Ridandas ya vodacom nani anafwata??


P

Pdidy

JF-Expert Member
Joined
Nov 22, 2007
Messages
38,408
Likes
7,358
Points
280
P

Pdidy

JF-Expert Member
Joined Nov 22, 2007
38,408 7,358 280
Baada ya watu 40 kupewa barua zao inasemekana kuna barua nyiningine 60 ziko mbioni..je voda awaitaji kweli hawa watu ama wameanza kuishiwa na kushindwa kuwalipa ama kuna ubadhirifu umepita na kuimaliza kampuni...wazee wa jikoni embu tusaidieni nini kinaendelea huko??
 
The Finest

The Finest

JF-Expert Member
Joined
Jul 14, 2010
Messages
21,644
Likes
0
Points
145
The Finest

The Finest

JF-Expert Member
Joined Jul 14, 2010
21,644 0 145
So far what i know ni kuwa Vodacom yote including ile ya South Africa imenunuliwa na Vodafone ya Uingereza kuna mshikaji wangu anayefanya kazi huko amabaye naye ameponea chupuchupu kwenye hii ridandas wao wanasema wanafanya cost cutting hapo ndio sijaelewa nimeambiwa almost si chini ya watu 300 wamepigwa chini, vitengo vingine vimekuwa out sourced kwa kampuni inayoitwa EURO LINK maana yake kama ulikuwa unachukua mshahara wa laki saba jiandae kupata laki nne, wanakupa options mbili kwanza unapewa notice ya miezi mitatu unapewa mafao yako usepe au unambiwa kama utataka kubaki wanakupa mwezi mmoja wa kuangalia utendaji wako wa kazi kama hawaridhishwi na wewe wanakupiga chini na benefits zingine unakosa kwahiyo ni wewe mwenyewe kuchagua which suites you the best
 
Katavi

Katavi

Platinum Member
Joined
Aug 31, 2009
Messages
40,176
Likes
4,659
Points
280
Katavi

Katavi

Platinum Member
Joined Aug 31, 2009
40,176 4,659 280
So far what i know ni kuwa Vodacom yote including ile ya South Africa imenunuliwa na Vodafone ya Uingereza kuna mshikaji wangu anayefanya kazi huko amabaye naye ameponea chupuchupu kwenye hii ridandas wao wanasema wanafanya cost cutting hapo ndio sijaelewa nimeambiwa almost si chini ya watu 300 wamepigwa chini, vitengo vingine vimekuwa out sourced kwa kampuni inayoitwa EURO LINK maana yake kama ulikuwa unachukua mshahara wa laki saba jiandae kupata laki nne, wanakupa options mbili kwanza unapewa notice ya miezi mitatu unapewa mafao yako usepe au unambiwa kama utataka kubaki wanakupa mwezi mmoja wa kuangalia utendaji wako wa kazi kama hawaridhishwi na wewe wanakupiga chini na benefits zingine unakosa kwahiyo ni wewe mwenyewe kuchagua which suites you the best
Da! hili ni balaa, watu 300 kupoteza kazi!!!!!!!!!!!!!
 
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2009
Messages
42,310
Likes
38,199
Points
280
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2009
42,310 38,199 280
Hela zimeenda kampeni ya chama cha mafisadi
 
Mwalimu

Mwalimu

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2008
Messages
1,479
Likes
249
Points
160
Mwalimu

Mwalimu

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2008
1,479 249 160
So far what i know ni kuwa Vodacom yote including ile ya South Africa imenunuliwa na Vodafone ya Uingereza kuna mshikaji wangu anayefanya kazi huko amabaye naye ameponea chupuchupu kwenye hii ridandas wao wanasema wanafanya cost cutting hapo ndio sijaelewa nimeambiwa almost si chini ya watu 300 wamepigwa chini, vitengo vingine vimekuwa out sourced kwa kampuni inayoitwa EURO LINK maana yake kama ulikuwa unachukua mshahara wa laki saba jiandae kupata laki nne, wanakupa options mbili kwanza unapewa notice ya miezi mitatu unapewa mafao yako usepe au unambiwa kama utataka kubaki wanakupa mwezi mmoja wa kuangalia utendaji wako wa kazi kama hawaridhishwi na wewe wanakupiga chini na benefits zingine unakosa kwahiyo ni wewe mwenyewe kuchagua which suites you the best
Wamefanya outsourcing idara yote ya customer care kwenda ERO LINK, wasipoangalia hii inaweza kuwagharimu sababu hiki ni kitengo muhimu sana...
 
