Rais Magufuli, mpime Makonda kwa kipimo cha utu wa mtu!


Paul Alex

Paul Alex

JF-Expert Member
Joined
Jul 14, 2012
Messages
3,599
Likes
7,123
Points
280
Paul Alex

Paul Alex

JF-Expert Member
Joined Jul 14, 2012
3,599 7,123 280
Utu wa mtu ni jambo la msingi ambalo kwa ubinadamu wetu, bila kujali itikadi ya vyama vyetu au jinsi tunavyoonekana, wote tumezaliwa sawa na hakuna kigezo kwa yeyote kati yetu kuishi kwa manyanyaso.

Samahani ila, Kwa pamoja kama watanzania tumefanikisha mambo mengi kwa umoja ulioshikiliwa na heshima yetu kwa utu wa mtu. Tumeyafanikisha hayo kabla, ya uhuru, wakati wa uhuru na baada ya uhuru kwa lengo la kuhakikisha utu wa mtu unalindwa.

Tumepambana na magonjwa wakati wote huu bila kujali itikadi zetu kisiasa, tumechangia nchi nyingi kupata uhuru, na leo pamoja na mapungufu, bado tunapiga hatua kwenye elimu, tuna piga hatua watu watoke kwenye umasikini. Ila kazi yetu bado haijakamilika, na haitakamilika Kama tutarudi nyuma sana kwenye jambo lililompa Nyerere jina kimataifa. Jambo linayoyapa maisha ya binadamu wote maana, UTU WA MTU.

Leo watumishi wa umma wanaonekana hawana umuhimu, Mungu anipunguzie hasira maana baba na mama yangu ni watumishi na ningekuwa kinondoni wakati ule Makonda anawadhalilisha watumishi wa ardhi ningemkata mabanzi straight away!

Kuna mambo mengi ambayo bila umoja wetu kama watanzania hatuwezi kufanikisha kama tutaona hakuna uzito kwa mmoja kati yetu kudharauliwa na kudhalilishwa. Yupo kijana mmoja -Bouzine, ambaye alijiwasha kwenye historia ya majuzi kwaajili ya manyanyaso tu ya mgambo na nchi ikawaka, rais akaondoka madarakani.

Kitendo cha Makonda kuwadhalilisha watumishi wa ardhi kinondoni ni kitendo kinachoumiza dhamira za wengi, ni haki na usawa na utu wa mtu vilivyokanyagwa bila kipimo.

Magufuli turudishe pamoja kama taifa ili kutambua mabadiliko tunayoyataka. Sio kila mabadiliko ni maendeleo.
Leo tukitaka viwango vikubwa vya utendaji kwa kila mtu katika taifa tuanze na viongozi, tuanze na midomo yao. Mheshimiwa rais, tuanze na Makonda.

Ili mabadiliko yatokee, kila mtu afanye nafasi yake. Kwa hili mimi nimefanya yakwangu. Bado wewe!
 
Paul Alex

Paul Alex

JF-Expert Member
Joined
Jul 14, 2012
Messages
3,599
Likes
7,123
Points
280
Paul Alex

Paul Alex

JF-Expert Member
Joined Jul 14, 2012
3,599 7,123 280
Tabia zao zinafanana nani atamkemea mwenzie?
Nafikiri hii ni nafasi rais aliyopata ya kutoa clear definition ya nini anataka kutoka kwa viongozi wake. ukimya utamaanisha Makonda is right
 
Erythrocyte

Erythrocyte

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2012
Messages
58,095
Likes
55,498
Points
280
Erythrocyte

Erythrocyte

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2012
58,095 55,498 280
Mkuu mnapoteza muda wenu bure , kumbuka huyu kijana alipewa nafasi na Magufuli kumdhalilisha kiongozi mwandamizi Wilson Kabwe mbele ya hadhara na kuna waliodai kitendo hicho kilisababisha kifo cha yule mzee .
 
Paul Alex

Paul Alex

JF-Expert Member
Joined
Jul 14, 2012
Messages
3,599
Likes
7,123
Points
280
Paul Alex

Paul Alex

JF-Expert Member
Joined Jul 14, 2012
3,599 7,123 280
Mkuu mnapoteza muda wenu bure , kumbuka huyu kijana alipewa nafasi na Magufuli kumdhalilisha kiongozi mwandamizi Wilson Kabwe mbele ya hadhara na kuna waliodai kitendo hicho kilisababisha kifo cha yule mzee .
Mkuu tujaribu tu kuliimbia hili sikio lililokufa, labda siku moja litafufuka litusikia.
Kuyanyamzia haya kwa miaka minne iliyobakia, four painful years, yataka moyo
 
