Rais Magufuli kateleza kuomba viwanda vya pikipiki na Bajaji; tulitakiwa kuomba za dawa au Trekta


P

Pagan Amum

JF-Expert Member
Joined
Aug 28, 2015
Messages
1,755
Likes
3,250
Points
280
P

Pagan Amum

JF-Expert Member
Joined Aug 28, 2015
1,755 3,250 280
Jana Rais Magufuli alimuomba Waziri Mkuu wa India aanzishe viwanda "assembling centre" za pikipiki na bajaji. Nafkiri ni vyema angeeomba zaidi katika eneo la dawa au trekta....

Dawa nyingi zinazotumika nchini zinatoka India, na ni bei ghali sana. Sasa ingekuwa vyema kama tukipata uzalishaji hapa, ingesaidia kupunguza gharama na zingepatikana kwa wingi...

Pili, kwenye eneo la trekta, lingesaidia wakulima wengi kupata matrekta kwa uraisi na pengine kwa bei nafuu na kupelekea kukua kwa kilimo..

Ila binafsi, pamona na kwamba Mimi ni mfuasi Mkubwa wa Rais Magufuli, naona sio sahihi kuomba assembling centre za pikipiki. Pikipiki ni janga kwa vijana, inauwa vijana wengi sana, inapelekea vijana wengi sana kuwa walemavu, ingawa kwa upande mwingine ni chanzo cha kipato kwa vijana wengi...

Kama hatujaweka mikakati madhubuti ya kuwasadia waendesha bodaboda sio sahihi kwa sasa kuomba assembling centre. Tungeanza na kuomba centre za dawa na trekta kutoma India...
 
dlnobby

dlnobby

JF-Expert Member
Joined
Jul 30, 2014
Messages
2,537
Likes
3,241
Points
280
dlnobby

dlnobby

JF-Expert Member
Joined Jul 30, 2014
2,537 3,241 280
Elimu ya kuandika huna basi hata kusikiliza umekosa ndugu....Rais jana kasema ameomba waje kujenga viwanda vya dawa hapa nchini pamoja na vifaa tiba...hayo mapikipiki ni point za nyongeza...huku ni kukurupuka kwa mwendokasi
 
kilokiki

kilokiki

JF-Expert Member
Joined
May 3, 2016
Messages
1,289
Likes
2,525
Points
280
kilokiki

kilokiki

JF-Expert Member
Joined May 3, 2016
1,289 2,525 280
Ndio tayari ameshaomba.
Inawezekana alikuwa na maana yake na faida zake kwa alivyoviomba
 
kabila01

kabila01

JF-Expert Member
Joined
Apr 21, 2009
Messages
3,568
Likes
2,972
Points
280
kabila01

kabila01

JF-Expert Member
Joined Apr 21, 2009
3,568 2,972 280
Elimu ya kuandika huna basi hata kusikiliza umekosa ndugu....Rais jana kasema ameomba waje kujenga viwanda vya dawa hapa nchini pamoja na vifaa tiba...hayo mapikipiki ni point za nyongeza...huku ni kukurupuka kwa mwendokasi
Mkuu ukipata na Video itupie
 
Elli

Elli

JF-Expert Member
Joined
Mar 17, 2008
Messages
29,405
Likes
14,645
Points
280
Elli

Elli

JF-Expert Member
Joined Mar 17, 2008
29,405 14,645 280
Ndio ni kweli aliomba hivyo vitu, hahahahaa zilongwa mbali zitendwa mbali
 
Danpol

Danpol

JF-Expert Member
Joined
Aug 15, 2013
Messages
2,573
Likes
3,920
Points
280
Danpol

Danpol

JF-Expert Member
Joined Aug 15, 2013
2,573 3,920 280
Nilicho Muona akisema mimi, kwenye taarifa ya habari kupitia Itv, ilikua ni viwanda vya dawa na vifaa tiba

Hili la mambo ya bajaj sijui n ibilis yuko kazini au ni kweli
 
OSOKONI

OSOKONI

JF-Expert Member
Joined
Oct 20, 2011
Messages
10,986
Likes
4,041
Points
280
OSOKONI

OSOKONI

JF-Expert Member
Joined Oct 20, 2011
10,986 4,041 280
sijaona au kusikia hiyo hotuba ila kama ameomba hivo na kusahau viwanda vya tractor kubwa na power tiller kweli amekosea maana karibu watanzania 80% wapo involved kwenye kilimo ila ni kilimo kile kilichokuwa kinafanyika kabla ya kuzaliwa Kristo yaani jembe la mkono au ngombe!
Unapozungumzia mapinduzi ya viwanda bila mapinduzi ya kilimo na bure kabisa. ni sawa na kununua gari bila injini. Anyway sijui sera zake lakini sijawahi kumsikia akiweka msisitizo kwenye kilimo kama sekta zingine. Tanzania tunaweza kuwa soko kubwa sana la chakula kwa nchi zinazotuzunguka ambazo hawajitoshelezi kwa chakula kutokana na hali ya hewa mbaya au machafuko ya kisiasa. Ndoto hiyo inawezeweza kutimia endapo tuta mechanize kilimo chetu,,,jembe la mkono au ngombe halitaweza kutusaidia hata kujitosheleza sisi wenyewe kwa chakula!!!
 
