Rais Kikwete amteua Zitto kamati ya Madini


Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,757
Likes
7,646
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,757 7,646 280
Mnyonge Mnyongeni...........hapa Jk Anahitaji Pongezi.. Wise And Brave Decision. Isije Ikawa Tu Ndio Chanzo Cha Kumfunga Mdomo 'dogo',si Mnakumbumbuka Marmo?mzindakaya? Time Will Tell.

kanaKansungu, apongezwe kwa kufanya kazi kwa shinikizo? Kwa kukubali kuunda Kamati na kumuweka Zitto ndani ina maana amekubali siyo tu kuna matatizo bali matatizo makubwa. Kwanini basi Zitto alifungiwa na kwanini Karamagi alisema mjadala kuhusu kudurusu mikataba umekoma? Kuna mambo ya kupongeza hili ni la kushukuru tu kuwa angelifanya mwaka mmoja uliopita!
 
Mwawado

Mwawado

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2006
Messages
998
Likes
35
Points
35
Mwawado

Mwawado

JF-Expert Member
Joined Nov 2, 2006
998 35 35
Kwa Mwanzo huu wa kumchagua Mh.Zitto kuwepo kwenye hiyo kamati ya Madini ni wazi kwamba Rais atamuondoa Karamagi ktk Wizara ya MADINI.Sina wasiwasi sana na Uteuzi wa hao Wajumbe wa Kamati,haswa ukizingatia kuwepo kwa Jaji Bomani na Dr Mwakyembe,kwani hao wote kwa wakati tofauti wameonyesha kuwa kuna upungufu ktk suala zima la Mikataba ya Madini.Ili Tume iwe Huru na ifanye kazi bila kuingiliwa ni wazi kuwa Karamagi ataondolewa kwenye Wizara ya MADINI.
 
M

Mwafrika wa Kike

JF-Expert Member
Joined
Jul 5, 2007
Messages
5,194
Likes
17
Points
0
M

Mwafrika wa Kike

JF-Expert Member
Joined Jul 5, 2007
5,194 17 0
OMG,

Yaani Zitto amezungukwa na kina Cheyo, Mark Bomani, na Mwakyembe? Hii kamati imekufa on arrival!
 
Mwanamalundi

Mwanamalundi

JF-Expert Member
Joined
Aug 30, 2007
Messages
3,118
Likes
461
Points
180
Mwanamalundi

Mwanamalundi

JF-Expert Member
Joined Aug 30, 2007
3,118 461 180
Wana JF, tusihukumu kamati kabla haijatoa taarifa. Tuvute subira, tuone ni lipi jipya watakaloliibua. Inawezekana wakaja na taarifa nzuri. Ni mapema sana kuanza kuishambulia kamati.
 
M

Mwafrika wa Kike

JF-Expert Member
Joined
Jul 5, 2007
Messages
5,194
Likes
17
Points
0
M

Mwafrika wa Kike

JF-Expert Member
Joined Jul 5, 2007
5,194 17 0
Wana JF, tusihukumu kamati kabla haijatoa taarifa. Tuvute subira, tuone ni lipi jipya watakaloliibua. Inawezekana wakaja na taarifa nzuri. Ni mapema sana kuanza kuishambulia kamati.
Hii Kamati kwa jinsi ilivyo, ninaweza kuandika report watakayotoa baada ya kutafuna mabilioni ya pesa.

Huwezi kuwa serious unaunda kamati ya madini eti unamweka Cheyo, Mark Bomani, na Mwakyembe!

Hapa ni uchemfu mkubwa na kama kawaida Kikwete anaendeleza usanii wake hapa! damn this guy siku akiondoka nchi itakuwa imekwisha hiyo
 
W

watu wewe

Member
Joined
May 20, 2006
Messages
39
Likes
0
Points
0
W

watu wewe

Member
Joined May 20, 2006
39 0 0
OMG,

Yaani Zitto amezungukwa na kina Cheyo, Mark Bomani, na Mwakyembe? Hii kamati imekufa on arrival!
Mwafrika wa Kike, kwa taarifa yako Dr Mwakyembe pamoja na kuwa CCM, lakini ana msimamo kama vile yuko upinzani; hataki ku-entertain ufisadi unaondelea ndani ya serikali ya CCM ... kwa inaonekana JK anataka kufanya kweli this time!
 
