Rais Magufuli, madeni ya walimu yanazidi kuongezeka

Harrison Justine

JF-Expert Member
Jun 19, 2015
1,139
2,000
Rais wangu mpendwa angalau pitia hapa na nikuombe jambo moja tu, nalo ni kulipa madeni ya walimu. Katika hotuba zako ulisema unatambua kuwepo kwa madeni ya walimu na tayari umeandaa utaratibu wa kuyalipa. Ushauri wangu ni kuwa kwenye hayo madeni kuna aina kama tano za madai, 1. madeni yanayotokana na malimbikizo ya mishahara ambayo pia ina sehemu mbili a) wale waliorekebishiwa madaraja na kusubiri malimbikizo yao tu na b) walipanda daraja na bado hawajarekebishwa na kusubiri nyongeza na malimbikizo. 2. Pesa za likizo 3. Pesa za masomo 4. 5. Pesa za uhamisho na matibabu.
Ushauri wangu ni kulipa mapema kabla deni halijakua. Mfano kuna baadhi waliisharekebishiwa lakini baadaye wakarudishwa kwenye kwango walichokuwa wakipata awali kv kupandishwa toka E kwenda F na baadaye kutolewa F kurudi tena E. Wa aina hii ni wengi na malimbikizo yao huzidi kuongezeka mwezi hadi mwezi. Kwa sasa hivi kuna tofauti ya walimu kupanda kwa wakati mmoja na wengine kuendelea na mishahara katika ngazi ya F, E, G nk na wengine kuwa na mishahara ya madaraja ya chini ya hapo ilhali barua zao zinasomeka kupanda tarehe sawa.
Nadhani wewe ni mtu makini na jambo hili utalitolea tamko, Mungu akubariki.
 

Cannabis

JF-Expert Member
Jan 20, 2014
1,709
2,000
Naona Tanzania imejaa wananchi wasiojua kudai, tunaona bodi ya mikopo wanachemka kukusanya malipo ya wadaiwa wao, walimu nao naona wanajikanyaga kudai chao. Itabidi muwaite wale majembe auction mart wahimize serikali kulipa wakishindwa mpige mnada mali za serikali:rolleyes:
 

McDonaldJr

JF-Expert Member
Sep 25, 2013
6,399
2,000
Anaedai anaomba kwa huruma alipwe heeee heee anaedaiwa ndio mbabe hapa duh vitu vinaenda kasi ila kinyume nyume nilitegemea serikali ndio ingeandika haya maombi kua hawana hela wavumiliwe
 

Tukwa

JF-Expert Member
Aug 3, 2013
316
225
Kweli anapaswa kuhakiki mpaka kwenye ngazi za mishahara kwani wako watumishi wengi has a walimu wameanza kazi pamoja lakini kuna utofauti wa mishahara.
 

maalon

JF-Expert Member
Feb 14, 2015
413
250
Si waalimu peke yao wenye kuidai serikali wapo watumishi wa umma wengi tu wanaoidai serikali na wengine hadi wamestaafu hawajalipwa
 

blooms

Member
Dec 20, 2016
52
125
Tangu may madaraja yanasubiri uhakiki.. .tokea uhakiki awamu ya kwanza.. .mpaka sijui yakumi.. .nimemisi JK
 

Ndamila

Member
Nov 16, 2016
46
125
swala hili la madaraja Mimi linaniuma sana kwani Mimi binafsi nilipenda daraja mwaka 2010 nikaja kurekebishiwa mshahara mwaka 2012 lakini mpaka Leo sijalipwa zaidi ya miezi 18,ila sasa toka nipande daraja 2010,sijapanda tena mpaka hii 2016 inaisha,yaani nafanya kazi sana ila moyo wangu hauna furaha kabisa,wenzangu nilioanza nao kazi wameshapanda hadi walioanza kazi mbele yangu wamenipita mshahara,yaani nahudhunika kweli,kosa langu naambiwa ni kwenda kusoma na kubadirisha muundo,nipo najiuliza hivi ukijiendeleza ukiwa kazini ni kosa?,kwa maana wale wasiojiendeleza ambao nilianza nao kazi wanamshahara mkubwa zaidi yangu,Inaniuma sana
 

Inside10

JF-Expert Member
May 20, 2011
21,685
2,000
swala hili la madaraja Mimi linaniuma sana kwani Mimi binafsi nilipenda daraja mwaka 2010 nikaja kurekebishiwa mshahara mwaka 2012 lakini mpaka Leo sijalipwa zaidi ya miezi 18,ila sasa toka nipande daraja 2010,sijapanda tena mpaka hii 2016 inaisha,yaani nafanya kazi sana ila moyo wangu hauna furaha kabisa,wenzangu nilioanza nao kazi wameshapanda hadi walioanza kazi mbele yangu wamenipita mshahara,yaani nahudhunika kweli,kosa langu naambiwa ni kwenda kusoma na kubadirisha muundo,nipo najiuliza hivi ukijiendeleza ukiwa kazini ni kosa?,kwa maana wale wasiojiendeleza ambao nilianza nao kazi wanamshahara mkubwa zaidi yangu,Inaniuma sana
alafu kuna watu wanashabikia sisiemu, Mimi kabla ya mambo ya uhakiki nilimshauri Mdogo wangu apige mikopo kwenye banks then asepe sasahv anasukuma biashara zake pasipo presha
 

Msingida

JF-Expert Member
Dec 1, 2010
6,319
2,000
Kwahili la mapunjo na kupanda madaraja,Mkuu aangalie sana.
Wanaomshauri watakuwa wanamdanganya,hali ni mbaya
 

mbaswike

JF-Expert Member
Oct 14, 2013
516
250
Anaedai anaomba kwa huruma alipwe heeee heee anaedaiwa ndio mbabe hapa duh vitu vinaenda kasi ila kinyume nyume nilitegemea serikali ndio ingeandika haya maombi kua hawana hela wavumiliwe
Nchi hii ni Shida sana hasa hiyo taaluma ya waalimu
 

linguistics

JF-Expert Member
Jun 22, 2014
4,531
2,000
Mleta mada hajakosea kuomba kulipwa madeni..naona kuna wadau wanataka angekuja kudai humu kwa povu wakati hawawezi kwenda mahakaman kumsaidia kulipa fine....kama ujumbe umefika inatosha
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom