sasa Hannan?"

"Operesheni za kuondoa risasi imekwenda vizuri sana. Kwa sasa ninauguza vidonda tu. Nitakuwa sawa sio muda na bila shaka nitaungana na nyinyi katika kikosi B1" Hannan alisema kwa hisia.

"Kila sekunde ninakuombea Hannan. Bila shaka utakuwa sawa mdogo wangu. Tumekumiss sana kazini" Daniel alisema.

Waliongea kidogo na Hannan, kisha waliagana simuni.

Daniel aliwasimulia wakina Adrian taarifa alizopewa na Hannan. Wote walishangaa sana. Sasa mpango ukabaki mmoja tu, wa kwenda nyumbani kwa Kelvin.

***

Imma Ogbo aliwasiliana na kina mzee Msangi juu ya aliyoyapata kutoka kwa Dr Luis. Bila kujua kwamba walisikia na kuona kila kitu. Aliwaambia pia jioni ndio ataenda rasmi kumueleza mpango wa kutengeza kirusi cha DH+.

"Hawa watu wamejuaje kama nilitakiwa kufika siku ile. Mara zote ninapofika Dar es salaam ujio wangu huwa wa siri sana. Ni rais pekee ndiye anayejua kuwa ninakuja. Safari hii nilishangaa sana baada ya rais kuniambia nitapokelewa na mtu mwengine badala ya Irene Dembwe kama ilivyo kawaida yetu. Bila shaka hapo ndipo siri juu ya ujio wangu ilipoanza kupotea. Najua rais Mgaya atachanganyikiwa sana akisikia nimetekwa. Atafanya juu chini kunitafuta, nipatikane ili siri yake isije ikavuja. Hawa watu walioniteka wamehisi nini kitu kinachonifanya nije Tanzania mwanzo na mwisho wa mwezi? Ila hawawezi kujua. Nilitazama sura ya yule mtu aliyekuja kunihoji inaonesha hajui chochote. Pengine kuna mambo yao mengine kabisa yaliyofanya waniteke. Niliahidi nitatunza siri ya rais Mgaya siku zote za maisha yangu. Na itakuwa hivyo. Sitoisema kwa mtu yoyote yule.

Hawa jamaa wanaonekana makatili sana, niliona macho ya yule jamaa yalivyobadilika alivyotaka kunikata kidole. Lakini niseme tu, sitasema kitu chochote kile juu ya siri ya rais Mgaya" Dr Luis alikuwa anawaza.

Kipindi Dr Luis anawaza juu ya kuificha siri ya rais, Daniel Mwaseba, Adrian Kaanan na David John walikuwa wanaelekea nyumbani kwa Kelvin.

Ilikuwa mitaa ya Mikocheni jijini Dar es salaam. Katika nyumba moja yenye geti kubwa jeusi iliyokaribu na hospitali ya Kairuki. Walipewa hadi namba ya nyumba na meneja wa hoteli ya Dos Santos baada ya Daniel kumpigia tena.

Wakiwa njiani walikutana na foleni kubwa sana. Foleni haikuwa ya kawaida. Wakiwa katikati ya foleni ndipo walipoanza kusikia tetesi kwamba mbele kuna nyumba inaungua moto. Wote waliingiwa na uwoga kusikia taarifa hiyo. Kwakuwa mahali walipokuwepo hapakuwa mbali sana na mahali walipoelekezwa kuwa anaishi Kelvin.

Adrian Kaanan alishuka kwenye gari na kuelekea upande ilipokuwa nyumba ya Kelvin.

Alipokaribia, alipigwa na butwaa!!!. Nyumba ya Kelvin ndio iliyokuwa inawaka moto!

Watu wengi walijaa eneo lile wakishuhudia ile nyumba kubwa ikiteketea. Adrian Kaanan aliiweka mikono yake yote miwili mdomoni. Macho yamemtoka pima.

Akiwa haamini. Haamini hata kidogo...

"Wameichoma moto nyumba ya Kelvin. Bila shaka kuna kitu wamekificha tena hapa. Walifuta mawasiliano ya Kelvin wakificha kitu na sasa wameichoma nyumba yake katika mwendelezo wao wa kuficha vitu vyao. Lakini hawa watu waliomteka Dr Luis ni kina nani hasa? Na wana lengo gani?" Adrian Kaanan aliwaza.

Hakukaa tena eneo lile. Maana hakukuwa ni kitu chochote kile ambacho kingemsaidia katika uchunguzi wake. Alirejea kule alipowaacha wakina Daniel.

"Tuambie, umefanikiwa kufika?" Davis aliuliza Adrian alipowasili tu.

"Nimekuta nyumba ya Kelvin inaungua moto!!" Adrian alisema kwa sauti ya kuchoka.

"Ni meneja Fadhili wa Dos Santos" Daniel aliropoka. "Bila shaka ndiye anayevujisha siri zetu. Mpigie Hannan aifatilie simu ya meneja tujue yupo wake. Tumfuate sasahivi. Huu ni mwisho wake wa kutuchezea michezo ya kijinga" Daniel Mwaseba alisema kwa hasira.

Je nini kitatokea. Tuwe wote sehemu ijayo.
Safi mwendelezo lini tena kamanda?
 

Ntalukwilasa

JF-Expert Member
Joined
Jun 24, 2017
Messages
657
Points
1,000

Ntalukwilasa

JF-Expert Member
Joined Jun 24, 2017
657 1,000
RIWAYA; BOMU
imeandikwa na Halfani Sudy
Simu 0652 212391

Sehemu ya Kumi na Moja

Hannan alimpigia Daniel simu dakika kumi baadae, ili kumpa majibu ya kazi aliyopewa ya kuichunguza namba ya Kelvin aliyekuwa mfanyakazi wa hotel ya Dos Santos.

"Naomba niongee na Daniel, David" Hannan alisema alipopiga simu ya David.

"Hannan huyu hewani anataka kuongea na wewe" David alisema huku akimkabidhi simu Daniel.

"Eeh nambie Hannan, umepata nini katika simu ya Kelvin?" Daniel aliuliza.

"Daniel, hii namba inaonesha imetumika mfululizo kwa miaka mitatu sasa. Na mtumiaji kwa mujibu wa usajili wake ni huyo Kelvin, lakini cha kushangaza hakuna kumbukumbu yoyote ile katika hii namba" Hannan alisema.

"Unasemaje Hannan?"

