RASIMU Ibara 86 (1) Hakuna Haja Kuwa Na Makamu wa Rais


Mtumbatu

Mtumbatu

JF-Expert Member
Joined
Apr 27, 2012
Messages
327
Likes
81
Points
45
Mtumbatu

Mtumbatu

JF-Expert Member
Joined Apr 27, 2012
327 81 45
86.-(1) Kutakuwa na Makamu wa Rais ambaye atakuwa ndiye Msaidizi Mkuu wa Rais kuhusu mambo yote ya Jamhuri ya Muungano kwa jumla …

Hakuna haja ya kuwa na makamu wa rais ni kuongeza gharama tu na kushabikia siasa, kama Rais wa Jamuhuri ya Muungano atatoka Tanzania Bara makamu wa Rais atakuwa Rais wa Zanzibar, na kama Rais wa Jamhuri atatoka Zanzibar makamu wa Rais atakuwa Rais wa Tanzania Bara. Hata kama wanatoka vyama tofauti inawezekana tukiweka siasa pembeni, na hili ndilo lililofanyika Zanzibar, Rais na makamu wa rais wanatoka vyama tofauti.
 
Kobello

Kobello

JF-Expert Member
Joined
Feb 20, 2011
Messages
6,553
Likes
1,606
Points
280
Kobello

Kobello

JF-Expert Member
Joined Feb 20, 2011
6,553 1,606 280
Huwezi kumchagua rais bila makamu, ni sawa na kunya bila kukojoa ...
 
P

Precise Pangolin

JF-Expert Member
Joined
Jan 4, 2012
Messages
12,498
Likes
2,644
Points
280
P

Precise Pangolin

JF-Expert Member
Joined Jan 4, 2012
12,498 2,644 280
Lekanjobe Kubinika

Lekanjobe Kubinika

JF-Expert Member
Joined
Dec 6, 2006
Messages
3,065
Likes
33
Points
135
Lekanjobe Kubinika

Lekanjobe Kubinika

JF-Expert Member
Joined Dec 6, 2006
3,065 33 135
Kuna mitego mingi kwenye rasimu hiyo. Lakini tena imeandikwa kizungu wakati wanataka mzee wa Ng'wagitolyo naye asome na kuelewa ili achangie, wanao mpango wa kukosolewa kweli jamaa hawa kina Warioba? Nadhani kutishiana tu kwa lugha ya kisheria hapa, na wachangiaji tutegemee ni wale wanaojua lugha hiyo vizuri. Kwa nini hawakuandika kiswahili?
 
sajosojo

sajosojo

JF-Expert Member
Joined
Apr 14, 2010
Messages
830
Likes
149
Points
60
sajosojo

sajosojo

JF-Expert Member
Joined Apr 14, 2010
830 149 60
Kuna mitego mingi kwenye rasimu hiyo. Lakini tena imeandikwa kizungu wakati wanataka mzee wa Ng'wagitolyo naye asome na kuelewa ili achangie, wanao mpango wa kukosolewa kweli jamaa hawa kina Warioba? Nadhani kutishiana tu kwa lugha ya kisheria hapa, na wachangiaji tutegemee ni wale wanaojua lugha hiyo vizuri. Kwa nini hawakuandika kiswahili?
mbona imeandikwa kiswahili wewe
 
Kobello

Kobello

JF-Expert Member
Joined
Feb 20, 2011
Messages
6,553
Likes
1,606
Points
280
Kobello

Kobello

JF-Expert Member
Joined Feb 20, 2011
6,553 1,606 280
Kuna mitego mingi kwenye rasimu hiyo. Lakini tena imeandikwa kizungu wakati wanataka mzee wa Ng'wagitolyo naye asome na kuelewa ili achangie, wanao mpango wa kukosolewa kweli jamaa hawa kina Warioba? Nadhani kutishiana tu kwa lugha ya kisheria hapa, na wachangiaji tutegemee ni wale wanaojua lugha hiyo vizuri. Kwa nini hawakuandika kiswahili?
Dah!!..
 
Lekanjobe Kubinika

Lekanjobe Kubinika

JF-Expert Member
Joined
Dec 6, 2006
Messages
3,065
Likes
33
Points
135
Lekanjobe Kubinika

Lekanjobe Kubinika

JF-Expert Member
Joined Dec 6, 2006
3,065 33 135
mbona imeandikwa kiswahili wewe
Mkuu, mimi niliyoiona ambayo imeandikwa jina la Zitto kwa mkono imeandikwa kiingereza. Tuletee basi hiyo ya kiswahili hapa tudownload!!!
 
Mtumbatu

Mtumbatu

JF-Expert Member
Joined
Apr 27, 2012
Messages
327
Likes
81
Points
45
Mtumbatu

Mtumbatu

JF-Expert Member
Joined Apr 27, 2012
327 81 45
Kuna mitego mingi kwenye rasimu hiyo. Lakini tena imeandikwa kizungu wakati wanataka mzee wa Ng'wagitolyo naye asome na kuelewa ili achangie, wanao mpango wa kukosolewa kweli jamaa hawa kina Warioba? Nadhani kutishiana tu kwa lugha ya kisheria hapa, na wachangiaji tutegemee ni wale wanaojua lugha hiyo vizuri. Kwa nini hawakuandika kiswahili?
Imeandikwa kwa lugha ya pwani soma hapa ;

RASIMU YA KATIBA MPYA YA TANZANIA - FINAL DRAFT
 
sajosojo

sajosojo

JF-Expert Member
Joined
Apr 14, 2010
Messages
830
Likes
149
Points
60
sajosojo

sajosojo

JF-Expert Member
Joined Apr 14, 2010
830 149 60
sijaona cheo cha uwaziri mkuu nadhani kimefutwa rasmi now
 
bily

bily

JF-Expert Member
Joined
Apr 5, 2012
Messages
8,054
Likes
4,147
Points
280
bily

bily

JF-Expert Member
Joined Apr 5, 2012
8,054 4,147 280
makamu wa rais lazima awepo tu.ila nafasi ya uwaziri mkuu usiwepo ata kama wakubwa wataamua wenyewe kwa ulaji wao lazima tutaupinga.
 
Ndachuwa

Ndachuwa

JF-Expert Member
Joined
Mar 8, 2006
Messages
5,037
Likes
1,367
Points
280
Ndachuwa

Ndachuwa

JF-Expert Member
Joined Mar 8, 2006
5,037 1,367 280
86.-(1) Kutakuwa na Makamu wa Rais ambaye atakuwa ndiye Msaidizi Mkuu wa Rais kuhusu mambo yote ya Jamhuri ya Muungano kwa jumla …

Hakuna haja ya kuwa na makamu wa rais ni kuongeza gharama tu na kushabikia siasa, kama Rais wa Jamuhuri ya Muungano atatoka Tanzania Bara makamu wa Rais atakuwa Rais wa Zanzibar, na kama Rais wa Jamhuri atatoka Zanzibar makamu wa Rais atakuwa Rais wa Tanzania Bara. Hata kama wanatoka vyama tofauti inawezekana tukiweka siasa pembeni, na hili ndilo lililofanyika Zanzibar, Rais na makamu wa rais wanatoka vyama tofauti.
Mimi naongezea hakuna haja ya kuwa na Maraisi watatu katika nchi moja. Tuwe na raisi mmoja na serikali za Zanzibar na Tanganyika ziongozwe na Mawaziri Wakuu. Chama kinachoshinda uchanguzi mkuu kipewe fursa ya kuunda serikali kwa kiongozi wake kuwa Waziri mkuu.
 

Forum statistics

Threads 1,273,283
Members 490,351
Posts 30,476,567