Rais Magufuli: Kama una korosho na huna shamba hutalipwa

  • Thread starter Missile of the Nation
  • Start date

Tulimumu

Tulimumu

JF-Expert Member
Joined
Mar 11, 2013
Messages
10,094
Likes
6,313
Points
280
Tulimumu

Tulimumu

JF-Expert Member
Joined Mar 11, 2013
10,094 6,313 280
Hiyo ni sawana kusema kama una uza nguo na huna kiwanda hurusiwi kuuza au kama wewe siyo mvuvi huruhusiwi kuuza samaki au kama wewe ni dereva lakini gari siyo lako huruhusiwi kuliendesha
 
J

jani

JF-Expert Member
Joined
Aug 8, 2011
Messages
335
Likes
188
Points
60
J

jani

JF-Expert Member
Joined Aug 8, 2011
335 188 60
Nimeambiwa kwamba wafanyabiashara wengine hutoa Korosho Msumbiji. Wakati wenzetu wakenya na waganda hawazuii mazao ya kilimo toka kwetu kuingia nchini mwao, sisi tunataka kuwafanya watanzania wanaoingiza Korosho toka Msumbiji ni wahalifu.

Serikali inunue zile korosho tu za wakulima, zile zingine za wasio na mashamba waache wenyewe wazitafutie masoko!

kweli kabisa...mimi nimejaribu tuu kufikiri, kwamba mpakani ukipita na gunia unaiachia nchi hii kodi yake, unaenda kuliuza huko nchumbiji, unakuja na mahela ya huko unatumbua huku, unakuza mzunguko wa hela kwa kutumia hela ya nnje...hii si ndio itachochea kukua kwa uchum?? maana si elewi haya ma kubaniana kuuza nnje tunataka yatufikishie wapi
 
J

jani

JF-Expert Member
Joined
Aug 8, 2011
Messages
335
Likes
188
Points
60
J

jani

JF-Expert Member
Joined Aug 8, 2011
335 188 60
Kwa Magu anataka watanzania wote wawe na mtazamo kama wake kwenye moral values.

Serikari aiwezi kuingilia uhuru/makubaliano baina ya watu ili mradi matendo yao sio kinyume na sharia za nchi.

Wao kama wamejikita kusaidia wakulima wanunue basi za hao wenye mashamba, wengine waliozipata kwa mtindo mwingine wawaachie wajue watauza wapi.

Lakini si haki na wala sidhani kama ana mamlaka ya kisheria kuchukua mali za mtu kisa aliingia makubaliano na mkulima ambayo anadhani si haki kwa values zake tu, japokuwa hakuna sharia yoyote iliyovunjwa.
kweli kabisa
Kama hyo kanghomba ni kinyume cha sheria , wakulima wakaripoti hao madalali polisi kuwe na records wakamatane kesi ziendeleee....sio kuhukumiwa bila mashtaka wala malalamiko kwa jambo ambalo watu walikubalia kwa moyo mmoja
 
K

Kilatha

Member
Joined
Nov 28, 2018
Messages
36
Likes
36
Points
25
K

Kilatha

Member
Joined Nov 28, 2018
36 36 25
kweli kabisa
Kama hyo kanghomba ni kinyume cha sheria , wakulima wakaripoti hao madalali polisi kuwe na records wakamatane kesi ziendeleee....sio kuhukumiwa bila mashtaka wala malalamiko kwa jambo ambalo watu walikubalia kwa moyo mmoja
Tanzania hii practice ndio tatizo lakini huko kwengine capitalism iliposhamiri wanaita 'buying hedge/futures' ni practice za kawaida kabisa for risk takers na inamfanya mkulima nae awe na guarantee ya mapato.

Kasheshe sasa litokee natural disaster kama mafuriko, moto, hurricane,etc ujue imekula kwa kangomba.
 
