Rais Magufuli amteua Brigedia Jenerali Charles Mbuge kuwa Mkuu wa JKT, aliyekuwepo apelekwa Mgambo

D

Doncy monco

Member
Joined
Jul 26, 2019
Messages
36
Points
125
D

Doncy monco

Member
Joined Jul 26, 2019
36 125
Rais wa Tanzania, John Magufuli amefanya mabadiliko ndani ya Jeshi la Kujenga Taifa (JKT) kwa kumteua bosi mpya wa jeshi hilo na kumhamisha aliyekuwepo.

Mkuu wa Majeshi ya Ulinzi wa Tanzania, Jenerali Venance Mabeyo akizungumza na waandishi wa habari leo Jumanne Septemba 10, 2019 jijini Dar es Salaam amesema Rais Magufuli amemteua Brigedia Jenerali Charles Mbuge kuwa Mkuu wa JKT.

Jenerali Mabeyo amesema aliyekuwa Mkuu wa JKT, Meja Jenerali Martin Busungu ameteuliwa kuwa Mkuu wa Jeshi la akiba (mgambo).

Busungu aliyeteuliwa kushika wadhifa wa juu ndani ya JKT, Februari 16 mwaka 2018 alichukua nafasi ya Meja Jenerali Michael Isamuhyo ambaye alistaafu.

Aprili 13, 2019 wakati Rais Magufuli akizindua mji wa kiserikali wa Ihumwa Dodoma, alitangaza kumpandisha cheo Mbuge kutoka Kanali na kuwa Brigedia Jenerali kutokana na kazi nzuri aliyoionyesha ya kusimamia ujenzi huo.

Mara baada ya kumtangaza, alimuita mbele Brigedia Mbuge kwenda kukaa kwenye jukwaa kuu sehemu inayotengwa kwa ajili ya viongozi wakuu na siku hiyo hiyo eneo hilo, Mbunge alivalishwa vyeo vya Brigedia Jenerali.

Chanzo - Mwananchi
 
kidadari

kidadari

JF-Expert Member
Joined
Jul 26, 2012
Messages
5,594
Points
2,000
kidadari

kidadari

JF-Expert Member
Joined Jul 26, 2012
5,594 2,000
Kama hujui kila mkoa una afisa jeshi kama mshauri wa Mgambo wa mkoa.
Kuna mkuu wa mgambo na mshauri wa mgambo ni vitu viwili tofauti! Wengi wa washauri wa mgambo ni wanajeshi wastaafu kama maColonel
 
MASAMILA

MASAMILA

JF-Expert Member
Joined
Jun 22, 2014
Messages
3,920
Points
2,000
MASAMILA

MASAMILA

JF-Expert Member
Joined Jun 22, 2014
3,920 2,000
Jiwe amevuruga sana seniority list ya jeshini. Ipo siku itatugharimu
Well said mkuu,Kule watu hawapandi pandi vyeo kiholela holela tu mtu umeamka unaamua kumpandisha cheo fulani

Culture,merit na seniority wanaifahamu vizuri watu wa kule au wastaafu wa kule sio mwanasiasa , mchakato wake huwa complex kidogo kabla ya kumpandisha

And Obvious kuna watu walirukwa yule jamaa alivyopata Ujenerali siku ile
 
Ramo

Ramo

JF-Expert Member
Joined
Aug 30, 2018
Messages
705
Points
1,000
Ramo

Ramo

JF-Expert Member
Joined Aug 30, 2018
705 1,000
Kwani maghorofa yamekwisha? Mbona kimya mzee ...
 
Chakaza

Chakaza

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2007
Messages
31,018
Points
2,000
Chakaza

Chakaza

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2007
31,018 2,000
Mkuu wa kaya hachagui mtu kwa kuangalia ametoka wapi, ni kabila gani,ni dini gani au ni wa kanda gani...anakupa cheo kwa kutegemea na uzalendo wako,na juhudi zako katika kuchapa kazi na nidhamu...HAPA KAZI TU
Unasemaje??!
 
Kapwil

Kapwil

JF-Expert Member
Joined
Sep 5, 2018
Messages
848
Points
1,000
Kapwil

Kapwil

JF-Expert Member
Joined Sep 5, 2018
848 1,000
Mgambo ni jina la Kikosi cha JKT, inaitwa KJ 835 - Mgambo JKT.

Msichanganye na hawa migambo wa mitaani.
Ni mgambo wa mtaani ndio anakuwa bosi wao au wewe hujui kuwa MGAMBO ni jeshi la akiba?vita ikitokea wanakwenda front.
 
