Rais Magufuli 2020 ajenge Ruvuma cannel (mfereji) toka Mtwara mpaka Ziwa nyasa, kama Panama na Suez


R.B

R.B

JF-Expert Member
Joined
May 10, 2012
Messages
6,294
Points
2,000
R.B

R.B

JF-Expert Member
Joined May 10, 2012
6,294 2,000
Nianze na definition nini maana ya Cannal (Mfereji)
an artificial waterway constructed to allow the passage of boats or ships inland or to convey water for irrigation
· Those connecting existing lakes, rivers, other canals or seas and oceans.
· Those connected in a city network: such as the Canal Grande and others of Venice Italy; the gracht of Amsterdam, and the waterways of Bangkok.


angalia Ramani ya mto Ruvuma:

Najua kwa kebehi zetu nitatukanwa na nitapigwa sana Utaambiwa not navigable : wakati watu wanatengeneza Canal sehemu ambayo aina ata maji: . mi naamini kianzio cha maji tunacho cha kuingiza maji kwenye mfereji : Mto Ruvuma .
Utaambiwa not navigable : wakati watu wanatengeneza Canal sehemu ambayo aina ata maji:

ikibidi tutumie ata njia za mto ruvuma kwa kuhamisha kwa muda.



Ni wakati wa kujipanga kuanza uzisha ujenzi wa mfereji wa wa bahari ya indi mpk ziwa nyasa; Huu mfereji uitwe Ruvuma canal

Huu utafungua fursa kwa nchi ya malawi , zambia, congo , angola , maeneo ya juu ya masumbiji , zimbambwe na Burundi.

itakuwa rahisi kutengeneza bandari kavu kubwa Kyela kwa mizigo itakayo pitishwa ziwa tanaganyika na mto Congo unaingia sehemu kubwa ya Congo.

Ushauri wangu kinachotakiwa mradi kama huu wapewe chuo cha ardhi watafute levelling ya toka Mtwara mpaka ziwa Nyasa. Kina cha meli ni mita 10.5 - 30.

kama kila Raisi atachimba kilomita 50. Miaka 50 ijayo kizazi chetu kitatukumbuka. Tufanye kizazi chetu kikute maisha Rahisi.

na uhakika tukianza ujenzi huu tutacreate ajira zaidi ya 1 milioni au 5 milioni.

Picha za ujenzi wa Canal mbalimbali'





 
Yohana Kilimba

Yohana Kilimba

JF-Expert Member
Joined
Dec 25, 2012
Messages
8,126
Points
2,000
Yohana Kilimba

Yohana Kilimba

JF-Expert Member
Joined Dec 25, 2012
8,126 2,000
Wazo zuri,mkuu!tusubiri tuone kama ushauri wako utafanyiwa kazi!
 
samurai

samurai

JF-Expert Member
Joined
Oct 16, 2010
Messages
5,655
Points
2,000
samurai

samurai

JF-Expert Member
Joined Oct 16, 2010
5,655 2,000
Huko ni mbali sana mkuu, kwa akili hizi hatuwezi kufikiria huko.. Bongo zetu nizakuku kula kulala ndio fikra zetu..
 
13 mega pixel

13 mega pixel

JF-Expert Member
Joined
Sep 10, 2013
Messages
5,867
Points
2,000
13 mega pixel

13 mega pixel

JF-Expert Member
Joined Sep 10, 2013
5,867 2,000
Ngoja niipitie ramani upya,
 
R.B

R.B

JF-Expert Member
Joined
May 10, 2012
Messages
6,294
Points
2,000
R.B

R.B

JF-Expert Member
Joined May 10, 2012
6,294 2,000
Mifereji ya kumwagilia mpunga na mazao mengine tumeshindwa itakuwa wa kupitisha meli?No shortcut in maturity!
LAKINI SIKUIZI TECHNOLOGY PESA ZAKO; MBOONA DUBAI WAMEFANYA SHORT CUT
 
TUJITEGEMEE

TUJITEGEMEE

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2010
Messages
13,711
Points
2,000
TUJITEGEMEE

