Rais Kikwete ateua makatibu wakuu wa wizara | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Rais Kikwete ateua makatibu wakuu wa wizara

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Invisible, Feb 28, 2011.

  1. Invisible

    Invisible Admin Staff Member

    #1
    Feb 28, 2011
    Joined: Feb 11, 2006
    Messages: 9,099
    Likes Received: 170
    Trophy Points: 160
    Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mheshimiwa Jakaya Mrisho Kikwete amefanya uteuzi wa Makatibu Wakuu watano wapya na kuwahamisha wengine wanne kutoka wizara moja kwenda nyingine. Uteuzi na uhamisho huo unaanza mara moja.

    Taarifa iliyotolewa leo, Jumatatu, Februari 28, 2011, mjini Dar Es Salaam na Katibu Mkuu Kiongozi Ndugu Phillemon L. Luhanjo inasema kuwa mabadiliko hayo yanatokana na Muundo mpya wa Serikali ambako Wizara ya Miundombinu imegawanywa katika wizara mbili, na baadhi ya Makatibu Wakuu kustaafu kazi kwa mujibu wa Sheria.

    Kwa mujibu wa taarifa hiyo, Rais Kikwete amemteua Bw. Fanuel E. Mbonde kuwa Katibu Mkuu, Ofisi ya Rais, Ikulu. Kabla ya uteuzi wake Bw. Mbonde alikuwa Naibu Katibu Mkuu, Ofisi ya Waziri Mkuu.

    Wengine walioteuliwa ni B. Hussein A. Kattanga kuwa Katibu Mkuu, Ofisi ya Waziri Mkuu, Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa; Bw. John M. Haule kuwa Katibu Mkuu Wizara ya Mambo ya Nje na Ushirikiano wa Kimataifa; Bw. Herbert E. Mrango kuwa Katibu Mkuu, Wizara ya Ujenzi; na Bw. Eric K. Shitindi kuwa Katibu Mkuu, Wizara ya Kazi na Ajira.

    Kabla ya uteuzi wake Bw. Kattanga alikuwa Naibu Katibu Mkuu, Wizara ya Maendeleo ya Jamii, Jinsia na Watoto; Bw. Haule alikuwa Naibu Katibu Mkuu Wizara ya Fedha; Bw. Mrango alikuwa Naibu Katibu Mkuu Wizara ya Ujenzi na Bw. Shittindi alikuwa Naibu Katibu Mkuu, Ofisi ya Rais, Menejimenti ya Utumishi wa Umma.

    Kuhusu uhamisho, Rais Kikwete amemhamisha Bw. Sazi B. Salula kutoka Wizara ya Mambo ya Nje na Ushirikiano wa Kimataifa kwenda kuwa Katibu Mkuu Ofisi ya Makamu wa Rais; Bibi Maimuna K. Tarishi kutoka Ofisi ya Waziri Mkuu kwenda Wizara ya Maliasili na Utalii; Injinia Omar A. Chambo kuwa Katibu Mkuu, Wizara ya Uchukuzi akitokea Ukatibu Mkuu wa Wizara ya zamani ya Miundombinu; na Bibi Kijakazi R. Mtengwa kuwa Katibu Mkuu Wizara ya Maendeleo ya Jamii, Jinsia na Watoto.

    Taarifa hiyo ya Ndugu Luhanjo imesema vile vile kuwa Dkt. Ladislaus C. Komba, aliyekuwa Katibu Mkuu, Wizara ya Maliasili na Utalii anapangiwa kazi maalum katika Wizara ya Mambo ya Nje na Ushirikiano wa Kimataifa.

    Aidha, taarifa hiyo imesema kuwa Rais Kikwete amemhamishia Bibi Elizabeth J Nyambibo Wizara ya Fedha na Uchumi ambako anachukua nafasi ya Naibu Katibu Mkuu iliyoachwa wazi na Bwana John H. Haule. Kabla ya uhamisho wake, Bibi Nyambibo alikuwa Naibu Katibu Mkuu, Wizara ya Mambo ya Ndani ya Nchi.

    Taarifa hiyo ya Ndugu Luhanjo imesema kuwa Makatibu Wakuu wapya wataapishwa saa tatu asubuhi kesho, Machi Mosi, 2011.

    Mwisho.

    Imetolewa na:
    Kurugenzi ya Mawasiliano ya Rais,
    Ikulu.
    Dar es Salaam.
    28 Februari, 2011
     
  2. kweleakwelea

    kweleakwelea JF-Expert Member

    #2
    Feb 28, 2011
    Joined: Nov 29, 2010
    Messages: 2,259
    Likes Received: 359
    Trophy Points: 180
    kwa hiyo luhanjo kapokelewa mikoba?
     
  3. Gosbertgoodluck

    Gosbertgoodluck JF-Expert Member

    #3
    Feb 28, 2011
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 2,867
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Mbona imemchukua muda mrefu kiasi hicho kuteua makatibu wakuu!!!! Na Wakuu wa Mikoa na Wilayaje??.
     