MKUNGA

MKUNGA

JF-Expert Member
Joined
Dec 10, 2009
Messages
442
Likes
6
Points
35
MKUNGA

MKUNGA

JF-Expert Member
Joined Dec 10, 2009
442 6 35
Bora sisi tulioamua kufanya kazi sirikalini ingawa mshahara TGS ni mdogo lakini kuna security hadi tuzeeke. wenzetu walikimbilia mishahara mikubwa huko sasa unapata ridandas kijana mdogo kbs...duh.
 
The Finest

The Finest

JF-Expert Member
Joined
Jul 14, 2010
Messages
21,644
Likes
0
Points
145
The Finest

The Finest

JF-Expert Member
Joined Jul 14, 2010
21,644 0 145
Wamefanya outsourcing idara yote ya customer care kwenda ERO LINK, wasipoangalia hii inaweza kuwagharimu sababu hiki ni kitengo muhimu sana...
Mkuu hizi kampuni za simu zione hivi hivi tu ukiwa nje lakini sio vile ambavyo wengi wao wanadhani
 
Thomas Odera

Thomas Odera

Verified User
Joined
Nov 1, 2010
Messages
648
Likes
19
Points
35
Age
46
Thomas Odera

Thomas Odera

Verified User
Joined Nov 1, 2010
648 19 35
Katika kampuni za simu ambayo nilikuwa naiamini ni voda tangu enzi za twanga pepeta lakini kama mwenye mali ameamua kuiuza hakuna jinsi Poleni mliopunguzwa kazini Angalieni mahali pengine
 
Ikimita

Ikimita

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2010
Messages
302
Likes
4
Points
35
Ikimita

Ikimita

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2010
302 4 35
Pamoja na kwamba voda wanafanya vizuri sokoni kwa kuweza kuwa na watumiaji wengi lakini gharama yake ni kubwa sana. Ushindani uko juu sana kutoka mitandao mingine kiasi kwamba kwa vyovyote vile faida itakuwa inapungua. Ili ushindane vizuri na kupata faida unayodhamiria mojawapo ya vitu vya kuangalia ni kupunguza gharama za uendeshaji, na hapa ndio suala la kupunguza wafanyakazi linapoingia. Hata kama watakuwa wamenunuliwa, kwa hali ya ushindani wa sasa kupunguza wafanyakazi hakuepukiki na mitandao mingine itakuwa iko njiani kufanya hivyo hivyo.
 
TIMING

TIMING

JF-Expert Member
Joined
Apr 12, 2008
Messages
21,829
Likes
140
Points
160
TIMING

TIMING

JF-Expert Member
Joined Apr 12, 2008
21,829 140 160
bad news sana kwa new graduates lakini ndio maisha na gharama ya utandawazi... dawa kwa wadogo zangu na wenzangu ni kufuata lile shairi bora lkisemalo "kama mnataka mali, mtayapata shambani"

lets switch mode
 
Mpevu

Mpevu

JF-Expert Member
Joined
Nov 23, 2010
Messages
1,813
Likes
5
Points
0
Mpevu

Mpevu

JF-Expert Member
Joined Nov 23, 2010
1,813 5 0
Hizo tetesi ni za kweli kabisa, tena hao waliopewa barua washkuru.
Mpango ulikuwa hivi...WALIONUNUA VODACOM WALITOA ORDER YA KUCHUKUA ROBO TU YA STAFF WOTE WALIOPO MPAKA SASA. Ila kilichojiri ni sheria za kazi kuwabana waajiri ambapo wengi wametafutiwa makosa ya ajabu na kutolewa mjengoni.
Kwa mfano, kuchelewa kazini-UNATUPWA. Kuendesha gari ya vodacom ukiwa unaongea na simu na ukiripotiwa na yeyote aliyekuona-UNATUPWA. Ukichelewa kutoa reports kwa superior wako na ukabainika bila excuse-UNATUPWA. Upande wa customer care ndo usiseme...ukimjibu vibaya mteja na ukasikika-UNATUPWA.
Ndo hali ya wenzetu haooooooo
 
drphone

drphone

JF-Expert Member
Joined
Sep 29, 2009
Messages
3,561
Likes
36
Points
145
drphone

drphone

JF-Expert Member
Joined Sep 29, 2009
3,561 36 145
mh tutafika kweli baada ya kutuchuna kwa miaka 10 sasa waanawabwaga ndugu zetu
 
