Raisi atakayemrithi Magufuli ni yule atakayeturidhisha anazo sifa hizi....


B

BEHOLD

JF-Expert Member
Joined
Nov 17, 2013
Messages
3,991
Points
2,000
B

BEHOLD

JF-Expert Member
Joined Nov 17, 2013
3,991 2,000
Moja ya sifa ambazo kiongozi wa umma au nchi anapaswa kuwa nazo, ni uwezo wa kusahihisha mapungufu, madhaifu na mabaya ya uongozi ulimotangulia.

Waswahili husema siku hazigandi. Na ndivyo tunavyoweza kusema kuwa siku za Magufuli hazigandi na ukweli zinapita kama upepo. Kwa mantiki hiyo na ili kuepuka makosa yanayofanywa kipindi cha uchaguzi na kuwaacha watu wakilalamika, kusononeka na kulaani serikali yao kwa miaka mitano, ni vema watanzania wakaanza kujihoji kuwa wanamtaka kiongozi mwenye sifa zipi ataeendeleza mazuri ya utawala huu lakini zaidi kuyashugulikia madhaifu, mapungufu na mabaya yaliyosababishwa na utawala huu unaopita.

Kwa upande wangu, ninaona kiongozi ajaye apaswe kuwa na SIFA na UWEZO wa kushughulikia mapungufu yafuatayo:-

>> Kukufufua utawala bora unaoheshimu haki na uhuru wa binadamu (Watanzania) na bila ubaguzi.

>> Kufufua mahusiano yanayodorora na washirika wetu wa maendeleo wa kimataifa.

>> Awe muumini wa umoja wa kitaifa bila kujali rangi, dini, chama, kabila, umri au eneo mtu atokako.

>> Kusaidia kuinua sekta binafsi ambae ni mbia muhimu sana wa kuchochoea maendeleo ya Taifa na Watanzania.

>> Kufufua ari na morali ya wafanyakazi, wakulima, wafugaji na wavuvi wanaoonesha kukata tamaa kutokana ugumu wa maisha.

>> kufuta sheria zote za kikandamizaji kisiasa na kiuchumi.

>> Kukamilisha uandikwaji wa katiba mpya itakayoendana na mahitaji yetu ya sasa.

>> Kupunguza ukubwa wa bunge kama lilivyo sasa, ambao hauna tija. NK.

Naamini yapo mengi. Lakini the baseline ni kwamba, ni muhimu kwa wananchi kujiandaa kifikra mapema.
 
redio

redio

JF-Expert Member
Joined
Aug 27, 2016
Messages
1,534
Points
2,000
Age
51
redio

redio

JF-Expert Member
Joined Aug 27, 2016
1,534 2,000
Moja ya sifa ambazo kiongozi wa umma au nchi anapaswa kuwa nazo, ni uwezo wa kusahihisha mapungufu, madhaifu na mabaya ya uongozi ulimotangulia.

Waswahili husema siku hazigandi. Na ndivyo tunavyoweza kusema kuwa siku za Magufuli hazigandi na ukweli zinapita kama upepo. Kwa mantiki hiyo na ili kuepuka makosa yanayofanywa kipindi cha uchaguzi na kuwaacha watu wakilalamika, kusononeka na kulaani serikali yao kwa miaka mitano, ni vema watanzania wakaanza kujihoji kuwa wanamtaka kiongozi mwenye sifa zipi ataeendeleza mazuri ya utawala huu lakini zaidi kuyashugulikia madhaifu, mapungufu na mabaya yaliyosababishwa na utawala huu unaopita.

Kwa upande wangu, ninaona kiongozi ajaye apaswe kuwa na SIFA na UWEZO wa kushughulikia mapungufu yafuatayo:-

>> Kukufufua utawala bora unaoheshimu haki na uhuru wa binadamu (Watanzania) na bila ubaguzi.

>> Kufufua mahusiano yanayodorora na washirika wetu wa maendeleo wa kimataifa.

>> Awe muumini wa umoja wa kitaifa bila kujali rangi, dini, chama, kabila, umri au eneo mtu atokako.

