Rais Kikwete na Waziri Karamagi; wamenunua mgodi?


Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,875
Likes
8,033
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,875 8,033 280
Kwa vile hakuna sheria inayomkataza Rais kufanya biashara akiwa Ikulu au hata kushirikiana na mmoja wa mawaziri wake kuingia ubia wakiwa madarakani kufanya ujasiriamali. Kwa vile mara nyingi habari za biashara za Rais akiwa madarakani hazitoki hadi akitoka madarakani; miye nimeamua kuuliza tu hivi tunapopiga kelele na porojo zetu inawezekana kabisa kuwa Kikwete na Karamagi wameanzisha kakampuni kao ka "B2MPOWERS RESOURCES"? Je, ni tutajuaje kama Rais sasa hivi hafanyi biashara yoyote Ikulu au hajaanzisha ka mradi ka pembeni ka kumuingizia kipato akitumia connection yake na access yake ya information za uwekezaji?

Binafsi naomba tuambiwe tu Rais ana hisa kwenye makampuni ya madini au nishati? na pia Waziri wake ana hisa gani kwenye kampuni gani kwani tunajua yeye ni mfanya biashara? Hivi Barrick Gold inauhusiano wowote wa kibiashara na kampuni za Karamagi?
 
M

Masatu

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2007
Messages
3,285
Likes
25
Points
135
M

Masatu

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2007
3,285 25 135
Kwa vile hakuna sheria inayomkataza Rais kufanya biashara akiwa Ikulu au hata kushirikiana na mmoja wa mawaziri wake kuingia ubia wakiwa madarakani kufanya ujasiriamali. Kwa vile mara nyingi habari za biashara za Rais akiwa madarakani hazitoki hadi akitoka madarakani; miye nimeamua kuuliza tu hivi tunapopiga kelele na porojo zetu inawezekana kabisa kuwa Kikwete na Karamagi wameanzisha kakampuni kao ka "B2MPOWERS RESOURCES"? Je, ni tutajuaje kama Rais sasa hivi hafanyi biashara yoyote Ikulu au hajaanzisha ka mradi ka pembeni ka kumuingizia kipato akitumia connection yake na access yake ya information za uwekezaji?

Binafsi naomba tuambiwe tu Rais ana hisa kwenye makampuni ya madini au nishati? na pia Waziri wake ana hisa gani kwenye kampuni gani kwani tunajua yeye ni mfanya biashara? Hivi Barrick Gold inauhusiano wowote wa kibiashara na kampuni za Karamagi?
Wakati mwingine kama huna cha kuandika kuwa msomaji basi....

Ni ushauri tu...
 
The Invincible

The Invincible

JF-Expert Member
Joined
May 6, 2006
Messages
5,163
Likes
1,598
Points
280
The Invincible

The Invincible

JF-Expert Member
Joined May 6, 2006
5,163 1,598 280
Wakati mwingine kama huna cha kuandika kuwa msomaji basi....

Ni ushauri tu...
Na wewe kama huna cha kushauri, kaa kimya.

Kama kuna wenye nyeti za Muungwana kufanya biashara ikulu atumwagie.

Hili swali la Mwanakijiji kama lingeulizwa wakati wa kipindi cha utawala wa Mkapa, pengine angeonekana chizi...japo ukweli tunaujua sasa.
 
Dua

Dua

JF-Expert Member
Joined
Nov 14, 2006
Messages
2,481
Likes
28
Points
135
Dua

Dua

JF-Expert Member
Joined Nov 14, 2006
2,481 28 135
Masatu kama huna information mbona unarukia hoja? Acha wenye info waweke mambo wewe soma hadi pale ambapo utakuwa na wasiwasi na msosi. Shambulia hoja.
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,875
Likes
8,033
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,875 8,033 280
Binafsi sitaki kusubiri hadi 2016 to find out Kwamba rais mpendwa aliyechaguliwa kwa kura nyingi sana amefanya kwa ari, kasi, na guvu mpya biashara akiwa Ikulu. Kama hakuna kilichomzuia Mkapa kitu gani kinamzudia Kikwete?
 
R

Rwabugiri

JF-Expert Member
Joined
Jul 10, 2007
Messages
2,776
Likes
16
Points
135
R

Rwabugiri

JF-Expert Member
Joined Jul 10, 2007
2,776 16 135
Hii kitu ina nikumbusha habari fulani ikisema hivi the ''Sinclair connection'' samahani kama kumbu kumbu zangu si sahihi.
 
K

Kalamu

JF-Expert Member
Joined
Nov 26, 2006
Messages
874
Likes
3
Points
0
K

Kalamu

JF-Expert Member
Joined Nov 26, 2006
874 3 0
Na pia inatukumbusha kwamba yeye mwenyewe, Kikwete alisema biashara haiwezi alipoulizwa mambo ya Mkapa.

Lakini tunajua sasa pia kwamba 'credibility' yake inaendelea kudidimia. Sio rahisi tena kuamini akisemacho.

Huo utakuwa ni mgodi wa 'Buzwagi?'
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,875
Likes
8,033
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,875 8,033 280
natumaini waandishi watapata nafasi ya kumuuliza a pointed question kuhusu hili la hisa kuwa yeye kama mwananchi mwingine ana hisa kwenye makampuni gani na kati ya hizo ni zipi zinamfanya awe na haki ya mmiliki? Hata hivyo majibu ya Karamagi ndiyo nina uhakika yatawavutia...
 
M

Mafuchila

JF-Expert Member
Joined
Apr 29, 2006
Messages
752
Likes
22
Points
35
M

Mafuchila

JF-Expert Member
Joined Apr 29, 2006
752 22 35
Masatu mbona umepotea?
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,875
Likes
8,033
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,875 8,033 280
labda anafikiria ni jinsi gani anaweza kutetea haki ya Rais Kikwete na Waziri wake kujipatia mgodi kama wakitaka bila mtu yeyote hata kuhoji hadi pale watakapotoka madarakani.
 
Msanii

Msanii

JF-Expert Member
Joined
Jul 4, 2007
Messages
6,446
Likes
393
Points
180
Msanii

Msanii

JF-Expert Member
Joined Jul 4, 2007
6,446 393 180
wakati fulani nilisikia tetesi kwamba muungwana na white head wanamiliki kampuni fulani kwa hisa na fifte fifte, na kampuni hiyo iliwahi kuwa na hisa katika hoteli moja inayobadili jina lake kila grace period inapoisha. na walikuwa wanapata kifungua kinywa pamoja ktk hoteli hiyo kila ahsubuhi. nilisikia tetesi hizo wakati akiwa hajapata kura nyingi.

naamini wapo wanaojua hili, wakubwa leteni data
 
Kitila Mkumbo

Kitila Mkumbo

Verified Member
Joined
Feb 25, 2006
Messages
3,347
Likes
101
Points
160
Kitila Mkumbo

Kitila Mkumbo

Verified Member
Joined Feb 25, 2006
3,347 101 160
Yeye alishasema hawezi kufanya biashara baada ya 40 kwa ushauri wa rafiki yake mzungu wa Uingereza
 
K

Keil

JF-Expert Member
Joined
Jul 2, 2007
Messages
2,214
Likes
7
Points
135
K

Keil

JF-Expert Member
Joined Jul 2, 2007
2,214 7 135
Kitila,

Unayaamini maneno ya JK? Asipofanya biashara atakuwa mjasiriamali kama BWM. Maana Mkapa kaonyesha ujasiriamali wake kwa mfano tena wa kuigwa na ndiyo maana anaendelea kuendesha vibanda vyake vya magenge/viosk huku akiendelea kulipwa pensheni na serikali na kulipiwa huduma zote. Sasa sijui huo ujasiriamali wake ni kwa ajili ya nini????
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,875
Likes
8,033
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,875 8,033 280
Yeye alishasema hawezi kufanya biashara baada ya 40 kwa ushauri wa rafiki yake mzungu wa Uingereza

Yawezekana hilo ndilo jibu lake, lakini tunajua Rais ana hisa wapi ambazo ziko chini ya uangalizi wa mtu mwingine? Je kuna agizo lolote linalozuia mawaziri wake kufanya biashara na makampuni yaliyo chini yao? Kama kwenye halmashauri za miji kuna baadhi ya watendaji wa halmashauri wana vikampuni pembeni ambavyo vinashinda tenda kwenye halmashauri hizo bila ushindani wa maana, kwanini tusiamaini kuwa hilo linawezekana hata ikulu? Kuna ubaya wowote kwa Rais kusema kuwa hana hisa kwenye kampuni yoyote au kutuambia tu kuwa jamani na mimi nina "tuhisa" fulani kwenye kampuni so and so ili kampuni hiyo inaposhinda tenda tujue imeshinda kwa haki na siyo kwa kubebwa.
 
M

Mtanzania

JF-Expert Member
Joined
May 4, 2006
Messages
4,818
Likes
61
Points
145
M

Mtanzania

JF-Expert Member
Joined May 4, 2006
4,818 61 145
Tumekosa cha kujadili nini?
 
Halisi

Halisi

JF-Expert Member
Joined
Jan 16, 2007
Messages
2,812
Likes
98
Points
145
Halisi

Halisi

JF-Expert Member
Joined Jan 16, 2007
2,812 98 145
Maswali la nyongeza:
1-Kwa kuwa wakati Karamagi anasaini mkataba wa Buzwagi hotelini London, Rais alikua amefikia hoteli hiyo hiyo, na kwa kuwa Waziri Mkuu aliponusa kuna dili London, akaenda haraka lakini hakufikia hoteli hiyo bali alikwenda tu kusalimia jamaa zake, na kwa kuwa wasaidizi wa rais wamesema kwamba Karamagi hakumjulisha Rais kwa kuwa halazimiki kufanya hivyo, na kwa kuwa wasaidizi wa Waziri Mkuu nao wamesema bosi wao hahusiki kwani hakuna mahali aliposaini, Je, Waheshimiwa wanaweza kutueleza kulikua na MVUTO gani pale London kipindi hicho? Je, Rais na Waziri Mkuu ni nani kati yao anayehusika na Buzwagi? Je, kama Rais na Waziri Mkuu hawahusiki, KARAMAGI ATACHUKULIWA HATUA GANI?
 
Msanii

Msanii

JF-Expert Member
Joined
Jul 4, 2007
Messages
6,446
Likes
393
Points
180
Msanii

Msanii

JF-Expert Member
Joined Jul 4, 2007
6,446 393 180
kasheshe limeanza upyaaa
mie nasubiri 2010 nimkute mtu ananiibia kura yangu atakiona.... ingawa sina milioni tano za rufaa nitajua pa kushtaki

nina wasiwasi saaana na hiyo kamati ya madini kama itaweza kubadili ule mkataba wa buzwagi maana ule ni mojawapo ya mifano mingi ya mikataba mibovu kuhusu rasilimali nchini. labda pia tuangalie na suala la TRC nani kahusika pale? na kwa nini majibu ya hoja nzito yanajibiwa kwa uwepesi mno? je hii ni kudharau tuhuma au wnajua ujinga wetu utadumu kama fikra za...?
 
N

Nshomile

Member
Joined
Nov 21, 2007
Messages
48
Likes
0
Points
0
N

Nshomile

Member
Joined Nov 21, 2007
48 0 0
Hutu ndugu aliyeanzisha hii hoja nafikiri ni kweli amebore. Kuna critical issues zinazoendelea kuhusu haya mambo na migodi na madini yake ambayo kwa sasa kumhusisha rais Kikwete ni mapema mno. Mzee wa waatu hii ni tume ya pili ameunda; ngoja tusubiri tuone matunda yake. Si vizuri kuanza kumpaka matope wakati tunaona juhudi zake kwenye hili. Ndugu yangu kwa upande wangu bado naona kuwa Kikwete amelivalia njuga jambo hili, na akili yangu bado iko mbali kabisa kumhusisha na mambo ya ku-own migodi.
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,875
Likes
8,033
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,875 8,033 280
Nshomile, unajua Rais Kikwete na Karamagi wana hisa kwenye kampuni yoyote ya madini?
 

Forum statistics

Threads 1,238,390
Members 475,954
Posts 29,318,999