• Mpendwa mteja, tunakusihi jitahidi kuosha mikono kwa maji safi na sabuni mara kwa mara na kwa siku chache hizi jaribu kutulia nyumbani kuepusha maambukizi ya #CORONAVIRUS

Rais Magufuli, hebu liangazie macho hili la Ziwa Nyasa!

Informer

Informer

JF-Expert Member
Joined
Jul 29, 2006
Messages
1,416
Points
2,000
Informer

Informer

JF-Expert Member
Joined Jul 29, 2006
1,416 2,000
Serikali yako ituhakikishie wananchi bado Ziwa Nyasa lipo na Tanzania inayo haki yake.

Uliapa kulinda Mipaka ya Tanzania. Kimya chako wakati majirani wakizidi kuuaminisha ulimwengu kuwa sisi hatuna chetu si sawa.

1841097_5cbaf421-ecb1-42f4-a1a8-fb0d162026cd.jpg
 
imhotep

imhotep

JF-Expert Member
Joined
Oct 13, 2012
Messages
20,719
Points
2,000
imhotep

imhotep

JF-Expert Member
Joined Oct 13, 2012
20,719 2,000
Hawa wanasiasa wa Malawi uchaguzi wao ukikaribia ajenda inakuwa ni kuliteka ziwa la Nyasa kampeni zao zikiisha wanakaaga kimya utsema sio wao,ila mimi naamini iko siku watatu test.
 
Kanungila Karim

Kanungila Karim

Verified Member
Joined
Apr 29, 2016
Messages
13,630
Points
2,000
Kanungila Karim

Kanungila Karim

Verified Member
Joined Apr 29, 2016
13,630 2,000
Aiseeeeee
 
Prince Kunta

Prince Kunta

JF-Expert Member
Joined
Mar 27, 2014
Messages
15,938
Points
2,000
Prince Kunta

Prince Kunta

JF-Expert Member
Joined Mar 27, 2014
15,938 2,000
Akitoka kanda ya ziwa anàkuja ziara nyanda ya juu kusini soon Mbeya ikiwemo
 
N

Ninaweza

JF-Expert Member
Joined
Dec 14, 2010
Messages
9,644
Points
2,000
N

Ninaweza

JF-Expert Member
Joined Dec 14, 2010
9,644 2,000
Magufuli anahitaji msaada mkubwa sana kutatuwa hili, kwenye diplomasia ana chini ya sifuri
 
Mmexico

Mmexico

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2016
Messages
367
Points
500
Mmexico

Mmexico

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2016
367 500
Serikali yako ituhakikishie wananchi bado Ziwa Nyasa lipo na Tanzania inayo haki yake.

Uliapa kulinda Mipaka ya Tanzania. Kimya chako wakati majirani wakizidi kuuaminisha ulimwengu kuwa sisi hatuna chetu si sawa.

View attachment 860920
Hili ni tatizo la kihistoria toka mkoloni, Wenzetu malawi wamekuwa wakiwafundisha watoto wao hivyo na sisi tukifundishwa hivi.
International Map nyingi zilikuwa zikikubaliana na ramani tuliyo nayo Tanzania.
Ni busara kidogo tu na muda mwingi unahitajika kuweka sawa jambo hili
 
K

kabombe

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2011
Messages
23,060
Points
2,000
K

kabombe

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2011
23,060 2,000
Mwamba anakuja huko tulieni
 
911sep11

911sep11

JF-Expert Member
Joined
Jan 7, 2018
Messages
2,240
Points
2,000
911sep11

911sep11

JF-Expert Member
Joined Jan 7, 2018
2,240 2,000
simple logic ili ziwa liwe la kwao lote inatakiwa songea yote iwe sehemu ya malawi na baadhi ya maeneo mengine ya tz yanayo zunguka ziwa hilo. VINGINEVYO HAYO MAJI LAZIMA TUYAGAWANE NCHI ZOTE MBILI
 