>> Kusaidia kuinua sekta binafsi ambae ni mbia muhimu sana wa kuchochoea maendeleo ya Taifa na Watanzania.

>> Kufufua ari na morali ya wafanyakazi, wakulima, wafugaji na wavuvi wanaoonesha kukata tamaa kutokana ugumu wa maisha.

>> kufuta sheria zote za kikandamizaji kisiasa na kiuchumi.

>> Kukamilisha uandikwaji wa katiba mpya itakayoendana na mahitaji yetu ya sasa.

>> Kupunguza ukubwa wa bunge kama lilivyo sasa, ambao hauna tija. NK.

Naamini yapo mengi. Lakini the baseline ni kwamba, ni muhimu kwa wananchi kujiandaa kifikra mapema.
Tulikua na Kikwete, Chadema walimtukana na kumdhalilisha kilasiku. Leo tuna JPM bado Chadema wana lalamika. Kwasasa Tunaitaji Rais kama JPM kwa miaka 20 mfululizo tutafika mbali.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
N

Nanye Go

JF-Expert Member
Joined
Oct 29, 2018
Messages
2,418
Points
2,000
N

Nanye Go

JF-Expert Member
Joined Oct 29, 2018
2,418 2,000
Hahaha Magufuli akiwa rais mi nitahama nchi. Hivi hajachaguliwa, akichaguliwa itakuwaje.
Baada ya NEC kumteua walimtangaza ila siku akichaguliwa na wananchi itakuwa balaa.
2020 hakuna mgombea zaidi yake maana wengine hawafanyi siasa mpaka waruhusiwe nayeye.
 
B

bababikko

JF-Expert Member
Joined
Apr 2, 2012
Messages
1,942
Points
2,000
Age
59
B

bababikko

JF-Expert Member
Joined Apr 2, 2012
1,942 2,000
Tulikua na Kikwete, Chadema walimtukana na kumdhalilisha kilasiku. Leo tuna JPM bado Chadema wana lalamika. Kwasasa Tunaitaji Rais kama JPM kwa miaka 20 mfululizo tutafika mbali.

Sent using Jamii Forums mobile app
Kikwete hakuua kama jpm.kama kikwete alitukanwa ni sawa matusi yalipita hewani Leo anatembea bila ulinzi anacheka na kila MTU ana enjoy

Sent using Jamii Forums mobile app
 
britanicca

britanicca

JF-Expert Member
Joined
May 20, 2015
Messages
10,766
Points
2,000
britanicca

britanicca

JF-Expert Member
Joined May 20, 2015
10,766 2,000
Tusidanganyane ,Magufuli anachapa kazi kasoro alizo nazo ni za kibinadamu tu, kwa ilo namtetea, siwezi kusema nchi haina rais, yupo chuma
 
kobilo

kobilo

JF-Expert Member
Joined
Jan 5, 2014
Messages
787
Points
1,000
kobilo

kobilo

JF-Expert Member
Joined Jan 5, 2014
787 1,000
Tulikua na Kikwete, Chadema walimtukana na kumdhalilisha kilasiku. Leo tuna JPM bado Chadema wana lalamika. Kwasasa Tunaitaji Rais kama JPM kwa miaka 20 mfululizo tutafika mbali.

Sent using Jamii Forums mobile app
Kwahiyo baada ya kuwa na raisi kama JPM kwa hii miaka mitatu aliyokaa madarakani je wewe binafsi kimaisha umefikia wapi? Hali ya uchumi unaionaje kwa hii miaka mitatu? Kama miaka 3 amefail hata kuongeza mishahara kwa watumishi, miaka 20 si ndo atawaua watu huyu?

Sent using Jamii Forums mobile app
 
tyc

tyc

JF-Expert Member
Joined
Feb 25, 2014
Messages
323
Points
500
tyc

tyc

JF-Expert Member
Joined Feb 25, 2014
323 500
Magufuli bado ni chaguo nambari wani kwa watanzania tulio wengi, anatekeleza mambo makubwa yanayohitaji ujasiri na maamuzi magumu.

'Rais Magufuli anatekeleza ilani ya chadema' - Fredrick Sumaye 2017 ( Mwenyekiti wa Chadema Kanda ya Pwani)

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Barbarosa

Barbarosa

JF-Expert Member
Joined
Apr 16, 2015
Messages
18,737
Points
2,000
Barbarosa

Barbarosa

JF-Expert Member
Joined Apr 16, 2015
18,737 2,000
Pia amfunge Tu ndu Lisu Jela na kumlazimisha kurudisha fedha tulizomlipa!
 
sheiza

sheiza

JF-Expert Member
Joined
Sep 29, 2010
Messages
3,955
Points
2,000
sheiza

sheiza

JF-Expert Member
Joined Sep 29, 2010
3,955 2,000
Moja ya sifa ambazo kiongozi wa umma au nchi anapaswa kuwa nazo, ni uwezo wa kusahihisha mapungufu, madhaifu na mabaya ya uongozi ulimotangulia.

Waswahili husema siku hazigandi. Na ndivyo tunavyoweza kusema kuwa siku za Magufuli hazigandi na ukweli zinapita kama upepo. Kwa mantiki hiyo na ili kuepuka makosa yanayofanywa kipindi cha uchaguzi na kuwaacha watu wakilalamika, kusononeka na kulaani serikali yao kwa miaka mitano, ni vema watanzania wakaanza kujihoji kuwa wanamtaka kiongozi mwenye sifa zipi ataeendeleza mazuri ya utawala huu lakini zaidi kuyashugulikia madhaifu, mapungufu na mabaya yaliyosababishwa na utawala huu unaopita.

Kwa upande wangu, ninaona kiongozi ajaye apaswe kuwa na SIFA na UWEZO wa kushughulikia mapungufu yafuatayo:-

>> Kukufufua utawala bora unaoheshimu haki na uhuru wa binadamu (Watanzania) na bila ubaguzi.

>> Kufufua mahusiano yanayodorora na washirika wetu wa maendeleo wa kimataifa.

>> Awe muumini wa umoja wa kitaifa bila kujali rangi, dini, chama, kabila, umri au eneo mtu atokako.

>> Kusaidia kuinua sekta binafsi ambae ni mbia muhimu sana wa kuchochoea maendeleo ya Taifa na Watanzania.

>> Kufufua ari na morali ya wafanyakazi, wakulima, wafugaji na wavuvi wanaoonesha kukata tamaa kutokana ugumu wa maisha.

>> kufuta sheria zote za kikandamizaji kisiasa na kiuchumi.

>> Kukamilisha uandikwaji wa katiba mpya itakayoendana na mahitaji yetu ya sasa.

>> Kupunguza ukubwa wa bunge kama lilivyo sasa, ambao hauna tija. NK.

Naamini yapo mengi. Lakini the baseline ni kwamba, ni muhimu kwa wananchi kujiandaa kifikra mapema.
Usisahau kuongoza kuna kanuni zake pia..jk alitaka afeli sababu alipuuza baadhi ya kanuni..na waliotaka kumfelisha na kumshambulia ndio hao leo wanasema alikuwa kiongozi bora.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
pmuta

pmuta

JF-Expert Member
Joined
May 9, 2016
Messages
760
Points
1,000
pmuta

pmuta

JF-Expert Member
Joined May 9, 2016
760 1,000
Hill ndojambo la msingi binafsi nikikua mpinzani wa kweli kakin kwa sasa Magufuli nampa 100% Walidai Kikwete kikasku nikwenda nje ,mala rushwa imeshamili,mala nidhamu mahara pa kazi hakuna yote jamaa kaingia kalekebisha bdo wapinzani hawajayaona Lowasa aliyaona na kusema tumuunge mkona Rais anafanya kazi nzur bado Rowasa akaonekana mbaya ,Rowasa nimwanasiasa mahili na mzakendo..tokea hapo nkaona atujawa na upinzani,upinzani was kweli ukosoa penye tatizo na usifia palipoenda vizuri .Kwa utendaji wa Magufuli wapinzani wasijidanganye subili mtaniambia mjue kabisa kwa uchaguzi ujao upinzani utapigwa fimbo mbaya tena minaona atakatiba ibadiliswe ikiwezekana Magufuli atuongize miaka 30.Hili kila mtu ajue wajibu wake.Tulichelewa sana kumpata Kiongizi Km Rais Magufuli.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
M

