Rasimu ya katiba: Ikulu itakuwa ya Tanganyika au muungano?


Fugwe

Fugwe

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2008
Messages
1,680
Likes
244
Points
160
Fugwe

Fugwe

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2008
1,680 244 160
Kufuatia kukamilika kwa Rasimu ya kwanza ya Katiba ya Muungano wa Tanzania, mambo kadhaa yanaendelea kujitokeza ambayo yanahitaji kutolewa ufafanuzi. Moja ambalo mimi naliona ni kwamba kama tutaunda Taifa la Tanganyika na hakuna ubishi lipo njiani linakuja je, IKULU yake itakuwa wapi?? Serikali ya Muungano IKULU yake itakuwa wapi?????

Historia inatuonyesha kuwa pale MAGOGONI ni IKULU ya iliyokuwa Serikali ya Tanganyika. Sasa inarejea kwa kishindo na kukuta kuna Kiongozi wa Serikali ya Jamuhuri ya Muungano, je, Rais wa Serikali ya muungano atampisha mwenye nyumba yaani Tanganyika?? au mwenye nyumba aende Chamwino???

Scenario nyingine, Kama EL atagombea urais na kushinda kwa upande wa Tanganyika na Samweli Sitta akagombea ule wa muungano na akashinda, je EL atamwachia Sitta IKULU ya Magogoni yeye aende Tegeta?? Tunahitaji kuelezwa IKULU itakuwa ya nani, Tanganyika au Muungano? Lakini vilevile Tanganyika iko tayari kupokwa IKULU yake ya kihistoria??? Haya wanaJF
 
N

ndesamburo kwek

Senior Member
Joined
Aug 1, 2011
Messages
136
Likes
0
Points
0
N

ndesamburo kwek

Senior Member
Joined Aug 1, 2011
136 0 0
IKULU-MAGOGONI ilikuwa ya Tanganyika,hakuna mjadala hapo!!!!!!!!!!!!!!
 
LURIGA

LURIGA

JF-Expert Member
Joined
May 26, 2013
Messages
899
Likes
530
Points
180
LURIGA

LURIGA

JF-Expert Member
Joined May 26, 2013
899 530 180
Hongera kwa kuleta hoja nyeti kama hii mheshimiwa! Historia ipo wazi kabisa kwamba ile ikulu ya magogoni ni ya serikali ya Tanganyika ila ilipangishwa tu kwa serikali ya Muungano kwa sababu Tanganyika ilizimia tangu mwaka 1964! Sasa Tanganyika imezinduka hivyo si halali mpangaji kuendelea kutumia hii nyumba wakati mwenye nyumba anaihitaji kuitumia. Mi nashauri kwamba Ijengwe ikulu nyingine ya Jamhuri ya muungano ambayo gharama zake za hujenzi zitatolewa na serikali zote mbili (na huo ndio muungano hasa) yaani serikali ya tanganyika na serikali ya zanzibar. Kama wataona bado wanapenda kuitumia hiyo ikulu ya magogoni basi hiyo mpya itakayojengwa ipewe tanganyika lakini kwa mkataba maalumu wa matumzi ili tusipoteze histolia ya ikulu yetu ya magogoni!
 
dudus

dudus

JF-Expert Member
Joined
Feb 28, 2011
Messages
9,723
Likes
10,151
Points
280
dudus

dudus

JF-Expert Member
Joined Feb 28, 2011
9,723 10,151 280
IKULU-MAGOGONI ilikuwa ya Tanganyika,hakuna mjadala hapo!!!!!!!!!!!!!!
Ni kweli kabisa. Tangu enzi na enzi za kina Von Bismark, Governor Horace Byatt na watawala wengine wa kikoloni Magogoni imekuwa Ikulu ya Tanganyika. Hata wakati Price Phillip anamkabidhi Mwalimu nyaraka za Uhuru wa Tanganyika yote hayo yalifanyikia Magogoni. Hilo halina mjadala hata chembe.

Kinachoweza kufanyika ni kuchagua kakisiwa fulani katikati ya bahari kuleeee mpakani mwa nchi hizi mbili, maeneo ya Chumbe, na kujenga Ikulu ya huo Muungano. Vinginevyo, hatutaruhusu Magogoni yetu inajisiwe na wageni. Magogoni atapangishwa Kiongozi wa Jamhuri yetu tukufu ya Tanganyika na sio vinginevyo
 
nahavache

nahavache

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2009
Messages
869
Likes
5
Points
35
nahavache

nahavache

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2009
869 5 35
Sisi Watanganyika inabidi tujenge yetu. Hatutaki ya wakoloni ya Magogoni
 
Butola

Butola

JF-Expert Member
Joined
Jan 19, 2010
Messages
2,278
Likes
177
Points
160
Butola

Butola

JF-Expert Member
Joined Jan 19, 2010
2,278 177 160
Nadhani itakuwa vyema Rais wa Tanganyika moja kwa moja aanzie Chamwino, maana wakishanogewa na Dar es Salaam ule mpango wa Makao Makuu Dodoma utaendelea kuwa hadithi mpaka kiama. Rais wa Muungano apangishwe kwa muda mchache pale Magogoni karibu na eno lake la Utawala la Zanzibar, by the way sidhani ata kama Rais huyo wa Muungano ataweza kudumu ata kwa miaka 5...
 
nyabhingi

nyabhingi

JF-Expert Member
Joined
Oct 12, 2010
Messages
13,531
Likes
11,238
Points
280
nyabhingi

nyabhingi

JF-Expert Member
Joined Oct 12, 2010
13,531 11,238 280
hoja ya msingi hii,..hawa wakina baregu wanatuletea balaa na serikali zao tatu..na wanavyopenda kuweka ikulu kando mwa bahari,ya muungano lazima ijengwe ntwara kuwapoza kwa gesi watakayowaibia!!!
tuikatae rasimu hii,kwanza inaitaja nchi ambayo haipo duniani katika historia,..tanzania bara..WTF
 
B

blueprint.