S

sensor

JF-Expert Member
Joined
Jan 27, 2015
Messages
2,472
Likes
849
Points
280
S

sensor

JF-Expert Member
Joined Jan 27, 2015
2,472 849 280
Ndio ni kweli aliomba hivyo vitu, hahahahaa zilongwa mbali zitendwa mbali
Nadhani akili ilireflect zaidi kule kwao walikokuwa wanapendana baiskeli kuliko kitu chochote sasa wamehamia kwenye pikipiki
 
OSOKONI

OSOKONI

JF-Expert Member
Joined
Oct 20, 2011
Messages
10,986
Likes
4,041
Points
280
OSOKONI

OSOKONI

JF-Expert Member
Joined Oct 20, 2011
10,986 4,041 280
HIVI DAWA TUNASHINDWAJE KUTENGENEZA WAKATI KUNA MASPECIALISTS KIBAO WA LAB
unaweza kuwa na wataaalamu wa kutengeneza dawa lakini usiwe na capital (mataji wa kujenga hivo viwanda) na raw materials hapo ndipo dhana ya uwekezaji inaingia
 
MSEZA MKULU

MSEZA MKULU

JF-Expert Member
Joined
Jul 22, 2011
Messages
3,737
Likes
4,689
Points
280
MSEZA MKULU

MSEZA MKULU

JF-Expert Member
Joined Jul 22, 2011
3,737 4,689 280
mbona alisema vyote ndugu
 
S

sensor

JF-Expert Member
Joined
Jan 27, 2015
Messages
2,472
Likes
849
Points
280
S

sensor

JF-Expert Member
Joined Jan 27, 2015
2,472 849 280
sijaona au kusikia hiyo hotuba ila kama ameomba hivo na kusahau viwanda vya tractor kubwa na power tiller kweli amekosea maana karibu watanzania 80% wapo involved kwenye kilimo ila ni kilimo kile kilichokuwa kinafanyika kabla ya kuzaliwa Kristo yaani jembe la mkono au ngombe!
Unapozungumzia mapinduzi ya viwanda bila mapinduzi ya kilimo na bure kabisa. ni sawa na kununua gari bila injini. Anyway sijui sera zake lakini sijawahi kumsikia akiweka msisitizo kwenye kilimo kama sekta zingine. Tanzania tunaweza kuwa soko kubwa sana la chakula kwa nchi zinazotuzunguka ambazo hawajitoshelezi kwa chakula kutokana na hali ya hewa mbaya au machafuko ya kisiasa. Ndoto hiyo inawezeweza kutimia endapo tuta mechanize kilimo chetu,,,jembe la mkono au ngombe halitaweza kutusaidia hata kujitosheleza sisi wenyewe kwa chakula!!!
Yeye bado yuko kwenye kilimo cha jembe la mkono na kutegemea mvua za masika na vuli.
Ndiyo maana kila siku utasikia anasisitiza vijana mkalime bila kujua tabia nchi ilishaleta mushkeri siku nyingi
 
Polisi jamii

Polisi jamii

JF-Expert Member
Joined
Mar 22, 2013
Messages
2,527
Likes
1,104
Points
280
Polisi jamii

Polisi jamii

JF-Expert Member
Joined Mar 22, 2013
2,527 1,104 280
unaweza kuwa na wataaalamu wa kutengeneza dawa lakini usiwe na capital (mataji wa kujenga hivo viwanda) na raw materials hapo ndipo dhana ya uwekezaji inaingia
BASI TUSITEGEMEE TANZANIA YA VIWANDA KAMA WATAALAMU WETU TUMESHINDWA KUWATUMIA
 
kapalamsenga

kapalamsenga

JF-Expert Member
Joined
Jul 15, 2013
Messages
5,273
Likes
2,560
Points
280
kapalamsenga

kapalamsenga

JF-Expert Member
Joined Jul 15, 2013
5,273 2,560 280
Jana Rais Magufuli alimuomba Waziri Mkuu wa India aanzishe viwanda "assembling centre" za pikipiki na bajaji. Nafkiri ni vyema angeeomba zaidi katika eneo la dawa au trekta....

Dawa nyingi zinazotumika nchini zinatoka India, na ni bei ghali sana. Sasa ingekuwa vyema kama tukipata uzalishaji hapa, ingesaidia kupunguza gharama na zingepatikana kwa wingi...

Pili, kwenye eneo la trekta, lingesaidia wakulima wengi kupata matrekta kwa uraisi na pengine kwa bei nafuu na kupelekea kukua kwa kilimo..

Ila binafsi, pamona na kwamba Mimi ni mfuasi Mkubwa wa Rais Magufuli, naona sio sahihi kuomba assembling centre za pikipiki. Pikipiki ni janga kwa vijana, inauwa vijana wengi sana, inapelekea vijana wengi sana kuwa walemavu, ingawa kwa upande mwingine ni chanzo cha kipato kwa vijana wengi...

Kama hatujaweka mikakati madhubuti ya kuwasadia waendesha bodaboda sio sahihi kwa sasa kuomba assembling centre. Tungeanza na kuomba centre za dawa na trekta kutoma India...
Anataka muendelee kuwa vilema
 
Mzee wa Torano

Mzee wa Torano

JF-Expert Member
Joined
Feb 17, 2014
Messages
518
Likes
649
Points
180
Age
48
Mzee wa Torano

Mzee wa Torano

JF-Expert Member
Joined Feb 17, 2014
518 649 180
Kawaombea kiwanda rafiki zake EL
 
MOTOCHINI

MOTOCHINI

JF-Expert Member
Joined
Jan 20, 2014
Messages
24,483
Likes
13,108
Points
280
MOTOCHINI

MOTOCHINI

JF-Expert Member
Joined Jan 20, 2014
24,483 13,108 280
Sina mengi zaidi ya kukupa pole
 

Forum statistics

Threads 1,235,884
Members 474,808
Posts 29,239,483