"Nd'o hivyo Daniel, nimejaribu kuichunguza hii namba, hakuna kumbukumbu yoyote ile. Hakuna kumbukumbu za watu waliompigia, waliopiga wala meseji. Lakini namba inaonesha kwamba ilikuwa inatumika ndani ya miaka mitatu mfululizo" Hannan alirudia tena.

"Wametuwahi hawa mbwa" Daniel alisema kwa sauti ndogo.

"Yani hawa watu wanafanya mambo yao kwa umakini sana. Wamefuta kumbukumbu zote za hii namba" Hannan alisema.

"Wamejaribu lakini bado hawataweza. Lazima tutawagundua tu hawa watu ni kina nani? Na wana nia gani na Taifa hili?" Daniel alisema.

"Nakuombea sana Daniel muwatie mikononi watu hawa. Nina hasira nao sana kwa jinsi walivyotumbukiza risasi katika mwili wangu. Yani natamani ningekuwa mzima ili niungane na nyinyi ili kuwakamata hawa mafedhuli" Hannan alisema kwa hasira.

"Pole sana Hannan. Msaada wako ni mkubwa sana. Hesabu tu nawewe upo ndani ya kazi hii. Jina lako litaandikwa kwa wino wa dhahabu siku tutakayoifanikisha kazi hii. Na kuliacha salama taifa letu. Lakini vipi unaendeleaje kwa sasa Hannan?"

"Operesheni za kuondoa risasi imekwenda vizuri sana. Kwa sasa ninauguza vidonda tu. Nitakuwa sawa sio muda na bila shaka nitaungana na nyinyi katika kikosi B1" Hannan alisema kwa hisia.

"Kila sekunde ninakuombea Hannan. Bila shaka utakuwa sawa mdogo wangu. Tumekumiss sana kazini" Daniel alisema.

Waliongea kidogo na Hannan, kisha waliagana simuni.

Daniel aliwasimulia wakina Adrian taarifa alizopewa na Hannan. Wote walishangaa sana. Sasa mpango ukabaki mmoja tu, wa kwenda nyumbani kwa Kelvin.

***

Imma Ogbo aliwasiliana na kina mzee Msangi juu ya aliyoyapata kutoka kwa Dr Luis. Bila kujua kwamba walisikia na kuona kila kitu. Aliwaambia pia jioni ndio ataenda rasmi kumueleza mpango wa kutengeza kirusi cha DH+.

"Hawa watu wamejuaje kama nilitakiwa kufika siku ile. Mara zote ninapofika Dar es salaam ujio wangu huwa wa siri sana. Ni rais pekee ndiye anayejua kuwa ninakuja. Safari hii nilishangaa sana baada ya rais kuniambia nitapokelewa na mtu mwengine badala ya Irene Dembwe kama ilivyo kawaida yetu. Bila shaka hapo ndipo siri juu ya ujio wangu ilipoanza kupotea. Najua rais Mgaya atachanganyikiwa sana akisikia nimetekwa. Atafanya juu chini kunitafuta, nipatikane ili siri yake isije ikavuja. Hawa watu walioniteka wamehisi nini kitu kinachonifanya nije Tanzania mwanzo na mwisho wa mwezi? Ila hawawezi kujua. Nilitazama sura ya yule mtu aliyekuja kunihoji inaonesha hajui chochote. Pengine kuna mambo yao mengine kabisa yaliyofanya waniteke. Niliahidi nitatunza siri ya rais Mgaya siku zote za maisha yangu. Na itakuwa hivyo. Sitoisema kwa mtu yoyote yule.

Hawa jamaa wanaonekana makatili sana, niliona macho ya yule jamaa yalivyobadilika alivyotaka kunikata kidole. Lakini niseme tu, sitasema kitu chochote kile juu ya siri ya rais Mgaya" Dr Luis alikuwa anawaza.

Kipindi Dr Luis anawaza juu ya kuificha siri ya rais, Daniel Mwaseba, Adrian Kaanan na David John walikuwa wanaelekea nyumbani kwa Kelvin.

Ilikuwa mitaa ya Mikocheni jijini Dar es salaam. Katika nyumba moja yenye geti kubwa jeusi iliyokaribu na hospitali ya Kairuki. Walipewa hadi namba ya nyumba na meneja wa hoteli ya Dos Santos baada ya Daniel kumpigia tena.

Wakiwa njiani walikutana na foleni kubwa sana. Foleni haikuwa ya kawaida. Wakiwa katikati ya foleni ndipo walipoanza kusikia tetesi kwamba mbele kuna nyumba inaungua moto. Wote waliingiwa na uwoga kusikia taarifa hiyo. Kwakuwa mahali walipokuwepo hapakuwa mbali sana na mahali walipoelekezwa kuwa anaishi Kelvin.

Adrian Kaanan alishuka kwenye gari na kuelekea upande ilipokuwa nyumba ya Kelvin.

Alipokaribia, alipigwa na butwaa!!!. Nyumba ya Kelvin ndio iliyokuwa inawaka moto!

Watu wengi walijaa eneo lile wakishuhudia ile nyumba kubwa ikiteketea. Adrian Kaanan aliiweka mikono yake yote miwili mdomoni. Macho yamemtoka pima.

Akiwa haamini. Haamini hata kidogo...

"Wameichoma moto nyumba ya Kelvin. Bila shaka kuna kitu wamekificha tena hapa. Walifuta mawasiliano ya Kelvin wakificha kitu na sasa wameichoma nyumba yake katika mwendelezo wao wa kuficha vitu vyao. Lakini hawa watu waliomteka Dr Luis ni kina nani hasa? Na wana lengo gani?" Adrian Kaanan aliwaza.

Hakukaa tena eneo lile. Maana hakukuwa ni kitu chochote kile ambacho kingemsaidia katika uchunguzi wake. Alirejea kule alipowaacha wakina Daniel.

"Tuambie, umefanikiwa kufika?" Davis aliuliza Adrian alipowasili tu.

"Nimekuta nyumba ya Kelvin inaungua moto!!" Adrian alisema kwa sauti ya kuchoka.

"Ni meneja Fadhili wa Dos Santos" Daniel aliropoka. "Bila shaka ndiye anayevujisha siri zetu. Mpigie Hannan aifatilie simu ya meneja tujue yupo wake. Tumfuate sasahivi. Huu ni mwisho wake wa kutuchezea michezo ya kijinga" Daniel Mwaseba alisema kwa hasira.

