Rais Samia, hii kauli ya kuwaruhusu Mawaziri wajipimie, wasivimbiwe itolee ufafanuzi tena

Kokolo

JF-Expert Member
Mar 20, 2008
1,276
2,000
Rais Samia, jana akiongea na mawaziri aliwaambia wajipimie ila wasivimbiwe tena mbele ya TV ya umma. Nilipigwa na butwaa ila nikahisi mambo yafuatayo.

1. Rais hajui kwamba mali anazowaambia mawaziri wajipimie ni za wananchi wanao msikiliza na kwamba wananchi wanataka alinde mali zetu kama kiapo kinavyomtaka?

2. Rais anajua hawezi shitakiwa hata kama atafanya lolote; hivyo kalewa madaraka.

Ushauri kwa rais; Hii kauli itolee ufafanuzi, huku mtaani kishanuka mno.

Hata hivyo mawaziri wapiga deal wanajulikana.

VEDIO HII HAPA
Huduma za jamii zitakuwa shida kupata kwa Sasa dhuruma kwa wanyonge itakuwa kubwa sana. Ukienda ofisini lazima utowe kianzio la sivyo hupati huduma, eg hospital office za serikali etc
 

Behaviourist

JF-Expert Member
Apr 8, 2016
37,294
2,000
Mkisikia ^kula^ tu mnajua ni ufisadi? Najua fika kwamba utawala huu ni ponga katika suala la matumizi ya mali za umma na udhibiti wa pesa, kuliko ile ya JPM, lakini hapa Bi Mikopo anamaanisha matumizi ya mamlaka. Watendaji wake wasiingiliane na kugombana katika kutekeleza majukumu ya ^sirikali.^

Don't be so closed-minded. Anyweiz, politics inatendensi ya kukapitolaizi kwenye mambo tata na seemingly negative.
Acha kujipa upofu na kujilazimisha kuwa mpumbavu.

Samia ametoa mifano mingi jinsi miradi inavyokuwa haikamiliki kutokana na ufisadi uliopitiliza(Kula hadi kuvimbiwa) na ametoa mifano ya miradi ya meli pamoja na barabara.Halafu unadai kuwa hazungumzii ufisadi?!

Unavyojilazimisha kuwa mpumbavu unapata faida gani?
 

Sumti

JF-Expert Member
Jan 30, 2016
1,717
2,000
Hapa kuna mawili....

1. Huenda Mama anaongea kauli tata kwa kumaanisha hivyo hastahili samehewa kwa vile anakijua kiswahili fasaha vizuri.
2. Mama ni mzanzibari na kama tunavyowajua wazanzibar wanafunguka mno ktk lugha, yaani wako 'too explicit'. Huku bara huenda tusiwaelewe ila kule visiwani ni Kiswahili mujaarab. Na huenda mpaka sasa wanatushangaa sana.

MY BASIC ARGUMENT...

Tujitahidi kumzoea Mama. Tunaweza mjaji vibaya kumbe waaalaa mtoto wa kiUnguja ana nia njema kabisa.

'kujipimia' huenda kwa maadili ya ki ISLAM ni norm..accepted.

Thread posted.
Kuleni sana lakini msivimbiwe. Na kila mtu ale kwa urefu wa kamba yake na muelewane, najua mnakula sana lakini kuleni taratibu.

Kweli mkuu kuna uzanzibari hapa ambao sisi wabongo hatujui kitu??

Hatarii sana aisee. Acha walio juu waendelee kuneemeka mpaka 2025 tuwape tena hadi 2030 na kuendelea na kuendelea
 

Sumti

JF-Expert Member
Jan 30, 2016
1,717
2,000
Mkuu una hasira kali. Ila watu waliosoma LINGUISTICS ....hapa watakupuuza sana.

Im not concluding..nimetoa mawazo yangu.
Na tunayaheshimu, ila mkuu wa nchi ameonyesha udhaifu wa hali ya juu kabisa. Ila nini mkuu, endelea tu kumsafisha, huenda nawe una kamba yako huko unajipimia ili usivimbiwe. One love
 

Kabwe Katali

Member
Dec 8, 2021
62
150
Rais Samia, jana akiongea na mawaziri aliwaambia wajipimie ila wasivimbiwe tena mbele ya TV ya umma. Nilipigwa na butwaa ila nikahisi mambo yafuatayo.

