Rais Magufuli: Kama una korosho na huna shamba hutalipwa

  • Thread starter Missile of the Nation
  • Start date

M

Missile of the Nation

JF-Expert Member
Joined
May 24, 2018
Messages
1,133
Likes
4,114
Points
280
M

Missile of the Nation

JF-Expert Member
Joined May 24, 2018
1,133 4,114 280
  • Hofu yangu ni kwamba mkishikilia korosho za mtu wakati alizinunua kwa makubaliano na mkulima, je itakuwa ni haki kweli?, maana mkulima ana haki ya kuuza korosho yake hata kwa shilingi mbili kwa kilo,maana ni mali yake
  • Hii practice ya Kangomba imeanza leo baada ya sakata la korosho au imekuwepo toka misimu iliyopita na je serikali ilifanya nini?
  • Kama mkulima anahitaji hela ya kwenda hospitali, kulipia ada ya mtoto akaweka bondi korosho zake then huyu aliyelipwa kwa korosho ana kosa gani?
  • Je ni kinyume cha sheria kumiliki korosho bila kuwa na shamba?
  • Je Kangomba ni kinyume cha sheria ya nchi, sheria gani hiyo?
  • Kama serikali haiwezi kuwalipa wenye korosho si iwaachie korosho zao wakaziuze wanapoona zinafaa, kwa nini serikali izishikilie?
  • Kama kangomba ni kinyume cha sheria ya nchi mbona hamjawakamata hao waliovunja hiyo sheria na kuwafikisha mahakamani?, na kama ni viongozi mbona hamjawapeleka kwenye tume ya maadili ya viongozi?
 
Allen Kilewella

Allen Kilewella

Verified Member
Joined
Sep 30, 2011
Messages
8,985
Likes
13,864
Points
280
Allen Kilewella

Allen Kilewella

Verified Member
Joined Sep 30, 2011
8,985 13,864 280
Mambo mengine ni kudhulumu watu tu. Kama Korosho zilinunuliwa kihalali kwa makubaliano kati ya Mnunuzi na Mkulima kosa ama tatizo liko wapi. Mbona wauza mahindi wengi siyo wenye mashamba ya mahindi.

Dhana ya biashara hapa iko wapi? Na wachuuzi iwe ni Kangomba ama wowote wale wanatokana na mfumo mbovu na mbaya wa masoko kwa mazao ya Kilimo nchini mwetu. Dunia nzima wauzaji wa mazao mara nyingi huwa si wakulima. La maana watozwe faini kwa kufanya biashara bila ya kuwa na leseni.
 
Allen Kilewella

Allen Kilewella

Verified Member
Joined
Sep 30, 2011
Messages
8,985
Likes
13,864
Points
280
Allen Kilewella

Allen Kilewella

Verified Member
Joined Sep 30, 2011
8,985 13,864 280
Nimeambiwa kwamba wafanyabiashara wengine hutoa Korosho Msumbiji. Wakati wenzetu wakenya na waganda hawazuii mazao ya kilimo toka kwetu kuingia nchini mwao, sisi tunataka kuwafanya watanzania wanaoingiza Korosho toka Msumbiji ni wahalifu.

Serikali inunue zile korosho tu za wakulima, zile zingine za wasio na mashamba waache wenyewe wazitafutie masoko!
 
M

Missile of the Nation

JF-Expert Member
Joined
May 24, 2018
Messages
1,133
Likes
4,114
Points
280
M

Missile of the Nation

JF-Expert Member
Joined May 24, 2018
1,133 4,114 280
Hii practice ya uwepo wa mkulima then katikati kuna middle men, then baada ya middle men kuna wafanyabaishara wakubwa halafu baada ya hapo kuuzwa nje ambapo nako kuna minada ambayo wafanyabiashara husupply viwandani ndiyo chain ya biashara ya mazao ilivyo. Ukiingilia hiyo chain bila kujipanga unaharibu mfumo mzima wa mambo yanavyofanyika. HUWEZI KUMSAIDIA MKULIMA WA KOROSHO KWA KUMNING'INIZA MTEJA WAKE WA TOKA NITOKE, MAANA LEO UMEINTERVENE JE MSIMU UJAO NANI ATAKWENDA KUNUNUA HIZO KOROSHO KUTOKA KWA MKULIMA?
 

Forum statistics

Threads 1,238,879
Members 476,223
Posts 29,335,278