A

AGOLA

JF-Expert Member
Joined
Jul 11, 2015
Messages
1,305
Likes
1,712
Points
280
A

AGOLA

JF-Expert Member
Joined Jul 11, 2015
1,305 1,712 280
MAKONDA mm nakwambia kwa uzuri tu,Amani na utulivu,Kumbuka hata Amri kumi xa mungu zinasema waheshimu babayako na mamayako,kitendo cha kumpiga yule mzee rika ya babayako lazima ikufikishe pabaya wewe na uzaowako wote,mm nashangaa watu wanakushangaa lakini hawajui laana ndi imeanza kukufuata.Yule mzee ni baba yako kabisa ulivo mnasa vibao adharani ulitegemea watumishi wenzio utawaacha? na ukumbuke hata huyo anaekupa kiburi kuna siku utamuwakia tu.
 
Paul Alex

Paul Alex

JF-Expert Member
Joined
Jul 14, 2012
Messages
3,599
Likes
7,123
Points
280
Paul Alex

Paul Alex

JF-Expert Member
Joined Jul 14, 2012
3,599 7,123 280
MAKONDA mm nakwambia kwa uzuri tu,Amani na utulivu,Kumbuka hata Amri kumi xa mungu zinasema waheshimu babayako na mamayako,kitendo cha kumpiga yule mzee rika ya babayako lazima ikufikishe pabaya wewe na uzaowako wote,mm nashangaa watu wanakushangaa lakini hawajui laana ndi imeanza kukufuata.Yule mzee ni baba yako kabisa ulivo mnasa vibao adharani ulitegemea watumishi wenzio utawaacha? na ukumbuke hata huyo anaekupa kiburi kuna siku utamuwakia tu.
Kama ni laana basi iwe yake, isiwaumize watanzania wote!
 
P

Phillipo Bukililo

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2015
Messages
9,512
Likes
5,863
Points
280
Age
44
P

Phillipo Bukililo

JF-Expert Member
Joined Dec 29, 2015
9,512 5,863 280
Magufuli asipojibu kwenye hili la Makonda ategemee majibu kutoka kwa raia wema wa nchi hii.
Paul Alex umeangalia angle moja tu ya wafanyakazi wa ardhi, umeshawahi angalau kuumiza kichwa chako ni kujiweka kwenye angle ya wale wanaodhulumiwa haki zao na hao hao wanaoonekana kudhalilishwa na mheshimiwa mkuu wa mkoa?.

Umeshawahi kuongea na wazee wanaonyanganywa kilicho chao na hao hao ambao walizoea kujiona miungu watu?.

Mkuu kuna mwenyekiti mmoja wa serikali ya mtaa hapa jijini, ukiingia ofisini kwake kwanza lazima uwe na tshs 20000 ndipo muongee nae, jaribu kujiweka kwenye mazingira ya wale ambao hawana hiyo fedha na shida zao zinahitaji utatuzi wa haraka.

Mnapoanzisha uzi msiwe mnafuata mkumbo jaribuni kuangalia reality ipo vipi ili msije kuonekana hamjui mnachokiandika.
 
kayaman

kayaman

JF-Expert Member
Joined
Aug 3, 2013
Messages
3,702
Likes
6,293
Points
280
kayaman

kayaman

JF-Expert Member
Joined Aug 3, 2013
3,702 6,293 280
Awamu hii wanapimwa kwa idadi ya matamko!
 
Paul Alex

Paul Alex

JF-Expert Member
Joined
Jul 14, 2012
Messages
3,599
Likes
7,123
Points
280
Paul Alex

Paul Alex

JF-Expert Member
Joined Jul 14, 2012
3,599 7,123 280
Paul Alex umeangalia angle moja tu ya wafanyakazi wa ardhi, umeshawahi angalau kuumiza kichwa chako ni kujiweka kwenye angle ya wale wanaodhulumiwa haki zao na hao hao wanaoonekana kudhalilishwa na mheshimiwa mkuu wa mkoa?.

Umeshawahi kuongea na wazee wanaonyanganywa kilicho chao na hao hao ambao walizoea kujiona miungu watu?.

Mkuu kuna mwenyekiti mmoja wa serikali ya mtaa hapa jijini, ukiingia ofisini kwake kwanza lazima uwe na tshs 20000 ndipo muongee nae, jaribu kujiweka kwenye mazingira ya wale ambao hawana hiyo fedha na shida zao zinahitaji utatuzi wa haraka.

Mnapoanzisha uzi msiwe mnafuata mkumbo jaribuni kuangalia reality ipo vipi ili msije kuonekana hamjui mnachokiandika.
Alichofanya Makonda ni sahihi?
 
