• Mpendwa mteja, tunakusihi jitahidi kuosha mikono kwa maji safi na sabuni mara kwa mara na kwa siku chache hizi jaribu kutulia nyumbani kuepusha maambukizi ya #CORONAVIRUS

Rais Magufuli, Tengua uteuzi wa Mbunge mmoja mwanaume umteue Aggrey Mwanry na kisha umteue waziri wa Nishati na Madini

F

Freed Freed

JF-Expert Member
Joined
Jun 27, 2017
Messages
4,215
Points
2,000
F

Freed Freed

JF-Expert Member
Joined Jun 27, 2017
4,215 2,000
Habari zenu familia ya JF. Mi sio mnafiki wala sina undugu na wala ukabila na Agrey Mwanry. Wote mtakubali hii ni nyota iliyozimwa na Mafuriko ya UKAWA.

Sahivi ni RC Tabora na anafanya mambo mazuri tu ikiwa ni pamoja na mkoa wake kuvuka lengo ktk kutengeneza Madawati kwa shule za Msingi.

Pia alipokuwa Naibu waziri TAMISEMI alikuwa akifanya kazi vizuri sana kuliko hata waziri Kasim Majaliwa aliyekuwa juu yake.

Hivyo kwa heshima na taadhima namshauri Rais kama atapita humu, atengue uteuzi wa Mbunge mwanaume na kumpa Mwanry nafasi hiyo ili baada ya hapo ateuliwe Waziri wa Nishati na Madini.

Nafasi ya RC Tabora apewe mtu mwingine na Mbunge aliyetenguliwa uteuzi wake apewe pia kazi nyingine.

Agery Mwanry alikuwa Mbunge wa Siha- Kilimanjaro kabla ya kusombwa na mafuriko ya UKAWA mwaka 2015.

Naomba ushauri wangu ufanyiwe kazi. Naomba kuwasilisha.
 
Ghiti Milimo

Ghiti Milimo

JF-Expert Member
Joined
Jul 18, 2011
Messages
1,801
Points
2,000
Ghiti Milimo

Ghiti Milimo

JF-Expert Member
Joined Jul 18, 2011
1,801 2,000
Ngoja ajifuze, kuacha papara! Lengo la kumpa nafasi ya uteuzi huo, ni kuitumia kwenye mazingira kama haya. Yeye akawa adagawa kama zawadi tu. Nakumbuka JK, aliacha baadhi ya nafasi, mpaka miezi ya mwisho ya uongozi wake!
 
Sibonike

Sibonike

JF-Expert Member
Joined
Dec 23, 2010
Messages
15,806
Points
2,000
Sibonike

Sibonike

JF-Expert Member
Joined Dec 23, 2010
15,806 2,000
Ataishia kudhalilika tu. Watu wazimu kuitwa wapumbavu!
 
M

myplusbee

JF-Expert Member
Joined
Jul 8, 2016
Messages
3,509
Points
2,000
M

myplusbee

JF-Expert Member
Joined Jul 8, 2016
3,509 2,000
Inawezekana wazo zuri lakini mimi ni msomaji mzuri sana wa katiba! Sijaona sehemu inayompa mamlaka rais kutengua uteuzi wa mbunge ingawaje, wanasheria nao, katika mazingira kama haya hawakawii kusema "...na hakuna kipengele kinachomzuia kufanya hivyo!"

Lakini shida yote hiyo ya nini?! Si wanaweza tu kutumia kale kamchezo kao ka "eliminate the threat" kama ambavyo yule wa kule walivyotaka kum-eliminate juma moja lililopita lakini Mungu akagoma kutoa funguo kwa shetani!

Lakini katika hili, badala ya kuwa "eliminate the threat" inakuwa "eliminate the barrier!" Unachinja Kondoo asiye na kosa na kuwapa mizimu damu ili hatimae shughuli za jadi zifanyike! Lakini nadhani hili lingeweza kufanyika zaidi kama ushauri wako ingekuwa ni kwa kum-favor yule Zirail aliyeonekana karibu na Segera akielekea kule kwenye mlima mrefu zaidi Afrika!

Katika hili nasikia hawa jamaa ni wazuri kweli! Huo ushauri wako ni wa kibinadamu zaidi lakini utahojiwa uhalali wake kisheria! Chambilecho mimi muumiani mnywa damu, ya nini kuniletea matembele ili nikufanyie shughuli yako! Nawe si ni muumiani mwenzangu bhana! Tuchinje tu mbuzi, tunywe damu, tupongezane na hatimae karamu ipite! Simple!
 
