Ripoti ya Umoja wa Mataifa: Burundi inawasaidia waasi wa NRC kuiangusha serikali ya Kagame


Quinine

Quinine

JF-Expert Member
Joined
Jul 26, 2010
Messages
15,212
Likes
24,364
Points
280
Quinine

Quinine

JF-Expert Member
Joined Jul 26, 2010
15,212 24,364 280
Ripoti ya Umoja wa Mataifa: Burundi yamsaidia Jenerali muasi wa Rwanda
na RFI

Jenerali muasi katika jeshi la Rwanda (RDF) Faustin Kayumba Nyamwasa.

Ripoti mpya ya Umoja wa Mataifa imeonesha kuwa Jenerali wa zamani kwenye jeshi la Rwanda (RDF) anayeishi uhamishoni, Kayumba Nyamwasa anasajili wapiganaji na kupata silaha kutoka nchi za Burundi, Uganda na DRC.

Ripoti hiyo ya wataalamu ya tarehe 31 Desemba mwaka jana, imesema Jenerali Nyamwasa ambaye anaishi nchini Afrika Kusini kwa sasa, amesafiri mara kadhaa kwenda kwenye nchi za ukanda kuunda kundi jipya la uasi linalofahamika kama P5 ambalo liko chini ya kundi la waasi la Rwanda National Congress (RNC).

Kulingana na ripoti hiyo, kundi hilo jipya la waasi linaundwa na wapiganaji kutoka Burundi, waasi wa Kihutu wa FDLR na raia wa DRC kutoka jamii ya Wanyamulenge.

Hata hivyo Burundi imenyooshewa kidole cha lawama kwenye ripoti hiyo kwa kukusanya wapiganaji na kuwasafirisha mashariki mwa DRC katika maeneo ya Uvira. Wapiganaji wake wanadaiwa kutekeleza mashambulizi ya hivi karibuni kwenye maeneo ya mpaka wa nchi ya Rwanda.

Ripoti hiyo iliyowasilishwa kwa Baraza la Usalama la Umoja wa Mataifa Desemba 18, 2018 inabaini kuwa Burundi inasaidia kundi la waasi wa Rwanda, la Rwanda National Congress (RNC), lenye makao yake makuu katika mkoa wa Kivu Kusini nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo (DRC), kundi ambalo linaoongozwa na Jenerali muasi Kayumba Nyamwasa, afisa wa zamani wa ngazi ya juu wa jeshi la Rwanda (RDF) ambaye anaendesha uasi wa kupindua serikali ya Kagame.

Kulingana na ushuhuda uliotolewa na wapiganaji wa zamani kutoka kundi hilo, hata wanaharakati wa mashirika ya kiraia kutoka DRC na jeshi la DRC (FARDC), makao makuu ya kundi la waasi wa Rwanda la RNC yanapatikana katikaeneo la Bijabo katika wilaya ya Fizi, kilomita chache na mji mkuu wa Burundi, Bujumbura.

"Msajili mkuu wa wapiganaji wa kundi hilo anapewa hifadhi mjini Bujumbura, Burundi chini ya ulinzi mkali. Mtu huyo anafahamika kwa jina la Rashid, pia anafahamika kwa majina ya Sunday Charles. Yeye ndio anahusika na kusafirisha wapiganaji kutoka Bujumbura hadi Bijabo wakipitia kwenye Ziwa Tanganyika kwa kutumia boti", wapiganaji wa zamani wa RNC wamewaambia wataalamu wa Umoja wa Mataifa.

Ripoti hii inaonyesha kuwa wapiganaji wanatoka katika nchi za Afrika ya Kati, Afrika Mashariki na kusini mwa Afrika, na hata katika ukanda wa Asia ya mashariki.

Kwa mujibu wa ripoti hiyo, wapiganaji wengi wa zamani wanabaini kwamba walipewa silaha, risasi, buti, sare na chakula kutoka Burundi.
 
nyabhera

nyabhera

JF-Expert Member
Joined
Nov 25, 2011
Messages
533
Likes
457
Points
80
Age
33
nyabhera

nyabhera

JF-Expert Member
Joined Nov 25, 2011
533 457 80
Ya Rwanda imepiga picha maeneo ya jeshi la Burundi.

