Rais Kikwete amteua Zitto kamati ya Madini


Halisi

Halisi

JF-Expert Member
Joined
Jan 16, 2007
Messages
2,812
Likes
98
Points
145
Halisi

Halisi

JF-Expert Member
Joined Jan 16, 2007
2,812 98 145
JK amteua Zitto kamati ya madini

MWANDISHI WETU
Dar es Salaam

RAIS Jakaya Kikwete, amemteua Mwanasheria Mkuu Mstaafu, Jaji Mark Bomani na kuongoza Kamati ya Kuangalia upya Mikataba ya Madini, ikijumuisha wabunge wawili wa upinzani na wawili wa Chama cha Mapinduzi (CCM).

Taarifa ya Ikulu iliyosainiwa na Katibu Mkuu Kiongozi, Philemon Luhanjo, imewataja wabunge wa upinzani waliomo katika kamati hiyo kuwa ni pamoja na Mbunge wa Kigoma Kaskazini, kupitia Chadema, Zitto Kabwe na Mbunge wa Bariadi Mashariki, Chadema, John Cheyo.

Kwa upande wa CCM wabunge walioteuliwa yumo Dk. Harrison Mwakyembe wa Kyela na Ezekiel Maige wa Msalala. Wajumbe wengine wametajwa kuwa ni pamoja na Peter Machunde wa Soko la Hisa la Dar es Salaam, David Tarimo wa PriceWater Coopers na Maria Kejo wa Wizara ya Sheria na Katiba.

Wengine ni Mwanasheria wa Wizara ya Nishati na Madini, Salome Makange, Mugisha Kamugisha kutoka Wizara ya Fedha na Edward Kihundwa, ambaye ni Mkurugenzi Msaidizi, Idara ya Makazi, Wizara ya Ardhi na Maendeleo ya Makazi.
 
Masanilo

Masanilo

JF-Expert Member
Joined
Oct 2, 2007
Messages
22,301
Likes
223
Points
160
Masanilo

Masanilo

JF-Expert Member
Joined Oct 2, 2007
22,301 223 160
Nakupa shavu JK.... kumbe mzee ukiamua kufatilia unaweza ....tuondolee Karamagi, kwenye hiyo wizara....Big up thou
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,757
Likes
7,646
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,757 7,646 280
Wangemuomba Dr. Khamis kama Mtaalamu mshauri...
 
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2007
Messages
80,438
Likes
117,259
Points
280
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2007
80,438 117,259 280
Hongera sana, tunataka kiongozi anayesikiliza maoni na kero mbali mbali za Watanzania. Hapa umecheza kama Pele, sasa hii kamati ipe meno na isiingiliwe na mtu yeyote katika maamuzi yake. Wawekezaji ni lazima wapate faida, lakini wakati huo huo Watanzania ni lazima tuone manufaa ya madini yetu.
 
Mpaka Kieleweke

Mpaka Kieleweke

JF-Expert Member
Joined
Feb 27, 2007
Messages
4,134
Likes
73
Points
145
Mpaka Kieleweke

Mpaka Kieleweke

JF-Expert Member
Joined Feb 27, 2007
4,134 73 145
Mbona kamuacha Tundu Lissu , na prof.Shivji?
Naamini kama alitaka kupata more inputs angewaongeza hawa ingekuwa na ufanisi mkubwa zaidi .
 
M

MzalendoHalisi

JF-Expert Member
Joined
Jun 24, 2007
Messages
3,890
Likes
150
Points
160
M

MzalendoHalisi

JF-Expert Member
Joined Jun 24, 2007
3,890 150 160
Hii ni mbinu ya CCM kumpooza Zitto na kumwambia pole kwa kufungiwa Bungeni!
 
H

Hasara

Senior Member
Joined
Dec 29, 2006
Messages
143
Likes
3
Points
0
H

Hasara

Senior Member
Joined Dec 29, 2006
143 3 0
Muh.Zitto angalia hapo ndipo watakapo kupia Sumu ya panya inaitwa ''die slowly' ushauri tu.
 
Shemzigwa

Shemzigwa

JF-Expert Member
Joined
Jan 8, 2007
Messages
337
Likes
1
Points
0
Shemzigwa

Shemzigwa

JF-Expert Member
Joined Jan 8, 2007
337 1 0
mrekibisho ushaanza..tusubiri na mengine sasa kazi Ipo kweli!
 