Je nini kitatokea. Tuwe wote sehemu ijayo.
Tupo tunaisubiri mwendelezo
 

Six Man

Member
Joined
Dec 19, 2017
Messages
72
Points
500

Six Man

Member
Joined Dec 19, 2017
72 500
RIWAYA; BOMU
Imeandikwa na Halfani Sudy
Simu 0652212391

Sehemu ya kumi na mbili

David aliitoa simu yake mfukoni na kumpigia Hannan.

"Inaita simu.." David alisema wakati akimpatia simu Daniel.

"Hallo Daniel ?" Hannan alisema simuni pindi tu alipopokea simu ya David.

"Hannan unaendeleaje?" Daniel aliuliza.

"Naendelea vizuri kwasada. Alikuja daktari kuniona dakika chache zilizopita. Kaniambia afya yangu inaimarika kwa kasi sana." Hannan alijibu.

"Safi sana. Nakuombea sana kwa Mungu upone Hannan. Ni mimi ndiye nilikuingiza katika hayo matatizo. Na ninakuahidi nitawatia mikononi watu wote waliokufanyia kitendo hiko cha kikatili" Daniel alisema.

"Sawa Hannan. Ingawa usisikitike sana. Nilikuwa katika majukumu yangu niliyoapa. Hii ni ajari kazini.

"Ni kweli, ingawa ahadi yangu kwa hawa washenzi ipo palepale. Lazima wajutie kwa hiki walichokufanyia" Daniel alisema. Kisha akaendelea "Sasa Hannan tuna kazi ya kufanya nataka utusaidie.."

"Ninakusikiliza Daniel. Nipo kwa ajili yenu"

"Nataka uichunguze namba ya meneja wa Dos Santos. Kuna mambo yanatia shaka kidogo juu yake" Daniel alisema.

"Ninarudia tena nipo kwa ajili hiyo kazi. Pamoja na kutaka sana hao wahalifu wakamatwe pia nina kisasi binafsi juu yao kwa hiki walichonifanyia. Nitumie hiyo namba sasahivi"

"Ninakutumia" Daniel akasema.

Simu ikakatwa.

Sekunde hiyohiyo, Daniel alimtumia namba ya meneja Fadhili, Hannan.
Baada ya kama dakika kumi Hannan alipiga simu.

"Hallo Daniel? Nimefanikiwa kuichunguza namba ya meneja Fadhili" Hannan alisema baada ya Daniel kupokea simu.

"Eeh yupo eneo gani kwa sasa?" Daniel aliuliza.

"Kwa mujibu wa simu yake Meneja Fadhili yupo eneo la Sinza Kijiweni, yupo katika nyumba inayotazamana na hoteli ya Deluxe. Nimejaribu kudukua taarifa katika mtandao wa hoteli ya Dos Santis, nimegundua mahali hapo ndipo anapoishi meneja wao" Hannan alisema.

"Nashukuru sana Hannan, kazi nzuri sana. Tupo njiani tukielekea Sinza Kijiweni. Tutawasiliana kadri ya tutakavyokaribia eneo hilo" Daniel alisema na kukata simu.

"Twendeni Sinza Kijiweni sasahivi. Lazima tumuwahi meneja Fadhili. David chepuka pembeni ya barabara tuwahi haraka sana" Daniel alisema.

David alilitoa gari katikati ya foleni na kuanza kupita pembeni ya barabara. Hawakutembea hata dakika tano wakasimamishwa na askari wa usalama barabarani. Kabla yule askari hajasema kitu David alionesha kitambulisho chake.

"Tupo kazini afande" Akasema.

Askari hakuwa na neno. Mkukumkuku wakina Daniel walielekea Sinza Kijiweni.

Wakati wakiwa maeneo ya Sayansi simu ya David iliita tena.

"Hannan anapiga" David alisema huku akimkabidhi simu Daniel Mwaseba.

"Target yetu inasogea" Hannan alisema pindi tu simu ilipopokelewa.

"Inaelekea wapi?" Daniel aliuliza.

"Kwa sasa ipo stendi ya Sinza Kijiweni, inaelekea barabara ya Shekilango" Hannan alisema.

"Sawa Hannan. Sisi tupo Sayansi hapa. Endelea kumfuatilia.." Daniel alisema.

"Jitahidini mumuwahi Daniel" Hannan alisema.

Simu ikakatwa.

David aliongeza kasi ya gari. Pale Sayansi alikata kushoto akipita barabara ya mchepuko iliyokuwa inapita nyuma ya chuo cha Ustawi wa Jamii. Njia hiyo iliwafikisha hadi katika baa ya Hongera, ambapo walikata kushoto tena kuishika njia inayoelekea Shekilango. Mwendo ambao gari lilikuwa linaendeshwa haukuwa wa kawaida. Walikuwa wanamuwahi meneja Fadhili ambaye walihisi kuna kitu anahusiana nacho na hii misheni yao.

Walipofika maeneo ya Sinza Mapambano simu ya David iliita. Kwakuwa simu alikuwa nayo Daniel akaipokea.

"Daniel kuna jambo la kushangaza kidogo limetokea sasahivi" Hannan alisema kwa wahka mkubwa.

"Jambo gani hilo Hannan?" Daniel aliuliza.

"Niliifatilia target yetu hadi usawa wa hoteli ya Rombo. Cha kushangaza target yetu imepotelea hapohapo. Siioni kabisa simu ya meneja Fadhili katika laptop yangu" Hannan alisema.

"Ni kitu gani unahisi kimetokea Hannan?" Daniel aliuliza.

"Meneja Fadhili amezima simu. Bila shaka amegundua kama anafatiliwa" Hannan alisema.

"Kwanini unahisi hivyo?" Daniel aliuliza.

"Nilianza kupatwa na wasiwasi kutokea alipotoka kule nyumbani kwake Sinza Kijiweni. Target yetu ilikuwa inaenda kwa kasi sana. Bila shaka alikuwa anakimbiza gari. Hivyo nilihisi anawakimbia ninyi. Lakini kupotea ghafla simu ya meneja Fadhili katika laptop yangu imeniaminisha hisia zangu. Meneja Fadhili hajazima simu yake kwa bahati mbaya. Imepangwa." Hannan alisema.

"Amejuaje sasa kama tunamfatilia?" Daniel aliuliza.

"Hiyo hata mimi sijajua bado. Lakini hisia zangu zinaniambia hivyo. Meneja Fadhili amegundua kama anafatiliwa" Hannan alisema.

