Rais Magufuli amualika Rais wa Zambia kwa ziara ya siku 3


Kurzweil

Kurzweil

JF-Expert Member
Joined
May 25, 2011
Messages
5,928
Likes
6,685
Points
280
Kurzweil

Kurzweil

JF-Expert Member
Joined May 25, 2011
5,928 6,685 280
Rais John Pombe Magufuli amemwalika Rais wa Jamhuri ya Zambia, Edgar Lungu kufanya ziara ya siku tatu nchini kuanzia Novemba 27 hadi 29, 2016.

Waziri wa Mambo ya Nje ya Nchi na Ushirikiano wa Afrika Mashariki, Dk. Augustine Mahiga amesema katika ziara ya rais Lungu atatembelea vitengo na sehemu muhimu zinazounganisha nchi ya Tanzania na Zambia kiuchumi.

“Rais Edgar Lungu amealikwa na Dk. Magufuli kutembelea nchini kuanzia Jumapili ya Novemba 27 hadi 29, 2016. Katika ziara yake atatembelea vitengo na sehemu mumihu vinavyounganisha nchi na Zambia kiuchumi ikiwa ni pamoja reli ya Tazara,” amesema.

Ametaja sehemu nyingine atakazotembelea Rais Lungu kuwa ni Bandari ya Dar es Salaam, na kituo cha mizigo kinachohifadhi mizigo inayokwenda Zambia kabla ya kwenda bandarini.

“Siku ya mwisho ya ziara yake, atembelea bandari ya DSM kabla ya kuelekea uwanja wa ndege kwa ajili ya kurudi nchini kwake,” amesema.

Aidha, Mahiga amesema Rais Lungu na Magafuli watasaini baadhi ya mikataba ikiwemo ya Shirika la Reli la Tanzania na Zambia (Tazara ) ili kulifufua shirika hilo.

Chanzo:
Dewj Blog
 
kashande

kashande

JF-Expert Member
Joined
Aug 18, 2016
Messages
421
Likes
230
Points
60
kashande

kashande

JF-Expert Member
Joined Aug 18, 2016
421 230 60
Karibu sana kwenye nchi ya maziwa na asali
 
Mavipunda

Mavipunda

JF-Expert Member
Joined
Jun 27, 2012
Messages
5,132
Likes
4,032
Points
280
Mavipunda

Mavipunda

JF-Expert Member
Joined Jun 27, 2012
5,132 4,032 280
Hata awaite hawarudi tena kutumia bandari ya Dar es Salaam bandari wanayotumia sasa ya Beira hainaga mikodi ya ajabu..Kamuomba Kagame warudi ziiii kamwita Kabila ziiii Kaenda kwa Museveni ziiiiiiii sasa kwa Wazambia.. Kitu ambacho hakijui bwana yule ni kwamba wanasiasa sio wanaowaamulia wafanya biashara wapitishe mizigo yao wapi..wafanyabishara wanakwenda wanapovuna faida
 
iparamasa

iparamasa

JF-Expert Member
Joined
Nov 14, 2013
Messages
13,457
Likes
14,170
Points
280
iparamasa

iparamasa

JF-Expert Member
Joined Nov 14, 2013
13,457 14,170 280
Kaamua kuwa afisa masoko wa bandari.

Tatizo la nchi ni mifumo,systems.

Bandari ijiendeshe kibiashara,iwe na watu wa.masoko wanaojua kazi yao.

ikishindikana aje huku bariadi achukue ndagu
 
Rweye

Rweye

JF-Expert Member
Joined
Mar 16, 2011
Messages
16,244
Likes
4,021
Points
280
Rweye

Rweye

JF-Expert Member
Joined Mar 16, 2011
16,244 4,021 280
Hata awaite hawarudi tena kutumia bandari ya Dar es Salaam bandari wanayotumia sasa ya Beira hainaga mikodi ya ajabu..Kamuomba Kagame warudi ziiii kamwita Kabila ziiii Kaenda kwa Museveni ziiiiiiii sasa kwa Wazambia.. Kitu ambacho hakijui bwana yule ni kwamba wanasiasa sio wanaowaamulia wafanya biashara wapitishe mizigo yao wapi..wafanyabishara wanakwenda wanapovuna faida
Mwache afanye kazi yake ..watarudi ama kutokurudi wanajua wao
 
B

bnhai

JF-Expert Member
Joined
Jul 12, 2009
Messages
2,274
Likes
1,415
Points
280
B

bnhai

JF-Expert Member
Joined Jul 12, 2009
2,274 1,415 280
Kikwete hakusubiri waje ndio auze. Aliwafuata wateja huko. Kuna haja ya kuangalia utitiri wa kodi na kejeli kwa wafanyabiashara. Pale Tunduma watu hutumia siku nyingi kuvuka mpaka.
 
iparamasa

iparamasa

JF-Expert Member
Joined
Nov 14, 2013
Messages
13,457
Likes
14,170
Points
280
iparamasa

iparamasa

JF-Expert Member
Joined Nov 14, 2013
13,457 14,170 280
Tazara iko hoi,kila siku wafanyakazi wanagoma,hawajalipwa mishahara,halafu eti wafanyabiashara wa zambia waje huku!

