Ripoti ya Umoja wa Mataifa: Burundi inawasaidia waasi wa NRC kuiangusha serikali ya Kagame


Quinine

Quinine

JF-Expert Member
Joined
Jul 26, 2010
Messages
15,212
Likes
24,364
Points
280
Quinine

Quinine

JF-Expert Member
Joined Jul 26, 2010
15,212 24,364 280
Ripoti ya Umoja wa Mataifa: Burundi yamsaidia Jenerali muasi wa Rwanda
na RFI

Jenerali muasi katika jeshi la Rwanda (RDF) Faustin Kayumba Nyamwasa.

Ripoti mpya ya Umoja wa Mataifa imeonesha kuwa Jenerali wa zamani kwenye jeshi la Rwanda (RDF) anayeishi uhamishoni, Kayumba Nyamwasa anasajili wapiganaji na kupata silaha kutoka nchi za Burundi, Uganda na DRC.

Ripoti hiyo ya wataalamu ya tarehe 31 Desemba mwaka jana, imesema Jenerali Nyamwasa ambaye anaishi nchini Afrika Kusini kwa sasa, amesafiri mara kadhaa kwenda kwenye nchi za ukanda kuunda kundi jipya la uasi linalofahamika kama P5 ambalo liko chini ya kundi la waasi la Rwanda National Congress (RNC).

Kulingana na ripoti hiyo, kundi hilo jipya la waasi linaundwa na wapiganaji kutoka Burundi, waasi wa Kihutu wa FDLR na raia wa DRC kutoka jamii ya Wanyamulenge.

Hata hivyo Burundi imenyooshewa kidole cha lawama kwenye ripoti hiyo kwa kukusanya wapiganaji na kuwasafirisha mashariki mwa DRC katika maeneo ya Uvira. Wapiganaji wake wanadaiwa kutekeleza mashambulizi ya hivi karibuni kwenye maeneo ya mpaka wa nchi ya Rwanda.

Ripoti hiyo iliyowasilishwa kwa Baraza la Usalama la Umoja wa Mataifa Desemba 18, 2018 inabaini kuwa Burundi inasaidia kundi la waasi wa Rwanda, la Rwanda National Congress (RNC), lenye makao yake makuu katika mkoa wa Kivu Kusini nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo (DRC), kundi ambalo linaoongozwa na Jenerali muasi Kayumba Nyamwasa, afisa wa zamani wa ngazi ya juu wa jeshi la Rwanda (RDF) ambaye anaendesha uasi wa kupindua serikali ya Kagame.

Kulingana na ushuhuda uliotolewa na wapiganaji wa zamani kutoka kundi hilo, hata wanaharakati wa mashirika ya kiraia kutoka DRC na jeshi la DRC (FARDC), makao makuu ya kundi la waasi wa Rwanda la RNC yanapatikana katikaeneo la Bijabo katika wilaya ya Fizi, kilomita chache na mji mkuu wa Burundi, Bujumbura.

"Msajili mkuu wa wapiganaji wa kundi hilo anapewa hifadhi mjini Bujumbura, Burundi chini ya ulinzi mkali. Mtu huyo anafahamika kwa jina la Rashid, pia anafahamika kwa majina ya Sunday Charles. Yeye ndio anahusika na kusafirisha wapiganaji kutoka Bujumbura hadi Bijabo wakipitia kwenye Ziwa Tanganyika kwa kutumia boti", wapiganaji wa zamani wa RNC wamewaambia wataalamu wa Umoja wa Mataifa.

Ripoti hii inaonyesha kuwa wapiganaji wanatoka katika nchi za Afrika ya Kati, Afrika Mashariki na kusini mwa Afrika, na hata katika ukanda wa Asia ya mashariki.

Kwa mujibu wa ripoti hiyo, wapiganaji wengi wa zamani wanabaini kwamba walipewa silaha, risasi, buti, sare na chakula kutoka Burundi.
 
Richard irakunda

Richard irakunda

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2018
Messages
1,684
Likes
1,510
Points
280
Richard irakunda

Richard irakunda

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2018
1,684 1,510 280
M7 alikosana na PK pale alipoalikwa Kigali wkt anaongea akamuita PK na RPA yake(MY BOYS) kitu ambacho PK anaona ni ma- dharau wkt anajua ni wanyalu wangapi walikufa ili yeye na NRM yake waingie madarakani na bado anajiona yeye PK kwny battle hardened skills yuko njema kuliko M7.
fack lkn mtu kuitwa hivyo tu ndo apanic vile

Sent using Jamii Forums mobile app
 
mng'ato

mng'ato

JF-Expert Member
Joined
Oct 27, 2014
Messages
12,399
Likes
12,184
Points
280
mng'ato

mng'ato

JF-Expert Member
Joined Oct 27, 2014
12,399 12,184 280
Kagame ni Bingwa wa Ambush. Alikua makamanda wenziwe wakienda vitani anaandaa red Barrett wanawapiga ambush na kuwaua afu anatangaza wameuwawa na Jeshi LA serikali wakubwa wote aliwafyeka kwa sitaili hiyo na kubaki yeye.

