Risiti ya EFD bila jina ya kilichonunuliwa inakaaje hii


rrm72

rrm72

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2015
Messages
497
Likes
270
Points
80
rrm72

rrm72

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2015
497 270 80
Ndugu wana JF
Nilikutana na mtu kabeba bidhaa zake alizonunua, nikamuuliza umenunua shilingi ngapi, akanitajia. Nikauliza umechukua risiti ya EFD akasema ndiyo na bila kumuomba akaitoa kunioonyesha. Kusoma pesa iliyoandika ni robo ya pesa aliyonitajia. Nikamuuliza mbona hii pesa sio, akasema Jumla ya gharama nzima ilikuwa kubwa kuliko pesa niliyokuwa nayo, akanipunguzia kidogo naye akanikatia risiti hii ya EFD.
Nikajiuliza,
1. huyu serikali anapoteza pesa kiasi gani kwa kutoa mashine ambazo muuzaji wa bidhaa ama huduma anaamua aandike shilingi ngapi kwa mapatano na mnunuzi?
2. Huyu TRA hajaona huu ni udhaifu mkubwa unaotoa mwanya wa kukwepa mapato?
3. Ni technologia ngumu kiasi gani ambayo TRA hawajaweza kuwa nayo isaidie kuahakikisha hizi risiti za EFD zinabeba taarifa zote muhimu kama vile jina la bidhaa/huduma, kiasi kilichonunuliwa, bei ya kununulia na pesa iliyolipwa?
4. Hivi TRA wameona tarehe kutokea kwenye hii risiti ni bora kuliko taarifa muhimu za kusaidia kufuatilia kama kupata mlinganisho sawia?
KAMA KUNA MTU WA TRA HUMU TAFADHALI ANIJIBU MASWALI HAYA
 
I

island

JF-Expert Member
Joined
Nov 26, 2013
Messages
847
Likes
378
Points
80
I

island

JF-Expert Member
Joined Nov 26, 2013
847 378 80
Ndugu wana JF
Nilikutana na mtu kabeba bidhaa zake alizonunua, nikamuuliza umenunua shilingi ngapi, akanitajia. Nikauliza umechukua risiti ya EFD akasema ndiyo na bila kumuomba akaitoa kunioonyesha. Kusoma pesa iliyoandika ni robo ya pesa aliyonitajia. Nikamuuliza mbona hii pesa sio, akasema Jumla ya gharama nzima ilikuwa kubwa kuliko pesa niliyokuwa nayo, akanipunguzia kidogo naye akanikatia risiti hii ya EFD.
Nikajiuliza,
1. huyu serikali anapoteza pesa kiasi gani kwa kutoa mashine ambazo muuzaji wa bidhaa ama huduma anaamua aandike shilingi ngapi kwa mapatano na mnunuzi?
2. Huyu TRA hajaona huu ni udhaifu mkubwa unaotoa mwanya wa kukwepa mapato?
3. Ni technologia ngumu kiasi gani ambayo TRA hawajaweza kuwa nayo isaidie kuahakikisha hizi risiti za EFD zinabeba taarifa zote muhimu kama vile jina la bidhaa/huduma, kiasi kilichonunuliwa, bei ya kununulia na pesa iliyolipwa?
4. Hivi TRA wameona tarehe kutokea kwenye hii risiti ni bora kuliko taarifa muhimu za kusaidia kufuatilia kama kupata mlinganisho sawia?
KAMA KUNA MTU WA TRA HUMU TAFADHALI ANIJIBU MASWALI HAYA
Ni suala la programing mkuu , supermarket wanatoa efd receipt zenye list na bei husika .. Suala la muuzaji kuamua kuweka kiasi kidogo hiyo ni issue nyingine na huwezi kuizuia kwa software au technolojia bali kwa law enforcement basi .. Kumbuka muuzaji ndo anapanga bei ya kuuza kwa bidhaa nyingin sana .. Hii ni issue ngumu bila Sheria Kali na ufuatiliaji hamna namna ..
 
mwengeso

mwengeso

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2014
Messages
5,391
Likes
2,942
Points
280
mwengeso

mwengeso

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2014
5,391 2,942 280
Nimenua kitu risiti ikandikwa "airtime" malipo yasiyo na VAT. Wizi mtupu wa mapato ya serikali. TRA chunguzeni na mchukue hatua
 

Forum statistics

Threads 1,235,534
Members 474,641
Posts 29,225,821