"Hannan ngoja kwanza. Naona kuna wingu la moshi mbele. Bila shaka kuna nyumba inaungua moto" Daniel alisema harakaharaka na kukata simu.

"Ni nini ile?" Daniel aliuliza huku akionesha kwa kidole mbele. Kipindi hiko gari lilikuwa linapita pembeni ya barabara maana foleni ilikuwa imeanza tena.

"Sijui kuna nini? Kuna moshi mzito mbele umeanza sekunde chache baada ya wewe kuanza kuongea na Hannan" Adrian alisema.

Gari ikatembea kidogo ikasimama kabisa. Foleni ilikuwa imeshamiri. Hakukuwa na namna tena ya kusogea mbele.

"David baki hapa na gari. Mimi na Adrian tutakodi pikipiki kwenda kuona kitu gani kimetokea?" Daniel alisema.

"Sawa Daniel"

Daniel na Adrian walishuka katika ile gari. Na kukodi pikipiki mbili ziwafikishe maeneo ya hoteli ya Rombo. Ambapo walihisi moshi ule wanaouona ndipo ulipoanzia.

Dakika tano tu kwa kutumia pikipiki ziliwafikisha mahali ambapo ilikuwa ndipo chanzo cha ule moto. Walichokutana nacho, wote walipigwa na butwaa...

Je nini kitatokea? Tuwe wote katika sehemu ijayo.
 

Six Man

Member
Joined
Dec 19, 2017
Messages
72
Points
500

Six Man

Member
Joined Dec 19, 2017
72 500
RIWAYA; BOMU
Imeandikwa na Halfani Sudy
Simu 0652 212391

Sehemu ya Kumi na Tatu

Walikutana na mabaki machache ya moto. Huku mashuhuda wakisema kwamba mabaki yale lilikuwa ni gari ambalo liliwaka moto ghafla. Hawakuwa na haja ya kuuliza. Hisia zao tu ziliwaambia kuwa lile lilikuwa ni gari la meneja Fadhili. Ndio, gari la meneja Fadhili lilikuwa limeteketea kwa moto.

"Kwa mara nyingine tena wametuwahi hawa watu. Hadi sasa sijaelewa ni kwa namna gani wanazipata taarifa zetu. Pale walipogundua kuhusu Kelvin kufuta mawasiliano yake katika simu na pia kuamua kuchoma nyumba yake moto nilihisi kwamba meneja Fadhili anahusika katika kuvujisha siri zetu. Maana ni yeye ndiye tukiyewasiliana kuhusu Kelvin. Lakini sasa meneja fadhili mwenyewe nae ameuwawa kwa bo..." Daniel alipotaka kusema neno Bomu akasita. "Aaaaah nimegundua kitu Adrian..." Daniel alisema.

"Umegundua kitu gani Daniel?" Adrian aliuliza.

"Matukio haya matatu yote yamehusisha kitu cha mripuko. Ambacho katika hisia zangu kinaniambia kuwa ni mabomu. Kule Mkuranga nilishuhudia kwa macho yangu helkopta ikiachia bomu na kuiteketeza ile nyumba tuliyofungiwa. Leo sijaishuhudia nyumba ya Kelvin ikivyoteketea. Ni wewe ndiye uliyeenda. Lakini nahisi nyumba ya Kelvin nayo itakuwa imeripuliwa kwa bomu. Na sasa hili gari la meneja Fadhili. Hili gari limeripul..." Daniel hakumaliza alichotaka kusema. Alimsukuma kwa nguvu Adrian kwa mikono miwili!!.

Adrian aliyumba vibaya na kudondoka chini akifuatiwa na Daniel juu yake!
Sekunde ileile risasi moja ilipita na kuchimba chini, palikuwa ni mahali ambapo kilikuwa kimesimama kifua cha Adrian sekunde moja iliyopita!

E bwana wee!!.

"Mdunguaji" Daniel alimnong'oneza Adrian wakiwa wamelaliana pale chini. Adrian hakulipata neno. Alikuwa haamini kama amenusurika kifo kwa namna ile.

"Mdunguaji yupo juu kule katika hoteli ya Rombo" Daniel alisema tena. Sasa alikuwa na bastola yake mkononi.

Sekunde hii Adrian naye aliupata ufahamu wake. Naye alichomoa bastola yake kiunoni, tayari kwenda kumsaka Mdunguaji ghorofa ya juu katika hoteli ya Rombo.

Mkuumkuu, Daniel Mwaseba na Adrian Kaanan walielekea ilipo hoteli ya Rombo. Huku wakiwaacha watu waliokuwa wakishuhudia ile ajari ya kuungua kwa moto wakiwa hawaelewi ni kitu gani kimetokea. Kilikuwa ni kitendo kilichodumu si zaidi ya dakika moja.

Kule juu ya ghorofa ya hoteli ya Rombo, The sniper alikuwa katika mtatiziko wa nafsi. Alikuwa haamini kilichotokea. Hii, ilikuwa ni mara yake ya kwanza katika maisha yake kukosa shabaha kwa mtu aliyepanga kumdungua. Hakuelewa kwa namna gani wale jamaa waligundua kuwa wanataka kudunguliwa. Na kusukumana namna ile.

The sniper, kwa macho yake mawili, alishuhudia wale jamaa wakisukumana kiajabu na kulaliana vumbini. Huku wakimkosesha shabaha yake matata aliyoilenga kikamilifu.

Harakaharaka, alibadili mwonekano wake.

Dakika moja baadae hakuwa The sniper tena. Alikuwa katika vazi la baibui, huku bunduki yake ya gharama akiitelekeza katika ndoo ya taka kulekule ghorofani. Alijua hawezi kutoka salama ndani ya Rombo hoteli akiwa na silaha.

The sniper alianza kushuka mkuumkuu. Alipokaribia katika ghorofa ya pili alipunguza mwendo. Alipishana na kina Daniel wakiokimbia kwa kasi wakielekea juu katika korido ya ghorofa ya pili. Daniel alibahatika kuusikia uturi wa mwanamke waliyepishana nae akiwa mbiombio. Na huyo ndiye Daniel Mwaseba. Milango yake ya fahamu inafanya kazi kikamilifu wakati wote.

Hakuna aliyehisi kuwa yule mwanamke ndiye waliyekuwa wanamkimbilia kule juu. Haikuwaingia akilini mdunguaji afike pale kwa sekunde zile chache.