Sent using Jamii Forums mobile app
Hivi PK na Rwigema walikua wameenda Mozambique wkt wa harakati zao za mwanzo kufanya nini?
 
Richard irakunda

Richard irakunda

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2018
Messages
1,684
Likes
1,510
Points
280
Richard irakunda

Richard irakunda

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2018
1,684 1,510 280
Kwa hio ulitaka PK na yeye auwawe iki akuthibitishie kwamba Rwigema alikufa kihalali,hahah aisee.

Kweli kama unavyosemaga ulijiunga JF kubishana.
sasa hao makamanda si walimuuwa fred ili kuitokomeza mbinu yake sasa why slim aitumie alafu wamuache

Sent using Jamii Forums mobile app
 
mng'ato

mng'ato

JF-Expert Member
Joined
Oct 27, 2014
Messages
12,399
Likes
12,184
Points
280
mng'ato

mng'ato

JF-Expert Member
Joined Oct 27, 2014
12,399 12,184 280
Habyarimana alisaidiwa Sana na Zaire ya Mobutu na Ufaransa hivyo RPA kushinda vita 1990 isingewezekana na hili jambo hawa wadau hawataki kukiri hili.
Wanaujua ukweli ila ni vile hapa ni kijiweni tunapiga soga tu kupoteza poteza muda kiaina.
 
Richard irakunda

Richard irakunda

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2018
Messages
1,684
Likes
1,510
Points
280
Richard irakunda

Richard irakunda

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2018
1,684 1,510 280
Hio BUK-23A wewe ndiye uliyeianzisha kuileta hapa JF na kabla yako hakuna sehemu iliwahi kutajwa hapa jukwani, hakuna thread uliacha kuitaja,kuna siku ukabanwa ulete source ya info hio silaha ukasema eti umesikia kijiweni,au umesahau ulisema hivyo?

Au ulishasahu ulisema Burundi kwa hapa East Africa ndio inaongoza kwa kua na RPG nyingi kuliko nchi zote eti ina RPG 10,hahah what a Joke?Wkt hizo RPG full hazicost zaidi ya $2900/RPG,hahah kua serious sometimes.

Jamaa alishindwa kufanya nini?

Nimesema ndege ya kijeshi boss,sijasema drone.
RPG kumi?
nilisema ana aina kumi za ant tank rpg iliingia baada ya mdau mmoja kuniuliza ant tank zikoje

niyombare alishindwa kukamilisha mapinduzi

hyo ndege ya kijeshi ni jet fighter au chopa?

alafu swala la ndege za kijeshi kuingia nchi nyingine ni kawaida saana ata mwaka juzi dege la jeshi la burundi lilizua kizaazaa tz

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Proved

Proved

JF-Expert Member
Joined
Sep 10, 2018
Messages
2,016
Likes
1,571
Points
280
Proved

Proved

JF-Expert Member
Joined Sep 10, 2018
2,016 1,571 280
PK alivyofika alianza kujipanga upya,kuweka logistic sawa,kurudisha morali ya wanajeshi na vitu kama hivyo.

Ukinitajia eneo aliloliteka Rwigema hapa ntakubaliana na wewe,la sivyo ni story ya kutunga kama kawa.
PK ni mtaalamu wa 'military tactics ' hata Gen. Romero Dallaire aliyekuwa mkuu wa vikosi vya walinda amani Rwanda alikiri hilo.
 
mng'ato

mng'ato

JF-Expert Member
Joined
Oct 27, 2014
Messages
12,399
Likes
12,184
Points
280
mng'ato

mng'ato

JF-Expert Member
Joined Oct 27, 2014
12,399 12,184 280
RPG kumi?
nilisema ana aina kumi za ant tank rpg iliingia baada ya mdau mmoja kuniuliza ant tank zikoje

niyombare alishindwa kukamilisha mapinduzi

hyo ndege ya kijeshi ni jet fighter au chopa?

alafu swala la ndege za kijeshi kuingia nchi nyingine ni kawaida saana ata mwaka juzi dege la jeshi la burundi lilizua kizaazaa tz

Sent using Jamii Forums mobile app
Kwani Burundi ndege yake ilivyoingia Tz ilianza kupiga picha maeneo ya jeshi?Rwanda wamefanya hivyo kwa Burundi.

Niyombare alishindwa mapinduzi si baada ya Jw kuingilia au hapo unamaanisha nini?

Blaza ulisema Burundi wana RPG 10 nchi nzima nikaku-quote na nikakupa costs zake hizo RPG ukalala mbere.Sasa kama hata kama aina 10 za ant-tanks na yeye ndie nchi maskini kabisaa E/Africa unadhani nchi gani hapa E/Africa itashindwa ku-afford hizo ant tanks?
 
mng'ato

mng'ato

JF-Expert Member
Joined
Oct 27, 2014
Messages
12,399
Likes
12,184
Points
280
mng'ato

mng'ato

JF-Expert Member
Joined Oct 27, 2014
12,399 12,184 280
Ndio maana tulivyoambiwa humu eti 'hajawahi kuongoza mapambano na hana uwezo huu' nimeshangaa hawa watu wametumia vigezo gani kuhitimisha hivyo.
Hahah ndio maana sometimes JF panakuaga ni sehemu ya kupiga story tu na kupoteza muda.
 
Richard irakunda

Richard irakunda

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2018
Messages
1,684
Likes
1,510
Points
280
Richard irakunda

Richard irakunda

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2018
1,684 1,510 280
Kwani Burundi ndege yake ilivyoingia Tz ilianza kupiga picha maeneo ya jeshi?Rwanda wamefanya hivyo kwa Burundi.

Niyombare alishindwa mapinduzi si baada ya Jw kuingilia au hapo unamaanisha nini?

Blaza ulisema Burundi wana RPG 10 nchi nzima nikaku-quote na nikakupa costs zake hizo RPG ukalala mbere.Sasa kama hata kama aina 10 za ant-tanks na yeye ndie nchi maskini kabisaa E/Africa unadhani nchi gani hapa E/Africa itashindwa ku-afford hizo ant tanks?
hyo ndege ya burundi haikupiga picha lkn ilipita juu ya kambi ya two four

jw ilimfikisha tu nkuru burundi sio kwamba walizuia waliozima mapinduzi ni wanajeshi watiifu wa nkuru

hakuna nchi inayoshindwa lkn sioni tofauti kubwa za hizi nchi mbili wote wapo hoi tu japo chiga wanakaunafuu

Sent using Jamii Forums mobile app
 
mng'ato

mng'ato

JF-Expert Member
Joined
Oct 27, 2014
Messages
12,399
Likes
12,184
Points
280
mng'ato

mng'ato

JF-Expert Member
Joined Oct 27, 2014
12,399 12,184 280
hyo ndege ya burundi haikupiga picha lkn ilipita juu ya kambi ya two four

jw ilimfikisha tu nkuru burundi sio kwamba walizuia waliozima mapinduzi ni wanajeshi watiifu wa nkuru

hakuna nchi inayoshindwa lkn sioni tofauti kubwa za hizi nchi mbili wote wapo hoi tu japo chiga wanakaunafuu

Sent using Jamii Forums mobile app
Ya Rwanda imepiga picha maeneo ya jeshi la Burundi.

Hayo mapinduzi ya Burundi achana nayo,ila jua hakuna jeshi pale Burundi ila kuna kundi la wahuni tu.

Nakupa mfano rahisi FDI Ya Burundi last year ni $300,000 only na ukuaji wake wa uchumi kwa mwaka ni 0.0% wkt Rwanda FDI yake last year ni almost 400mil na uchumi unakua kwa 7.2%,nipe data zako kuonyesha wote wapo hoi.
 
Richard irakunda

Richard irakunda

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2018
Messages
1,684
Likes
1,510
Points
280
Richard irakunda

Richard irakunda

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2018
1,684 1,510 280
Ya Rwanda imepiga picha maeneo ya jeshi la Burundi.

Hayo mapinduzi ya Burundi achana nayo,ila jua hakuna jeshi pale Burundi ila kuna kundi la wahuni tu.

Nakupa mfano rahisi FDI Ya Burundi last year ni $300,000 only na ukuaji wake wa uchumi kwa mwaka ni 0.0% wkt Rwanda FDI yake last year ni almost 400mil na uchumi unakua kwa 7.2%,nipe data zako kuonyesha wote wapo hoi.
rwanda ana unafuu kuliko burundi lkn hicho sio kigezo cha kufanya rwanda aonekane atampiga burundi

hiyo ndege kupiga picha maeneo ya jeshi aliyetoa hiyo taarifa ni nan kati yao?

Sent using Jamii Forums mobile app
 

Forum statistics

Threads 1,250,897
Members 481,523
Posts 29,749,978