Rasimu Mpya ya Katiba: Kazi za TAKUKURU sasa kufanywa na Jeshi la Polisi?!!


Kivumah

Kivumah

JF-Expert Member
Joined
Jan 7, 2008
Messages
2,424
Likes
80
Points
145
Kivumah

Kivumah

JF-Expert Member
Joined Jan 7, 2008
2,424 80 145
Ukisoma Ibara ya 220(1) ya Rasimu ya Katiba hii iliyotolewa juzi utaona TAKUKURU haijatajwa kama ni moja ya chombo cha Ulinzi na Usalama:

Lakini Pia Ibara ya 228(d) ya Rasimu hii utaona kuwa kazi zinazofanywa na TAKUKURU ambazo ni kuzuia Rushwa na Ufisadi sasa zitafanywa na Jeshi la Polisi

Swali la kujiuliza ni Kwanini rasimu hii haiitambui/kuitaja TAKUKURU kama chombo cha Ulinzi na usalama chenye majukumu ya kuzuia Rushwa na Ufisadi??!

Rejea:

220(1) Taasisi za Ulinzi na Usalama ni:
(a) Jeshi la Wananchi wa Tanzania
(b) Jeshi la Polisi wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania
(c) Idara ya Usalama wa Taifa

228. Katika Utekelezaji wa majukumu yake, Jeshi la Polisi la Jamhuri ya Muungano litazingatia:
(a) Viwango vya juu vya kitaaluma na nidhamu miongoni mwa wafanyakazi wake
(b) Ulinzi na ukuzaji wa haki za binadamu
(c) Kanuni za uwazi na uwajibikaji
(d) Kuzuia rushwa na ufisadi, na
(e) Kukuza mahusiano na jamii
 
G

Geofrey Andrew Sanga

JF-Expert Member
Joined
Apr 8, 2013
Messages
251
Likes
3
Points
35
G

Geofrey Andrew Sanga

JF-Expert Member
Joined Apr 8, 2013
251 3 35
Polisi hawahawa wanaodai rushwa kila gari barabarani na kila mteja anayeingia kituoni lazima atoe kitu kidogo wapambane rushwa tena maajabu ya musa
 
M

Mbalamwezi

JF-Expert Member
Joined
Sep 30, 2007
Messages
801
Likes
40
Points
45
M

Mbalamwezi

JF-Expert Member
Joined Sep 30, 2007
801 40 45
MKuu Kivumah, ni sahihi kwamba TAKUKURU siyo chombo ama cha ulinzi ama cha usalama, na hii inathibitishwa na uhalisia wa shughuli zake ambazo ni kuzuia na kupambana na rushwa. Ila katika hali ya kawaida, ni chombo ambacho kwa kiasi fulani kinachanganya shughuli zake kwa nyendo za kiraia na kijeshi, ama "paramilitary apparatus." Japokuwa hakijatajwa, lakini Rais ana mamlaka ya kuunda chombo kama hicho kwa shughuli yoyote itakayoonekana inahitaji chombo.
 
mdeki

mdeki

JF-Expert Member
Joined
Mar 28, 2011
Messages
3,304
Likes
48
Points
145
mdeki

mdeki

JF-Expert Member
Joined Mar 28, 2011
3,304 48 145
Hizi idara zingine bwana tabu tuu!! Kwanza ajira zake haziko clear

Sent from my BlackBerry 8520 using JamiiForums
 
Ileje

Ileje

JF-Expert Member
Joined
Dec 20, 2011
Messages
4,534
Likes
2,863
Points
280
Ileje

Ileje

JF-Expert Member
Joined Dec 20, 2011
4,534 2,863 280
Wiki hii Dr. Hosea - Mkurugenzi mkuu wa TAKUKURU amenukuliwa na baadhi ya vyombo vya habari kusikitishwa kwake kwa masuala ya rushwa kutoingizwa katika rasimu ya katiba mpya!

Kwa namna ambavyo nchi yetu inatafunwa na rushwa, mikataba mibovu, utoroshwaji wa rasilimali za nchi nk ni dhahiri kuwa tunahitaji kuwa mwongozo wa kitaifa kukabiliana nalo. Mwongozo huu unapaswa kuwa ndani ya katiba kama sheria mama ili kuonyesha seriousness tuliyonayo katika kupambana na rushwa!

Shime wanajamvi tujadili!
 