Hayo mapinduzi ya Burundi achana nayo,ila jua hakuna jeshi pale Burundi ila kuna kundi la wahuni tu.

Nakupa mfano rahisi FDI Ya Burundi last year ni $300,000 only na ukuaji wake wa uchumi kwa mwaka ni 0.0% wkt Rwanda FDI yake last year ni almost 400mil na uchumi unakua kwa 7.2%,nipe data zako kuonyesha wote wapo hoi.
Katika vita hizo ni factor ndogo Sana ushahidi.

Ethiopia vs Eritria.
USA vs Vietnam.
China Vs Vietnam.
Israel vs Arabs
Afghanistan vs Soviet.

Vita is about strategy. Not equipment, number of troops or resources

Sent using Jamii Forums mobile app
 
nyabhera

nyabhera

JF-Expert Member
Joined
Nov 25, 2011
Messages
533
Likes
457
Points
80
Age
33
nyabhera

nyabhera

JF-Expert Member
Joined Nov 25, 2011
533 457 80
Ya Rwanda imepiga picha maeneo ya jeshi la Burundi.

Hayo mapinduzi ya Burundi achana nayo,ila jua hakuna jeshi pale Burundi ila kuna kundi la wahuni tu.

Nakupa mfano rahisi FDI Ya Burundi last year ni $300,000 only na ukuaji wake wa uchumi kwa mwaka ni 0.0% wkt Rwanda FDI yake last year ni almost 400mil na uchumi unakua kwa 7.2%,nipe data zako kuonyesha wote wapo hoi.
Fact. Rwanda na Burundi hazitabigana vita it is historical.

Wote wanaogopa vita can turn into ethnic.

Rwanda waogopa zaidi maana Kigili iko in short range from border.

Na wale makamanda wa Burundi walivyo wehu akina sijui Nyamwitwe. Haki Kigari itakua majivu haha. Two hours no stone unturned.

Hapo first week ya war zitaunguruma Rocket/mabomu tu kuharibu installation za kijeshi, miundombinu na NK na hapo ndipo Rwanda anaogopa zaidi.

Baada ya week ya kwanza ndo vita itaanza silaha ya kwanza walionayo Burundi in HUTU POWER.

Silaha ya pili akina Kayumba. They know A to Z ya Rwanda.

Anyway. Hii vita haitakuja kutokea. Rw na Bur ni maadui for life chuki zao ni ukabila tu

Sent using Jamii Forums mobile app
 
platozoom

platozoom

JF-Expert Member
Joined
Jan 24, 2012
Messages
7,788
Likes
3,071
Points
280
platozoom

platozoom

JF-Expert Member
Joined Jan 24, 2012
7,788 3,071 280
Fact. Rwanda na Burundi hazitabigana vita it is historical.

Wote wanaogopa vita can turn into ethnic.

Rwanda waogopa zaidi maana Kigili iko in short range from border.

Na wale makamanda wa Burundi walivyo wehu akina sijui Nyamwitwe. Haki Kigari itakua majivu haha. Two hours no stone unturned.

Hapo first week ya war zitaunguruma Rocket/mabomu tu kuharibu installation za kijeshi, miundombinu na NK na hapo ndipo Rwanda anaogopa zaidi.

Baada ya week ya kwanza ndo vita itaanza silaha ya kwanza walionayo Burundi in HUTU POWER.

Silaha ya pili akina Kayumba. They know A to Z ya Rwanda.

Anyway. Hii vita haitakuja kutokea. Rw na Bur ni maadui for life chuki zao ni ukabila tu

Sent using Jamii Forums mobile app
Kuna Watu wanafikiri vita ni kitu rahisi.
Kwamba unaipiga Burundi kirahisi tu hahaaa!! Tena kwa ethnicity ilivyokaa huko unaweza uka-trigger matatizo makubwa sana. Kama Rwanda kwake ni rahisi sana kuipiga Brundi pengine angefanya hivyo na kuinyamazisha kabisa kama ambavyo alikuwa akiingia Congo bila hodi ili kuwasaka waasi!!

Mwisho hakuna vita itakayokuwa mbaya na ngumu kama ya Rwanda vs Burundi. Pamoja na umasikini wake Burundi ni Nchi, ukishakuwa Nchi hakuna vita utakayosema unashinda kirahisi labda kama unazungumzia Somalia na Marekani (hata hivyo inajulikana namna 1992/1993 Marekani ilichokipata Somalia)!!

Sent using Jamii Forums mobile app
 
kidadari

kidadari

JF-Expert Member
Joined
Jul 26, 2012
Messages
4,041
Likes
2,655
Points
280
kidadari

kidadari

JF-Expert Member
Joined Jul 26, 2012
4,041 2,655 280
Hii ripoti ya kupika hao waasi wanaokua recruitedi mpaka ASIA inaleta wasiwasi ina maana wanaenda kupigana na Rwanda au USA?
 
BONGOLALA

BONGOLALA

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2009
Messages
15,242
Likes
5,071
Points
280
BONGOLALA

BONGOLALA

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2009
15,242 5,071 280
Kumbe burundi ndiye mchokozi ehhh,halafu anajifanya kususa EAC
 
kidadari

kidadari

JF-Expert Member
Joined
Jul 26, 2012
Messages
4,041
Likes
2,655
Points
280
kidadari

kidadari

JF-Expert Member
Joined Jul 26, 2012
4,041 2,655 280
JK ndo kiboko ya PK maana hana palara na anaongea kama masihara ila hatua zake zilileta impact kubwa sana kwa PK.
Rejea opereshen wahammiajia haramu ilikua ni mziki mkubwa sana kwa PK. Ile operation ilimualert kua JK anajua udhaifu wake na hataniwi!!
PK akaaza kuhaha mapema kabisa
 
mng'ato

mng'ato

JF-Expert Member
Joined
Oct 27, 2014
Messages
12,399
Likes
12,184
Points
280
mng'ato

mng'ato

JF-Expert Member
Joined Oct 27, 2014
12,399 12,184 280
Katika vita hizo ni factor ndogo Sana ushahidi.

Ethiopia vs Eritria.
USA vs Vietnam.
China Vs Vietnam.
Israel vs Arabs
Afghanistan vs Soviet.

Vita is about strategy. Not equipment, number of troops or resources

Sent using Jamii Forums mobile app
Hapo nilikua naongelea mambo ya kiuchumi nasio vita.

Burundi chini ya Nkurunziza imeshawahi kushinda vita gani/kupigana na nani?
 
mng'ato

mng'ato

JF-Expert Member
Joined
Oct 27, 2014
Messages
12,399
Likes
12,184
Points
280
mng'ato

mng'ato

JF-Expert Member
Joined Oct 27, 2014
12,399 12,184 280
Hii ripoti ya kupika hao waasi wanaokua recruitedi mpaka ASIA inaleta wasiwasi ina maana wanaenda kupigana na Rwanda au USA?
Hahah na mimi nimeshangaa sana,ina maana Rwanda ina nguvu kiasi gani mpk waletwe wafilipino,wapakstan,watu from Central Africa,Burundi,Congo,etc.

Labda wanaenda kupigana na USA aisee,hahah.
 
mng'ato

mng'ato

JF-Expert Member
Joined
Oct 27, 2014
Messages
12,399
Likes
12,184
Points
280
mng'ato

mng'ato

JF-Expert Member
Joined Oct 27, 2014
12,399 12,184 280
Fact. Rwanda na Burundi hazitabigana vita it is historical.

Wote wanaogopa vita can turn into ethnic.

Rwanda waogopa zaidi maana Kigili iko in short range from border.