TUJITEGEMEE

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2010
13,711 2,000
Mifereji ya kumwagilia mpunga na mazao mengine tumeshindwa itakuwa wa kupitisha meli?No shortcut in maturity!
Watake radhi mainjinia wa Umwagiliaji nchini hasa walioko kwenye kanda.
 
morenja

morenja

JF-Expert Member
Joined
Feb 3, 2012
Messages
4,314
Points
2,000
morenja

morenja

JF-Expert Member
Joined Feb 3, 2012
4,314 2,000
Nianze na definition nini maana ya Cannal (Mfereji)
an artificial waterway constructed to allow the passage of boats or ships inland or to convey water for irrigation
· Those connecting existing lakes, rivers, other canals or seas and oceans.
· Those connected in a city network: such as the Canal Grande and others of Venice Italy; the gracht of Amsterdam, and the waterways of Bangkok.


angalia Ramani ya mto Ruvuma:

Najua kwa kebehi zetu nitatukanwa na nitapigwa sana Utaambiwa not navigable : wakati watu wanatengeneza Canal sehemu ambayo aina ata maji: . mi naamini kianzio cha maji tunacho cha kuingiza maji kwenye mfereji : Mto Ruvuma .
Utaambiwa not navigable : wakati watu wanatengeneza Canal sehemu ambayo aina ata maji:

ikibidi tutumie ata njia za mto ruvuma kwa kuhamisha kwa muda.



Ni wakati wa kujipanga kuanza uzisha ujenzi wa mfereji wa wa bahari ya indi mpk ziwa nyasa; Huu mfereji uitwe Ruvuma canal

Huu utafungua fursa kwa nchi ya malawi , zambia, congo , angola , maeneo ya juu ya masumbiji , zimbambwe na Burundi.

itakuwa rahisi kutengeneza bandari kavu kubwa Kyela kwa mizigo itakayo pitishwa ziwa tanaganyika na mto Congo unaingia sehemu kubwa ya Congo.

Ushauri wangu kinachotakiwa mradi kama huu wapewe chuo cha ardhi watafute levelling ya toka Mtwara mpaka ziwa Nyasa. Kina cha meli ni mita 10.5 - 30.

kama kila Raisi atachimba kilomita 50. Miaka 50 ijayo kizazi chetu kitatukumbuka. Tufanye kizazi chetu kikute maisha Rahisi.

na uhakika tukianza ujenzi huu tutacreate ajira zaidi ya 1 milioni au 5 milioni.

Picha za ujenzi wa Canal mbalimbali'





Hii canal ya kuchanganya maji baridi na maji chumvi hii inaTBS kweli yaani ukaaribu maji ya kunywa na kupikia kwa changanya na maji mfuu ya bahari ataa kama ujui ujawahi ataa sikia hadithi watu Wa kisiwa cha mafia awana maji ya kutumia ili hali wanaendesha maisha ya kutegemea uvuvi baharini
 
MKANDAHARI

MKANDAHARI

JF-Expert Member
Joined
Apr 7, 2011
Messages
2,728
Points
2,000
MKANDAHARI

MKANDAHARI

JF-Expert Member
Joined Apr 7, 2011
2,728 2,000
2020 kwa ridhaa ya nani?
 
C

chige

JF-Expert Member
Joined
Jul 11, 2016
Messages
8,405
Points
2,000
C

chige

JF-Expert Member
Joined Jul 11, 2016
8,405 2,000
Issue sio kuwa navigable but will it be economically viable?! Hakuna ulinganifu kati ya Suez na hiyo proposed canal. Idea ya kuiunganisha Red na Mediterranean Seas ni kutengeneza shortest distance between to West to East! Ile ni strategic trade route ambayo; katika kupunguza umbali kati ya West to East; lazima utapita tu! Hii sio route ya kuifungia safari bali ni route unayokutana nayo by default kwenye safari zako! Patamu zaidi ni kwamba, ni routes inayounganisha two major trade blocks; Ulaya na America kwa upande mmoja na Asia kwa upande mwingine!!!!

