Raisi Magufuli avunja rekodi. Awafunika watangulizi wake wote ndani ya muda mfupi!


gemmanuel265

gemmanuel265

JF-Expert Member
Joined
Feb 16, 2016
Messages
8,080
Likes
16,723
Points
280
gemmanuel265

gemmanuel265

JF-Expert Member
Joined Feb 16, 2016
8,080 16,723 280
Wakati wa Kikwete kulikuwa na raha sana ya kuishi Tanzania.

Awamu hii ya tano unga wa mahindi umefikia kilo shillingi 800 na Magufuli alipoingia ulikuwa 1400. Ni hatua kubwa sana. Sema vyuma vimekaza.
Nenda kwa wakulima kawaambie maneno haya kama hujatoka na ngeu! Wakulima wanalia kilimo hakina faida wewe unashangilia!

Halafu kushuka kwa bei ya mazao inategemea uzalishaji wake ambao mwaka Jana ulikuwa mkubwa sana
Sent using Jamii Forums mobile app
 
zipompa

zipompa

JF-Expert Member
Joined
Aug 19, 2014
Messages
4,785
Likes
8,626
Points
280
zipompa

zipompa

JF-Expert Member
Joined Aug 19, 2014
4,785 8,626 280
yeye anakwambia kwa jinsi anavyo chapa kazi kawafunika awamu zote 1-4 hahaahhahahaha

naona alikuwa anazungumzia alivyo lipaisha deni la taifa amewazidi wote.

Anakwambia ni makusanyo ya ndani deni linapaa tu (anakopa mlango wa nyuma kujinufaisha kijanja)
 
sengobad

sengobad

JF-Expert Member
Joined
Aug 13, 2017
Messages
1,336
Likes
746
Points
280
sengobad

sengobad

JF-Expert Member
Joined Aug 13, 2017
1,336 746 280
Weka kwa dolar kwa madafu hauwezi kulinganisha hivyo, ukiweka kwa dolar unaweza kuta watangulizi wake waliacha deni kubwa kuliko la JPM.
 
yomboo

yomboo

JF-Expert Member
Joined
May 9, 2015
Messages
5,635
Likes
4,005
Points
280
yomboo

yomboo

JF-Expert Member
Joined May 9, 2015
5,635 4,005 280
Wakati wa Kikwete kulikuwa na raha sana ya kuishi Tanzania.

Awamu hii ya tano unga wa mahindi umefikia kilo shillingi 800 na Magufuli alipoingia ulikuwa 1400. Ni hatua kubwa sana. Sema vyuma vimekaza.
We have to do something collectively kwa manufaa ya kizazi kijacho

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Bome-e

Bome-e

JF-Expert Member
Joined
Jan 3, 2014
Messages
9,518
Likes
6,826
Points
280
Bome-e

Bome-e

JF-Expert Member
Joined Jan 3, 2014
9,518 6,826 280
Jamaa ndani ya miaka mitano,deni litakuwa trl 70!
 
T

Trust None

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2018
Messages
247
Likes
930
Points
180
T

Trust None

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2018
247 930 180
Weka kwa dolar kwa madafu hauwezi kulinganisha hivyo, ukiweka kwa dolar unaweza kuta watangulizi wake waliacha deni kubwa kuliko la JPM.

Kumbe unafahamu halafu unajifanya hujui? Kama shilingi itakuwa imepanda dhidi ya dola basi hongera zake.

Kama imeshuka dhidi ya dola, unadhani uchumi unapaa au unaporomoka?
 
K

kiogwe

JF-Expert Member
Joined
Oct 24, 2012
Messages
3,632
Likes
4,331
Points
280
K

kiogwe

JF-Expert Member
Joined Oct 24, 2012
3,632 4,331 280
Huyu baba sio mzima ila akisikia Lissu anahutubia mahari lazima atafute kitu cha kuzindua hata choo atazindua
 
Tojo

Tojo

JF-Expert Member
Joined
Dec 25, 2014
Messages
805
Likes
1,055
Points
180
Tojo

Tojo

JF-Expert Member
Joined Dec 25, 2014
805 1,055 180
Deni linazidi kuongezeka na maisha yanazidi kua magumu alafu tunahimizwa tuwe wazalendo!!!ukweli kabisa naamini huyu mtu hayuko kwaajili ya wanyonge kama tunavyodanganywa.
 
bmk

bmk

Senior Member
Joined
Jan 27, 2015
Messages
179
Likes
128
Points
60
Age
30
bmk

bmk

Senior Member
Joined Jan 27, 2015
179 128 60
umeamua kuandika kinyume nyume, CHADEMA mna matatizo sana
We jamaa unakumbukaga nilikuomba kazi miaka hiyooo...ukaniahidi kunipa kukawa kimya...dah maisha yanaenda kasi..nashukuru lakini kwa mwitikio wako.Mungu kaniwezesha saaana.....

Ila bado hujaacha unafki wa kuipenda sisiemu???
Dah ila we jamaa bana

Sent using Jamii Forums mobile app
 
T

Trust None

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2018
Messages
247
Likes
930
Points
180
T

Trust None

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2018
247 930 180
Deni linazidi kuongezeka na maisha yanazidi kua magumu alafu tunahimizwa tuwe wazalendo!!!ukweli kabisa naamini huyu mtu hayuko kwaajili ya wanyonge kama tunavyodanganywa.
Tembea vifua mbere.. wi a on ze rait tirak
 
T

Trust None

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2018
Messages
247
Likes
930
Points
180
T

Trust None

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2018
247 930 180
Huyu Jiwe atakuwa anakopa kwa jina la taifa lakini anazitumia yeye na watu wake, kama mobutu.
Kila mwezi makusanyo ni trilioni na ushei, anakopa pesa kibao, lakini bado mzunguko wa hela haupo mitaani. Kila sekta inalalamika.
Ndo mana yuko tayari kuua ili watu wasizungumze kuhusu mabaya yake na ufisadi wake.
Korosho, vitambulisho, standard gauge, dreamliner/bombardier/airbus, stieglers gorge.. Humu lazima kuna ulaji
 
mwengeso

mwengeso

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2014
Messages
5,735
Likes
3,131
Points
280
mwengeso

mwengeso

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2014
5,735 3,131 280
Ndivyo tunaweza kusema! Raisi Magufuli amevunja rekodi kwa kupaisha deni la taifa ndani ya miaka takribani mitatu aliyokaa madarakani tofauti na watangulizi wake.

1. Raisi JK Nyerere 1961-1985 aliacha deni la taifa la shilingi trilioni 3.

2. Raisi AH Mwinyi 1985-1995 (miaka 10) alipaisha deni la taifa kutoka trilioni 3 hadi trilioni 18 sawa na ongezeko la trilioni 1.8 kila mwaka.

3. Raisi BW Mkapa 1995-2005 (miaka 10) alikuta deni la taifa ni trilioni 18. Akalipa na kulipunguza hadi trilioni 10 sawa na punguzo la bilioni 800 kila mwaka.

4. Raisi JM Kikwete 2005-2015 (miaka 10) alikuta deni la taifa ni trilioni 10 akalipaisha hadi trilioni 40 sawa na ongezeko la trilioni 3 kila mwaka.

5. Raisi JP Magufuli Novemba 2015- Novemba 2018 takribani miaka mitatu, deni hilo limepaa hadi trilioni 61.8 sawa na ongezeko la trilioni 21.8 (trilioni 7.2 kila mwaka)

Je, kwa ambao wamefanikiwa kuishi awamu zote hizi, wapi kulikuwa/kuna unafuu wa maisha kwa ujumla?

Hapa ni nani Raisi wa wanyonge(nomino) na nani Raisi wa wanyonge(kitenzi)?

Kwasasa kila mtanzania (hata mtoto anayenyonya) anadaiwa zaidi ya shilingi milioni moja ili kulipa deni hilo.

Awamu inayo kusanya kodi kuliko awamu zote ...

Deni la taifa juu,upinzani wataka CAG kufanya ukaguzi

Tusisahau zigo la deni la taifa

Deni la Taifa lafika Sh53 trilioni

Deni la Taifa Lazidi Kukua Lafikia Shilingi Trilioni 61.8 | UDAKU SPECIAL BLOG
INGEPENDEZA kama ungeuliza pia deni hilo limetumikaje?

Sent using Jamii Forums mobile app
 
T

Trust None

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2018
Messages
247
Likes
930
Points
180
T

Trust None

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2018
247 930 180
piga na kwa miaka 10!! utadondosha chozi!!

Sent using Jamii Forums mobile app
kwa hisabati ya milinganyo:
Miaka 3=21.8
miaka 10=?

(10×21.8) ÷ 3= 72.7

Kwahiyo mpaka anatoka (kama atatawala miaka 10) atakuwa ameongeza deni la trilioni 72.7 +deni alilokuta trilioni 40 jumla trilioni 112.7
 
C

Chief Kabikula

JF-Expert Member
Joined
Jan 1, 2019
Messages
932
Likes
806
Points
180
C

Chief Kabikula

JF-Expert Member
Joined Jan 1, 2019
932 806 180
kwa hisabati ya milinganyo:
Miaka 3=21.8
miaka 10=?

(10×21.8) ÷ 3= 72.7

Kwahiyo mpaka anatoka (kama atatawala miaka 10) atakuwa ameongeza deni la trilioni 72.7 +deni alilokuta trilioni 40 jumla trilioni 112.7
Nani atamkopesha hela zote hizo .
 

Forum statistics

Threads 1,262,453
Members 485,588
Posts 30,122,838