Sibonike

Sibonike

JF-Expert Member
Joined
Dec 23, 2010
Messages
14,360
Points
2,000
Sibonike

Sibonike

JF-Expert Member
Joined Dec 23, 2010
14,360 2,000
Mkuu wa kaya hachagui mtu kwa kuangalia ametoka wapi, ni kabila gani,ni dini gani au ni wa kanda gani...anakupa cheo kwa kutegemea na uzalendo wako,na juhudi zako katika kuchapa kazi na nidhamu...HAPA KAZI TU
Hapa misifa tu.
 
Aleyn

Aleyn

JF-Expert Member
Joined
Nov 12, 2011
Messages
12,040
Points
2,000
Aleyn

Aleyn

JF-Expert Member
Joined Nov 12, 2011
12,040 2,000
Inawezekana ni jambo dogo tu amefanya. Hizi nafasi za uteuzi wakati mwingine zinategemea damu za mteauji na mteuliwa zinavyoiviana. Mbona Makonda anafanya madudu lakini yupo tu!
Kuna hoja hapa.
 
Msela Baharia

Msela Baharia

JF-Expert Member
Joined
Jun 12, 2016
Messages
408
Points
500
Msela Baharia

Msela Baharia

JF-Expert Member
Joined Jun 12, 2016
408 500
Kwahyo major general akawe Co wa kambi kama mgambo jkt ya pale tanga?
Mgambo ni jina la Kikosi cha JKT, inaitwa KJ 835 - Mgambo JKT.

Msichanganye na hawa migambo wa mitaani.
 
Sexer

Sexer

JF-Expert Member
Joined
Oct 22, 2014
Messages
4,579
Points
2,000
Sexer

Sexer

JF-Expert Member
Joined Oct 22, 2014
4,579 2,000
Na luteni general anapewaga majukumu gani?
 
jaap

jaap

JF-Expert Member
Joined
Dec 25, 2018
Messages
365
Points
250
jaap

jaap

JF-Expert Member
Joined Dec 25, 2018
365 250
Nafasi za uteuzi mkuu ni hatari sana inakufanya uwe mtumwa na unyenyekevu balaaa! Unaweza kuta alionyesha msimamo kidogo akaonekana hafai!! Au alifanya kosa kidogo tuu akaliwa kichwa
Kuto wasimamia waliojenga ukuta wa mereran kuajiri na kupewa ajira vijana wengine na waliojenga ukuta kuludishwa nyumbani.
 
Bowie

Bowie

JF-Expert Member
Joined
Sep 17, 2016
Messages
3,844
Points
2,000
Bowie

Bowie

JF-Expert Member
Joined Sep 17, 2016
3,844 2,000
Na ndani ya miezi mitano from Colonel to Head of National service (JKT) post ambayo itambidi apandishwe tena kuwa Major General ASAP.
Haya!
Kumbuka aliyekuwa Inspector General wa Police miaka 90 Mahundi aliteuliwa kuwa IGP kutoka RPC Arusha na cheo cha SSP wakati kulikuwa na makamishna wakubwa makao makuu ya jeshi hilo. Kuteuliwa kwa mtu ni kutokana na utendaji wake mzuri
 
Nyangomboli

Nyangomboli

JF-Expert Member
Joined
Nov 24, 2010
Messages
3,009
Points
2,000
Nyangomboli

Nyangomboli

JF-Expert Member
Joined Nov 24, 2010
3,009 2,000
Well said mkuu,Kule watu hawapandi pandi vyeo kiholela holela tu mtu umeamka unaamua kumpandisha cheo fulani

Culture,merit na seniority wanaifahamu vizuri watu wa kule au wastaafu wa kule sio mwanasiasa , mchakato wake huwa complex kidogo kabla ya kumpandisha

And Obvious kuna watu walirukwa yule jamaa alivyopata Ujenerali siku ile
Yaani nyie watu nikiwaita wapuuzi msilalamike. Mnatia kinyaa. Nyie mnaelewa haya mambo zaidi ya anavyoyaelewa amiri jeshi mkuu? Mnafahamu kama mkuu wa majeshi na jopo lake ndiyo wanapanga haya mambo na Rais anatumika kuthibitidha tu kwa sababu ndiye mkubwa wao? Acheni uzuzu.
 

Forum statistics

Threads 1,336,675
Members 512,696
Posts 32,547,468
Top