K

Kagalala

JF-Expert Member
Joined
Oct 31, 2010
Messages
2,373
Likes
90
Points
145
K

Kagalala

JF-Expert Member
Joined Oct 31, 2010
2,373 90 145
Poleni sana walioatwa ns hayo ila hali ya kupunguza wafanyakazi ni dunia nzima. Cost cutting
 
Shaycas

Shaycas

JF-Expert Member
Joined
Feb 13, 2009
Messages
901
Likes
37
Points
45
Shaycas

Shaycas

JF-Expert Member
Joined Feb 13, 2009
901 37 45
Poleni mlio punguzwa kazi.
Jipeni moyo kwani kama sifa,tabia na uwezo mnao,mtapata kazi ama kujiajiri au kuajiriwa.
Mlango mmoja ukifungwa,mlango na madirisha mengine hufunguka.
 
M

mams

JF-Expert Member
Joined
Jul 19, 2009
Messages
616
Likes
8
Points
35
M

mams

JF-Expert Member
Joined Jul 19, 2009
616 8 35
Baada ya watu 40 kupewa barua zao inasemekana kuna barua nyiningine 60 ziko mbioni..je voda awaitaji kweli hawa watu ama wameanza kuishiwa na kushindwa kuwalipa ama kuna ubadhirifu umepita na kuimaliza kampuni...wazee wa jikoni embu tusaidieni nini kinaendelea huko??
Inapokuja suala la ushindani faida hupungua na hivyo kulazimu kupunguza matumizo. Layoff ni strategy nzuri esp. Kwenye iddle labour.
 
Questt

Questt

JF-Expert Member
Joined
Oct 8, 2009
Messages
3,013
Likes
30
Points
135
Questt

Questt

JF-Expert Member
Joined Oct 8, 2009
3,013 30 135
This is More than serious...kuna mwenye Taarufa upande wa Technical staff hali ipoje??? Hapa Namaanisha Engineers????
 
The Finest

The Finest

JF-Expert Member
Joined
Jul 14, 2010
Messages
21,644
Likes
0
Points
145
The Finest

The Finest

JF-Expert Member
Joined Jul 14, 2010
21,644 0 145
This is More than serious...kuna mwenye Taarufa upande wa Technical staff hali ipoje??? Hapa Namaanisha Engineers????
Kwa engineers nafikiri there in safe hands kwasababu they are still needed, umenikumbusha at the one of the ISP's which i was working the MD aliamka asubuhi and he decided to fire the engineer what the engineer did was to sabotage the network and all the clients were down ilibidi MD ampigie simu ili aje wakae chini waongee wayamalize.
 
meddie

meddie

JF-Expert Member
Joined
Oct 21, 2010
Messages
426
Likes
21
Points
35
meddie

meddie

JF-Expert Member
Joined Oct 21, 2010
426 21 35
Bora sisi tulioamua kufanya kazi sirikalini ingawa mshahara TGS ni mdogo lakini kuna security hadi tuzeeke. wenzetu walikimbilia mishahara mikubwa huko sasa unapata ridandas kijana mdogo kbs...duh.
.....very strange comment!!!!!
 
Kottler Masoko

Kottler Masoko

Senior Member
Joined
May 28, 2010
Messages
184
Likes
6
Points
35
Kottler Masoko

Kottler Masoko

Senior Member
Joined May 28, 2010
184 6 35
Kwa engineers nafikiri there in safe hands kwasababu they are still needed, umenikumbusha at the one of the ISP's which i was working the MD aliamka asubuhi and he decided to fire the engineer what the engineer did was to sabotage the network and all the clients were down ilibidi MD ampigie simu ili aje wakae chini waongee wayamalize.
OOOH KALAGABAHOO MZELU! :teeth:
hizo department ya Engineers imeshatupiwa kwa jamaa wengine makaburu wa SIEMENS.
 
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2008
Messages
9,349
Likes
429
Points
180
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2008
9,349 429 180
Dah poleni wahanga wa ilo zoezi ni mpito tuu mtapata kwengine
 

Forum statistics

Threads 1,205,636
Members 458,030
Posts 28,200,879