Tukirudi kwenye proposal yako! Unapofungua mkondo wa maji kutokea Bahari ya Hindi hadi Ziwa Nyasa ili hatimae iwe nini?! Fine, tuta-facilitate usafiri wa maji kati ya Ziwa Nyasa to Bahari ya Hindi! Hiyo Ruvuma Canal itakuwa inasafirisha biashara gani worth enough kwa taifa kutumia trillions of shillings kujenga mfereji?! Leo hii Malawi, Zambia, Zimbabwe n.k wana-export nini kupitia Bandari ya Dar es salaam?! By the way, hiyo ndio best alternative katika ku-facilitate usafirishaji kati ya maeneo husika? Kiuchumi; unakuwa na multiple alternatives na hatimae kuishia na one best alternative. Suez Canal ilikuwa na bado ndio best alternative hadi sasa katika kuunganisha West to East! Je, tunadhani Ruvuma Canal ndio best alternative kuliko, kwa mfano railway infrastructure itakayounganisha hizo nchi?
 
amygdala

amygdala

JF-Expert Member
Joined
Jul 11, 2016
Messages
1,081
Points
2,000
amygdala

amygdala

JF-Expert Member
Joined Jul 11, 2016
1,081 2,000
aisee ukifanya hvyo dunia itakua na maswali mengi sana ya kujiuliza juu ya akili zetu.......................:cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool:
 
theCriticalOne

theCriticalOne

Senior Member
Joined
Sep 6, 2016
Messages
169
Points
500
Age
28
theCriticalOne

theCriticalOne

Senior Member
Joined Sep 6, 2016
169 500
Sioni sababu yoyote ya msingi ya kutumia pesa za walipa kodi kujenga kitu kama hicho.

Panama na Suez canals zilijengwa kupunguza maelfu ya kilometa za urefu wa safari, sababu ambayo ni ya Msingi kabisa. Hapo ni kupoteza hela ambazo zingetumika kufanya mengine mengi tu ya msingi
 
englibertm

englibertm

JF-Expert Member
Joined
May 1, 2009
Messages
9,255
Points
2,000
englibertm

englibertm

JF-Expert Member
Joined May 1, 2009
9,255 2,000
Nianze na definition nini maana ya Cannal (Mfereji)
an artificial waterway constructed to allow the passage of boats or ships inland or to convey water for irrigation
· Those connecting existing lakes, rivers, other canals or seas and oceans.
· Those connected in a city network: such as the Canal Grande and others of Venice Italy; the gracht of Amsterdam, and the waterways of Bangkok.


angalia Ramani ya mto Ruvuma:

Najua kwa kebehi zetu nitatukanwa na nitapigwa sana Utaambiwa not navigable : wakati watu wanatengeneza Canal sehemu ambayo aina ata maji: . mi naamini kianzio cha maji tunacho cha kuingiza maji kwenye mfereji : Mto Ruvuma .
Utaambiwa not navigable : wakati watu wanatengeneza Canal sehemu ambayo aina ata maji:

ikibidi tutumie ata njia za mto ruvuma kwa kuhamisha kwa muda.



Ni wakati wa kujipanga kuanza uzisha ujenzi wa mfereji wa wa bahari ya indi mpk ziwa nyasa; Huu mfereji uitwe Ruvuma canal

Huu utafungua fursa kwa nchi ya malawi , zambia, congo , angola , maeneo ya juu ya masumbiji , zimbambwe na Burundi.

itakuwa rahisi kutengeneza bandari kavu kubwa Kyela kwa mizigo itakayo pitishwa ziwa tanaganyika na mto Congo unaingia sehemu kubwa ya Congo.

Ushauri wangu kinachotakiwa mradi kama huu wapewe chuo cha ardhi watafute levelling ya toka Mtwara mpaka ziwa Nyasa. Kina cha meli ni mita 10.5 - 30.

kama kila Raisi atachimba kilomita 50. Miaka 50 ijayo kizazi chetu kitatukumbuka. Tufanye kizazi chetu kikute maisha Rahisi.

na uhakika tukianza ujenzi huu tutacreate ajira zaidi ya 1 milioni au 5 milioni.