P

Phillipo Bukililo

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2015
Messages
9,512
Likes
5,863
Points
280
Age
44
P

Phillipo Bukililo

JF-Expert Member
Joined Dec 29, 2015
9,512 5,863 280
Alichofanya Makonda ni sahihi?
Mkuu ni sahihi sana tu. Ulitaka tuendelee na utaratibu ule ule wa kuishi kirasimu?.

Mkuu kuna watu wananyanyasika sana, kama wewe sio mmojawao tambua kuwa wapo wengi.

Dhuluma mbaya sana imefanyika nchini mwetu kwenye masuala haswa ya ardhi. Ilikuwa ni lazima maamuzi ya kijasiri yafanyike.
 
Paul Alex

Paul Alex

JF-Expert Member
Joined
Jul 14, 2012
Messages
3,599
Likes
7,123
Points
280
Paul Alex

Paul Alex

JF-Expert Member
Joined Jul 14, 2012
3,599 7,123 280
Mkuu ni sahihi sana tu. Ulitaka tuendelee na utaratibu ule ule wa kuishi kirasimu?.

Mkuu kuna watu wananyanyasika sana, kama wewe sio mmojawao tambua kuwa wapo wengi.

Dhuluma mbaya sana imefanyika nchini mwetu kwenye masuala haswa ya ardhi. Ilikuwa ni lazima maamuzi ya kijasiri yafanyike.
Achilia mbali kwamba wale watumishi wa ardhi wa Kinondoni walijitahidi kujibu kadiri ya uwezo wao ila Makonda amekosea.

Kulikuwa na tatizo na alikuwa na nia ya kulitatua ila frustration sio jibu.
Hakuonyesha sifa yoyote ya uongozi kwenye approach yake.
Hakufanikisha chochote kwa kutukana zaidi ya kudhalilisha taasisi iliyomteua, kujidhalilisha yeye mwenyewe, kuidhalilisha sheria na kudhalilisha watu wanaoamini katika sheria.

Ameweka doa jeusi kwenye imani ya watanzania kwa uongozi wao na amewaangusha vijana kwenye harakati zao za kuongoza na kuingia kwenye nafasi za uongozi.

Makonda ni moja kati ya viongozi wabovu kwenye utawala huu.
 
S

sohwa

JF-Expert Member
Joined
Dec 28, 2015
Messages
1,039
Likes
763
Points
280
S

sohwa

JF-Expert Member
Joined Dec 28, 2015
1,039 763 280
Mkuu ni sahihi sana tu. Ulitaka tuendelee na utaratibu ule ule wa kuishi kirasimu?.

Mkuu kuna watu wananyanyasika sana, kama wewe sio mmojawao tambua kuwa wapo wengi.

Dhuluma mbaya sana imefanyika nchini mwetu kwenye masuala haswa ya ardhi. Ilikuwa ni lazima maamuzi ya kijasiri yafanyike.
Uwhiiu.
 
S

sohwa

JF-Expert Member
Joined
Dec 28, 2015
Messages
1,039
Likes
763
Points
280
S

sohwa

JF-Expert Member
Joined Dec 28, 2015
1,039 763 280
Sohwa ndio Tanzania ilipofika.
Unaweza kunya mavi mengi halafu ukasema ni pilau na utapata watu wa kukuunga mkono.
Jamani,hivi huyu makondra amewapa nini wakuu wake mpaka waweze kumvumilia hivi??hii siyo kawaida jamani,!
 
Paul Alex

Paul Alex

JF-Expert Member
Joined
Jul 14, 2012
Messages
3,599
Likes
7,123
Points
280
Paul Alex

Paul Alex

JF-Expert Member
Joined Jul 14, 2012
3,599 7,123 280
Jamani,hivi huyu makondra amewapa nini wakuu wake mpaka waweze kumvumilia hivi??hii siyo kawaida jamani,!
Nadhani kuna haja ya kufanya uchunguzi kwenye hili jambo. Nakuahidi kuweka uzi hapa ndani ya masaa 24 kuchunguza kamba aliyoshikilia huyu bwana.
 
Mr Natafuta

Mr Natafuta

JF-Expert Member
Joined
Sep 26, 2016
Messages
1,681
Likes
751
Points
280
Mr Natafuta

Mr Natafuta

JF-Expert Member
Joined Sep 26, 2016
1,681 751 280
Huyu chalii sijui akija acha hiyo nafasi ataishije hum duniani eti
 

Forum statistics

Threads 1,274,224
Members 490,637
Posts 30,505,510