Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Rashidi Lema na hatima ya mashahidi katika mahakama za Tanzania!

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by Dark City, Aug 18, 2009.

  1. Dark City

    Dark City JF-Expert Member

    #1
    Aug 18, 2009
    Joined: Oct 18, 2008
    Messages: 16,279
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    Kufuatia hukumu ya Jaji Masati ambaye amewaachia watuhumiwa wote kwamba hawana hatia ya mauaji, na kwamba hakuna mtu ambaye ameithibitishia mahakama bila kuacha chembe ya shaka kwamba watuhumiwa waliua; na kwamba ushahidi wa Lema (ungamo) ni batili kwa kuwa hakupata nafasi ya kuutetea mbele ya mahakama. Na kutokana na maoni ya utetezi kuwa Lema alikufa na ushahidi wake ambao ndio ungethibitisha wapi mauaji yalifanyika, nani aliyafanya na kwa amri ya nani. Kwa mazingira ya kesi hii, kifo cha Lema kilikuwa cha kawaida au ni mpango maalumu wa kuinyima ushahidi mahakama? Na je haiwezekani kuanzisha ujunguzi maalumu kuhusu kifo hicho sambamba na kumtafuta muuaji? Nimepata maswali mengi sana ila nahofia sasa kwamba kwa mwenendo wa kesi nyingi katika mahakama zetu itakuwa ngumu kupata watu wakaojitolea kuwa mashahidi.
     
  2. S

    Shangazi JF-Expert Member

    #2
    Aug 18, 2009
    Joined: Mar 24, 2009
    Messages: 307
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Dar City

    pole kwa maswali yasiyo na majibu. Nami pia nimekumbwa na tatizo hilo. Jana binafsi nilipata mshtuko kwa hukumu hiyo.

    Nafikiri hapa ningekuwa nimambiwa nitoe hitimishi ningesema yafuatayo:

    - Ofisi ya DPP ivunjwe naye ashtakiwe kwa kuwa mzembe na kuiletea hasara serikali kwa kushindwa kumkamata muuwaji kwa muda huo wote. Pia watendaji wa ofisi hiyo waangaliwe taaluma zao kama zimekaa vizuri sababu wataendeshaje kesi muda wote huo bila kujua watashindwa. Unless waniambie wameshinikizwa.

    - IGP ajiuzulu sababu ofisi yake imeshindwa kuwalinda usalama wa raia ambayo ndio majukumu yake makuu.

    - Serikali iwajibike kwa kushindwa kuwalinda raia mpaka wanauwawa na watu wasiojulikana.

    - Tume ya awali iliyoundwa kuchunguza sakata hili itoe maelezo kwa nini uliudanganya umma kwamba zombe aliuwa. Otherwise waje na strong defence ya ripoti yao.

    Namalizia: UDIKTETA MARA NYINGINE UNAFAA
     
  3. edwinito

    edwinito Senior Member

    #3
    Aug 18, 2009
    Joined: Dec 3, 2008
    Messages: 199
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    MUNGU NDIYE HAKIMU WA KWELI!! Kwa yote yaliyotokea, mimi naamini kuwa Mungu anayafahamu na kwa kweli hukumu yake itatokea hapa hapa duniani! Hakuna atakayeishi milele maana sote sisi ni wapitaji HATUNA MJI UDUMUO!!!
     
  4. Dark City

    Dark City JF-Expert Member

    #4
    Aug 18, 2009
    Joined: Oct 18, 2008
    Messages: 16,279
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    Edwinito,

    Mimi ni muumini ninayemwamini Mungu. Lakini sitaki na kamwe sipendi tabia ya kumtwisha Mungu mizigo inayotokea kwa sababu ya uzembe wetu. Kama serikali haiwezi kuwajibika kwa sababu wanazojua wao, ni jukumu letu kuifanya iwajibike au kuitoa tukaweka nyingine itakayotimiza matakwa yetu kama wananchi wa Tanzania. Hii inahusu hata mihimili mingine ya dola. Tukimkabidhi Mungu uzembe wetu tunajichimbia kaburi zetu wenyewe. Na haya tunayoshuhudia ni matunda ya ushenzi wetu. Huu mwanzo tu, ngoma bado haijaanza!
     
  5. edwinito

    edwinito Senior Member

    #5
    Aug 18, 2009
    Joined: Dec 3, 2008
    Messages: 199
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mkuu DC, maana ya maneno yangu ni kuwa yeye mwenyewe (Mungu), kupitia vitabu tunavyoviamini alisema kisasi ni cha kwake yeye, mimi ninaamini katika HAKI yake! Jumapili tulikuwa somo zuri lililohusu HAKI, neno lilisema..."HAKI HUINUA TAIFA, BALI DHAMBI NI AIBU YA WATU WOTE"! Narudia tena hakuna atakayeishi milele, fikiria tangu umepata ufahamu, wangapi walikuwepo (wema na wabaya), lakini leo hii hawapo! Simtwishi Mungu mizigo inayotokea, isipokuwa nimesema YEYE NI HAKIMU WA KWELI NA ATAAMUA KWA HAKI! Yeye hakawii wala hawai, anakuja kwa WAKATI wake!
     
  6. K

    Kituko JF-Expert Member

    #6
    Aug 18, 2009
    Joined: Jan 12, 2009
    Messages: 6,771
    Likes Received: 2,563
    Trophy Points: 280
    hapa hakuna sababu kabis aya kumlaumu huyu hakimu hata kidogo, hakimu hata kama anajua una kosa lakini haukumu kwa hisia zake bali kwa ushahidi unaowekwa mahakamani, sasa kesi imekuja bila ushahidi ulioshiba hata kama wewe ungekuwa ni hakimu ungefanya nini?
    tatizo kubwa liko kwa DPP, pamoja na jeshi zima la police kwa kushindwa kupeleka ushahidi unaoleweka mahakamani
     
  7. D

    Dawson Member

    #7
    Aug 18, 2009
    Joined: Mar 6, 2009
    Messages: 43
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Yani haiwezi mwingia mtu yeyote akilini kuwa watu wote wale wameachiwa huru tujiulize wale askari walioenda kupika risasi kule tegeta na kumletea zombe maganda walikuwa wanafanya hili iweje? tujiulize kulikuwa na kundi la askari walikwenda msitu wa pande kufanikisha azma ya mkubwa au inamaana wakikubaliana watu watatu kwenda kuua mmoja akashika miguu mingine mikono mwingine akachinja kwa Sharia za Tanzania muuaji ni yule aliyechinja
    Ohoh my God! Mungu hirehemu hii nchi yaangalie machozi ya waja wako....!!
     
  8. Nemesis

    Nemesis JF-Expert Member

    #8
    Aug 18, 2009
    Joined: Feb 13, 2008
    Messages: 3,314
    Likes Received: 244
    Trophy Points: 160
    nitashangaa sana endapo wananchi wa Mahenge hawatawaadhibu CCM, Dr. Ngasongwa na Celin Komban ktk uchaguzi 2010.
     
  9. babukijana

    babukijana JF-Expert Member

    #9
    Aug 18, 2009
    Joined: Jul 21, 2009
    Messages: 4,141
    Likes Received: 408
    Trophy Points: 180
    unadhani jeshi na DPP wameshindwa kupeleka ushahidi?si ndio hapo yanakuja maswali mengi yasiyo majibu hiyo ni mipango ya kulindana ambayo imesukwa vizuri sana.si DPP,washauri,polisi hakimu wala nani wote wameshirikiana kupindisha sheria ili hao jamaa wawe huru,wameshindwa kupeleka ushahidi wa maana kisha wakawahi kwa wingi kwenda kuwachukua mabosi wao mahakamani utafikiri msafara wa harusi,ndo hivyo tena changa la macho lishapigwa na tujue kabisa wanyonge hatuna haki bongo hata tufanyeje na miuaji isharudi mtaani na wataendelea kuua kisingizio kile kile wameua majambazi.
     
  10. m

    macinkus JF-Expert Member

    #10
    Aug 18, 2009
    Joined: Sep 15, 2007
    Messages: 260
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    jaji hakutaka kusikiliza ushahidi/ungamo la lema kwa sababu zake mwenyewe. alijua lema amelemewa na alikuwa ana kuja mahakamani kwa kusaidiwa na washitakiwa wenzake kushuka kutoka kwenye karandinga. hata baada ya mashahidi wengine kumaliza kutoa ushahidi angeweza kusikiliza ushahidi wake pamoja na ugonjwa wake. mara ngapi mahakama huwa zinahamia hospiltali. badala yake masati aliagiza kesi iahirishwe hadi lema 'atakapopona' na ndio kesi ikaisha. umuhimu wa ushahidi wa lema masati alikua anaujua, alifanya makusudi kuruhusu lema afe na ushahidi wake. miafrika ndivyo tulivyo

    macinkus
     
  11. Dark City

    Dark City JF-Expert Member

    #11
    Aug 18, 2009
    Joined: Oct 18, 2008
    Messages: 16,279
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    Poa mkuu,

    Sasa kama mtu muhimu anaachwa afe (sina hakika kweli kama alikufa kifo cha kawaida au aliuawa) na kwa hiyo ushahidi wake ukapotea; kuna haja kwa mtu yeyote kuungama? Na kwa mazingira ya kesi hii na kama kifo hiki siyo cha kawaida (i.e Lema aliuawa), je kuna usalama kwa mashahidi wanaoitwa kuisadia mahakama iweze kutoa hukumu za haki?
     
  12. Ng'azagala

    Ng'azagala JF-Expert Member

    #12
    Aug 18, 2009
    Joined: Jun 7, 2008
    Messages: 1,250
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    yule aliyeua sijui Afande nani atafutwe kwa nguvu zote na kifo cha lema kichunguzwe,

    hapa kuna moshi mweusi
     
  13. Jeremiah

    Jeremiah JF-Expert Member

    #13
    Aug 18, 2009
    Joined: Feb 17, 2009
    Messages: 636
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    haya Mahakimu ndivyo yalivyo . Hata ya usukumani yanahongwa ma'ngombe yanapindisha sheria . hiyo haishangazi kwa Dar ambako mafisadi yamejaa kila kona .
     
  14. Mfamaji

    Mfamaji JF-Expert Member

    #14
    Aug 18, 2009
    Joined: Nov 6, 2007
    Messages: 6,344
    Likes Received: 424
    Trophy Points: 180
    Ni jaji asiye na hata chembe ya aibu. Lema rip.
     
  15. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #15
    Sep 23, 2009
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 237
    Trophy Points: 160
    Kifo cha shahidi muhimu sana kwenye kesi ya Zombe, Rashid Lema, kweli kinatatanisha japokuwa hatuwezi kusema moja kwa moja kama aliuawa au la! Hata hivyo tusiache wala kuogopa kutoa ushahidi ili tuache haki itendeke. Pia ukikataa kutoa ushahidi ni kosa la kuidharau mahakama (contempt of court), kwa hiyo tusije tukakwepa jukumu hili muhimu la kutoa ushahidi tukaingia kwenye matatizo na tukahukumiwa na mahakama kwa ajili hiyo!
     
Loading...