Rais wangu Dr Magufuli pitia upya posho mbalimbali za watumishi wa umma


N

NJALI

JF-Expert Member
Joined
Jan 9, 2014
Messages
1,537
Likes
886
Points
280
N

NJALI

JF-Expert Member
Joined Jan 9, 2014
1,537 886 280
Mimi ni miongoni wa watumishi wa umma kada ya Elimu, kwa kipindi changu chote cha utumishi wa umma nimegundua kuwa Walimu ni kada ambayo haitendewi haki na serikali. Hii ni kutokana na mambo yafuatayo:

1. Walimu hawana posho ya aina yoyote, kusahihisha mitihani sio posho bali ni malipo wa kazi ngumu ambayo Mwalimu anaifanya. Hapa naongelea Mock na NECTA, kusahihisho Mock Mwalimu akiwa na afya mgogoro anaweza akafariki.

2. Chama cha Walimu hakina msaada wowote kwa walimu. Tangu tukio la Dr.Ulimboka kupunguziwa meno na baadhi ya watu waliosadikika kuwa majambazi viongozi wa CHAMA cha walimu Taifa wamekaa kimya kama hawapo. Hadi Sasa haijulikani Watumishi wa umma hasa walimu wameongezewa mshahara au hakuna. Kila mtu ukimuuliza anakupatia jibu lake. Posho wanakula na kunywa kutoka 2% ya mishahara ya walimu nikiwemo mimi.

3.Kada zingine wana unafuu kwani kilio cha askari wa barabarani na walimu ni tofauti. Yeye anaweza akakutana na pesa muda wowote inazurura barabarani. Hata akikosa ana posho ya msosi kila katikati ya mwezi kupunguza ukali wa maisha.

4.Wahitimu wa vyuo vya ualimu kukaa zaidi ya mwaka wakisubiri ajira.
Hakuna kitu kibaya kama ahadi, ukiwa na furaha usiahidi. Serikali inalalama uhaba wa walimu wa sayansi lakini kuna walimu lukuki mtaani wamehitimu vyuo wa masomo ya sayansi na hisabati haija waajiri.

Kuna watu huenda wakakejeli uzi huu kwa kusema mleta uzi kwanini hukwenda kusomea kada zingine? Niulize swali, Jambazi akijitapa baa kuwa ujambazi unalipa utamshangilia au utalaumu vyombo vya ulinzi na usalama kutomtendea haki?

Naomba nikale kesho nitakuja kuendeleza namba 5 hadi 10.
 
F

fokonola bokoyoka

JF-Expert Member
Joined
Feb 13, 2015
Messages
686
Likes
338
Points
80
F

fokonola bokoyoka

JF-Expert Member
Joined Feb 13, 2015
686 338 80
Una division ngapi teacher
 
Mr. MTUI

Mr. MTUI

JF-Expert Member
Joined
Feb 18, 2013
Messages
5,952
Likes
5,269
Points
280
Mr. MTUI

Mr. MTUI

JF-Expert Member
Joined Feb 18, 2013
5,952 5,269 280
Acha chuki binafsi.. Ndo maana kila siku mnapigwa siasa.. Kwani ni lazima kuwaongelea wengine kila unapodai maslai yako?
 
Ta Kamugisha

Ta Kamugisha

JF-Expert Member
Joined
May 17, 2011
Messages
3,241
Likes
1,296
Points
280
Ta Kamugisha

Ta Kamugisha

JF-Expert Member
Joined May 17, 2011
3,241 1,296 280
Wivu tu unakusumbua kama mtoto wa kike
 
R

rsvp

JF-Expert Member
Joined
Dec 13, 2012
Messages
581
Likes
273
Points
80
R

rsvp

JF-Expert Member
Joined Dec 13, 2012
581 273 80
Dr. Ulimboka alikuwa wa chama cha madaktari wala sio chama cha walimu.!
 
Mjamaa1

Mjamaa1

JF-Expert Member
Joined
Apr 9, 2013
Messages
4,561
Likes
1,717
Points
280
Mjamaa1

Mjamaa1

JF-Expert Member
Joined Apr 9, 2013
4,561 1,717 280
Washasema hakuna ongezeko, ww unalalamika nini? Piga kazi .
 
Lambardi

Lambardi

JF-Expert Member
Joined
Feb 7, 2008
Messages
10,407
Likes
5,796
Points
280
Lambardi

Lambardi

JF-Expert Member
Joined Feb 7, 2008
10,407 5,796 280
Rais nae ni Mwalimu atasikia! Ila afadhali hata walimu wana ajira ambazo bado zipo!! Ukilalamika kukaa mwaka mmoja....kada zingine hawana nafasi kabisa utasemaje?
Mimi ni miongoni wa watumishi wa umma kada ya Elimu, kwa kipindi changu chote cha utumishi wa umma nimegundua kuwa Walimu ni kada ambayo haitendewi haki na serikali. Hii ni kutokana na mambo yafuatayo:

1. Walimu hawana posho ya aina yoyote, kusahihisha mitihani sio posho bali ni malipo wa kazi ngumu ambayo Mwalimu anaifanya. Hapa naongelea Mock na NECTA, kusahihisho Mock Mwalimu akiwa na afya mgogoro anaweza akafariki.