Na wale makamanda wa Burundi walivyo wehu akina sijui Nyamwitwe. Haki Kigari itakua majivu haha. Two hours no stone unturned.

Hapo first week ya war zitaunguruma Rocket/mabomu tu kuharibu installation za kijeshi, miundombinu na NK na hapo ndipo Rwanda anaogopa zaidi.

Baada ya week ya kwanza ndo vita itaanza silaha ya kwanza walionayo Burundi in HUTU POWER.

Silaha ya pili akina Kayumba. They know A to Z ya Rwanda.

Anyway. Hii vita haitakuja kutokea. Rw na Bur ni maadui for life chuki zao ni ukabila tu

Sent using Jamii Forums mobile app
Blaza shida ya discussion na wewe hua unakula kona fasta tu bila kujibu hoja ulizoanzisha.

Hao makamanda wehu unaowasifia walikua wapi wkt nkuru anapinduliwa mpk Tz ikamsaidia Nkuru kurudi madarakani?Nkuru sasa amekua kama kuku wa kizungu anashinda Bandani tu amegoma kutoka nje kabisaa.

Nikisema kwa mfano James Kabarebe sifa zake za kijeshi zinajulikana kutokana na vita alivyopigana,tuwekee hapa sifa za huyo kamanda Nyamwite vita alivyowahi kupigana na ali-achieve nini?

Kama Kayumba ni Asset kwa Burundi unasemaje khs General Niyombare aliyeongoza Mapinduzi yaliyofeli hapo Burundi ambae alikua(Former Chief of staff of the army na pia former head of intelligence wa Burundi ambae kwa sasa anaishi zake Kigali na ameunda Jeshi lake la waasi la FOREBU.

Kama Nyamwasa ni asset kwa Burundi,vipi kuhusu Wakina Former President Buyoya wanayoijua Burundi nje ndani na Top Generals wake ambao kila siku trip za Kigali haziishi unadhani wanaenda Kigali kufanya nini?Mpk majuzi Nkuru anatishia kuwakamata wakina Buyoya?

Rwanda wala hawana mpango wa kupigana failed state Burundi ambayo inajifia yenyewe kwa uchumi wake unaokua kwa 0.0% per year,Burundi itapigana vita na FOREBU na RED-TABARA ambavyo vinapewa misaada ya kijeshi na Rwanda.

HUTU power?unless unamaanisha ile ya kushika mapanga+sululu ndio hio power unayomaanisha.
 
Jon Stephano

Jon Stephano

JF-Expert Member
Joined
Jul 5, 2018
Messages
1,812
Likes
3,901
Points
280
Jon Stephano

Jon Stephano

JF-Expert Member
Joined Jul 5, 2018
1,812 3,901 280
Kayumba?ana support ya Watusi wenzake?

Kwa watusi Kagame ni demi-God wao na ana full support kutoka kwao.

Kayumba anasapotiwa na nani?Wahutu au Burundi au mtasema sijui France/South Africa?Consipiracy stories.
Huko deep GT
 
S

shimwa

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2017
Messages
641
Likes
275
Points
80
S

shimwa

JF-Expert Member
Joined Apr 11, 2017
641 275 80
Ukimaanisha Nyamwasa na Kagame hawana bifu mkuu?
Namaanisha Watusi hawatupani wakati mhutu anaengia ndani hata kama walikuwa na ugomvi was kuuwana wanamshambulia mhutu.Halafu mtusi hadi Leo haolewi kwa mhutu Ila mhutu anaoa mtusi vita ya watusi ni ya visasi hata miaka 200 ndio maana haiinshi

Sent using Jamii Forums mobile app
 
nyabhera

nyabhera

JF-Expert Member
Joined
Nov 25, 2011
Messages
533
Likes
457
Points
80
Age
33
nyabhera

nyabhera

JF-Expert Member
Joined Nov 25, 2011
533 457 80
Blaza shida ya discussion na wewe hua unakula kona fasta tu bila kujibu hoja ulizoanzisha.

