Rav 4 kilitime inagonga, miguu ya mbele nimebadilisha shockup na stablizer link lakini bado inagonga


S

super cup

Senior Member
Joined
Oct 16, 2012
Messages
156
Likes
22
Points
35
Age
98
S

super cup

Senior Member
Joined Oct 16, 2012
156 22 35
Rav 4 kilitime inagonga, miguu ya mbele nimebadilisha shockup na stablizer link lakini bado inagonga, naombeni msaada wadau tatizo ni nini?
 
Amrish Puri

Amrish Puri

JF-Expert Member
Joined
Dec 11, 2016
Messages
279
Likes
363
Points
80
Amrish Puri

Amrish Puri

JF-Expert Member
Joined Dec 11, 2016
279 363 80
inagonga wapi, engine au huko chini kwenye shock ups???

maana bora igonge huko chini kuliko kwenye engine! kama ulishaicheleweshea service ndo zake hizo,kutafuna piece bearing,kusaga block baada ya chujio kuziba na kuzuia engine kufikiwa na vilainishi,....huwa ni tatizo kubwa sana ambapo lazima ishushwe engine either kubadilisha nilivyovitaja juu au kuweka engine nyingine! anyway omba liwe tatizo la hizo shock ups ila siyo engine utaiona gari chungu
 
S

super cup

Senior Member
Joined
Oct 16, 2012
Messages
156
Likes
22
Points
35
Age
98
S

super cup

Senior Member
Joined Oct 16, 2012
156 22 35
Rav 4 kilitime inagonga, miguu ya mbele nimebadilisha shockup na stablizer link lakini bado inagonga, naombeni msaada wadau tatizo ni nini?
inagonga wapi, engine au huko chini kwenye shock ups???

maana bora igonge huko chini kuliko kwenye engine! kama ulishaicheleweshea service ndo zake hizo,kutafuna piece bearing,kusaga block baada ya chujio kuziba na kuzuia engine kufikiwa na vilainishi,....huwa ni tatizo kubwa sana ambapo lazima ishushwe engine either kubadilisha nilivyovitaja juu au kuweka engine nyingine! anyway omba liwe tatizo la hizo shock ups ila siyo engine utaiona gari chungu
Inagonga kwenye miguu boss, cjui tatizo litakuwa ni nini.
 
Kasie

Kasie

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2013
Messages
12,424
Likes
12,045
Points
280
Kasie

Kasie

JF-Expert Member
Joined Dec 29, 2013
12,424 12,045 280
Hakuna kitu nachukia kama gari ikianza makorokoro ya matengenezo. Mbaya zaidi unakutana na fundi hajui tatizo la gari atakuchaji ufundi na atakwambia na spea za kubadilisha.

Halafu ukitoka hapo tatizo la gari bado liko palepale na hela zimekutoka.

Kungekuwa na fundi gereji ambae ni muaminifu hakupigi cha juu.... unamuachia gari anakurudishia iko poa na pesa anakuchaji sawa na tatizo la ufundi. Wangeingiza hela sana ila sasa looh kichefuchefu.

Pole mwaya mtoa mada, hapa atokee fundi gari anayejua magari kwelikweli akusaidie laah mwenye kujua fundi akupe namba.
 
J

jonq

Member
Joined
Jul 30, 2015
Messages
29
Likes
14
Points
5
J

jonq

Member
Joined Jul 30, 2015
29 14 5
Rav 4 kilitime inagonga, miguu ya mbele nimebadilisha shockup na stablizer link lakini bado inagonga, naombeni msaada wadau tatizo ni nini?
mwambie fundi wako acheck steering rack kama ina tatizo lolote maana ikiisha huwa inagongagonga sana na unaweza ukatafuta ugonjwa usione
 
RRONDO

RRONDO

JF-Expert Member
Joined
Jan 3, 2010
Messages
33,272
Likes
35,228
Points
280
RRONDO