Hawakujua. Hawakujua.

Yule hakuwa mwanamke, alikuwa ni The Sniper, Mdunguaji hatari sana!!

Mbio za kina Daniel Mwaseba ziliwafikisha juu kabisa ya hoteli ya Rombo. Baada ya dakika tano za kutafutatafuta, walichobahatika kukutana nacho ni bunduki iliyotelekezwa katika ndoo ya taka. Kwa kutumia kitambaa Daniel aliishika ile bunduki. Kitu kimoja tu kilipita katika pua yake.

Harufu ya uturi..

Ndio, harufu ya uturi waliyopishana nao kutoka kwa mwanamke aliyevaa baibui katika ghorofa la pili, ndio harufu ileile ya uturi aliyosikia katika ile bunduki ya Mdunguaji.

"Tumepishana na Mdunguaji.." Daniel alisema kwa sauti ndogo.

"Tumepishana nae wapi? Wakati hii hoteli haina lift. Na ina njia moja tu. Pia wakati tunakuja huku juu tumepishana na mtu mmoja tu, tena mwanamke kule ghorofa la pili, ambaye kwa vyovyote vile hawezi kuwa ametokea huku. Hakuna mwanadamu mwenye kasi hiyo, ya kutoka huku hadi kufika ghorofa ya pili kwa muda mfupi vile" Adrian alisema.

"Yule mwanamke mwenye buibui ndiye Mdunguaji..." Daniel alisema.

"Kivipi Daniel? Mbona sikuelewi..."

"Nusa hii bunduki yake" Daniel alisema.

Adrian aliinusa ile bunduki. Alistuka sana.

"Namjua mdunguaji..." Adrian alisema.

"Unasemaje Adrian? Unamjua mdunguaji?" Daniel aliuliza kwa wahka mkubwa.

Ghafla, simu yake iliita.

"Namba ngeni..." Adrian alisema huku akiipokea.

"Haloo naweza kuongea na Daniel?" Sauti ya kike ilisema simuni harakaharaka.

"Simu yako..." Adrian akisema huku akimpa simu Daniel.

"Daniel, kuna jambo la kushangaza limetokea.." Mwanamke alisema simuni. Sauti ambayo Daniel alipoisikia tu aliitambua.

Ilikuwa sauti ya Hannan Halfani.

"Jambo gani Hannan?" Daniel aliuliza.

"Nimeipata katika mtandao simu ya meneja Fadhili" Hannan alisema.

"Hannan unasemaje simu ya meneja umeipata? Wapi Hannan?" Daniel aliuliza akiwa haamini.

"Simu ya meneja Fadhili imewashwa maeneo ya Tegeta mwisho. Nyumba namba kumi na saba. Imewashwa ndani ya dakika mbili halafu ikazimwa" Hannan alisema.

"Inawezekana vipi hiyo Hannan? Meneja Fadhili na gari yake wameteketea kwa moto hapa Sinza Legal. Na wakati tukiwa eneo la tukio nasi tukashambuliwa. Hapa tulipo tunamsaka mtu aliyetushambulia" Daniel alisema.

"Inawezekana walimtoa Meneja Fadhili kabla, kisha wakachoma gari moto kupoteza ushahidi. Nendeni Tegeta haraka nakwambia meneja Fadhili yupo huko.." Hannan alisema kwa msisitizo.

"Tupo njiani Hannan" Daniel alisema.

"Do did" Hannan alisema na kukata simu.

Do did lilikuwa ni fumbo lao la siri kati ya Daniel na Hannan. Ni wao tu wawili ndio waliokuwa wanaelewana hapa Duniani baada ya kusema Do did.

Baada ya kuambiwa 'Do did'. Daniel alipatwa na hasira za ajabu sana. Ghafla!! Alimwangalia Adrian kwa jicho la hasira. Adrian hakuelewa ni kitu gani kimetokea.

"Vipi Daniel. Mbona umebadilika ghafla baada tu ya kutoka kuongea na Hannan? Mmeongea nini?" Adrian aliuliza kwa sauti ya hofu.

"Tuna..zun..guka..na.." Daniel alisema kwa sauti ya kukwaruza. Macho yake yakiwa mekundu hayajawahi kutokea hapa duniani.

"Wamenichokoza hawa mabwege. Wamechezea sharubu za simba. Hawanijui. Hawanijui. Hawanijui hata kidogo.. Nitawafanya kitu kibaya sana nakwambia hawa watu. Hawatanisahau. Hawatanisahau kamwe. Vizazi vyao vyote hawatamsahau mtu mwenye jina la Daniel Mwaseba. Maana watasimulia vizazi na vizazi. Nitawaonesha mimi ni nani? Nitawakomesha.." Daniel alisema kwa hasira.

"Mbona sikuelewi Daniel? Ni kitu gani kimetokea kwani? Hannan amekwambia nini?" Adrian aliuliza.

Daniel hakujibu kitu. Badala yake alibonyazabonyaza ile simu ya Adrian, kisha akaiweka sikioni.

Simu ilianza kuita.

Daniel Mwaseba alikuwa anampigia Martin Hisia.

Je nini kitatokea..Inaitwa Bomu na mwandishi wako ni Halfani Sudy..

Tuwe wote keshokutwa.
 

seeker of knowledge

Senior Member
Joined
Jul 7, 2016
Messages
175
Points
250

seeker of knowledge

Senior Member
Joined Jul 7, 2016
175 250
RIWAYA; BOMU
Imeandikwa na Halfani Sudy
Simu 0652 212391

Sehemu ya Kumi na Tatu

Walikutana na mabaki machache ya moto. Huku mashuhuda wakisema kwamba mabaki yale lilikuwa ni gari ambalo liliwaka moto ghafla. Hawakuwa na haja ya kuuliza. Hisia zao tu ziliwaambia kuwa lile lilikuwa ni gari la meneja Fadhili. Ndio, gari la meneja Fadhili lilikuwa limeteketea kwa moto.

"Kwa mara nyingine tena wametuwahi hawa watu. Hadi sasa sijaelewa ni kwa namna gani wanazipata taarifa zetu. Pale walipogundua kuhusu Kelvin kufuta mawasiliano yake katika simu na pia kuamua kuchoma nyumba yake moto nilihisi kwamba meneja Fadhili anahusika katika kuvujisha siri zetu. Maana ni yeye ndiye tukiyewasiliana kuhusu Kelvin. Lakini sasa meneja fadhili mwenyewe nae ameuwawa kwa bo..." Daniel alipotaka kusema neno Bomu akasita. "Aaaaah nimegundua kitu Adrian..." Daniel alisema.

"Umegundua kitu gani Daniel?" Adrian aliuliza.

"Matukio haya matatu yote yamehusisha kitu cha mripuko. Ambacho katika hisia zangu kinaniambia kuwa ni mabomu. Kule Mkuranga nilishuhudia kwa macho yangu helkopta ikiachia bomu na kuiteketeza ile nyumba tuliyofungiwa. Leo sijaishuhudia nyumba ya Kelvin ikivyoteketea. Ni wewe ndiye uliyeenda. Lakini nahisi nyumba ya Kelvin nayo itakuwa imeripuliwa kwa bomu. Na sasa hili gari la meneja Fadhili. Hili gari limeripul..." Daniel hakumaliza alichotaka kusema. Alimsukuma kwa nguvu Adrian kwa mikono miwili!!.

Adrian aliyumba vibaya na kudondoka chini akifuatiwa na Daniel juu yake!
Sekunde ileile risasi moja ilipita na kuchimba chini, palikuwa ni mahali ambapo kilikuwa kimesimama kifua cha Adrian sekunde moja iliyopita!

E bwana wee!!.

"Mdunguaji" Daniel alimnong'oneza Adrian wakiwa wamelaliana pale chini. Adrian hakulipata neno. Alikuwa haamini kama amenusurika kifo kwa namna ile.

"Mdunguaji yupo juu kule katika hoteli ya Rombo" Daniel alisema tena. Sasa alikuwa na bastola yake mkononi.

Sekunde hii Adrian naye aliupata ufahamu wake. Naye alichomoa bastola yake kiunoni, tayari kwenda kumsaka Mdunguaji ghorofa ya juu katika hoteli ya Rombo.

Mkuumkuu, Daniel Mwaseba na Adrian Kaanan walielekea ilipo hoteli ya Rombo. Huku wakiwaacha watu waliokuwa wakishuhudia ile ajari ya kuungua kwa moto wakiwa hawaelewi ni kitu gani kimetokea. Kilikuwa ni kitendo kilichodumu si zaidi ya dakika moja.

Kule juu ya ghorofa ya hoteli ya Rombo, The sniper alikuwa katika mtatiziko wa nafsi. Alikuwa haamini kilichotokea. Hii, ilikuwa ni mara yake ya kwanza katika maisha yake kukosa shabaha kwa mtu aliyepanga kumdungua. Hakuelewa kwa namna gani wale jamaa waligundua kuwa wanataka kudunguliwa. Na kusukumana namna ile.

The sniper, kwa macho yake mawili, alishuhudia wale jamaa wakisukumana kiajabu na kulaliana vumbini. Huku wakimkosesha shabaha yake matata aliyoilenga kikamilifu.

Harakaharaka, alibadili mwonekano wake.

Dakika moja baadae hakuwa The sniper tena. Alikuwa katika vazi la baibui, huku bunduki yake ya gharama akiitelekeza katika ndoo ya taka kulekule ghorofani. Alijua hawezi kutoka salama ndani ya Rombo hoteli akiwa na silaha.

The sniper alianza kushuka mkuumkuu. Alipokaribia katika ghorofa ya pili alipunguza mwendo. Alipishana na kina Daniel wakiokimbia kwa kasi wakielekea juu katika korido ya ghorofa ya pili. Daniel alibahatika kuusikia uturi wa mwanamke waliyepishana nae akiwa mbiombio. Na huyo ndiye Daniel Mwaseba. Milango yake ya fahamu inafanya kazi kikamilifu wakati wote.

Hakuna aliyehisi kuwa yule mwanamke ndiye waliyekuwa wanamkimbilia kule juu. Haikuwaingia akilini mdunguaji afike pale kwa sekunde zile chache.

Hawakujua. Hawakujua.

Yule hakuwa mwanamke, alikuwa ni The Sniper, Mdunguaji hatari sana!!

Mbio za kina Daniel Mwaseba ziliwafikisha juu kabisa ya hoteli ya Rombo. Baada ya dakika tano za kutafutatafuta, walichobahatika kukutana nacho ni bunduki iliyotelekezwa katika ndoo ya taka. Kwa kutumia kitambaa Daniel aliishika ile bunduki. Kitu kimoja tu kilipita katika pua yake.

Harufu ya uturi..

Ndio, harufu ya uturi waliyopishana nao kutoka kwa mwanamke aliyevaa baibui katika ghorofa la pili, ndio harufu ileile ya uturi aliyosikia katika ile bunduki ya Mdunguaji.

"Tumepishana na Mdunguaji.." Daniel alisema kwa sauti ndogo.

"Tumepishana nae wapi? Wakati hii hoteli haina lift. Na ina njia moja tu. Pia wakati tunakuja huku juu tumepishana na mtu mmoja tu, tena mwanamke kule ghorofa la pili, ambaye kwa vyovyote vile hawezi kuwa ametokea huku. Hakuna mwanadamu mwenye kasi hiyo, ya kutoka huku hadi kufika ghorofa ya pili kwa muda mfupi vile" Adrian alisema.

"Yule mwanamke mwenye buibui ndiye Mdunguaji..." Daniel alisema.

"Kivipi Daniel? Mbona sikuelewi..."

"Nusa hii bunduki yake" Daniel alisema.

Adrian aliinusa ile bunduki. Alistuka sana.

"Namjua mdunguaji..." Adrian alisema.

"Unasemaje Adrian? Unamjua mdunguaji?" Daniel aliuliza kwa wahka mkubwa.

Ghafla, simu yake iliita.

"Namba ngeni..." Adrian alisema huku akiipokea.

"Haloo naweza kuongea na Daniel?" Sauti ya kike ilisema simuni harakaharaka.

"Simu yako..." Adrian akisema huku akimpa simu Daniel.

"Daniel, kuna jambo la kushangaza limetokea.." Mwanamke alisema simuni. Sauti ambayo Daniel alipoisikia tu aliitambua.

Ilikuwa sauti ya Hannan Halfani.

"Jambo gani Hannan?" Daniel aliuliza.

"Nimeipata katika mtandao simu ya meneja Fadhili" Hannan alisema.

"Hannan unasemaje simu ya meneja umeipata? Wapi Hannan?" Daniel aliuliza akiwa haamini.

"Simu ya meneja Fadhili imewashwa maeneo ya Tegeta mwisho. Nyumba namba kumi na saba. Imewashwa ndani ya dakika mbili halafu ikazimwa" Hannan alisema.

"Inawezekana vipi hiyo Hannan? Meneja Fadhili na gari yake wameteketea kwa moto hapa Sinza Legal. Na wakati tukiwa eneo la tukio nasi tukashambuliwa. Hapa tulipo tunamsaka mtu aliyetushambulia" Daniel alisema.

"Inawezekana walimtoa Meneja Fadhili kabla, kisha wakachoma gari moto kupoteza ushahidi. Nendeni Tegeta haraka nakwambia meneja Fadhili yupo huko.." Hannan alisema kwa msisitizo.

"Tupo njiani Hannan" Daniel alisema.

"Do did" Hannan alisema na kukata simu.

Do did lilikuwa ni fumbo lao la siri kati ya Daniel na Hannan. Ni wao tu wawili ndio waliokuwa wanaelewana hapa Duniani baada ya kusema Do did.

Baada ya kuambiwa 'Do did'. Daniel alipatwa na hasira za ajabu sana. Ghafla!! Alimwangalia Adrian kwa jicho la hasira. Adrian hakuelewa ni kitu gani kimetokea.

"Vipi Daniel. Mbona umebadilika ghafla baada tu ya kutoka kuongea na Hannan? Mmeongea nini?" Adrian aliuliza kwa sauti ya hofu.

"Tuna..zun..guka..na.." Daniel alisema kwa sauti ya kukwaruza. Macho yake yakiwa mekundu hayajawahi kutokea hapa duniani.

"Wamenichokoza hawa mabwege. Wamechezea sharubu za simba. Hawanijui. Hawanijui. Hawanijui hata kidogo.. Nitawafanya kitu kibaya sana nakwambia hawa watu. Hawatanisahau. Hawatanisahau kamwe. Vizazi vyao vyote hawatamsahau mtu mwenye jina la Daniel Mwaseba. Maana watasimulia vizazi na vizazi. Nitawaonesha mimi ni nani? Nitawakomesha.." Daniel alisema kwa hasira.

"Mbona sikuelewi Daniel? Ni kitu gani kimetokea kwani? Hannan amekwambia nini?" Adrian aliuliza.

Daniel hakujibu kitu. Badala yake alibonyazabonyaza ile simu ya Adrian, kisha akaiweka sikioni.

Simu ilianza kuita.

Daniel Mwaseba alikuwa anampigia Martin Hisia.

Je nini kitatokea..Inaitwa Bomu na mwandishi wako ni Halfani Sudy..

Tuwe wote keshokutwa.
Shusha vituu
 

Six Man

Member
Joined
Dec 19, 2017
Messages
72
Points
500

Six Man

Member
Joined Dec 19, 2017
72 500
RIWAYA; BOMU
imeandikwa na Halfani Sudy
Simu 0652 212391

Sehemu ya Kumi na Nne

Wakati simu yake inaita, Martin Hisia alikuwa Mlimani city. Alikuwa anasukuma kitorori kilichojaa bidhaa mbalimbali za nyumbani katika duka la Discount centre.

Pembeni yake kulikuwa na msichana mzuri. Mwenyewe, alizoea kumuita Malaika. Msichana huyo mrembo jina lake halisi alikuwa anaitwa Felisia Nyenyembe.

"Simu yako inaita.." Felisia alisema kumwambia Martin.

"Nimeisikia. Ila nikiwa na Malaika wangu sipendi kupokea simu. Nikiwa na wewe napenda niutenge muda wangu kwa ajili yako tu. Sipendi kuchanganya na mambo mengine" Martin alisema bila kujihangaisha kuitoa simu yake mfukoni.

Simu iliita, hadi ikakata.

Baada ya sekunde moja tu, simu yake iliita tena.

"Pokea simu mpenzi wangu. Inawezekana ni simu muhimu" Felisia alisema kwa kubembeleza.

"Hiki sio kimeo kweli.." Martin aliwaza wakati akiitoa simu yake mfukoni.

"Hallo" Martin alisema huku akiomba atakayoisikia isiwe sauti ya kike.

Dua yake ilikubaliwa.

"Daniel, Daniel Mwaseba hapa naongea" Ilikuwa sauti ya kiume.

"Ahhaaa nambie Comrade. Mbona umetumia namba mpya?" Martin alisema.

"Martin nitakueleza kuhusu kutumia simu ngeni. Lakini kwasasa kuna jambo la muhimu sana limenifanya nikupigie" Daniel alisema.

"Jambo gani hilo Daniel?" Martin aliuliza kwa hofu.

"Mama mgonjwa sana Martin. Inabidi twende kijijini Somanga haraka iwezekanavyo" Daniel alisema.

"Mama anaumwa? Upo wapi kwasasa Daniel?" Martin aliuliza.

"Kwasasa nipo Sinza Legal. Ila niambie wewe upo wapi nikufuate" Daniel alisema.

"Nipo Mlimani city hapa" Martin alisema.

"Ndani ya dakika kumi nitakuwa hapo" Daniel alisema na simu ikakatwa.

"Malaika, kanipigia simu kaka Daniel. Amenipa taarifa kwamba mama mgonjwa sana huko kijijini Somanga, inabidi tukamwone" Martin alisema akimpigapiga begani Felisia.

"Tutaenda wote baby, nami nataka nikamwone mama" Felisia alisema.

"Nitaenda nawe siku nyingine Malaika. Hiyo itakuwa safari maalum kwa ajiri yako" Martin alisema.

"Sawa mpenzi wangu" Felisia alikubali kwa shingo upande.

"Ndio maana nakupenda sana Malaika wangu. Tangu nikutane na wewe maisha yangu yamekuwa tofauti sana" Martin alisema. Felisia alicheka kwa aibu.

"Sasa mpenzi, wewe nenda nyumbani na hivi vitu. Mimi nitaenda na kaka Daniel kijijini Somanga leo. Nitakufahamisha hali ya mama nikifika" Martin alisema.

"Sawa mpenzi wangu. Nitakumiss sana" Felisia alisema akilengwalengwa na machozi.

"Nitakumiss pia Malaika wangu" Martin alisema huku akimkumbatia Felisia.

Walipoacha kukumbatiana na kupigana mabusu ya kutosha. Felisia alishika usukani wa kukisukuma kitorori kuelekea nje ya jengo la Mlimani city.