Hao makamanda wehu unaowasifia walikua wapi wkt nkuru anapinduliwa mpk Tz ikamsaidia Nkuru kurudi madarakani?Nkuru sasa amekua kama kuku wa kizungu anashinda Bandani tu amegoma kutoka nje kabisaa.

Nikisema kwa mfano James Kabarebe sifa zake za kijeshi zinajulikana kutokana na vita alivyopigana,tuwekee hapa sifa za huyo kamanda Nyamwite vita alivyowahi kupigana na ali-achieve nini?

Kama Kayumba ni Asset kwa Burundi unasemaje khs General Niyombare aliyeongoza Mapinduzi yaliyofeli hapo Burundi ambae alikua(Former Chief of staff of the army na pia former head of intelligence wa Burundi ambae kwa sasa anaishi zake Kigali na ameunda Jeshi lake la waasi la FOREBU.

Kama Nyamwasa ni asset kwa Burundi,vipi kuhusu Wakina Former President Buyoya wanayoijua Burundi nje ndani na Top Generals wake ambao kila siku trip za Kigali haziishi unadhani wanaenda Kigali kufanya nini?Mpk majuzi Nkuru anatishia kuwakamata wakina Buyoya?

Rwanda wala hawana mpango wa kupigana failed state Burundi ambayo inajifia yenyewe kwa uchumi wake unaokua kwa 0.0% per year,Burundi itapigana vita na FOREBU na RED-TABARA ambavyo vinapewa misaada ya kijeshi na Rwanda.

HUTU power?unless unamaanisha ile ya kushika mapanga+sululu ndio hio power unayomaanisha.
Pole ndugu huwa natoka jf kidogo ku-concetrate na issues za kutafuta mkate na diaper za watoto. Si unajua sie wagagagigigogo.

Kusema Makamanda wa Burundi ni Wehu namaanisha wanaweza Ku act beyond international rules of War. Hata kuattack Civilian.

Kuhusu assets, intelligence wote wanajuana in and out.

Kutumia vikosi vya uasi ndo option kwa wote hasa Rwanda. Hawawezi kukubali direct confrontation Rwanda itaumia zaidi.

Na Rwanda haijawahi kudeploy jeshi kwa direct confrontation wala Kagame hajui hiyo kitu anaigopa baraa. Hiyo gharama mbaya. Kuweka watu laki na vifaa online si mchezo Rwanda itarudi nyuma tu Zero.

Direct confrontation. Haitegemei tena uwezo wa senior officers wa Jeshi Bali uwezo wa Junior officer. Ni Ubora wa training ya Maluteni Major na Kaptain ndo unaokoa jeshi. Hao ndo huwa front line na Askari wakisikiliza barrels zikiunguruma.

All in all Rwanda na Burundi hazitakuja kupigana. Pia Africa nzima in Tz na Ug tu ndo ziliwahi kuonja hiyo kitu vita kamili.

Israeli iliwahi Ku collapse kwa Masa 24 coordination ya jeshi ikapotea. Yom Kappur

Burundi wakivunja Defense ya Rwanda nchi imeenda inch ndogo sana hiyo unaweza kushangaa 24 hrs Kagame akawa yuko Kampala anaomba Ug asaidie.


Sent using Jamii Forums mobile app
 
mng'ato

mng'ato

JF-Expert Member
Joined
Oct 27, 2014
Messages
12,399
Likes
12,184
Points
280
mng'ato

mng'ato

JF-Expert Member
Joined Oct 27, 2014
12,399 12,184 280
Nyamwasa angekuwa mwasi kagame angemuua hataka hawa wapo kwa mishe zao

Sent using Jamii Forums mobile app
Unajua Nyamwasa walishajaribu kumuua mara tatu,ikiwepo kupigwa risasi tumboni.

Mtusi mwenzie Karegeya yeye alinyongwa na ma agent wa Kagame huko S/Africa.
 
nyabhera

nyabhera

JF-Expert Member
Joined
Nov 25, 2011
Messages
533
Likes
457
Points
80
Age
33
nyabhera

nyabhera

JF-Expert Member
Joined Nov 25, 2011
533 457 80
Hapo nilikua naongelea mambo ya kiuchumi nasio vita.