W

WembeMkali

JF-Expert Member
Joined
Jun 16, 2007
Messages
282
Likes
0
Points
0
W

WembeMkali

JF-Expert Member
Joined Jun 16, 2007
282 0 0
Hiyo kamati bila ya kuwa na meno haitakuwa na lolote.Mimi naona kwenye hiyo kamati ni Zito tu,huyo cheyo ni heri aondelewe mara moja awekwe hata Butiku.
Pili Je itapewa nguvu ya kuhoji mtu yeyote yule bila ya kutishwa tishwa? na mamlaka husika au ni wapi itachorwa mipaka ya nguvu ya kamati hii.
Tatu kwa nini wasomi na wanaharakati kama akina Shivji hawajawekwa kwenye hiyo kamati kama kweli tunataka ufumbuzi wa matatizo ya mikataba hii.
Wembe
 
M

Mtanzania

JF-Expert Member
Joined
May 4, 2006
Messages
4,818
Likes
58
Points
145
M

Mtanzania

JF-Expert Member
Joined May 4, 2006
4,818 58 145
Inabidi kumpongeza JK kwa kuunda kamati hii. Sasa Zitto atumie maoni yetu kuimarisha hiyo mikataba.
 
Icadon

Icadon

JF-Expert Member
Joined
Mar 21, 2007
Messages
3,589
Likes
26
Points
0
Icadon

Icadon

JF-Expert Member
Joined Mar 21, 2007
3,589 26 0
Mweh!!! watanzania tumezidi kulalamika na kupinga kila kitu, sasa kamati haijaanza kazi tushaanza kuhoji mbona fulani hayumo, tuwaache wafanye kazi kwanza. Nina uhakika ata kama wangewekwa malaika tupu bado tungehoji.
 
K

KakindoMaster

JF-Expert Member
Joined
Dec 5, 2006
Messages
1,349
Likes
56
Points
145
K

KakindoMaster

JF-Expert Member
Joined Dec 5, 2006
1,349 56 145
Mimi nashukuru kumuweka Zito lakini pia sikuona kwa nini kamati haijawahusisha wataalamu wa sheria haswa kama Shivji ambaye ameonekana kuonyesha ubovu wa sheria tulizonazo.

Hapa nina wasiwasi kama kweli watawala wetu wako makini. Hivi wataalamu kama shivji ni wakufundisha tu vyuo? Hivi tunahitaji sheria kweli za kutukomboa kututoa katika midomo ya Mabepari? Au tunatengeneza sheria za kuwasaidia mabepari. Anyway CHey angelipunguzwa kwenye hiyo tume.
 
M

Mwafrika wa Kike

JF-Expert Member
Joined
Jul 5, 2007
Messages
5,194
Likes
17
Points
0
M

Mwafrika wa Kike

JF-Expert Member
Joined Jul 5, 2007
5,194 17 0
Mweh!!! watanzania tumezidi kulalamika na kupinga kila kitu, sasa kamati haijaanza kazi tushaanza kuhoji mbona fulani hayumo, tuwaache wafanye kazi kwanza. Nina uhakika ata kama wangewekwa malaika tupu bado tungehoji.
Mweh,

ulishakuwa rais wa china au russia hapa kuamulia watu cha kusema tena?

Kama memba hapa anaona kuwa kamati imewekwa watu wasiofaa basi ana kila haki ya kuhoji hiyo kamati na legitimacy yake unless kama unataka kusema kuwa hapa ni china, or north korea!
 