1. Rais hajui kwamba mali anazowaambia mawaziri wajipimie ni za wananchi wanao msikiliza na kwamba wananchi wanataka alinde mali zetu kama kiapo kinavyomtaka?

2. Rais anajua hawezi shitakiwa hata kama atafanya lolote; hivyo kalewa madaraka.

Ushauri kwa rais; Hii kauli itolee ufafanuzi, huku mtaani kishanuka mno.

Hata hivyo mawaziri wapiga deal wanajulikana.

VEDIO HII HAPA
Rais amelewa madaraka kwa kweli anaongea kama Bosi wa idara au mtu na familia yake nyumbani.
 

Dr Mabuga 30

JF-Expert Member
May 8, 2021
289
500
Huyo siyo Rais ni galasa tuu ,Hivi kweli unawaruhusu akina Biteko kwenye madini, Akina Kipara, n.k watu ambao hawana uchungu na nchi Jana Niliumia Sana as if nchi ni kwangu peke yangu, huyu mama alitakiwa arud kwao akaimbe taarabu anatuharibia Tanganyika yetu.,Katiba Bora inahitajika
Rais Samia, jana akiongea na mawaziri aliwaambia wajipimie ila wasivimbiwe tena mbele ya TV ya umma. Nilipigwa na butwaa ila nikahisi mambo yafuatayo.

1. Rais hajui kwamba mali anazowaambia mawaziri wajipimie ni za wananchi wanao msikiliza na kwamba wananchi wanataka alinde mali zetu kama kiapo kinavyomtaka?

2. Rais anajua hawezi shitakiwa hata kama atafanya lolote; hivyo kalewa madaraka.

Ushauri kwa rais; Hii kauli itolee ufafanuzi, huku mtaani kishanuka mno.

Hata hivyo mawaziri wapiga deal wanajulikana.

VEDIO HII HAPA
 

FRANCIS DA DON

JF-Expert Member
Sep 4, 2013
26,531
2,000
Nilitaka nisema heading ya uongo, ila baada ya kuona video nimeshangaa zaidi ya kushangaa, jamani, kiongozi wa namna gani huyu?!
 

FRANCIS DA DON

JF-Expert Member
Sep 4, 2013
26,531
2,000
Hizi ni kati ya kauli dhaifu kabisa kutamkwa na mkuu wa nchi. Madhara yake ni kuhalalisha ufisadi kwa urefu wa kamba ya mhusika. Very bad.
Alichosema ni kwamba akina Makamba na Nape wale ila wasile hadi wakashtukiwa, waibe kwa ustaarabu wasije wakavimbiwa, yaani Rais wa nchi yetu ndio katoa agizo hilo!
 

Volatility

JF-Expert Member
Aug 22, 2018
3,462
2,000
Nimesikiliza hiyo clip asubuhi kwa kweli nimestika sana, yaani huyu mama anaonekana anajua kwamba watumishi wa serikali wanajua namna anavyoiba na maelezo yake ni kwamba na yeye anajua wanaiba.

yaani Rasmi
Sifa Msingi ya magufuri ilikuwa ni Uwongo.
Ya huyu mama naona inaelekea kuwa wizi.

sijaelewa walipa kodi hawajaanza kuandamana kulazimisha aondoke madarakani ni kwanini?
 

IKOWA

JF-Expert Member
Jan 18, 2013
976
1,000
The world is not fair aisee yaani huku kwetu cement 20,000 kutoka 14,000 nondo mm12 30,000 na vingine vingi tu vimepanda yeye anawaambia mawaziri wajipigie ila wasivimbiwe inamaanisha washibe ila wasishibe sana aisee!! Poor speech ever kutoka kwa mkuu wa nchi
 

IKOWA

JF-Expert Member
Jan 18, 2013
976
1,000
JK on fire..hahahahaha na nasikia kaongezewa ulinzi..mama kajua haya niliyoyateua ni mabigaji na marafi ila nayaambia yasivimbiwe
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom