Rais Shein: Mafuta na gesi ni mali ya Zanzibar na si Muungano

gwa myetu

JF-Expert Member
Aug 18, 2014
4,403
4,577
Jana vyombo vyote vya habari vimemwonyesha rais wa Zanzibar akisaini mkataba wa uchimbaji mafuta na gesi huko Zanzibar na akiturushia dongo wabara kwamba tusiyatolee macho kodo hayo mafuta maana hayatuhusu Tanzania bara....

Kwa wataalam wa sheria na wachambuzi hii imekaaje? Je huku bara tukichimba na sisi mafuta na gesi fedha sita kazi katika na si zinakwenda hazina na zinatumika hadi upande wa Zanzibar ? Mbona kama bara tunapunjwa hapa? Ni nani mtetezi wetu maana nimemwona hadi waziri Muhongo anafurahia it means wamekubaliana jambo hilo.

Nahisi hili swala litaleta mgogoro badae maana naona ule mchezo wa " changu changu cha kwako cha wote"

Halafu akasema kisiwa gani sijui ni mali ya Zanzibar na sio Tanzania , hapo ndo akanichanganya kabisa
 

Faana

JF-Expert Member
Dec 12, 2011
23,195
18,990
Jana vyombo vyote vya habari vimemwonyesha rais wa Zanzibar akisaini mkataba wa uchimbaji mafuta na gesi huko Zanzibar na akiturushia dongo wabara kwamba tusiyatolee macho kodo hayo mafuta maana hayatuhusu Tanzania bara....

Kwa wataalam wa sheria na wachambuzi hii imekaaje? Je huku bara tukichimba na sisi mafuta na gesi fedha sita kazi katika na si zinakwenda hazina na zinatumika hadi upande wa Zanzibar ? Mbona kama bara tunapunjwa hapa? Ni nani mtetezi wetu maana nimemwona hadi waziri Muhongo anafurahia it means wamekubaliana jambo hilo.

Nahisi hili swala litaleta mgogoro badae maana naona ule mchezo wa " changu changu cha kwako cha wote"


Kuna cha wote na cha wageni
 

Msambichaka Mkinga

JF-Expert Member
Oct 22, 2015
1,612
2,788
Jana vyombo vyote vya habari vimemwonyesha rais wa Zanzibar akisaini mkataba wa uchimbaji mafuta na gesi huko Zanzibar na akiturushia dongo wabara kwamba tusiyatolee macho kodo hayo mafuta maana hayatuhusu Tanzania bara....

Kwa wataalam wa sheria na wachambuzi hii imekaaje? Je huku bara tukichimba na sisi mafuta na gesi fedha sita kazi katika na si zinakwenda hazina na zinatumika hadi upande wa Zanzibar ? Mbona kama bara tunapunjwa hapa? Ni nani mtetezi wetu maana nimemwona hadi waziri Muhongo anafurahia it means wamekubaliana jambo hilo.

Nahisi hili swala litaleta mgogoro badae maana naona ule mchezo wa " changu changu cha kwako cha wote"
Mpaka muda ninaoandika, hakuna mafuga Zanzibar. Labda ni makubaliano ya kufanya utafiti.
 

Ghulaam

JF-Expert Member
May 10, 2016
1,713
1,218
Gesi ni suala mtambuka liko nje ya hadhi ya shein

Anawadanganya watu tuuuu
 

bnhai

JF-Expert Member
Jul 12, 2009
2,643
2,045
Ni lazima aseme hivyo hata kama si kweli maana hakuna namna. Angekuwa na ubavu asingemng'oa mwanasheria mkuu wa Zenji baada ya kutoa maoni yake kuhusu katiba.
Zanzibar inatawalika kwa siasa za kilaghai, kibabe, fitna na uzandiki.
 
4 Reactions
Reply
Top Bottom