Bora angekikutanisha chama cha wafanyabiashara wa zambia na mamlaka za Tanzania kama TRA,Bandari,uhamiaji,Tazara ili wajue shida iko wapi.

Kukutana na wanasiasa haisaidii
 
J

JokaKuu

Platinum Member
Joined
Jul 31, 2006
Messages
15,084
Likes
10,570
Points
280
J

JokaKuu

Platinum Member
Joined Jul 31, 2006
15,084 10,570 280
..Zambia wanatumia bandari na reli za Angola.

..Angola wamejenga upya reli yao toka bandari ya Lobito mpaka kwenye mpaka na Zambia.

..kama tunataka kushindana na Angola ktk biashara ya kusafirisha mizigo ya Zambia basi tunapaswa tujizatiti kwelikweli.
 
iparamasa

iparamasa

JF-Expert Member
Joined
Nov 14, 2013
Messages
13,457
Likes
14,170
Points
280
iparamasa

iparamasa

JF-Expert Member
Joined Nov 14, 2013
13,457 14,170 280
Kikwete hakusubiri waje ndio auze. Aliwafuata wateja huko. Kuna haja ya kuangalia utitiri wa kodi na kejeli kwa wafanyabiashara. Pale Tunduma watu hutumia siku nyingi kuvuka mpaka.
kweli kabisa mkuu,kejeli na kutukanwa.

Bandari imekuwa kama eneo lililotangazwa hali ya hatari na magaidi wanasakwa,harrassment,hakuna business language,ubabe tu,kodi zinabambikwa.
 
iparamasa

iparamasa

JF-Expert Member
Joined
Nov 14, 2013
Messages
13,457
Likes
14,170
Points
280
iparamasa

iparamasa

JF-Expert Member
Joined Nov 14, 2013
13,457 14,170 280
Bado kuna bandari imara kama Beira,msumbiji wamekaba gepu,

South Afrika nao wana bandari,imekaba gepu

kule kuna mombasa haina longolongo

hahahaa
 
MOTOCHINI

MOTOCHINI

JF-Expert Member
Joined
Jan 20, 2014
Messages
24,842
Likes
13,877
Points
280
MOTOCHINI

MOTOCHINI

JF-Expert Member
Joined Jan 20, 2014
24,842 13,877 280
Kweli
Hapa tunaangalia wale wenye faida nasi .
Rais ana jenga urafiki wakibiashara zaidi
Pongezi kwako
 
B

bnhai

JF-Expert Member
Joined
Jul 12, 2009
Messages
2,274
Likes
1,415
Points
280
B

bnhai

JF-Expert Member
Joined Jul 12, 2009
2,274 1,415 280
Ni wakati muafaka kwa Mh Rais kutafakari kauli zake. Sisi Watanzania hatuna pa kusemea maana ndio nchi. Tumeambiwa tuishi kama mashetani. Wale hawawezi kukubali hali hii.
Kumuita Rais na kumuonyesha Bandari haitoshi. Waende watu kule wakafanye marketing. Wakutane na wadau wa Bandari. Serikali iwe tayari kukubali kutoa incentives.
Kauli za kibabe zifike ukomo.
 
kabila01

kabila01

JF-Expert Member
Joined
Apr 21, 2009
Messages
3,572
Likes
2,993
Points
280
kabila01

kabila01

JF-Expert Member
Joined Apr 21, 2009
3,572 2,993 280
Bado kuna bandari imara kama Beira,msumbiji wamekaba gepu,

South Afrika nao wana bandari,imekaba gepu

kule kuna mombasa haina longolongo

hahahaa
Jidanganyeni kwenye mitandao. Njoo hapa Tunduma uangalie Malori yanayovuka kwa siku pamoja na utitiri wa yad za malori zilivyojaaa
 
MKWEPA KODI

MKWEPA KODI

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2015
Messages
24,264
Likes
55,181
Points
280
MKWEPA KODI

MKWEPA KODI

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2015
24,264 55,181 280
Aje tu apumzike kidogo, maana na yeye mambo yamemkaba sio mchezo
 
Jabman

Jabman

JF-Expert Member
Joined
Jul 27, 2016
Messages
1,017
Likes
1,313
Points
280
Age
42
Jabman

Jabman

JF-Expert Member
Joined Jul 27, 2016
1,017 1,313 280
Aje atujengee uwanja was netball Dodoma. Hatujaribiwi!!!
 