Picha za ujenzi wa Canal mbalimbali'





haikuwa katika ilani ya chama
 
maringeni

maringeni

JF-Expert Member
Joined
Oct 8, 2013
Messages
3,249
Points
2,000
maringeni

maringeni

JF-Expert Member
Joined Oct 8, 2013
3,249 2,000
Pombe gani hiyo imeshuka bei hivyo?
 
Mr. Zero

Mr. Zero

JF-Expert Member
Joined
Jun 5, 2007
Messages
10,875
Points
2,000
Mr. Zero

Mr. Zero

JF-Expert Member
Joined Jun 5, 2007
10,875 2,000
Nianze na definition nini maana ya Cannal (Mfereji)
an artificial waterway constructed to allow the passage of boats or ships inland or to convey water for irrigation
· Those connecting existing lakes, rivers, other canals or seas and oceans.
· Those connected in a city network: such as the Canal Grande and others of Venice Italy; the gracht of Amsterdam, and the waterways of Bangkok.


angalia Ramani ya mto Ruvuma:

Najua kwa kebehi zetu nitatukanwa na nitapigwa sana Utaambiwa not navigable : wakati watu wanatengeneza Canal sehemu ambayo aina ata maji: . mi naamini kianzio cha maji tunacho cha kuingiza maji kwenye mfereji : Mto Ruvuma .
Utaambiwa not navigable : wakati watu wanatengeneza Canal sehemu ambayo aina ata maji:

ikibidi tutumie ata njia za mto ruvuma kwa kuhamisha kwa muda.



Ni wakati wa kujipanga kuanza uzisha ujenzi wa mfereji wa wa bahari ya indi mpk ziwa nyasa; Huu mfereji uitwe Ruvuma canal

Huu utafungua fursa kwa nchi ya malawi , zambia, congo , angola , maeneo ya juu ya masumbiji , zimbambwe na Burundi.

itakuwa rahisi kutengeneza bandari kavu kubwa Kyela kwa mizigo itakayo pitishwa ziwa tanaganyika na mto Congo unaingia sehemu kubwa ya Congo.

Ushauri wangu kinachotakiwa mradi kama huu wapewe chuo cha ardhi watafute levelling ya toka Mtwara mpaka ziwa Nyasa. Kina cha meli ni mita 10.5 - 30.

kama kila Raisi atachimba kilomita 50. Miaka 50 ijayo kizazi chetu kitatukumbuka. Tufanye kizazi chetu kikute maisha Rahisi.

na uhakika tukianza ujenzi huu tutacreate ajira zaidi ya 1 milioni au 5 milioni.

Picha za ujenzi wa Canal mbalimbali'





Usha ona wapi canal inaunganisha Bahari na Ziwa ..............!!?

Au unataka kulifanya ziwa Nyasa kuwa Ocean!!?
 
Sibonike

Sibonike

JF-Expert Member
Joined
Dec 23, 2010
Messages
12,867
Points
2,000
Sibonike

Sibonike

JF-Expert Member
Joined Dec 23, 2010
12,867 2,000
Malawi wanadai mpaka kati yetu ni ukingo was ziwa Nyasa. Ukiongeza maji kupitia mfereji, kuna uwezekano ukingo ukaongezeka!
Dawa yao ni kupunguza maji yaingiayo ziwani ili ukingo upungue kuelekea ziwani!
 
dudus

dudus

JF-Expert Member
Joined
Feb 28, 2011
Messages
9,959
Points
2,000
dudus

dudus

JF-Expert Member
Joined Feb 28, 2011
9,959 2,000
Akili mfu hizi. Altitude ya L. Nyasa unaijua? Not less than 3000m from sea level. Kwa akili za hapo Lumumba ndio mmejazana ujinga kupandisha maji mlima? Ha ha ha. The sea is always at the lowest level than any point on the land except very few exceptions. Labda proposal yako mfu hii uwekee na budget ya very big pump kupandisha maji; na hamshindwi ninyi ili mpige hela na mradi uishie hapo hapo.

