Rais Joyce Banda na chama chake wanakaribia kuangushwa ktk uchaguzi Malawi!

Kaguta

JF-Expert Member
Jan 31, 2013
414
225
Mpaka kura zinasimamishwa kutangazwa kiongozi wa chama kikuu cha upinzani Piter Mutarika alikuwa akiongoza kwa asilimia 39 akifuatiwa na mpizani mwingine Lazarus Chakwera akiwa na asilimia 31 huku Banda akitokea kwa mabali na asilimia19. Matokeo yamesimamishwa kuangazwa baada ya msemaji wa chama tawala Ken Msonda (Nape wa Malawi) kulalamika kwamba matokeo yalianza kutangazwa wakati bado watu wanapiga kura. "Kutangaza washindi wakati bado kura zinapigwa ni sawa kutangaza mshindi wa marathoni wakati kuna wenzake bado wanakimbia" alilalamika

Ikiwa ataangushwa Bi Banda atakuwa amekaa madarakani kwa miaka miwili tu kwani aliingia madarakani mwaka 2012 baada ya kifo cha rais Bingu wa Mutharika, kaka yake kiongozi wa DPP kushinda uchaguzi huu. Awali kulikuwa na habari kwamba polisi wamevamia nyumba ya Mutharika wakimtuhumukuiba kura yeye na chama chake.

My take: Hizi ni salamu tosha kwa Ccm, ukiona mwenzako ananyolewa.........?
 

Lekakui

JF-Expert Member
Apr 2, 2012
1,451
2,000
Wala ccm hawaogopi rafiki yangu,kamati zote za ufundi ziko imara kuliko wakati wowote ule tangu Tanzania ipate uhuru,so don't take things for granted
 

manning

JF-Expert Member
Apr 1, 2013
3,524
1,250
mwakani tutajitahidi kurekebisha kasoro tulizogundua mwaka 2010 ikiwemo nguvu nyingi kuzielekeza kwenye kura za urais badala ya nguvu nyingi kuelekezwa kwenye ubunge na udiwani. Mwaka 2015 nguvu na watu maalum watateuliwa kusimamia majumuisho ya kura zote Kuanzia udiwani mpaka urais.
 

tofyo

JF-Expert Member
Jul 18, 2013
2,690
2,000
ndugu ccm iache kama ilivyo.Nenda Mbweni ukaulize BAKILI MULUZI SEC.ilipatikanaje.
 

Kigogo

JF-Expert Member
Dec 14, 2007
20,534
2,000
ImageUploadedByJamiiForums1400778324.240486.jpg View attachment 159851

Hawa jamaa wanafanana sana akili zao
 

kadoda11

JF-Expert Member
Jan 6, 2011
21,506
2,000
waombe msaada ccm ili waelekezwe nmna zuri ya kuiba kura .mwenzao uhuru kenyatta alifanya hivyo na leo ni raisi.
 

kadoda11

JF-Expert Member
Jan 6, 2011
21,506
2,000
Wala ccm hawaogopi rafiki yangu,kamati zote za ufundi ziko imara kuliko wakati wowote ule tangu Tanzania ipate uhuru,so don't take things for granted

kamati ya ufundi chini ya kingunge ngombale mwiru.
 

Nkaka

Senior Member
Apr 7, 2014
110
195
Viongozi wakiafrika waliukubal mfumo wa vyama ving kwa shngo upande sasa Joyce Banda ana haha,tumuombe ayapokee matokeo
 

Nkaka

Senior Member
Apr 7, 2014
110
195
Mpaka sasa kwa matokeo ya awali anashka nafas yatatu na kawa ilivyo kawaida kaanza kuvitma vyombo vya dora kuwasalimia washndan Wake
 

MAKAH

JF-Expert Member
Sep 27, 2010
1,589
0
maskini mama - mikashfa ya ndege na mingine hiyo. angekuja Tz apate mbinu
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom