Rangi Nyekundu kwenye bendera ya CHADEMA ina maana gani? | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Rangi Nyekundu kwenye bendera ya CHADEMA ina maana gani?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by TandaleOne, Oct 16, 2010.

  1. TandaleOne

    TandaleOne JF-Expert Member

    #1
    Oct 16, 2010
    Joined: Sep 4, 2010
    Messages: 1,600
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Napenda kusikia maoni yenu juu ya rangi nyekundu kwenye bendera ya CHADEMA inayotumiwa kuandika signature ya Chadema huku ikiwa bolded na jina la chama hicho likiwa na muendelezo wa "aaaaaa" mwishoni.

    Kuna lolote la ziada au ni ushabiki umekolea?

    Naomba kujua kwa sababu maandishi na alama mara nyingi huashiria jambo hasa katika majukwaa ya kidini au siasa.
     
  2. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #2
    Oct 16, 2010
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,957
    Likes Received: 2,631
    Trophy Points: 280
    hiyo ni kuvuta attention za watu...hata wewe mwenyewe ukiona mahali palipoandikwa na rangi nyekundu utataka kujua pameandikwa nini...si sawa na kuandika kwa njano au kijani....:mmph:
     
  3. m

    mbea Member

    #3
    Oct 16, 2010
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 97
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Damu!
     
  4. Sokomoko

    Sokomoko JF-Expert Member

    #4
    Oct 16, 2010
    Joined: Mar 29, 2008
    Messages: 1,919
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Nyekundu maana yake hatari au damu
     
  5. Endeleaaa

    Endeleaaa JF-Expert Member

    #5
    Oct 16, 2010
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 919
    Likes Received: 132
    Trophy Points: 60
    Mbona Rangi za bendera ya chadema maana ya rangi zake inajulikana sana, vitu vingine jipe muda mwa kuvitafuta mwenyewe. kwa kukusadia wewe na hao wengine wanaoshabikia kuwa Rangi nyekundu ni hatari, fungua hiyo link hapo utaona maana ya rangi zote za chadema na kwanini walichagua hizo rangi.

    Makala -Rangi za bendera ni ujumbe, uzalendo au urembo?

    Rangi ikishakubaliwa na taasisi yoyote kwamba ndio official color inaweza kutumiwa wa namna yoyote kufikisha ujumbe kwa walengwa, ama kwa maandishi au picha.

    Uwe na amani tu hakuna ubaya wa hayo ulioyaona.
     
  6. Mundali

    Mundali JF-Expert Member

    #6
    Oct 16, 2010
    Joined: Sep 16, 2010
    Messages: 749
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Rangi nyekundu katika ngao ya taifa unaashiria nini?
     
  7. Mtende

    Mtende JF-Expert Member

    #7
    Oct 16, 2010
    Joined: Sep 27, 2010
    Messages: 4,009
    Likes Received: 266
    Trophy Points: 180
    get rest then come back with the new and productive idea
     
  8. Ngongo

    Ngongo JF-Expert Member

    #8
    Oct 16, 2010
    Joined: Sep 20, 2008
    Messages: 12,009
    Likes Received: 3,347
    Trophy Points: 280
    Rangi nyekundu inatukumbusha mababu zetu walimwaga damu wakati wa mkoloni nadhani CCM walizoea kutudanya kwamba Tanzania haikumwaga damu wakati wa kudai uhuru walisahau vita vya majimaji,walisahau Mtemi Mkwawa alijiua iliasikamatwe na wajerumani,walisahau Mangi Sina alinyongwa na wakoloni na nk.
     
  9. nguvumali

    nguvumali JF Bronze Member

    #9
    Oct 16, 2010
    Joined: Sep 3, 2009
    Messages: 4,850
    Likes Received: 124
    Trophy Points: 160
    RANGI NYEKUNDU NI RANGI YA KUASHIRIA DAMU INAYOENDELEA KUMWAGIKA TANZANIA, hasa kule migodini, damu inayomwagika kwa matukio ya majambazi kwa kushirikiana na Police, rejea sakata la Zombe.

    Damu inayomwagika kwa watu kukosa huduma kutokana na Kina Rostam kuiibia Hazina ya Taifa, Damu inamwagika kutokana na KIna Lowasa kuliibia Taifa kupitia Richmond, Damu ya Kolimba, Imran Kombe, damu ya kila Mtanzania alieuwawa kwa makusudi ya watawala kwa Utashi wao huwakilishwa kwenye Bendera ya chama na nembo za CHADEMA.

    CHAGUA CHADEMA ILI UWEZE KUSIMAMISHA DAMU INAYOTIRIRIKA TANZANIA.
     
  10. Utamaduni

    Utamaduni JF-Expert Member

    #10
    Oct 16, 2010
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 1,186
    Likes Received: 182
    Trophy Points: 160
    Jamani, mbona mnajisahaulisha maana halisi ya rangi nyekundu?

    ina maana wote mmesahau zawadi mnazonunuliana tarehe 14-02 (mnasema valentine day) zina rangi gani?

    the answer is simple,,,, NYEKUNDU==UPENDO

    Thats the meaning anaebisha abishe kama hatumia'gi rangi nyekundu kwa kuashiria upendo wake kwa naniliop
     
  11. sijui nini

    sijui nini JF-Expert Member

    #11
    Oct 16, 2010
    Joined: Sep 29, 2010
    Messages: 2,274
    Likes Received: 134
    Trophy Points: 160
    hili neno!
     
  12. Z

    Zege Halilal ZH Member

    #12
    Oct 27, 2011
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 20
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kwa roho safi tu naomba mbadilishe bendera yenu kwa 7bu zfuatazo
    1.haivutii
    2.haimshawishi mtu(mgeni kutoka nch za nje) kuwa na hai ya kutaka kukifuatilia chama chenu na kukijua
    3.rangi zake hazina uwiano
    4.alama ya vidole viwili ni alama inayoashilia amani kwa kuwa nyie co watu wa aman..ndo mliowashawishi raia wa arusha kujifanya ma 'van damme' kwenda kuokoa watu waliokamatwa polisi na kuvamia polisi..
    Ndio nyie nyie(sugu) mnaoambia wafuas wenu wapge mawe gari la jk
    ndo nyie nyie(lema) mliosema 'fungen milango tupgane'..
    Daaah bac inatosha
     
  13. feis buku

    feis buku JF-Expert Member

    #13
    Oct 27, 2011
    Joined: Aug 29, 2011
    Messages: 2,371
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Mmmh! We kijana mbona mchokozi jameni!!!
     
  14. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #14
    Oct 27, 2011
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,898
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 0
    ukirusha jiwe jizani ukisikia mguno ujue limefika.

    ccm wana bendera nzuri,sera nzuri,viongozi wenye sura nzuri baki hukohuko na wageni wako.
    pipooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooozz........................................................................................................................................................................
     
  15. feis buku

    feis buku JF-Expert Member

    #15
    Oct 27, 2011
    Joined: Aug 29, 2011
    Messages: 2,371
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Niko nyuma yenu!
     
  16. Nico1

    Nico1 JF-Expert Member

    #16
    Oct 27, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 713
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 45
    Tunataka viongozi makini ndani ya chama siyo bendera ,sasa umejuaje wakibadilisha bendera watakuwa na wafuasi wengi? siongozwi na mvuto wa bendera bali viongozi waliomakini ndani ya chama.
     
  17. LiverpoolFC

    LiverpoolFC JF-Expert Member

    #17
    Oct 27, 2011
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 10,987
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Huyu ametumwa bila shaka! Siyo mawazo yake.
     
  18. Higash

    Higash JF-Expert Member

    #18
    Oct 27, 2011
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 822
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 45
    daah kiwango cha chini kabisa cha kufikir
     
  19. Mulhat Mpunga

    Mulhat Mpunga JF-Expert Member

    #19
    Oct 27, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 22,216
    Likes Received: 9,263
    Trophy Points: 280
    Mmmh hata ikiwa kama kaniki
    ama ing'are kama theluji ya kilimanjaro
    haisaidii sera nzuri tu ziyayukomboa
    nashauri waweke nyeusi kuliko kaniki
    usihadaike na rangi tamu ya chai ni sukari
     
  20. N

    NGOWILE JF-Expert Member

    #20
    Oct 27, 2011
    Joined: Sep 8, 2011
    Messages: 454
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Kwa mawazo hayo naogopa kusema nakuonaje coz hutofurahi.anyway fahamu kwamba watu wanafuata sera na umakini wa chama na sio bendera.Ama kweli msafara wa mamba na kenge hawakosekani.
     
Loading...