Mokaze

JF-Expert Member
Joined
Aug 3, 2018
Messages
1,702
Points
2,000
M

Mokaze

JF-Expert Member
Joined Aug 3, 2018
1,702 2,000
Moja ya sifa ambazo kiongozi wa umma au nchi anapaswa kuwa nazo, ni uwezo wa kusahihisha mapungufu, madhaifu na mabaya ya uongozi ulimotangulia.

Waswahili husema siku hazigandi. Na ndivyo tunavyoweza kusema kuwa siku za Magufuli hazigandi na ukweli zinapita kama upepo. Kwa mantiki hiyo na ili kuepuka makosa yanayofanywa kipindi cha uchaguzi na kuwaacha watu wakilalamika, kusononeka na kulaani serikali yao kwa miaka mitano, ni vema watanzania wakaanza kujihoji kuwa wanamtaka kiongozi mwenye sifa zipi ataeendeleza mazuri ya utawala huu lakini zaidi kuyashugulikia madhaifu, mapungufu na mabaya yaliyosababishwa na utawala huu unaopita.

Kwa upande wangu, ninaona kiongozi ajaye apaswe kuwa na SIFA na UWEZO wa kushughulikia mapungufu yafuatayo:-

>> Kukufufua utawala bora unaoheshimu haki na uhuru wa binadamu (Watanzania) na bila ubaguzi.

>> Kufufua mahusiano yanayodorora na washirika wetu wa maendeleo wa kimataifa.

>> Awe muumini wa umoja wa kitaifa bila kujali rangi, dini, chama, kabila, umri au eneo mtu atokako.

>> Kusaidia kuinua sekta binafsi ambae ni mbia muhimu sana wa kuchochoea maendeleo ya Taifa na Watanzania.

>> Kufufua ari na morali ya wafanyakazi, wakulima, wafugaji na wavuvi wanaoonesha kukata tamaa kutokana ugumu wa maisha.

>> kufuta sheria zote za kikandamizaji kisiasa na kiuchumi.

>> Kukamilisha uandikwaji wa katiba mpya itakayoendana na mahitaji yetu ya sasa.

>> Kupunguza ukubwa wa bunge kama lilivyo sasa, ambao hauna tija. NK.

Naamini yapo mengi. Lakini the baseline ni kwamba, ni muhimu kwa wananchi kujiandaa kifikra mapema.

Mkuu kimoja umesahau; awe na BUSARA na HEKIMA.
 
Humphnicky

Humphnicky

JF-Expert Member
Joined
Dec 1, 2010
Messages
1,903
Points
2,000
Humphnicky

Humphnicky

JF-Expert Member
Joined Dec 1, 2010
1,903 2,000
Katiba Bora ndio suluhu ya shida zetu
 
macson3

macson3

JF-Expert Member
Joined
Nov 10, 2017
Messages
366
Points
500
macson3

macson3

JF-Expert Member
Joined Nov 10, 2017
366 500
Uzuri tuna uhuru wa kutoa maoni kama mtoa mada alivyofanya,piga kazi JPM wanazidi kuelewa tu hawa watu,wengi wanaona aibu kuhamia CCM ila wanatamani.

always positive
 
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2009
Messages
43,546
Points
2,000
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2009
43,546 2,000
Bila katiba mpya ni kujidanganya
 
kokontiko

kokontiko

JF-Expert Member
Joined
Nov 3, 2013
Messages
13,015
Points
2,000
kokontiko

kokontiko

JF-Expert Member
Joined Nov 3, 2013
13,015 2,000
Tulikua na Kikwete, Chadema walimtukana na kumdhalilisha kilasiku. Leo tuna JPM bado Chadema wana lalamika. Kwasasa Tunaitaji Rais kama JPM kwa miaka 20 mfululizo tutafika mbali.