MsemajiUkweli

MsemajiUkweli

JF-Expert Member
Joined
Jul 5, 2012
Messages
10,877
Likes
16,956
Points
280
MsemajiUkweli

MsemajiUkweli

JF-Expert Member
Joined Jul 5, 2012
10,877 16,956 280
Hata awaite hawarudi tena kutumia bandari ya Dar es Salaam bandari wanayotumia sasa ya Beira hainaga mikodi ya ajabu..Kamuomba Kagame warudi ziiii kamwita Kabila ziiii Kaenda kwa Museveni ziiiiiiii sasa kwa Wazambia.. Kitu ambacho hakijui bwana yule ni kwamba wanasiasa sio wanaowaamulia wafanya biashara wapitishe mizigo yao wapi..wafanyabishara wanakwenda wanapovuna faida
Tatizo fikra zako umewaachia wanasiasa wazitumia kama wanavyopenda na kwa sasa unapiga kelele tu kama ndege angani.

Hufahamu kama ziara za Rais huwa zinaambatana na wafanyabiashara wakubwa wa nchi.

Hufahamu kama ziara za Rais huwa ni fursa ya wafanyabiashara kukutana na kubadilisha mawazo ya kibiashara.

Hufahamu kama kwa siku tatu kuna wamiliki wa hotel watakuwa na furaha kwa mapato yatokanayo na ziara ya Rais.

Umefanya utafiti gani ugagundua kama ziara za marais wa Rwanda, DRC zimekuwa ziii?

Siku hizi ujinga hapa Jamiiforums umekuwa ujanga, hekima na busara!
 
iparamasa

iparamasa

JF-Expert Member
Joined
Nov 14, 2013
Messages
13,457
Likes
14,170
Points
280
iparamasa

iparamasa

JF-Expert Member
Joined Nov 14, 2013
13,457 14,170 280
Jidanganyeni kwenye mitandao. Njoo hapa Tunduma uangalie Malori yanayovuka kwa siku pamoja na utitiri wa yad za malori zilivyojaaa
hakuna kitu kama hicho,wacha kudanganya watu
 
Mavipunda

Mavipunda

JF-Expert Member
Joined
Jun 27, 2012
Messages
5,132
Likes
4,032
Points
280
Mavipunda

Mavipunda

JF-Expert Member
Joined Jun 27, 2012
5,132 4,032 280
Tatizo fikra zako umewaachia wanasiasa wazitumia kama wanavyopenda na kwa sasa unapiga kelele tu kama ndege angani.

Hufahamu kama ziara za Rais huwa zinaambatana na wafanyabiashara wakubwa wa nchi.

Hufahamu kama ziara za Rais huwa ni fursa ya wafanyabiashara kukutana na kubadilisha mawazo ya kibiashara.

Hufahamu kama kwa siku tatu kuna wamiliki wa hotel watakuwa na furaha kwa mapato yatokanayo na ziara ya Rais.

Umefanya utafiti gani ugagundua kama ziara za marais wa Rwanda, DRC zimekuwa ziii?

Siku hizi ujinga hapa Jamiiforums umekuwa ujanga, hekima na busara!
kwanza katafute wenye maarifa afu uwaulize ziara ya kualikwa gharama analipa nani?ukipata jibu ndio urudi tena tuanze kujadiliana.. kuhusu wafanyabiashara wa DRC na Rwanda kuikacha bandari hadi sasa hilo kaulize kamati ya bunge iliyotembelea pale na taarifa yao kwa vyombo vya habari.. Kama Bakharesa mwenyeji anashusha mizigo yake Beira ni mfanyabishara gani kichaa kutoka nje atapitisha mzigo pale?
Usilete siasa kwenye uchumi.. tunajua usiyoyajua
 
MsemajiUkweli

MsemajiUkweli

JF-Expert Member
Joined
Jul 5, 2012
Messages
10,877
Likes
16,956
Points
280
MsemajiUkweli

MsemajiUkweli

JF-Expert Member
Joined Jul 5, 2012
10,877 16,956 280
kwanza katafute wenye maarifa afu uwaulize ziara ya kualikwa gharama analipa nani?ukipata jibu ndio urudi tena tuanze kujadiliana.. kuhusu wafanyabiashara wa DRC na Rwanda kuikacha bandari hadi sasa hilo kaulize kamati ya bunge iliyotembelea pale na taarifa yao kwa vyombo vya habari.. Kama Bakharesa mwenyeji anashusha mizigo yake Beira ni mfanyabishara gani kichaa kutoka nje atapitisha mzigo pale?
Usilete siasa kwenye uchumi.. tunajua usiyoyajua
Ungekuwa na maarifa ungefahamu vizuri hoja yangu lakini ninachokisoma kwa sasa ni pumba tupu.

Kwa hiyo Bakharesa unashusha mizigo Beira na kuipeleka wapi? Au unadhani anaingiza nchini bure?

Eti nisilete siasa kwenye uchumi. Nani alikudanganya siasa sio msingi wa uchumi. Hufahamu kuwa sheria za kiuchumi zinatungwa na wanasiasa. Ndio maana nimekuambia akili zako kama timamu umewaachia wanasiasa na unachoandika hapa ni pumba.
 

Forum statistics

Threads 1,273,258
Members 490,344
Posts 30,475,511