F

Freed Freed

JF-Expert Member
Joined
Jun 27, 2017
Messages
4,215
Points
2,000
F

Freed Freed

JF-Expert Member
Joined Jun 27, 2017
4,215 2,000
Unataka kusema Abdala B atenguliwe? Kila nikiangalia naona yeye tu ndio anafaa kutolewa mjengoni.
Sijasema Mimi, Rais atajua amtengue yupi na atampa kazi gani.
 
M

Martin George

JF-Expert Member
Joined
Jun 4, 2017
Messages
1,694
Points
2,000
M

Martin George

JF-Expert Member
Joined Jun 4, 2017
1,694 2,000
Habari zenu familia ya JF. Mi sio mnafiki wala sina undugu na wala ukabila na Agrey Mwanry. Wote mtakubali hii ni nyota iliyozimwa na Mafuriko ya UKAWA. Sahivi ni RC Tabora na anafanya mambo mazuri tu ikiwa ni pamoja na mkoa wake kuvuka lengo ktk kutengeneza Madawati kwa shule za Msingi. Pia alipokuwa Naibu waziri TAMISEMI alikuwa akifanya kazi vizuri sana kuliko hata waziri Kasim Majaliwa aliyekuwa juu yake. Hivyo kwa heshima na taadhima namshauri Rais kama atapita humu, atengue uteuzi wa Mbunge mwanaume na kumpa Mwanry nafasi hiyo ili baada ya hapo ateuliwe Waziri wa Nishati na Madini. Nafasi ya RC Tabora apewe mtu mwingine na Mbunge aliyetenguliwa uteuzi wake apewe pia kazi nyingine. Agery Mwanry alikuwa Mbunge wa Siha- Kilimanjaro kabla ya kusombwa na mafuriko ya UKAWA mwaka 2015. Naomba ushauri wangu ufanyiwe kazi. Naomba kuwasilisha.
Wewe humtakii mema Bulembo maana ubunge wake unanyemelewa na wengi akiwemo yule kijana almaarufu wa jiji la Mzizima anayetajwatajwa kwenye new cabinet!
 
F

fanuel nary

Senior Member
Joined
Mar 12, 2014
Messages
125
Points
225
F

fanuel nary

Senior Member
Joined Mar 12, 2014
125 225
Unataka kusema Abdala B atenguliwe? Kila nikiangalia naona yeye tu ndio anafaa kutolewa mjengoni.
Teh Teh! Amemwachia yule Binti yke Awe anawakilisha Hoja Kwa niaba ya Mzee, namtaman yule Binti sema tu nashindwa kitu kimoja Eti aliniambia Nisile Nguruwe.
 
Joowzey

Joowzey

JF-Expert Member
Joined
Nov 13, 2015
Messages
11,600
Points
2,000
Joowzey

Joowzey

JF-Expert Member
Joined Nov 13, 2015
11,600 2,000
Habari zenu familia ya JF. Mi sio mnafiki wala sina undugu na wala ukabila na Agrey Mwanry. Wote mtakubali hii ni nyota iliyozimwa na Mafuriko ya UKAWA. Sahivi ni RC Tabora na anafanya mambo mazuri tu ikiwa ni pamoja na mkoa wake kuvuka lengo ktk kutengeneza Madawati kwa shule za Msingi. Pia alipokuwa Naibu waziri TAMISEMI alikuwa akifanya kazi vizuri sana kuliko hata waziri Kasim Majaliwa aliyekuwa juu yake. Hivyo kwa heshima na taadhima namshauri Rais kama atapita humu, atengue uteuzi wa Mbunge mwanaume na kumpa Mwanry nafasi hiyo ili baada ya hapo ateuliwe Waziri wa Nishati na Madini. Nafasi ya RC Tabora apewe mtu mwingine na Mbunge aliyetenguliwa uteuzi wake apewe pia kazi nyingine. Agery Mwanry alikuwa Mbunge wa Siha- Kilimanjaro kabla ya kusombwa na mafuriko ya UKAWA mwaka 2015. Naomba ushauri wangu ufanyiwe kazi. Naomba kuwasilisha.
Wewe ni nani haswa mpaka umuelekeze cha kufanya?
 