Invisible

Invisible

Admin
Joined
Feb 11, 2006
Messages
9,106
Likes
591
Points
280
Invisible

Invisible

Admin
Joined Feb 11, 2006
9,106 591 280
...tusubiri na mengine sasa kazi Ipo kweli!
Richmond sio?

OMBI: Members, mnapomtamka Karamagi naomba awe Karamagi na msimbatize matusi pls. Tulinde heshima yake hata akiwa mkosaji vipi. Thanks
 
Ben Saanane

Ben Saanane

Verified User
Joined
Jan 18, 2007
Messages
14,604
Likes
3,799
Points
280
Ben Saanane

Ben Saanane

Verified User
Joined Jan 18, 2007
14,604 3,799 280
Hapo anajaribu kuwa smart.Kama kweli JK ana nia ya dhati mi nampa tano.Kumbe Jk alimuona Zitto alikua na point ila sasa mheshimiwa rais uwaambie hao manazi waliomshupalia Zitto bungeni next time wajaribu kuweka maslahi ya taifa mbele.

Lakini kama anaweka usanii itamcost kuliko anavyotegemea.
Hapo nakufagilia mzee,

Hili la kumuweka Cheyo lina utata sana.Kwanini iwe Cheyo kwani hapo mimi naona kama mbunge wa upinzani yupo mmoja tu.Nadhani pia Jk kumweka cheyo hiyo ni strategy fulani fishy anataka kuachieve.

Hebu ngoja tumpe cheyo muda tutamsikia
 
Kana-Ka-Nsungu

Kana-Ka-Nsungu

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2007
Messages
2,260
Likes
78
Points
135
Kana-Ka-Nsungu

Kana-Ka-Nsungu

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2007
2,260 78 135
Mnyonge Mnyongeni...........hapa Jk Anahitaji Pongezi.. Wise And Brave Decision. Isije Ikawa Tu Ndio Chanzo Cha Kumfunga Mdomo 'dogo',si Mnakumbumbuka Marmo?mzindakaya? Time Will Tell.
 
K

Koba

JF-Expert Member
Joined
Jul 3, 2007
Messages
6,143
Likes
500
Points
180
K

Koba

JF-Expert Member
Joined Jul 3, 2007
6,143 500 180
hapo ndio tutajua kama kweli Zitto ni chapa kazi au ni chapati tuu
 
Ben Saanane

Ben Saanane

Verified User
Joined
Jan 18, 2007
Messages
14,604
Likes
3,799
Points
280
Ben Saanane

Ben Saanane

Verified User
Joined Jan 18, 2007
14,604 3,799 280
Ndo maana nasema hapo kumweka Cheyo mmhhh! ila ndipo ninaposita kumpa pongezi zote JK
 
M

Mtu

JF-Expert Member
Joined
Feb 10, 2007
Messages
472
Likes
8
Points
0
M

Mtu

JF-Expert Member
Joined Feb 10, 2007
472 8 0
Poa sana.Nahisi narudia kusema nahisi wanataka kumnyamazisha Zito.Sasa kama kweli wana nia hiyo na Zito hapo ndio tutajua kuwa ni mpinzani kweli na sio mpinzani wa jukwaani
 
Shemzigwa

Shemzigwa

JF-Expert Member
Joined
Jan 8, 2007
Messages
337
Likes
1
Points
0
Shemzigwa

Shemzigwa

JF-Expert Member
Joined Jan 8, 2007
337 1 0
Richmond sio?

OMBI: Members, mnapomtamka Karamagi naomba awe Karamagi na msimbatize matusi pls. Tulinde heshima yake hata akiwa mkosaji vipi. Thanks
Ndio mkuu tumekusikia..unaangalia live hapo?kama uko live tupe dondoo maana jamaa kasema El kanyanyuka
 
Halisi

Halisi

JF-Expert Member
Joined
Jan 16, 2007
Messages
2,812
Likes
98
Points
145
Halisi

Halisi

JF-Expert Member
Joined Jan 16, 2007
2,812 98 145
Karamagi anasema

"Sheria ya madini ndiyo yetu iliyopo unless tunaibadili vinginevyo tutaendelea kuitumia…. Hata