K

Koba

JF-Expert Member
Joined
Jul 3, 2007
Messages
6,143
Likes
500
Points
180
K

Koba

JF-Expert Member
Joined Jul 3, 2007
6,143 500 180
..hakuna kitu hapo ni usanii tuu na hakuna hata mkataba mmoja uliokwisha sainiwa utabadilishwa,msicheze na kitu inaitwa contract na huku nchi yako ikitegemea almost nusu ya budget kutoka kwa hao wazungu,tumeliwa basi inatosha kinachotakiwa sasa ni kubadilisha policy zote za madini ili mikataba ijayo iwe kwa faida yetu ili sio kutuzuga na kutupotezea muda na pesa eti kuangalia upya mikataba ya madini huku wakijua hakuna kitu wanaweza kubadilisha
 
K

KakindoMaster

JF-Expert Member
Joined
Dec 5, 2006
Messages
1,349
Likes
56
Points
145
K

KakindoMaster

JF-Expert Member
Joined Dec 5, 2006
1,349 56 145
Mweh!!! watanzania tumezidi kulalamika na kupinga kila kitu, sasa kamati haijaanza kazi tushaanza kuhoji mbona fulani hayumo, tuwaache wafanye kazi kwanza. Nina uhakika ata kama wangewekwa malaika tupu bado tungehoji.
Mkuu Icadon

Siyo kulalamika ni Mitazamo tofauti.
 
green29

green29

JF-Expert Member
Joined
Jul 4, 2007
Messages
312
Likes
33
Points
35
green29

green29

JF-Expert Member
Joined Jul 4, 2007
312 33 35
Tatizo lililokuwepo ni mikataba ya madini na inaonekana kazi ya msingi ya hii kamati ni kupitia upya hii mikataba.

Tukumbuke kuwa Mheshimiwa Jk ni mtu anaefahamu fika yaliyomo kwenye mikataba. Ni busara tukimpa nafasi kuona anataka kufanya nini. Yeye binafsi alionyesha siku nyingi kuwa kuna vitu kwenye hii mikataba vinamkera. Kwa kuunda kamati inaonyesha ameamua kufanyia kazi mtazamo wake wa hii mikataba.

Tuwe na subira tuache kupiga kelele za ramli na kutabiri matokeo.. huo ni uchawi sasa.

Tushukuru kamati imeundwa na waheshimiwa Zitto na Cheyo ambao wamekuwa wajasiri kuelezea hisia za wananchi bungeni wamo. Tuamini pia uwepo wao kwenye kamati utakuwa na matokeo mazuri kwenye kamati.
 
N

Nurujamii

JF-Expert Member
Joined
Jun 14, 2007
Messages
414
Likes
4
Points
35
N

Nurujamii

JF-Expert Member
Joined Jun 14, 2007
414 4 35
Hivi lakini hapa nimegundua kuna watu wanaona ufahari kupinga kila kitu. hata kama JK angemteua Shivji na Lissu kwenye kamati bado wangepinga tu. JK alipokaa kimya tulilalamika, akichukua hatua anaitwa msanii. Tusubirini kidogo jamani hata kamati hawajatoa tamko tunalalama.... Mwe!
 
Geeque

Geeque

JF-Expert Member
Joined
Aug 17, 2007
Messages
848
Likes
20
Points
35
Geeque

Geeque

JF-Expert Member
Joined Aug 17, 2007
848 20 35
Wazee naomba kuuliza swali tu Hivi Hadidu za Rejea maana yake nini maana mmeniacha kabisa na sielewi maana yake. Tafadhalini.
 
M

Mwafrika wa Kike

JF-Expert Member
Joined
Jul 5, 2007
Messages
5,194
Likes
17
Points
0
M

Mwafrika wa Kike

JF-Expert Member
Joined Jul 5, 2007
5,194 17 0
Tatizo lililokuwepo ni mikataba ya madini na inaonekana kazi ya msingi ya hii kamati ni kupitia upya hii mikataba.