Sent using Jamii Forums mobile app
Uliwahesabu mmojammoja na kwa usahihi na ukajua ni CHADEMA?@#$%&-+
 
Pascal Mayalla

Pascal Mayalla

JF-Expert Member
Joined
Sep 22, 2008
Messages
28,826
Points
2,000
Pascal Mayalla

Pascal Mayalla

JF-Expert Member
Joined Sep 22, 2008
28,826 2,000
Hill (1) ndojambo (2) la msingi binafsi nikikua (3) mpinzani wa kweli kakin(4) kwa sasa Magufuli nampa 100% Walidai Kikwete kikasku(5) nikwenda nje ,mala(6) rushwa imeshamili(7), mala(7) nidhamu mahara(8) pa kazi hakuna yote jamaa kaingia kalekebisha(9) bdo(9) wapinzani hawajayaona Lowasa aliyaona na kusema tumuunge mkona(10) Rais anafanya kazi nzur(11) bado Rowasa(12) akaonekana mbaya ,Rowasa(13) nimwanasiasa(14) mahili(15) na mzakendo(16)..tokea hapo nkaona(17) atujawa(18) na upinzani, upinzani was(19) kweli ukosoa(20) penye tatizo na usifia(21) palipoenda(22) vizuri .Kwa utendaji wa Magufuli wapinzani wasijidanganye subili(23) mtaniambia mjue kabisa kwa uchaguzi ujao upinzani utapigwa fimbo mbaya tena minaona atakatiba(24) ibadiliswe ikiwezekana Magufuli atuongize(25) miaka 30.Hili(26) kila mtu ajue wajibu wake.Tulichelewa sana kumpata Kiongizi(27) Km(28) Rais Magufuli.

Sent using Jamii Forums mobile app
Mkuu P. Muta, kwanza asante kwa bandiko lako.

Jf, kama ilivyo nchi ya Tanzania ni ya wote, wakubwa kwa wadogo, walio soma na wasio soma, walio ishia darasa la 4, la 7, QT, MEMKWA, sekondari za Kata, hadi waliofika vyuo. JF ni ya wote Watanzania na watu wa majirani zetu wanao pose kama Watanzania, yaani JF ni ya wote, hivyo ukikutana na bandiko lenye makosa madogo madogo spelling, na panctuation, kwanza saidia kuonyeshea makosa, kisha saidia kurekebisha maana huwezi jua, hivyo katika kusaidia huku kunaifanya jf kuwa ni mtandao darasa, kama lilivyo shamba darasa kwenye kilimo. Hivyo karibu darasani.

Kwanza nimekuorodheshea spelling mistakes kwa numbers, sijaorodhesha panctuation mistakes, kisha nimekurekebishia.

Hili ndio jambo la msingi, binafsi nilikua mpinzani wa kweli lakin kwa sasa Magufuli nampa 100%. Walidai Kikwete kila siku nikwenda nje, mara rushwa imeshamili, mara nidhamu mahala pa kazi hakuna, yote jamaa kaingia karekebisha. Bado wapinzani hawajayaona, Lowassa aliyaona na kusema tumuunge mkono Rais anafanya kazi nzuri bado Lowassa akaonekana ni mbaya, Lowasa ni mwanasiasa mahiri na mzalendo, tokea hapo nikaona hatujawa na upinzani, upinzani wa kweli hukosoa penye tatizo na husifia palipo kwenda vizuri. Kwa utendaji wa Magufuli wapinzani wasijidanganye subiri mtaniambia, mjue kabisa kwa uchaguzi ujao upinzani utapigwa fimbo mbaya tena mimi naona hata katiba ibadiliswe ikiwezekana Magufuli atuongoze kwa miaka 30, ili kila mtu ajue wajibu wake.Tulichelewa sana kumpata Kiongozi kama Rais Magufuli.

Sent using Jamii Forums mobile app
Mimi nisingekuwa Mwandishi wa Habari, ningekuwa Mwalimu wa primary darasa la 3.
P
 

Forum statistics

Threads 1,285,932
Members 494,834
Posts 30,879,374
Top