Alipofika katika mlango wa kutokea. Alisogea pembeni. Akatoa simu yake na kuibonyazabonyaza.
Akaiweka sikioni.

"Ulikuwa sahihi Imma Ogbo" Akasema simuni.

"Vipi, mtego wetu wa miezi kadhaa umenasa?" Imma Ogbo aliuliza.

"Hakika, we ni kichwa. Uliyapanga haya mambo ukiwa jijini Lagos nchini Nigeria. Na sasa yanaenda kutokea kama ulivyoyatarajia hapa jijini Dar es salaam nchini Tanzania. Daniel kampigia Martin sasa hivi. Wameongea kwa mafumbo kuwa mama yao mgonjwa hivyo wanataka kumwona. Mwenyewe alidhani ananificha, kwasababu hajui mimi ni nani? Nilielewa kila kitu" Felisia alisema kwa majigambo.

"Mpango wao upoje sasa?" Imma Ogbo aliuliza.

"Wamekubaliana Daniel aje hapa Mlimani city. Mipango yao itaanzia hapa" Felisia alisema.

"Wasitoke salama hapo!!" Imma Ogbo alisema.

"Imma sio tufanye ule mpango wetu wa awali?" Felisia aliuliza.

"Ule mpango ulikuwa mzuri. Na tulitega kila kitu katika nyumba yetu kule Tegeta. Wauaji wapo tayari wakisubiri ujio wa Daniel. Lakini nahisi kama Daniel hajatilia maanani sana" Imma Ogbo alisema.

"Au amefahamu kama mmemteka yule msichana wake kule hospitali?" Felisia aliuliza.

"Hawezi kujua. Tulimpigia Daniel na kumwelekeza aje Tegeta nyumba namba kumi na sita kwa kutumia yule msichana tuliyemteka. Na kila kitu kilienda sawa. Sisi tulitegemea Daniel atakuwa njiani kuelekea Tegeta. Lakini badala yake yeye amempigia simu Martin.." Imma Ogbo alisema.

"Imma, huoni pengine anataka kwenda na Martin huko Tegeta?" Felisia aliuliza.

"Aaah inawezekana Felisia. Umewaza jambo la maana sana. Natuma watu hapo kwa ajili ya kuwafatilia wakina Daniel. Kama uekekeo wao hautakuwa wa Tegeta, itabidi tuwalipue tu kwa Bomu" Felisia alisema.

"Nimekuelewa Imma" Felisia alisema na kukata simu.

Daniel Mwaseba, Adrian Kaanan na David walikuwa njiani wanaelekea Mlimani city.
Kule Sinza Legal kulikuwa shwari sasa. Jeshi la zimamoto wakishirikiana na jeshi la polisi walikuwa wamefanikiwa kuondoa mabaki ya gari la meneja Fadhili lililoteketa kwa moto. Na shughuli katika njia ya Shekilango ziliendelea kama kawaida.

Baada ya Daniel kuongea na Martin Hisia, kidogo hasira zake za ajabu zilikuwa zimepungua. Alihisi ameutua mzigo mzito kwakuwa alijua Martin Hisia kwa kushirikiana na wao wataumaliza mchezo. Lakini, kila dakika, hisia kwamba kuna msaliti miongoni mwao zilikuwa zinautekenya ubongo wake.

Swali gumu lilikuwa, je msaliti kati yao ni nani?.

"Adrian, naomba unisamehe kwa yaliyotokea muda mfupi uliopita. Nilipatwa na hisia za ajabu sana ambazo nilishindwa kuzimiliki" Daniel alisema wakati wakiwa ndani ya gari.

"Wewe ni kaka yangu Daniel. Mwalimu wangu katika uga huu, hauna haja ya kuniomba msamaha.." Adrian alisema.

"Kuomba msamaha hakuangalii cheo, wala umri. Unapohisi umekosea ni huna budi kuomba msamaha" Daniel alisema.

"Basi nimekusamehe Daniel" Adrian alikubali, wakati David akiwa haelewi watu wale wamekoseana nini?.

"Adrian, ulisema unamfahamu mdunguaji?" Daniel aliuliza ghafla.

"Nahisi hivyo Daniel" Adrian alisema.

"Mdunguaji ni nani?" Daniel aliuliza.

"Wakati tupo katika mafunzo ya kijasusi kule Cuba, kuna mwanafunzi mwenzetu mmoja ambaye habari zake hazijulikani hadi sasa. Hayupo katika jeshi lolote lile duniani. Hata ukisachi katika mtandao ni ngumu kuzipata habari zake. Mwanafunzi huyo alikuwa anapenda kutumia uturi unaonukia harufu uliyoninusisha katika bunduki ile. Uturi kutoka Uturuki.." Adrian alisema kwa kirefu.

"Anaitwa nani huyo Mdunguaji?" daniel aliuliza kwa shauku.

"Alikuwa anaitwa Mark. Mwenyewe alikuwa anapenda kujiita The Sniper. Mark alikuwa namba moja katika mafunzo ya udunguaji kule Cuba. Hakuna mtu akiyemkaribia hata robo katika kulenga shabaha.." Adrian alisema.

"Inawezekana Mark akawa ndiye aliyetushambulia pale. Na ndomana alianza kukulenga wewe ambaye anakufahamu" Daniel alisema.

"Ni kweli Daniel. Hivi ulijuaje kama kanilenga yule jamaa?" Ilikuwa zamu ya Adrian sasa kuuliza.

"Mdunguaji alifanya kosa, kosa le.." Daniel hakumalizia kuongea. Adrian aliropoka.

"Tunafatiliwa Daniel.." Adrian alisema huku akiangalia nyuma. Yeye alikuwa amekaa katika siti za nyuma.

Kipindi hiko walikuwa kataka foleni ya mataa ya Ubungo.

Ghafla! David aliyekuwa dereva akatoa bastola yake kiunoni na kumuelekezea Daniel ambaye alikuwa pembeni yake.

"Tulia hivyohivyo! Ukijitikisa tu naipeleka roho yako kuzimu!" David alionya kwa nguvu.

Ilizuka patashika katikati ya foleni pale Ubungo.

IJe nini kitatokea? Inaitwa Bomu na mwandishi wako ni Halfani Sudy.. Tuwe wote hapahapa keshokutwa.
 

Forum statistics

Threads 1,343,347
Members 515,021
Posts 32,781,651
Top