RRONDO

JF-Expert Member
Joined Jan 3, 2010
33,272 35,228 280
Aisee acha ni kacheck kesho, maana gari haina, raha kabisa.
Tairi ya gari inaunganishwa na body na vitu vingi
1.control arms/wishbone-hizi zina bushes,bush zikiisha utasikia matairi yanagonga ukiingia barabara mbovu
2.ball joints-zikichoka gari itagonga ukichelewa zinachomoka
3.stabilizer link zikichoka nazo zinagonga
4.stabilizer bar-hii ina bush,zikiisha gari inagonga vibaya sana
5.tie rod/rack ends zikichoka nazo gari utaichukia
6.top mounts za shock absorber hizi zikiisha gari inagonga unaweza ukanunulishwa shocks mpya!
7.shocks zikiisha gari inakita haigongi,ikigonga huwa ni mounts
Kwahio kugonga kwa gari yako kunaweza kusababishwa na moja kati ya hivyo hapo juu.
 
Kasie

Kasie

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2013
Messages
12,424
Likes
12,045
Points
280
Kasie

Kasie

JF-Expert Member
Joined Dec 29, 2013
12,424 12,045 280
Tairi ya gari inaunganishwa na body na vitu vingi
1.control arms/wishbone-hizi zina bushes,bush zikiisha utasikia matairi yanagonga ukiingia barabara mbovu
2.ball joints-zikichoka gari itagonga ukichelewa zinachomoka
3.stabilizer link zikichoka nazo zinagonga
4.stabilizer bar-hii ina bush,zikiisha gari inagonga vibaya sana
5.tie rod/rack ends zikichoka nazo gari utaichukia
6.top mounts za shock absorber hizi zikiisha gari inagonga unaweza ukanunulishwa shocks mpya!
7.shocks zikiisha gari inakita haigongi,ikigonga huwa ni mounts
Kwahio kugonga kwa gari yako kunaweza kusababishwa na moja kati ya hivyo hapo juu.
Another observation.....
 
adden

adden

JF-Expert Member
Joined
Dec 27, 2015
Messages
4,662
Likes
6,168
Points
280
adden

adden

JF-Expert Member
Joined Dec 27, 2015
4,662 6,168 280
ABS ndio tatizo linasumbua sana RAV4 fungua hiyo miguu cheki hizo disk za breki
 
Saju b

Saju b

JF-Expert Member
Joined
Jul 10, 2011
Messages
2,731
Likes
2,353
Points
280
Saju b

Saju b

JF-Expert Member
Joined Jul 10, 2011
2,731 2,353 280
Hakuna kitu nachukia kama gari ikianza makorokoro ya matengenezo. Mbaya zaidi unakutana na fundi hajui tatizo la gari atakuchaji ufundi na atakwambia na spea za kubadilisha.

Halafu ukitoka hapo tatizo la gari bado liko palepale na hela zimekutoka.

Kungekuwa na fundi gereji ambae ni muaminifu hakupigi cha juu.... unamuachia gari anakurudishia iko poa na pesa anakuchaji sawa na tatizo la ufundi. Wangeingiza hela sana ila sasa looh kichefuchefu.

Pole mwaya mtoa mada, hapa atokee fundi gari anayejua magari kwelikweli akusaidie laah mwenye kujua fundi akupe namba.
mafundi wajinga sana, kuna mahala siku moja fundi mmoja ananiambia tairi inalika upande mmoja afanye allignment yaan gari ilikuwa inakatika viuno kila ikifka speed 120, ilinisumbua karibu mwaka ndio mtaalam mmoja akairudisha katika normal yaan kichefuchefu kweli
 
NGOGO CHINAVACH

NGOGO CHINAVACH

Verified Member
Joined
Apr 8, 2011
Messages
922
Likes
212
Points
60
NGOGO CHINAVACH

NGOGO CHINAVACH

Verified Member
Joined Apr 8, 2011
922 212 60
Shida ilikuwa nini?
 
kalagabaho

kalagabaho

JF-Expert Member
Joined
Nov 4, 2010
Messages
4,731
Likes
2,765
Points
280
kalagabaho

kalagabaho

JF-Expert Member
Joined Nov 4, 2010
4,731 2,765 280
Mkuu ratizo lilliisha?
 
B

blessings

JF-Expert Member
Joined
Jul 9, 2012
Messages
5,701
Likes
3,421
Points
280
B

blessings

JF-Expert Member
Joined Jul 9, 2012
5,701 3,421 280
mafundi wajinga sana, kuna mahala siku moja fundi mmoja ananiambia tairi inalika upande mmoja afanye allignment yaan gari ilikuwa inakatika viuno kila ikifka speed 120, ilinisumbua karibu mwaka ndio mtaalam mmoja akairudisha katika normal yaan kichefuchefu kweli
Mkuu tatizo lilikuwa nn?
 
I

ilogelo

JF-Expert Member
Joined
Jul 30, 2015
Messages
550
Likes
482
Points
80
I

ilogelo

JF-Expert Member
Joined Jul 30, 2015
550 482 80
mafundi wajinga sana, kuna mahala siku moja fundi mmoja ananiambia tairi inalika upande mmoja afanye allignment yaan gari ilikuwa inakatika viuno kila ikifka speed 120, ilinisumbua karibu mwaka ndio mtaalam mmoja akairudisha katika normal yaan kichefuchefu kweli
Nisaidie kumpata huyu mtaalamu. Nina shida sawa na yako ilivyokuwa.
 
kandamatope

kandamatope

Senior Member
Joined
May 19, 2018
Messages
141
Likes
93
Points
45
kandamatope

kandamatope

Senior Member
Joined May 19, 2018
141 93 45
Mbona mnatutukana sana mafundi bila sababu
Ukienda pale muhimbili unamkuta daktari anampima ndugu kila ugonjwa na dawa anakununurisha kwa bei mbaya na mwisho wa siku doctor anaferi mgonjwa wako unamtoa muhimbili unampeleka kwa babu kijiji anarudi bomba kapona kabisa mbona uwa amuwatukanagi madaktari kwa kushindwa kugundua ugonjwa na huku anakutia hasara ya kukununurisha dawa.

Ufundi auna tofauti na udaktari.
 
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2009
Messages
42,418
Likes
38,604
Points
280
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2009
42,418 38,604 280
Mimi gari ikianza kugonga chini Huwa naipaki nanunua nyingine mpyaaaaa.
 
Danny Massawe

Danny Massawe

JF-Expert Member
Joined
Oct 15, 2012
Messages
1,113
Likes
440
Points
180
Danny Massawe

Danny Massawe

JF-Expert Member
Joined Oct 15, 2012
1,113 440 180
Tairi ya gari inaunganishwa na body na vitu vingi
1.control arms/wishbone-hizi zina bushes,bush zikiisha utasikia matairi yanagonga ukiingia barabara mbovu
2.ball joints-zikichoka gari itagonga ukichelewa zinachomoka
3.stabilizer link zikichoka nazo zinagonga
4.stabilizer bar-hii ina bush,zikiisha gari inagonga vibaya sana
5.tie rod/rack ends zikichoka nazo gari utaichukia
6.top mounts za shock absorber hizi zikiisha gari inagonga unaweza ukanunulishwa shocks mpya!
7.shocks zikiisha gari inakita haigongi,ikigonga huwa ni mounts
Kwahio kugonga kwa gari yako kunaweza kusababishwa na moja kati ya hivyo hapo juu.
Ahsante kwa elimu umefafanua vizuri...
 
roja24

roja24

JF-Expert Member
Joined
Feb 7, 2012
Messages
463
Likes
221
Points
60
roja24

roja24

JF-Expert Member
Joined Feb 7, 2012
463 221 60
Tairi ya gari inaunganishwa na body na vitu vingi
1.control arms/wishbone-hizi zina bushes,bush zikiisha utasikia matairi yanagonga ukiingia barabara mbovu
2.ball joints-zikichoka gari itagonga ukichelewa zinachomoka
3.stabilizer link zikichoka nazo zinagonga
4.stabilizer bar-hii ina bush,zikiisha gari inagonga vibaya sana
5.tie rod/rack ends zikichoka nazo gari utaichukia
6.top mounts za shock absorber hizi zikiisha gari inagonga unaweza ukanunulishwa shocks mpya!
7.shocks zikiisha gari inakita haigongi,ikigonga huwa ni mounts
Kwahio kugonga kwa gari yako kunaweza kusababishwa na moja kati ya hivyo hapo juu.
Prondo uko vizuri mzee baba nakuelewa sana tuu
 

Forum statistics

Threads 1,239,163
Members 476,441
Posts 29,344,326