Tukumbuke kuwa Mheshimiwa Jk ni mtu anaefahamu fika yaliyomo kwenye mikataba. Ni busara tukimpa nafasi kuona anataka kufanya nini. Yeye binafsi alionyesha siku nyingi kuwa kuna vitu kwenye hii mikataba vinamkera. Kwa kuunda kamati inaonyesha ameamua kufanyia kazi mtazamo wake wa hii mikataba.

Tuwe na subira tuache kupiga kelele za ramli na kutabiri matokeo.. huo ni uchawi sasa.

Tushukuru kamati imeundwa na waheshimiwa Zitto na Cheyo ambao wamekuwa wajasiri kuelezea hisia za wananchi bungeni wamo. Tuamini pia uwepo wao kwenye kamati utakuwa na matokeo mazuri kwenye kamati.
Hii kamati na ile ya kwanza ilokuwa inapitia madini wakati Karamagi akisaini mkataba London ina tofauti gani? Taifa la watanzania liliambiwa kuwa mapendekezo mapya ya mikataba ni mazuri na kuwa mkataba wa Buzwagi ndio umeboreshwa zaidi?

Kinachosemwa hapa ni nini?
 
M

Mwafrika wa Kike

JF-Expert Member
Joined
Jul 5, 2007
Messages
5,194
Likes
17
Points
0
M

Mwafrika wa Kike

JF-Expert Member
Joined Jul 5, 2007
5,194 17 0
Hivi lakini hapa nimegundua kuna watu wanaona ufahari kupinga kila kitu. hata kama JK angemteua Shivji na Lissu kwenye kamati bado wangepinga tu. JK alipokaa kimya tulilalamika, akichukua hatua anaitwa msanii. Tusubirini kidogo jamani hata kamati hawajatoa tamko tunalalama.... Mwe!
Nurujamii,

Ulishaambiwa hapa JF hakuna anayependelewa na ndio maana wale wanaopondea JF kila mara kuwa ni kijiwe cha CHADEMA walichemsha maana hapa kila mtu hata kina Mnyika hupata dosier yao.

Issue hapa ni tahadhari hata kwa huyo Zitto kama akikubali huo uteuzi wa Kikwete kujua kuwa hakuna ize ride hapa. Akikubaliana na ushenzi na spin za kina Mwakyembe na Mark Bomani atapata the same standard toka kwa JF members.

So far, issue ya kumweka Mwakyembe na Mark Bomani kwenye hii kamati ni ushahidi tosha kuwa usanii unatumika hapa. Hii kamati imepewa onyo na wanaJF kuwa watanzania hawataki usanii kwa hiyo kila kinachosemwa hapa ni muhimu!
 
N

Nurujamii

JF-Expert Member
Joined
Jun 14, 2007
Messages
414
Likes
4
Points
35
N

Nurujamii

JF-Expert Member
Joined Jun 14, 2007
414 4 35
Toa mapendekezo sasa, sio kupinga tu.
 
Bowbow

Bowbow

JF-Expert Member
Joined
Oct 20, 2007
Messages
545
Likes
7
Points
0
Bowbow

Bowbow

JF-Expert Member
Joined Oct 20, 2007
545 7 0
Wana JF nadhani tufike mahali tutumie Busara. Tukitaka kila mtu awepo kwenye kamati basi kutakuwa na watu wengi saaana. Ikumbukwe kwamba hii kamati

itatumia pesa za walipa kodi kuweza kutekeleza majukumu yake watu wakiwa wengi peas zaidi.

ikumbukwe kwamba hii kamati haitakaa ndani ya chupa kujifungia huko wakati inafanya kazi yake. Itahitaji ushauri wa kitaalum kutoka kwa watu wengine pale inapobidi kufanya hivyo

Hivyo basi badala ya kuanza kuponda kama huu ni wakati wa kuwapa inputs ili wanapifanya mchakato huo wajue ni vitu gani vimekosekana viongezwe, vipunguzwe, n.k

Nawakilisha hoja
 

Forum statistics

Threads 1,215,374
Members 463,166
Posts 28,545,459