Rais Magufuli afuta leseni za kampuni za kuchimba dhababu za PANGEA Minerals(Acacia Mining/Barrick)


HNIC

HNIC

JF-Expert Member
Joined
Sep 6, 2011
Messages
1,898
Points
2,000
HNIC

HNIC

JF-Expert Member
Joined Sep 6, 2011
1,898 2,000
Mheshimiwa Rais sasa mwendo Mdundo na hataki mchezo kabisaa na hajaribiwi.

Kampuni hizi zilikuwa zinachimba dhahabu huko kwenye migodi ya Bulyanhulu, North Mara na Buzwagi.

Tusisahu kuwa hawa ACACIA mining walilalamika kine vyombo via habari via nje ya nchi kuwa TRA wamechukua pesa pesa ambazo walikuwa wanadaiwa (Dollar milioni 5) toka kwenye account yao bila idhini yao wakati huo huo wao kama ACACIA walikuwa wanaidai serikali dollar milioni 15

Habari zaidi someni hapa:

The mineral prospecting area in question is located in Shinyanga Region and licenced to Pangea Minerals Limited, a subsidiary of Acacia Mining Plc (formerly Barrick Tanzania) which owns three gold-producing mines in the country - Bulyanhulu, North Mara and Buzwagi.

The president yesterday chided the ministry for ordering the removal of artisanal miners from the Mwakitolyo area and reversed the decision, saying it is the mining giant that should be removed instead.

"How do you kick out more than 5,000 people in favour of just one investor? This is unacceptable and it doesn't even make sense," Magufuli said at State House in Dar es Salaam.
More Magufuli orders removal of top mining from gold field
 
samurai

samurai

JF-Expert Member
Joined
Oct 16, 2010
Messages
5,652
Points
2,000
samurai

samurai

JF-Expert Member
Joined Oct 16, 2010
5,652 2,000
Me nafikiri hii habari hujaiweka sawa au hujaieleza vizuri... Unaposema Acacia wamefutiwa vibari, maana yake watafunga migodi yao maana watakuwa hawana leseni.

Ukweli ni kwamba Acacia wamenyang'anywa eneo walilokuwa wanalimiliki kule mwakitolio.. na sio kufutiwa leseni...
 
Safari_ni_Safari

Safari_ni_Safari

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2007
Messages
23,286
Points
2,000
Safari_ni_Safari

Safari_ni_Safari

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2007
23,286 2,000
Mkapa aliwahi kusema kuwa wekezaji wasisumbuliwe. Sijui anajisikiaje kwa sasa
 
M

Mbase1970

JF-Expert Member
Joined
Jun 11, 2015
Messages
4,904
Points
2,000
M

Mbase1970

JF-Expert Member
Joined Jun 11, 2015
4,904 2,000
Mheshimiwa Rais sasa mwendo Mdundo na hataki mchezo kabisaa na hajaribiwi.

Kampuni hizi zilikuwa zinachimba dhahabu huko kwenye migodi ya Bulyanhulu, North Mara na Buzwagi.

Tusisahu kuwa hawa ACACIA mining walilalamika kine vyombo via habari via nje ya nchi kuwa TRA wamechukua pesa pesa ambazo walikuwa wanadaiwa (Dollar milioni 5) toka kwenye account yao bila idhini yao wakati huo huo wao kama ACACIA walikuwa wanaidai serikali dollar milioni 15

Habari zaidi someone hapa:

Magufuli orders removal of top mining from gold field
Hizi executive orders zitaleta madhara muda si mrefu kama mlungula ulishaliwa na watu wakapewa vitalu kwa kupindisha sharia yetu ni macho. Anaweza kuwa anawatetea wadogo lakini ajue anashindana na sheria kama hili lipo katika wigo wa uwezo wake ni vizuri sana lakini kama watu walishapindisha sheria huko nyuma na uozo kufanywa ukweli basi ajiandae kulipa faini. Magufuli asiyachukulie haya mambo ya mikataba kirahisi rahisi yatamkwamisha hata kununua hizo ndege akiwa anakurupuka kurupuka, pesa yote ya ndege itaenda kulipa faini. Naomba isiwe hivyo.
 
iparamasa

iparamasa

JF-Expert Member
Joined
Nov 14, 2013
Messages
13,457
Points
2,000
iparamasa

iparamasa

JF-Expert Member
Joined Nov 14, 2013
13,457 2,000
tusubiri kesi za uswisi zianze tulipe fidia za mabilioni ya dola,si unajua hata ka kiwanja ukichukua kwa sababu yeyote lazima ufidie,sembuse eneo lenye madini,watu wameingia gharama kufanya utafiti,kulipa tozo,na hasara ya kukosa biashara,japo pia wanaweza kulirudisha kwa kupitia kesi hizohizo kwa hoja kwamba hawakupewa notisi
 
M

Mbase1970

JF-Expert Member
Joined
Jun 11, 2015
Messages
4,904
Points
2,000
M

Mbase1970

JF-Expert Member
Joined Jun 11, 2015
4,904 2,000
Me nafikiri hii habari hujaiweka sawa au hujaieleza vizuri... Unaposema Acacia wamefutiwa vibari, maana yake watafunga migodi yao maana watakuwa hawana leseni.