T

Tsetse

Member
Joined
Feb 22, 2010
Messages
11
Likes
1
Points
5
T

Tsetse

Member
Joined Feb 22, 2010
11 1 5
Hakuna kuremba....neno sahihi hapa ni "serikali inadhulumu/inapora". Hii serikali inajijazia dhambi kila uchwao.
 
MASAMILA

MASAMILA

JF-Expert Member
Joined
Jun 22, 2014
Messages
1,861
Likes
1,454
Points
280
Age
32
MASAMILA

MASAMILA

JF-Expert Member
Joined Jun 22, 2014
1,861 1,454 280
Mambo mengine ni kudhulumu watu tu. Kama Korosho zilinunuliwa kihalali kwa makubaliano kati ya Mnunuzi na Mkulima kosa ama tatizo liko wapi. Mbona wauza mahindi wengi siyo wenye mashamba ya mahindi.

Dhana ya biashara hapa iko wapi? Na wachuuzi iwe ni Kangomba ama wowote wale wanatokana na mfumo mbovu na mbaya wa masoko kwa mazao ya Kilimo nchini mwetu. Dunia nzima wauzaji wa mazao mara nyingi huwa si wakulima. La maana watozwe faini kwa kufanya biashara bila ya kuwa na leseni.

Mpaka 2025 watu wataelewana na naamini watu watakuwa maamuzi yanayofanana maana hakutakuwa na asiyeguswa
 
M

Missile of the Nation

JF-Expert Member
Joined
May 24, 2018
Messages
1,133
Likes
4,115
Points
280
M

Missile of the Nation

JF-Expert Member
Joined May 24, 2018
1,133 4,115 280
Mpaka 2025 watu wataelewana na naamini watu watakuwa maamuzi yanayofanana maana hakutakuwa na asiyeguswa
Maamuzi ya watu hayawanyimi usingizi, akishatangazwa tu utamfanya nini?
 
TUJITEGEMEE

TUJITEGEMEE

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2010
Messages
13,252
Likes
5,016
Points
280
TUJITEGEMEE

TUJITEGEMEE

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2010
13,252 5,016 280
Allen Kilewella Nimekupa like kwenye post yako hapo juu kwa sharti kuwa huyo Dalali ama mfanyabiashara adhibitishe kuwa hizo korosho alizinunua Msumbiji na alifuata taratibu zote za kuingiza bidhaa hiyo (korosho) nchini, basi. Hapo ndipo aruhusiwe kuuza popote anapotaka.
 
nature man

nature man

Member
Joined
Dec 19, 2016
Messages
42
Likes
36
Points
25
nature man

nature man

Member
Joined Dec 19, 2016
42 36 25
Bnafc mm mtu unaweza kusema Rais hayuko sahihi lakini kwa jicho la tatu kuna Logic watu kuonesha mashamba kwa sababu km waliokuwa wanaweka mgomo ni hawa viongozi wa serikali ndo walikuwa wananunua Kangomba tena kwa kg Tsh.200! Sio sahihi jaman ni vile wengine tuko mjn hatulimi ila hyo ni unyama mtu kutumia shda yako km sababu ya kukukandamiza kungekuwepo na win win situation!
 
N

Nyumisi

JF-Expert Member
Joined
Nov 10, 2010
Messages
1,270
Likes
1,008
Points
280
N

Nyumisi

JF-Expert Member
Joined Nov 10, 2010
1,270 1,008 280
Bnafc mm mtu unaweza kusema Rais hayuko sahihi lakini kwa jicho la tatu kuna Logic watu kuonesha mashamba kwa sababu km waliokuwa wanaweka mgomo ni hawa viongozi wa serikali ndo walikuwa wananunua Kangomba tena kwa kg Tsh.200! Sio sahihi jaman ni vile wengine tuko mjn hatulimi ila hyo ni unyama mtu kutumia shda yako km sababu ya kukukandamiza kungekuwepo na win win situation!
Hii haina tofauti na lumbesa au ile ya kubana mzani ili kumwibia mkulima. Mkulima always amekuwa victim wa hawa middlemen, ni bora serikali iweke regulations za kununua mazao kwa wakulima ikiwemo kuweka bei elekezi kwa kila zao na kukagua mizani zinazotumika kupima mazao hayo
 
heradius12

heradius12

JF-Expert Member
Joined
Apr 1, 2011
Messages
8,658
Likes
11,039
Points
280
heradius12

heradius12

JF-Expert Member
Joined Apr 1, 2011
8,658 11,039 280
Wengi tulijiuliza inakuwaje jeshi ndyo litumike kununua korosho wakati serikali inasecta maalumu ya ugavi na manunuzi.

Kwa haya yanayoendelea, sio ununuzi tena bali ni unyanganyi. Watu sasa wanakimbia na kuacha korosho zao. Yan mtu akikutana na zile sura za wajeda na silaha Zao lazima akimbie tu maana hawataki maelezo mara mbili mbili.

Kwa mwendo huu sidhani kma kutakuwa na usalma asee. Ndyo maana haya magar yanapata ajali kila kukicha kumbe korosho za dhuluma tu.
 
Erythrocyte

Erythrocyte

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2012
Messages
54,361
Likes
45,164
Points
280
Erythrocyte

Erythrocyte

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2012
54,361 45,164 280
Shetani hajawahi kuwa na rafiki .
 
tamuuuuu

tamuuuuu

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2014
Messages
11,099
Likes
8,093
Points
280
tamuuuuu

tamuuuuu

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2014
11,099 8,093 280
Watumishi fanyeni hujuma indirect dhidi ya serikali hii onevu kwenu ni miaka 3 hakuna ongezeko la mishahara na maslahi yenu yanazidi kukandamizwa.
 
Mnyanyembe wa Mboka

Mnyanyembe wa Mboka

JF-Expert Member
Joined
Feb 10, 2017
Messages
859
Likes
1,073
Points
180
Mnyanyembe wa Mboka

Mnyanyembe wa Mboka

JF-Expert Member
Joined Feb 10, 2017
859 1,073 180
Oooook ..... Kweeeeeeeeeliiiiiiiiiiii ... Kumbe!!!

Basi itakua ni laana ya taifa ...
 
P

Phillipo Bukililo

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2015
Messages
7,960
Likes
4,566
Points
280
Age
44
P

Phillipo Bukililo

JF-Expert Member
Joined Dec 29, 2015
7,960 4,566 280
N

Nyanjomigire

JF-Expert Member
Joined
Jan 28, 2013
Messages
2,415
Likes
1,838
Points
280
Age
55
N

Nyanjomigire

JF-Expert Member
Joined Jan 28, 2013
2,415 1,838 280
Somebody somewhere needs to be offloaded in order for the vessel to traverse smoothly through the turbulent seas failure of which the vessel would hit the rock bottom.
 
N

Nyanjomigire

JF-Expert Member
Joined
Jan 28, 2013
Messages
2,415
Likes
1,838
Points
280
Age
55
N

Nyanjomigire

JF-Expert Member
Joined Jan 28, 2013
2,415 1,838 280
Allen Kilewella Nimekupa like kwenye post yako hapo juu kwa sharti kuwa huyo Dalali ama mfanyabiashara adhibitishe kuwa hizo korosho alizinunua Msumbiji na alifuata taratibu zote za kuingiza bidhaa hiyo (korosho) nchini, basi. Hapo ndipo aruhusiwe kuuza popote anapotaka.
Athibitishe na SIO Adhibitishe: bidhaa kama ya mazao inapoingizwa nchini mwako ni advantage kwako na kama una akili hata ndogo, hupashwi kuzuia labda kama hutaki kutumia akili.
 

Forum statistics

Threads 1,238,883
Members 476,223
Posts 29,335,494