F

Freed Freed

JF-Expert Member
Joined
Jun 27, 2017
Messages
4,215
Points
2,000
F

Freed Freed

JF-Expert Member
Joined Jun 27, 2017
4,215 2,000
Inawezekana wazo zuri lakini mimi ni msomaji mzuri sana wa katiba! Sijaona sehemu inayompa mamlaka rais kutengua uteuzi wa mbunge ingawaje, wanasheria nao, katika mazingira kama haya hawakawii kusema "hakuna kipengele kinachomzuia kufanya hivyo!"

Lakini shida yote hiyo ya nini?! Si wanaweza tu kutumia kale kamchezo kao ka "eliminate the threat" kama ambavyo yule wa kule walivyotaka kum-eliminate juma moja lililopita lakini Mungu akagoma kutoa funguo kwa shetani!

Lakini katika hili, badala ya kuwa "eliminate the threat" inakuwa "eliminate the barrier!" Unachinja Kondoo asiye na kosa na kuwapa mizimu damu ili hatimae shughuli za jadi zifanyike! Lakini nadhani hili lingeweza kufanyika zaidi kama ushauri wako ingekuwa ni kwa kum-favor yule Zirail aliyeonekana karibu na Segera akielekea kule kwenye mlima mrefu zaidi Afrika!

Katika hili nasikia hawa jamaa ni wazuri kweli! Huo ushauri wako ni wa kibinadamu zaidi lakini utahojiwa uhalali wake kisheria! Chambilecho mimi muumiani mnywa damu, ya nini kuniletea matembele ili nikufanyie shughuli yako! Nawe si ni muumiani mwenzangu bhana! Tuchinje tu mbuzi, tunywe damu, tupongezane na hatimae karamu ipite! Simple!
Hapa nimekuelewa, japo hekima kiasi yahitajika hapa kueleweka ulichosema.
 
F

Freed Freed

JF-Expert Member
Joined
Jun 27, 2017
Messages
4,215
Points
2,000
F

Freed Freed

JF-Expert Member
Joined Jun 27, 2017
4,215 2,000
Wewe ni nani haswa mpaka umuelekeze cha kufanya?
Mmoja wa wananchi millioni 50 wanaongozwa na Rais Magufuli ambaye nimeamua kutumia Uhuru wa kuongea tuliopewa kumshauri.
 
MLAU

MLAU

JF-Expert Member
Joined
Aug 23, 2007
Messages
4,728
Points
2,000
MLAU

MLAU

JF-Expert Member
Joined Aug 23, 2007
4,728 2,000
Wabunge wa kuteuliwa na Rais kisheria na kikanuni wanaweza kusitishiwa Ubunge wao na Rais kweli? Baada ya kuapishwa?
 
Kituko

Kituko

JF-Expert Member
Joined
Jan 12, 2009
Messages
9,563
Points
2,000
Kituko

Kituko

JF-Expert Member
Joined Jan 12, 2009
9,563 2,000
Yaani kaka Freed Freed unataka kutuambia kuwa katika wabunge wote wa CCM waliopo (Zaidi ya 300) hakuna hata kichwa kimoja kinachofaa kuwa Waziri wa Madini? Kiasi kwamba mtu mmoja avuliwe ubunge kisha Mwanry ndio ateuliwe ubunge kisha Waziri wa Madini

Kweli Tanzania tuna kazi kubwa
 
Gide MK

Gide MK

JF-Expert Member
Joined
Oct 21, 2013
Messages
6,937
Points
2,000
Gide MK

Gide MK

JF-Expert Member
Joined Oct 21, 2013
6,937 2,000
Mwanry na Majaliwa wote walikuwa manaibu, sio kweli kuwa Majaliwa alikuwa juu yake.
 
DJ SEPETU

DJ SEPETU

JF-Expert Member
Joined
Apr 17, 2017
Messages
8,437
Points
2,000
DJ SEPETU

DJ SEPETU

JF-Expert Member
Joined Apr 17, 2017
8,437 2,000
Sijasoma comments za watu,kiukweli huyu mwanry ni mtendaji bora,sio mnafiki,Na hana kujipendekeza,Mimi mwenyewe nilifalijika alivyopewa u RC,Ila jamaa can deliver more than that.
 

Forum statistics

Threads 1,402,862
Members 531,003
Posts 34,407,297
Top