Ukweli ni kwamba Acacia wamenyang'anywa eneo walilokuwa wanalimiliki kule mwakitolio.. na sio kufutiwa leseni...
Nadhani alimaanisha hivyo ila nadhani yeye si mwandishi na si hivyo tu habari yenyewe imeandikwa na waandishi wetu wa SHANGA
 
iparamasa

iparamasa

JF-Expert Member
Joined
Nov 14, 2013
Messages
13,457
Points
2,000
iparamasa

iparamasa

JF-Expert Member
Joined Nov 14, 2013
13,457 2,000
tusubiri kesi za uswisi zianze tulipe fidia za mabilioni ya dola,si unajua hata ka kiwanja ukichukua kwa sababu yeyote lazima ufidie,sembuse eneo lenye madini,watu wameingia gharama kufanya utafiti,kulipa tozo,na hasara ya kukosa biashara,japo pia wanaweza kulirudisha kwa kupitia kesi hizohizo kwa hoja kwamba hawakupewa notisi na kujitetea/kusikilizwa kabla ya kufutiwa leseni
 
B

babylata

JF-Expert Member
Joined
Jul 28, 2015
Messages
3,044
Points
2,000
B

babylata

JF-Expert Member
Joined Jul 28, 2015
3,044 2,000
Wataenda mahakama ya biashara duniani atashindwa kama alivyoshindwa kesi ya meli na samaki wa Magufuli halafu watoto walio tumboni mwa mama zao wataendelea kulip deni la uzembe kabisa
 
iparamasa

iparamasa

JF-Expert Member
Joined
Nov 14, 2013
Messages
13,457
Points
2,000
iparamasa

iparamasa

JF-Expert Member
Joined Nov 14, 2013
13,457 2,000
investors beware!!!
 
KWEZISHO

KWEZISHO

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2016
Messages
7,101
Points
2,000
KWEZISHO

KWEZISHO

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2016
7,101 2,000
Mhh, ngoja tuone mwisho wa hii movie
 
Mwasita Moja

Mwasita Moja

JF-Expert Member
Joined
Dec 31, 2015
Messages
2,908
Points
2,000
Age
49
Mwasita Moja

Mwasita Moja

JF-Expert Member
Joined Dec 31, 2015
2,908 2,000
Mwanzoni walisema Magufuli hawezi sababu tatizo ni mfumo.

Baada ya kuanza kuwatumbua mafisadi wenzao wakasema ni nguvu ya soda.

Baada ya mwaka mzima kuisha huku sindano zikiwaingia kwa kasi ile ile na soda haiishi nguvu, sasa wameanza kupongeza!


Safi sana Yericko, natamani ufipa yote ipokee ubatizo wa moto kama uliopokea wewe na hatimaye kuungana na rais bora kabisa duniani kulijenga upya taifa la Tanzania.
 
FaizaFoxy

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Joined
Apr 13, 2011
Messages
63,321
Points
2,000
FaizaFoxy

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Joined Apr 13, 2011
63,321 2,000
Me nafikiri hii habari hujaiweka sawa au hujaieleza vizuri... Unaposema Acacia wamefutiwa vibari, maana yake watafunga migodi yao maana watakuwa hawana leseni.

Ukweli ni kwamba Acacia wamenyang'anywa eneo walilokuwa wanalimiliki kule mwakitolio.. na sio kufutiwa leseni...
= vibali
 
Ulukolokwitanga

Ulukolokwitanga

JF-Expert Member
Joined
Sep 18, 2010
Messages
8,416
Points
2,000
Ulukolokwitanga

Ulukolokwitanga

JF-Expert Member
Joined Sep 18, 2010
8,416 2,000
Ukimtishia mwekezaji wa madini hadi mwekezaji wa viwanda vya Nguo anapima political risk na kuamua kama hii nchi inafaa au haifai. Mwisho wa siku utashangaa hakuna mitaji mipya inaingia nchini unaanza kutafuta mchawi. Lets wait and see
 
Bavaria

Bavaria

JF-Expert Member
Joined
Jun 14, 2011
Messages
45,407
Points
2,000
Bavaria

Bavaria

JF-Expert Member
Joined Jun 14, 2011
45,407 2,000
Maamuzi yasije kuligharimu taifa mbeleni.
 
Job K

Job K

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2010
Messages
8,295
Points
2,000
Job K

Job K

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2010
8,295 2,000
Mheshimiwa Rais sasa mwendo Mdundo na hataki mchezo kabisaa na hajaribiwi.

Kampuni hizi zilikuwa zinachimba dhahabu huko kwenye migodi ya Bulyanhulu, North Mara na Buzwagi.

Tusisahu kuwa hawa ACACIA mining walilalamika kine vyombo via habari via nje ya nchi kuwa TRA wamechukua pesa pesa ambazo walikuwa wanadaiwa (Dollar milioni 5) toka kwenye account yao bila idhini yao wakati huo huo wao kama ACACIA walikuwa wanaidai serikali dollar milioni 15

Habari zaidi someone hapa:

Magufuli orders removal of top mining from gold field
Wewe nawe mamamaye hujui Kiingereza unajitia madahilo tu! Mbona hakuna sehemu inayoonesha kwamba wamenyang'anywa leseni yote ya uchimbaji dhahabu? Badala yake kuna maelezo kwamba wamenyang'anywa leseni ya eneo la utafiti la Mwakitolyo kule Shinyanga!
 

Forum statistics

Threads 1,285,389
Members 494,586
Posts 30,860,300
Top