M

Mhambwe

Member
Joined
Dec 21, 2012
Messages
22
Likes
0
Points
0
Age
38
M

Mhambwe

Member
Joined Dec 21, 2012
22 0 0
Wiki hii Dr. Hosea - Mkurugenzi mkuu wa TAKUKURU amenukuliwa na baadhi ya vyombo vya habari kusikitishwa kwake kwa masuala ya rushwa kutoingizwa katika rasimu ya katiba mpya!

Kwa namna ambavyo nchi yetu inatafunwa na rushwa, mikataba mibovu, utoroshwaji wa rasilimali za nchi nk ni dhahiri kuwa tunahitaji kuwa mwongozo wa kitaifa kukabiliana nalo. Mwongozo huu unapaswa kuwa ndani ya katiba kama sheria mama ili kuonyesha seriousness tuliyonayo katika kupambana na rushwa!

Shime wanajamvi tujadili!
Kwa rasimu hii ya katiba, majukumu ya TAKUKURU yamepelekwa Polisi na kwenye Tume ya maadili na uwajibikaji. Kwa kuwa TAKUKURU tangu mwanzo haikuwa chombo cha Muungano ndio maana haijawekwa kwenye katiba ya Muungano. Labda kama serikali ya Tanganyika itapenda kuendelea nayo kwa upande wake lakini kama ni vinginevyo ndio imefutwa hivyo. Lakini ukweli wenyewe ni kuwa kuendelea kuwa na vyombo vingi ambavyo wakati mwingine vinakuwa kama vinaingiliana kwani unakuta majukumu ni yale yale ni kuongeza mzigo kwa Taifa. Naunga mkono Kuimarishwa kwa Tume ya maadili na uwajibikaji na kuchukua shughuli zote za TAKUKURU lakini siungi mkono shughuli hiyo kupelekwa Polisi. Sote tunajua kuwa Polisi wetu wamekithiri kwa vitendo vya rushwa. Aidha kwa kuwa jeshi la Polisi ni sehemu ya vyombo vya Baraza la Ulinzi na Usalama ambalo Mwenyekiti wake ni Rais kunaipunguzia uhuru wake ambao ni muhimu sana katika suala Zima la kupambana na Rushwa. Hongera Tume ya Warioba kwa rasimu hii nzuri ingawa bado yako maeneo yanayotakiwa kufanyiwa marekebisho lakini kwa sasa mmetoa mwelekeo mzuri wa Kupatikana katiba bora ya nchi yetu.
 
Ileje

Ileje

JF-Expert Member
Joined
Dec 20, 2011
Messages
4,534
Likes
2,863
Points
280
Ileje

Ileje

JF-Expert Member
Joined Dec 20, 2011
4,534 2,863 280
Kwa rasimu hii ya katiba, majukumu ya TAKUKURU yamepelekwa Polisi na kwenye Tume ya maadili na uwajibikaji. Kwa kuwa TAKUKURU tangu mwanzo haikuwa chombo cha Muungano ndio maana haijawekwa kwenye katiba ya Muungano. Labda kama serikali ya Tanganyika itapenda kuendelea nayo kwa upande wake lakini kama ni vinginevyo ndio imefutwa hivyo. Lakini ukweli wenyewe ni kuwa kuendelea kuwa na vyombo vingi ambavyo wakati mwingine vinakuwa kama vinaingiliana kwani unakuta majukumu ni yale yale ni kuongeza mzigo kwa Taifa. Naunga mkono Kuimarishwa kwa Tume ya maadili na uwajibikaji na kuchukua shughuli zote za TAKUKURU lakini siungi mkono shughuli hiyo kupelekwa Polisi. Sote tunajua kuwa Polisi wetu wamekithiri kwa vitendo vya rushwa. Aidha kwa kuwa jeshi la Polisi ni sehemu ya vyombo vya Baraza la Ulinzi na Usalama ambalo Mwenyekiti wake ni Rais kunaipunguzia uhuru wake ambao ni muhimu sana katika suala Zima la kupambana na Rushwa. Hongera Tume ya Warioba kwa rasimu hii nzuri ingawa bado yako maeneo yanayotakiwa kufanyiwa marekebisho lakini kwa sasa mmetoa mwelekeo mzuri wa Kupatikana katiba bora ya nchi yetu.
Ni kweli uliyoyaandika! Lakini kwa taratibu za polisi kiutendaji hufanya uchunguzi pale wanapopelekewa tuhuma kwa uwazi au kificho na si kwa wao wenyewe kuibua tuhuma!

Kwa muktadha huo tunahitaji chombo ambacho kitakuwa na uwezo kufanya uchunguzi wake binafsi katika suala lo lote bila kizuizi cha sheria yo yote itakayotungwa na bunge! Kwa mfano kuchunguza kwa maslahi ya Taifa mikataba yote itakayoingiwa na serikali au taasisi zake, kufuatilia utendaji wa watumishi wa umma katika kusimamia miradi, manunuzi nk.

Chombo hiki kinatakiwa kuwa ndani ya ofisi ya rais wa muungano ili kiweze kushughulikia serikali zote mbili endapo rasimu ya katiba mpya itakubaliwa na wananchi!
 
BONGOLALA

BONGOLALA

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2009
Messages
15,618
Likes
6,131
Points
280
BONGOLALA

BONGOLALA

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2009
15,618 6,131 280
Katiba i copy sheria ya CHINA juu ya rushwa
 
Augustine Moshi

Augustine Moshi

JF-Expert Member
Joined
Apr 22, 2006
Messages
2,319
Likes
409
Points
180
Augustine Moshi

Augustine Moshi

JF-Expert Member
Joined Apr 22, 2006
2,319 409 180
Kwani kuweko kwa hiyo TAKUKURU kumetusaidia nini? Si hao hao ndiyo waliosema Richmond hakuna kosa, Visenti hakuwa na kosa? Kazi yao imekuwa ni ya kusafisha wakubwa.

TAKUKURU inafanya kazi kama idara ya ccm.
 
Ileje

Ileje

JF-Expert Member
Joined
Dec 20, 2011
Messages
4,534
Likes
2,863
Points
280
Ileje

Ileje

JF-Expert Member
Joined Dec 20, 2011
4,534 2,863 280
Kwani kuweko kwa hiyo TAKUKURU kumetusaidia nini? Si hao hao ndiyo waliosema Richmond hakuna kosa, Visenti hakuwa na kosa? Kazi yao imekuwa ni ya kusafisha wakubwa.

TAKUKURU inafanya kazi kama idara ya ccm.
​Ndiyo sababu tunataka iwe ndani ya katiba mpya ili kuepuka kuwa chombo cha kulinda chama tawala!
 
M

Mhambwe

Member
Joined
Dec 21, 2012
Messages
22
Likes
0
Points
0
Age
38
M

Mhambwe

Member
Joined Dec 21, 2012
22 0 0
Ni kweli uliyoyaandika! Lakini kwa taratibu za polisi kiutendaji hufanya uchunguzi pale wanapopelekewa tuhuma kwa uwazi au kificho na si kwa wao wenyewe kuibua tuhuma!

Kwa muktadha huo tunahitaji chombo ambacho kitakuwa na uwezo kufanya uchunguzi wake binafsi katika suala lo lote bila kizuizi cha sheria yo yote itakayotungwa na bunge! Kwa mfano kuchunguza kwa maslahi ya Taifa mikataba yote itakayoingiwa na serikali au taasisi zake, kufuatilia utendaji wa watumishi wa umma katika kusimamia miradi, manunuzi nk.

Chombo hiki kinatakiwa kuwa ndani ya ofisi ya rais wa muungano ili kiweze kushughulikia serikali zote mbili endapo rasimu ya katiba mpya itakubaliwa na wananchi!
Soma vizuri rasimu ya Katiba iliyotolewa Sura ya kumi na tatu TAASISI ZA UWAJIBIKAJI, SEHEMU YA KWANZA, TUME YA MAADILI NA UWAJIBIKAJI Ibara ya 188 hadi 193 utaelewa kile ninachomaanisha. Tume iko huru kabisa kwa mujibu wa rasimu hii na majukumu yake ukichunguza kwa umakini utagundua kuwa yote yaliyokuwa chini ya TAKUKURU yamepelekwa kwenye Tume hii. Tume hii ni ya Muungano kama ambavyo ungependa TAKUKURU iwe. Kwamba itakuwa chini ya ofisi ya Rais au la itategemea sharia itakayotungwa na Bunge la Jamhuri ya Muungano wa Tanzania. Aidha Bunge la JMT litatunga sheria pia itayoainisha ni makosa gani ambayo yanakiuka maadili na uwajibikaji wa viongozi na watumishi wa umma. Baadhi ya mambo uliyoyataja kama vile mikataba mibovu, rushwa katika usimamizi wa miradi, manunuzi n.k yote ni makosa yanayotokana na ukosefu wa maadili. Tume hii ndiyo itakayokuwa inafanya shughuli hizi zote ndugu ILEJE.
 
Augustine Moshi

Augustine Moshi

JF-Expert Member
Joined
Apr 22, 2006
Messages
2,319
Likes
409
Points
180
Augustine Moshi

Augustine Moshi

JF-Expert Member
Joined Apr 22, 2006
2,319 409 180
​Ndiyo sababu tunataka iwe ndani ya katiba mpya ili kuepuka kuwa chombo cha kulinda chama tawala!
Hao walioko kwenye TAKUKURU kwa sasa, hawana moral standing ya kutetea uwepo wa chombo chao kikatiba. Kwa kukubali kusafisha wapokea rushwa wakubwa serikalini, wamethibitisha hawafai. Tutawasikilizaje watu kama hao? Waache wakose kazi.
 
Thomas Sankra Jr

Thomas Sankra Jr

JF-Expert Member
Joined
Mar 14, 2013
Messages
418
Likes
64
Points
45
Age
32
Thomas Sankra Jr

Thomas Sankra Jr

JF-Expert Member
Joined Mar 14, 2013
418 64 45
Kwani kuweko kwa hiyo TAKUKURU kumetusaidia nini? Si hao hao ndiyo waliosema Richmond hakuna kosa, Visenti hakuwa na kosa? Kazi yao imekuwa ni ya kusafisha wakubwa.

TAKUKURU inafanya kazi kama idara ya ccm.
nakupinga mbaka dk ya mwisho...
 
D

diunal

JF-Expert Member
Joined
May 12, 2013
Messages
500
Likes
8
Points
35
D

diunal

JF-Expert Member
Joined May 12, 2013
500 8 35
Taasisi ya kuzuia na kupambana na Rushwa (TAKUKURU) Ni chombo nyeti sana ktk kusimamia haki na utawala bora licha ya kuwa na nguvu ndogo kutekeleza majukumu yake hapa nchini.Wakati tume ya mabadiliko ya KATIBA ikipita maeneo mbalimbali kwa wananchi na makundi maalumu, Tume ilipata fursa kupokea maoni toka Mkurugenzi wa Taasisi hiyo ndugu Dkt. Edward Hosea ambapo kubwa Ni kutambuliwa na KATIBA mpya ikiwa Ni pamoja na kupewa mamlaka huru kuwashughulikia wale wote wabadhilifu Mali za umma na matumizi mabaya ya madaraka.Lakini katika hali isiyo ya kawaIda, maoni yake yametiwa kapuni, na bado tume hiyo haijaonyesha mbadala wa chombo hicho kama TAKUKURU haitokuwa na nafasi ya kupambana na vita hiyo
 
Logatho Mwolokujova

Logatho Mwolokujova

Senior Member
Joined
Apr 27, 2013
Messages
116
Likes
1
Points
33
Logatho Mwolokujova

Logatho Mwolokujova

Senior Member
Joined Apr 27, 2013
116 1 33
hilo nalo neno. au wamesahau?
 
TUKUTUKU

TUKUTUKU

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2010
Messages
11,841
Likes
49
Points
145
TUKUTUKU

TUKUTUKU

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2010
11,841 49 145
Mkuu hapa tunaongelea katiba ya jamhuri ya muungano wa tanzania!

Jiulize utawala bora ni suala la muuungano?

Uoni kwamba jambo hili litawekwa kwenye katiba za washirika wa muungano yaani katiba ya tanganyika na ile ya zanzibar?
 
Kennedy

Kennedy

JF-Expert Member
Joined
Dec 28, 2011
Messages
15,407
Likes
6,418
Points
280
Kennedy

Kennedy

JF-Expert Member
Joined Dec 28, 2011
15,407 6,418 280
Mkuu hawa hawajaiweka kwa makusudi
na wana maana yao ambayo iko wazi
maana ndiyo wanaoweka pesa Uswis kila
muda. Yaani hili haliingii akilini kwamba
wamesahau kama huu si mpango wa makusudi.
 
D

diunal

JF-Expert Member
Joined
May 12, 2013
Messages
500
Likes
8
Points
35
D

diunal

JF-Expert Member
Joined May 12, 2013
500 8 35
Maana nilisikia Dkt. Hosea akiongelea suala hili juu ya Taasisi anayoipngoza Rasimu kutozungumzia mahali popote pale
 
D

diunal

JF-Expert Member
Joined
May 12, 2013
Messages
500
Likes
8
Points
35
D

diunal

JF-Expert Member
Joined May 12, 2013
500 8 35
Kama moja kati ya maadui wakubwa wa nchi yetu Ni Ufisadi, ukiachilia mbali na Umaskin, maradhi,ujinga, KATIBA mpya ilipaswa kuonyesha japo nia au mwelekeo wa kutafutia mwarobaini adui huyu wa nne, kwa uhai wa taifa letu
 

Forum statistics

Threads 1,275,059
Members 490,894
Posts 30,531,755