SMU

SMU

JF-Expert Member
Joined
Feb 14, 2008
Messages
8,772
Points
2,000
SMU

SMU

JF-Expert Member
Joined Feb 14, 2008
8,772 2,000
Hawa wamalawi "wakileta fyoko fyoko" tutabinafsisha ka nchi kao kote, tukafanye mkoa wetu tu.
 
samurai

samurai

JF-Expert Member
Joined
Oct 16, 2010
Messages
7,375
Points
2,000
samurai

samurai

JF-Expert Member
Joined Oct 16, 2010
7,375 2,000
Natamani mkuu aongee juu ya hili, maana wamalawi watapata cha kuandika kwenye magazeti yao na bila shaka hawatazungumzia tena hili.. Wakileta fyoko fyoko tunapiga na Malawi inakuwa Tanzania mnasemaje wananchi..
 
Erythrocyte

Erythrocyte

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2012
Messages
69,774
Points
2,000
Erythrocyte

Erythrocyte

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2012
69,774 2,000
Wavuvi wa Kyela wanatia huruma sana !
 
GwaB

GwaB

JF-Expert Member
Joined
Mar 19, 2014
Messages
1,495
Points
2,000
GwaB

GwaB

JF-Expert Member
Joined Mar 19, 2014
1,495 2,000
Hii habari ya Tanganyika kutokuwa na chake kwenye ziwa Nyassa nilianza kulikisikia miaka ya sitini nikiwa bado mtoto mdogo, lakini niliweza kuelewa kuwa kuna fukuto la vita kati yetu na Malawi, mwanzoni kabisa Kamuzu Banda Hastings akituhumiwa kutumika na makaburu wa Afrika kusini dhidi ya nchi zilizokuwa mstari wa mbele katika kupigania uhuru ikiwemo Tanzania.

Msingi wa mgogoro katika ziwa Nyassa unatokana na kushindwa vita kwa ujeremani ambaye alikuwa mtawala wa Tanganyika na hivyo hata baada ya Tanganyika kupata uhuru hakukuwepo mazungumzo kuhusu mpaka huo hadi wakati wa utawala awamu ya nne.Kimsingi tulirithi Tanganyika iliyoshindwa vita ikiwa na mipaka tunayoijua sisi wakati wenzetu Malawi wanatambua mipaka ya mkoloni wao.

Mwalimu Nyerere hakuwahi kuwa na uhusiano mzuri na Rais Kamuzu Banda na hivyo hakukuwa na namna yoyote ya hawa wawili kukaa na kujadili kuhusu matokeo ya vita vya wakoloni wetu zaidi ya kutuhumiana tu. Suala hili linahitaji ufumbuzi wa kidiplomasia na mazungumzo yanayohusisha umoja wa Mataifa, umoja wa Afrika,Malawi na Mozambique na ni vyema ukatatuliwa sasa badala ya kungoja mpaka tukunjane mashati.
 
Samwel Ngulinzira

Samwel Ngulinzira

Verified Member
Joined
Aug 5, 2017
Messages
1,601
Points
2,000
Samwel Ngulinzira

Samwel Ngulinzira

Verified Member
Joined Aug 5, 2017
1,601 2,000
Akili yangu wakati mwingine in kama ya Magufuli. Sipendi mambo ya kubembeleza...kama hawataki piga wote chukua ziwa na nchi yao
 
K

KIDUNDULIMA

JF-Expert Member
Joined
Aug 18, 2010
Messages
940
Points
500
K

KIDUNDULIMA

JF-Expert Member
Joined Aug 18, 2010
940 500
Hii habari ya Tanganyika kutokuwa na chake kwenye ziwa Nyassa nilianza kulikisikia miaka ya sitini nikiwa bado mtoto mdogo, lakini niliweza kuelewa kuwa kuna fukuto la vita kati yetu na Malawi, mwanzoni kabisa Kamuzu Banda Hastings akituhumiwa kutumika na makaburu wa Afrika kusini dhidi ya nchi zilizokuwa mstari wa mbele katika kupigania uhuru ikiwemo Tanzania.

Msingi wa mgogoro katika ziwa Nyassa unatokana na kushindwa vita kwa ujeremani ambaye alikuwa mtawala wa Tanganyika na hivyo hata baada ya Tanganyika kupata uhuru hakukuwepo mazungumzo kuhusu mpaka huo hadi wakati wa utawala awamu ya nne.Kimsingi tulirithi Tanganyika iliyoshindwa vita ikiwa na mipaka tunayoijua sisi wakati wenzetu Malawi wanatambua mipaka ya mkoloni wao.

Mwalimu Nyerere hakuwahi kuwa na uhusiano mzuri na Rais Kamuzu Banda na hivyo hakukuwa na namna yoyote ya hawa wawili kukaa na kujadili kuhusu matokeo ya vita vya wakoloni wetu zaidi ya kutuhumiana tu. Suala hili linahitaji ufumbuzi wa kidiplomasia na mazungumzo yanayohusisha umoja wa Mataifa, umoja wa Afrika,Malawi na Mozambique na ni vyema ukatatuliwa sasa badala ya kungoja mpaka tukunjane mashati.
Mjerumani hakuwahi kumiliki sehemu ya Ziwa Nyasa, waingeleza walikuwa wamesh mtangulia ktk harakati za Ku claim umiliki. Mwingeleza alimiliki ziwa lote. Baadaye aliingia kwenye mazungumzo na Wareno, wakabadilishana sehemu ya ardhi ya Mozambique kwenda Malawi, na Malawi akatoa sehemu ya ziwa. Kwa upande Wa Tanzanyika hill halikufanyika maana Mara ya mjerumani kuondolewa Tanganyika, mwingeleza alipewa usimamizi akitumai atapewa Tanganyika kuwa koloni lake. Na alianza jitihada za kuunganisha mambo ya utawala Wa sehemu ya mkoa wa Mbeya na Kalonga. Alipokataliwa mwaka 1945 kupewa Tanganyika kama koloni laki alighafirika na kusitisha jitihada na kuunganisha sehemu ya mkoa Wa Mbeya na Kalonga. Hivyo akabakisha mipaka kama ilivyoachwa na Wajerumani
 
K

Kitwa-Mulomoni

JF-Expert Member
Joined
Oct 25, 2016
Messages
1,034
Points
2,000
K

Kitwa-Mulomoni

JF-Expert Member
Joined Oct 25, 2016
1,034 2,000
Magufuli anahitaji msaada mkubwa sana kutatuwa hili, kwenye diplomasia ana chini ya sifuri
Wewe ni jukumu lako kumsaidia. Siyo kejeli. Una wajibu huo
 
lwiva

lwiva

JF-Expert Member
Joined
Apr 17, 2015
Messages
4,198
Points
2,000
lwiva

lwiva

JF-Expert Member
Joined Apr 17, 2015
4,198 2,000
Ziwa Nyasa Kwa Malawi ni kete ya kushinda uraisi na ubunge kwao nikama rushwa Kwa sisiemu wakati wa uchaguzi wana ilaani kumbe unafiki mtupu
 
Adverse Effect

Adverse Effect

JF-Expert Member
Joined
Oct 8, 2017
Messages
648
Points
1,000
Adverse Effect

Adverse Effect

JF-Expert Member
Joined Oct 8, 2017
648 1,000
Hawa wanasiasa wa Malawi uchaguzi wao ukikaribia ajenda inakuwa ni kuliteka ziwa la Nyasa kampeni zao zikiisha wanakaaga kimya utsema sio wao,ila mimi naamini iko siku watatu test.
Siku wakitest tutawasha mitambo ndio watajamba cheche na kunya moto
 

Forum statistics

Threads 1,405,221
Members 531,947
Posts 34,481,227
Top