JF-Expert Member
Joined
May 26, 2013
Messages
218
Likes
14
Points
35
B

blueprint.

JF-Expert Member
Joined May 26, 2013
218 14 35
magogoni ndyo kila kitu wasituzingue kabisa.
mwisho wa siku tutengane waanze kusema
hata wao ni yao.
nooooooooooooooooooooooooooooooo
lazima ibaki kuwa ya tanganyika kwa gharama yoyote.
 
Tulimumu

Tulimumu

JF-Expert Member
Joined
Mar 11, 2013
Messages
10,875
Likes
7,474
Points
280
Tulimumu

Tulimumu

JF-Expert Member
Joined Mar 11, 2013
10,875 7,474 280
Halina ubishi itakuwa ya Tanganyika kwani hata kabla ya muungano ilikuwa inatumiwa na rais wa Tanganyika. Ila napendekeza ikulu ya serikali ya muungano iwe Zanzibar kwakuwa kwa miaka 49 mambo ya muungano yamekuwa yakifanyika kwa kutumia ikulu ya Tanganyika
 
Kongosho

Kongosho

JF-Expert Member
Joined
Mar 21, 2011
Messages
36,078
Likes
392
Points
180
Kongosho

Kongosho

JF-Expert Member
Joined Mar 21, 2011
36,078 392 180
Kwa kweli hii katiba hii, like a joke.
 
malipula

malipula

JF-Expert Member
Joined
Sep 30, 2010
Messages
320
Likes
14
Points
35
malipula

malipula

JF-Expert Member
Joined Sep 30, 2010
320 14 35
Kwani makao makuu ya Tanzania si yapo Dodoma jamani, Ikulu mpya ya nchi itajengwa katikati ya Tanzania yaani Dodoma
 
Tume ya Katiba

Tume ya Katiba

JF-Expert Member
Joined
Apr 6, 2012
Messages
4,898
Likes
755
Points
280
Tume ya Katiba

Tume ya Katiba

JF-Expert Member
Joined Apr 6, 2012
4,898 755 280
ukulu iwe jumba la makumbusho
 
M

Mkulima

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2007
Messages
698
Likes
119
Points
60
M

Mkulima

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2007
698 119 60
Makao makuu ya Tanganyika yawe Dodoma na serikali nzima lazima ihamie Dodoma.
 
Masaningala

Masaningala

JF-Expert Member
Joined
Nov 19, 2010
Messages
543
Likes
82
Points
45
Masaningala

Masaningala

JF-Expert Member
Joined Nov 19, 2010
543 82 45
IKULU-MAGOGONI ilikuwa ya Tanganyika,hakuna mjadala hapo!!!!!!!!!!!!!!
Makao makuu ya Tanganyika yawe Dodoma. Ikulu ya kisasa ijengwe Dodoma na ile ya Magogoni iwe ya Muungano.
 
M

mshunami

JF-Expert Member
Joined
Feb 27, 2013
Messages
3,811
Likes
462
Points
180
M

mshunami

JF-Expert Member
Joined Feb 27, 2013
3,811 462 180
Serikali ya jammhuri ya Muungano makao makuu Dodoma, na serikali ya Tanganyika makao makuu magogoni.
 
Mtyama

Mtyama

Member
Joined
Feb 1, 2008
Messages
53
Likes
5
Points
15
Mtyama

Mtyama

Member
Joined Feb 1, 2008
53 5 15
Ikulu ya Magogoni ilikuwa ni ya Tanganyika na ni vizuri ibaki kuwa ya Tanganyika (Tanzania Bara). Ikulu ya Muungano haiyumkiniki kuwa ni ile ya Chamwino, Dodoma.
 
Bams

Bams

JF-Expert Member
Joined
Oct 19, 2010
Messages
5,682
Likes
7,519
Points
280
Bams

Bams

JF-Expert Member
Joined Oct 19, 2010
5,682 7,519 280
Magogoni ni Ikulu ya Tanganyika. Dodoma ni Ikulu ya JMT.
 
Bams

Bams

JF-Expert Member
Joined
Oct 19, 2010
Messages
5,682
Likes
7,519
Points
280
Bams

Bams

JF-Expert Member
Joined Oct 19, 2010
5,682 7,519 280
Makao Makuu ya serikali ya JMT yawe Dodoma. Zile Wizara zinazohusika na yale mambo 7 ya Mwungano makao yake makuu yawe Dodoma.

Serikali ya Tanganyika Makao yake Makuu yatakuwa Dar es Salaam.
 

Forum statistics

Threads 1,275,220
Members 490,932
Posts 30,536,052