WIzara yangu ina ushirikiano wa karibu sana na kamati ya uwekezaji na biashara na huu uhusiano umedumu nikiwa mwanachama na sasa naendelea kuwa katika sekta yangu, si busara wala si busara kubishana na mjumbe anayesimamia katika kamati, natofautianan sana na Sendeka kwama wizara yangu haijawahi kuacha kutoa ushirikiano… Sijawahi kupokea ombi la kamati kutoa mkataba na wala kuhojiwa… Serikali imepokea na wala hina pingamizi lolote juu ya mapendekezo ya kamati… Kama inavyofahamika serikali ilifanya uamuzi katika mazingora magumu, kwa uwazi na kufuata taratibu kwa mujibu wa mazingira ya wakati huo,, na haina cha kuficha … Serikali haina pingamkizi kwa pendekezo hilo na itatoa ushirikiano na kihakikisha kamati inapata nyaraka na taarifa zote na lengo likiwa ukweli unafahamika. Nitapitia tu baadhi ya hoja za wachangiaji kwa ruhusa ya mwenyekiti…."
 
Halisi

Halisi

JF-Expert Member
Joined
Jan 16, 2007
Messages
2,812
Likes
98
Points
145
Halisi

Halisi

JF-Expert Member
Joined Jan 16, 2007
2,812 98 145
Sendeka anasimama na kutaka mwongozo wa Spika kwa kusema: "Wakati waziri anachangia, anasema nilisema … Tulimuomba atupe na mpaka leo hajaleta mkataba wa Richmond na Dowans… Naomba mwongozo wa Spika"

Spika akasema: Nadhani Waziri atajibu haihitaji mwongozo

Karamagi: Akiwa katika hali ya kigugumizi, anasema…Si kawaida waziri kujibishana, lakini inawezekana sijapata, lakini nitaomba Mwenyekiti anisaidie….Lakini….
 
Ben Saanane

Ben Saanane

Verified User
Joined
Jan 18, 2007
Messages
14,604
Likes
3,799
Points
280
Ben Saanane

Ben Saanane

Verified User
Joined Jan 18, 2007
14,604 3,799 280
Huyo Karamagi ni muoga sana wa maswali.Huwa ni mtu wa kupaniki sana.Debate mashuleni zinasaidia sana
 
R

Rwabugiri

JF-Expert Member
Joined
Jul 10, 2007
Messages
2,776
Likes
16
Points
135
R

Rwabugiri

JF-Expert Member
Joined Jul 10, 2007
2,776 16 135
Mnyonge Mnyongeni...........hapa Jk Anahitaji Pongezi.. Wise And Brave Decision. Isije Ikawa Tu Ndio Chanzo Cha Kumfunga Mdomo 'dogo',si Mnakumbumbuka Marmo?mzindakaya? Time Will Tell.
-Pongezi za nini? wakati kachelewa sana kutimiza huo ulio wajibu wake?

-Si hilo tu, kashindwa kumuwajibisha kiranja mkuu EL kwa kuzuia/kuzima kamati ya bunge isiundwe yenye jukumu hasaaaa la kutunga hizo sheria!!

-Hii kamati ina tofauti gani na ambayo ingeundwa na bunge waliyo izuia?

Tatizo letu watanzania ni kitu kidogo tu eti pongeziii!! Tunaridhika na kusahau ufisadi wooote anao endelea kuukumbatia!
 
Halisi

Halisi

JF-Expert Member
Joined
Jan 16, 2007
Messages
2,812
Likes
98
Points
145
Halisi

Halisi

JF-Expert Member
Joined Jan 16, 2007
2,812 98 145
Ndo maana nasema hapo kumweka Cheyo mmhhh! ila ndipo ninaposita kumpa pongezi zote JK
Ben, Cheyo ni kiongozi wa UDP chama ambacho mbali ya kuwa na nguvu kubwa kanda ya ziwa waliko wasukuma wengi, waliunda tume kuchunguza matukio ya maafa katika mgodi wa Bulyanhulu, tume iliyoongozwa na Steven Mhuli. Cheyo pia ni Mwenyekiti wa Kamati ya Hesabu za Serikali (PAC), kamati ambayo imekua ikifuatilia kwa kina mapato katika sekta ya madini.
 

Forum statistics

Threads 1,215,229
Members 463,075
Posts 28,540,051