2. Chama cha Walimu hakina msaada wowote kwa walimu. Tangu tukio la Dr.Ulimboka kupunguziwa meno na baadhi ya watu waliosadikika kuwa majambazi viongozi wa CHAMA cha walimu Taifa wamekaa kimya kama hawapo. Hadi Sasa haijulikani Watumishi wa umma hasa walimu wameongezewa mshahara au hakuna. Kila mtu ukimuuliza anakupatia jibu lake. Posho wanakula na kunywa kutoka 2% ya mishahara ya walimu nikiwemo mimi.

3.Kada zingine wana unafuu kwani kilio cha askari wa barabarani na walimu ni tofauti. Yeye anaweza akakutana na pesa muda wowote inazurura barabarani. Hata akikosa ana posho ya msosi kila katikati ya mwezi kupunguza ukali wa maisha.

4.Wahitimu wa vyuo vya ualimu kukaa zaidi ya mwaka wakisubiri ajira.
Hakuna kitu kibaya kama ahadi, ukiwa na furaha usiahidi. Serikali inalalama uhaba wa walimu wa sayansi lakini kuna walimu lukuki mtaani wamehitimu vyuo wa masomo ya sayansi na hisabati haija waajiri.

Kuna watu huenda wakakejeli uzi huu kwa kusema mleta uzi kwanini hukwenda kusomea kada zingine? Niulize swali, Jambazi akijitapa baa kuwa ujambazi unalipa utamshangilia au utalaumu vyombo vya ulinzi na usalama kutomtendea haki?

Naomba nikale kesho nitakuja kuendeleza namba 5 hadi 10.
 
MABANDA

MABANDA

JF-Expert Member
Joined
May 18, 2016
Messages
256
Likes
100
Points
45
MABANDA

MABANDA

JF-Expert Member
Joined May 18, 2016
256 100 45
Mhhh,ndugu Doctor ulimboka alikuwa Chama cha madaktari sio waalimu,Ukidai haki yako dai wewe kama wewe,Ninavyojua kwenda kusahihisha mitihani necta na mocko huwa kuna posho za chakula,nauli,malazi, na mengineyo. Ndalichako ataliona hilo don't worry...hii serikali ni sikivu sana wape mda .
 
OKW BOBAN SUNZU

OKW BOBAN SUNZU

JF-Expert Member
Joined
Aug 24, 2011
Messages
24,831
Likes
22,490
Points
280
OKW BOBAN SUNZU

OKW BOBAN SUNZU

JF-Expert Member
Joined Aug 24, 2011
24,831 22,490 280
Ushauri wa kibogas.jitetee wewe kama wewe
 
Jcoder

Jcoder

JF-Expert Member
Joined
Jul 12, 2015
Messages
496
Likes
268
Points
80
Jcoder

Jcoder

JF-Expert Member
Joined Jul 12, 2015
496 268 80
Mimi ni miongoni wa watumishi wa umma kada ya Elimu, kwa kipindi changu chote cha utumishi wa umma nimegundua kuwa Walimu ni kada ambayo haitendewi haki na serikali. Hii ni kutokana na mambo yafuatayo:

1. Walimu hawana posho ya aina yoyote, kusahihisha mitihani sio posho bali ni malipo wa kazi ngumu ambayo Mwalimu anaifanya. Hapa naongelea Mock na NECTA, kusahihisho Mock Mwalimu akiwa na afya mgogoro anaweza akafariki.

2. Chama cha Walimu hakina msaada wowote kwa walimu. Tangu tukio la Dr.Ulimboka kupunguziwa meno na baadhi ya watu waliosadikika kuwa majambazi viongozi wa CHAMA cha walimu Taifa wamekaa kimya kama hawapo. Hadi Sasa haijulikani Watumishi wa umma hasa walimu wameongezewa mshahara au hakuna. Kila mtu ukimuuliza anakupatia jibu lake. Posho wanakula na kunywa kutoka 2% ya mishahara ya walimu nikiwemo mimi.

3.Kada zingine wana unafuu kwani kilio cha askari wa barabarani na walimu ni tofauti. Yeye anaweza akakutana na pesa muda wowote inazurura barabarani. Hata akikosa ana posho ya msosi kila katikati ya mwezi kupunguza ukali wa maisha.

4.Wahitimu wa vyuo vya ualimu kukaa zaidi ya mwaka wakisubiri ajira.
Hakuna kitu kibaya kama ahadi, ukiwa na furaha usiahidi. Serikali inalalama uhaba wa walimu wa sayansi lakini kuna walimu lukuki mtaani wamehitimu vyuo wa masomo ya sayansi na hisabati haija waajiri.

Kuna watu huenda wakakejeli uzi huu kwa kusema mleta uzi kwanini hukwenda kusomea kada zingine? Niulize swali, Jambazi akijitapa baa kuwa ujambazi unalipa utamshangilia au utalaumu vyombo vya ulinzi na usalama kutomtendea haki?

Naomba nikale kesho nitakuja kuendeleza namba 5 hadi 10.
Ni kweli aisee waalimu Mungu awabariki sana. Nikiwa Rais ntawasaidia naamin hata JPM atawasaidia pia.
 

Forum statistics

Threads 1,237,412
Members 475,533
Posts 29,287,644