  4. Kireka1980

    Kireka1980 JF-Expert Member

    #4
    Feb 28, 2011
    Joined: Mar 18, 2008
    Messages: 304
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    hapo inaonekana Luhanjo anabakia kuwa katibu mkuu kiongozi na Mbonde ni katibu mkuu so Luhanjo ameretain position yake
     
  5. Ngongo

    Ngongo JF-Expert Member

    #5
    Feb 28, 2011
    Joined: Sep 20, 2008
    Messages: 12,000
    Likes Received: 3,329
    Trophy Points: 280
    Heshima kwako kwelekwelea.

    Mkuu nafasi ya katibu mkuu kiongozi bado inashikiliwa na Luhanjo nadhani unachanganya na nafasi ya katibu mkuu ofisi ya rais amabayo kapewa bwana Mbonde.
     
  6. Babu Lao

    Babu Lao JF-Expert Member

    #6
    Feb 28, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 2,056
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Mkubwa Luhanjo ni katibu mkuu kiongozi!!!
     
  7. K

    Kakalende JF-Expert Member

    #7
    Feb 28, 2011
    Joined: Dec 1, 2006
    Messages: 3,260
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 135
    Inaelekea Luhanjo atastaafu kwa umri muda si mrefu ujao, huu ukatibu mkuu kiongozi ni namna ya kufanya transition kati ya Luhanjo na Mbonde,
     
  8. S

    Sinamatata Member

    #8
    Feb 28, 2011
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 23
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kama kawaida hatutarajii jipya kutokana na uteuzi huo. Sanasana ni kwa ajili ya kuendeleza ufisadi:decision:
     
  9. M

    Mfwatiliaji JF-Expert Member

    #9
    Feb 28, 2011
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 1,326
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Huyo ni Hebert Mrango au Mtango aliyekuwa balozi
     
  10. jino kwa jino

    jino kwa jino JF-Expert Member

    #10
    Feb 28, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 769
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    ukiwa katibu mkuu ofisi ya Rais ikulu inafahamika ndio katibu mkuu kiongozi au siku hizi imebadilika ni watu wawili tofauti?
     
  11. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #11
    Feb 28, 2011
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,895
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Unajua wanaohitaji kulipwa fadhira ni wengi hivyo kuwateua inahitaji muda wa kutosha ili kuepuka lawama.
     
  12. M

    Marytina JF-Expert Member

    #12
    Feb 28, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 7,031
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    kama JK hajui mmiliki wa Dowans basi Anna Makinda hajui lilipo jengo la bunge Dodoma.
     
  13. Julius Kaisari

    Julius Kaisari JF-Expert Member

    #13
    Feb 28, 2011
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 1,174
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    <br />
    <br />
    Nafasi ya Luhanjo inakwenda kwa George Yambesi aliyekuwa katibu mkuu Menejiment ya U/umma pia ndiye alikuwa kaimu katibu mkuu kiongozi,ukiangalia kule menejimenti kapelekwa mwingine na hawajasema Yambesi anakwenda wapi,hii ni habari ya jikoni kabisa
     
  14. Smartboy

    Smartboy JF-Expert Member

    #14
    Feb 28, 2011
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 1,110
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Hivi hizo nafasi zote zipo au mkwere anaongeza akijisikia nadhani hii ni moja ya weaknes za katiba yetu yani rais anateua viongozi kwa matakwa yake.
    Sasa unakuta wizara moja waziri,naibu waziri,katibu mkuu,katibu msaidizi wakurugenzi kibao na hatujui nani anafanya nini ila mishahara na allowance kibao ziko palepale. Nikiona hujuma Ya namna hii nakumbuka madai ya katiba mpya jamani tumeisha
     
  15. M

    Matarese JF-Expert Member

    #15
    Feb 28, 2011
    Joined: Aug 30, 2009
    Messages: 514
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    dah, mbona mm kanisahau?
     
  16. muhosni

    muhosni JF-Expert Member

    #16
    Feb 28, 2011
    Joined: Feb 12, 2011
    Messages: 1,114
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Hivi Luhanjo hajafikisha umri wa kustaafu?
     
  17. Mallaba

    Mallaba JF-Expert Member

    #17
    Feb 28, 2011
    Joined: Jan 30, 2008
    Messages: 2,561
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    ni baada ya kusikia makelele tuliyokuwa tukimpa kila siku.
    Hii serikali bwana imeshashindwa kazi kabisa
     
  18. Mallaba

    Mallaba JF-Expert Member

    #18
    Feb 28, 2011
    Joined: Jan 30, 2008
    Messages: 2,561
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    usijali kwani hata hao waliochaguliwa hawatakaa mda mrefu sana, maan serikali mpya iinakuja na hapo ndio post zote lazima ziwe wazi na kuajiri watu wenye sifa na elimu husika sio kama sasa wanachaguana tu kwa kujuana
     
  19. Edson

    Edson JF-Expert Member

    #19
    Feb 28, 2011
    Joined: Mar 7, 2009
    Messages: 9,105
    Likes Received: 523
    Trophy Points: 280
    kikwete aondoke madarakani full stop........
     
  20. Mallaba

    Mallaba JF-Expert Member

    #20
    Feb 28, 2011
    Joined: Jan 30, 2008
    Messages: 2,561
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    usishangae sana kwani hizo nafasi tutaziondoa zote, siku zinakunaja wala hatutaendelea kuvumilia
    waliyoyafanya yanatosha
     
Loading...