Burundi chini ya Nkurunziza imeshawahi kushinda vita gani/kupigana na nani?
Kaka nachomaanisha ni kwamba Rwanda haina guarantee ya kushinda hiyo vita wako 50/50 na Burundi. Braza Vita ni mbinu.

History inaonyesha WWII Bila Nyukilia US angepoteza kwa Japan.

Hitler aliingasha France kama upepo. Lakini akakwama Russia.

Dunia ya sasa war is about Allies. Unajua Kagame kaegemea Us/UK.

Unajua France wanafitina gani nae hatujui. Kumbuka ni agency gani ilimtonya M7 kuwa Kagame nataka kukumaliza. Jibu ni France intelligence.

Ushawahi kusikia France anatoa tamko against Nkuru?

Najua Russia walisha give up na Waafrica. But France still operating

Sent using Jamii Forums mobile app
 
mng'ato

mng'ato

JF-Expert Member
Joined
Oct 27, 2014
Messages
12,399
Likes
12,184
Points
280
mng'ato

mng'ato

JF-Expert Member
Joined Oct 27, 2014
12,399 12,184 280
Pole ndugu huwa natoka jf kidogo ku-concetrate na issues za kutafuta mkate na diaper za watoto. Si unajua sie wagagagigigogo.

Kusema Makamanda wa Burundi ni Wehu namaanisha wanaweza Ku act beyond international rules of War. Hata kuattack Civilian.

Kuhusu assets, intelligence wote wanajuana in and out.

Kutumia vikosi vya uasi ndo option kwa wote hasa Rwanda. Hawawezi kukubali direct confrontation Rwanda itaumia zaidi.

Na Rwanda haijawahi kudeploy jeshi kwa direct confrontation wala Kagame hajui hiyo kitu anaigopa baraa. Hiyo gharama mbaya. Kuweka watu laki na vifaa online si mchezo Rwanda itarudi nyuma tu Zero.

Direct confrontation. Haitegemei tena uwezo wa senior officers wa Jeshi Bali uwezo wa Junior officer. Ni Ubora wa training ya Maluteni Major na Kaptain ndo unaokoa jeshi. Hao ndo huwa front line na Askari wakisikiliza barrels zikiunguruma.

All in all Rwanda na Burundi hazitakuja kupigana. Pia Africa nzima in Tz na Ug tu ndo ziliwahi kuonja hiyo kitu vita kamili.

Israeli iliwahi Ku collapse kwa Masa 24 coordination ya jeshi ikapotea. Yom Kappur

Burundi wakivunja Defense ya Rwanda nchi imeenda inch ndogo sana hiyo unaweza kushangaa 24 hrs Kagame akawa yuko Kampala anaomba Ug asaidie.


Sent using Jamii Forums mobile app
Hapo kwny attack civilian si unaona hata Displine ya kijeshi hawana,ndio maana hata majuzi UN imesema itawarudisha baadhi ya wanajeshi wa Burundi sababu ya poor equiments na poor discpline.

Hivi nini maana ya intelligence mkuu?Kama unaweza ukatumia intelligence ukapigana na kushinda bila kuleta madhara ndani ya nchi yako then unataka nini tena?Marekani umeshawahi kusikia imepigana ndani ya nchi yake.

Ngoja niweke hapa baadhi ya vita hao RDF walivyopigana Congo 1st war,Congo 2nd war(huko walipigana mpk na combination ya jeshi la (Zimbabwe+Namibia+Angola),operations za kutosha huko ndani ya Congo,ishapigana na Uganda Kisangani na Uganda akachezea Kichapo,pia ni ya 5 duniani kwa kua na wanajeshi wengi huko kwny vikosi vya UN.

Hahah Uganda hii hii ambayo M7 wanamjua mpk anapolala?
 

Forum statistics

Threads 1,250,886
Members 481,523
Posts 29,749,609