Ha ha ha hivi una akili kweli wewe? Umeshindwa kuelewa Suez na Panama canals zinaunganisha two points zilizo kwenye level moja - Red/Medit and Pacific/Carribean seas? Kama hawa ndio washauri wenyewe no wonder tuko pale pale for years.
 
Automata

Automata

JF-Expert Member
Joined
Mar 3, 2015
Messages
1,899
Points
2,000
Automata

Automata

JF-Expert Member
Joined Mar 3, 2015
1,899 2,000
Hii canal ya kuchanganya maji baridi na maji chumvi hii inaTBS kweli yaani ukaaribu maji ya kunywa na kupikia kwa changanya na maji mfuu ya bahari ataa kama ujui ujawahi ataa sikia hadithi watu Wa kisiwa cha mafia awana maji ya kutumia ili hali wanaendesha maisha ya kutegemea uvuvi baharini
Hata mimi nimejiuliza swali hilohilo kwamba huo mfereji (canal) anao utamani huyo bwana mtoa mada si utapelekea maji masafi ya baridi kuchanganyikana na maji ya chumvi, anaye fahamu haya mambo vizuri asisite kunifahamisha.

Mtoa mada ingefaa sana kama ungependekeza yafuatayo kwa Mh. Raisi kuhusu Malawi
(1) aendelee kuiboresha reli ya Tazara ili mizigo ya Malawi na yenyewe isafirishwe kwa hiyo reli then ikifika mbeya ipakuliwe halafu isafirishwe kwa barabara kuelekea Malawi
(2) ajenge kituo cha mpakani cha pamoja (one stop boarder post) baina ya Tanzania na Malawi kama ilivyo kwenye kituo cha Rusumo kati ya Tanzania na Rwanda
 
Ileje

Ileje

JF-Expert Member
Joined
Dec 20, 2011
Messages
4,587
Points
2,000
Ileje

Ileje

JF-Expert Member
Joined Dec 20, 2011
4,587 2,000
Nianze na definition nini maana ya Cannal (Mfereji)
an artificial waterway constructed to allow the passage of boats or ships inland or to convey water for irrigation
· Those connecting existing lakes, rivers, other canals or seas and oceans.
· Those connected in a city network: such as the Canal Grande and others of Venice Italy; the gracht of Amsterdam, and the waterways of Bangkok.


angalia Ramani ya mto Ruvuma:

Najua kwa kebehi zetu nitatukanwa na nitapigwa sana Utaambiwa not navigable : wakati watu wanatengeneza Canal sehemu ambayo aina ata maji: . mi naamini kianzio cha maji tunacho cha kuingiza maji kwenye mfereji : Mto Ruvuma .
Utaambiwa not navigable : wakati watu wanatengeneza Canal sehemu ambayo aina ata maji:

ikibidi tutumie ata njia za mto ruvuma kwa kuhamisha kwa muda.



Ni wakati wa kujipanga kuanza uzisha ujenzi wa mfereji wa wa bahari ya indi mpk ziwa nyasa; Huu mfereji uitwe Ruvuma canal

Huu utafungua fursa kwa nchi ya malawi , zambia, congo , angola , maeneo ya juu ya masumbiji , zimbambwe na Burundi.

itakuwa rahisi kutengeneza bandari kavu kubwa Kyela kwa mizigo itakayo pitishwa ziwa tanaganyika na mto Congo unaingia sehemu kubwa ya Congo.

Ushauri wangu kinachotakiwa mradi kama huu wapewe chuo cha ardhi watafute levelling ya toka Mtwara mpaka ziwa Nyasa. Kina cha meli ni mita 10.5 - 30.

kama kila Raisi atachimba kilomita 50. Miaka 50 ijayo kizazi chetu kitatukumbuka. Tufanye kizazi chetu kikute maisha Rahisi.

na uhakika tukianza ujenzi huu tutacreate ajira zaidi ya 1 milioni au 5 milioni.

Picha za ujenzi wa Canal mbalimbali'





Akili yako haina Akili!!!
 

Forum statistics

Threads 1,285,846
Members 494,777
Posts 30,875,881
Top