Rais inapovunja katiba


Ngambo Ngali

Ngambo Ngali

JF-Expert Member
Joined
Apr 17, 2009
Messages
3,259
Likes
197
Points
160
Ngambo Ngali

Ngambo Ngali

JF-Expert Member
Joined Apr 17, 2009
3,259 197 160
Ibara ya 51 ( 2 ) ya katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania inasema:

(2) Mapema iwezekanavyo, na kwa vyovyote vile ndani ya siku kumi na nne, baada ya kushika madaraka yake, Rais atamteua Mbunge wa kuchaguliwa kutoka katika jimbo la uchaguzi anayetokana na chama cha siasa chenye Wabunge wengi zaidi Bungeni au, kama hakuna chama cha siasa chenye Wabunge wengi zaidi, anayeelekea kuungwa mkono na Wabunge walio wengi kuwa Waziri Mkuu wa Jamhuri ya Muungano, naye hatashika madaraka hayo mpaka kwanza uteuzi wake uwe umethibitishwa na Bunge kwa azimio litakaloungwa mkono na kura za Wabunge walio wengi.

Je Waziri mkuu ni mbunge wa kuchaguliwa???????
 
W

We can

JF-Expert Member
Joined
Sep 4, 2010
Messages
681
Likes
5
Points
35
W

We can

JF-Expert Member
Joined Sep 4, 2010
681 5 35
Pinda si wa kuchaguliwa wala wa kuchakachua. Ni wa kuteuliwa. Who cares!
 
Gsana

Gsana

JF-Expert Member
Joined
Aug 28, 2010
Messages
4,413
Likes
416
Points
180
Gsana

Gsana

JF-Expert Member
Joined Aug 28, 2010
4,413 416 180
Pinda si mbunge wa kuchaguliwa. Ni kwamba alijaza fomu ya kugombea ubunge akakubaliwa kwa tiketi ya CCM lakini hakupiga kampeni, hakuchaguliwa na mtu yeyote isipokuwa NEC.

Siku ya kupiga kura hamna mtanzania yeyote aliyepiga kura kumchagua Pinda.

Najiuliza ni wapi kumeandikwa kwamba mtu asipopata kura hata moja ya ndio wala ya hapana, anashindaje kuwa mbunge? Hapa ilibidi waandae upya ili kupata watu wa vyama vingine ili demokrasia itekelezwe Tanzania tofauti na hapa Pinda hajachaguliwa kidemokrasia pia si mbunge wa kuchagulia.

Kwa hili kama kuna mtu anashangaa basi anieleze Pinda kapata kura ngapi kati ya ngapi sawa na % ngapi kati ya % ngapi? Yani Tz ni nchi ya ajabu.
 
Bantugbro

Bantugbro

JF-Expert Member
Joined
Feb 22, 2009
Messages
2,924
Likes
517
Points
280
Bantugbro

Bantugbro

JF-Expert Member
Joined Feb 22, 2009
2,924 517 280
Unajua wanaKijani wengi wanajipa moyo kuwa hata kama angekuwa na mpinzani lazima Mizengwe angeshinda, lakini wakati huo huo wanasahau yaliyomkuta checkibob Masha kule Nyamagana!

Rais amevunja Katiba ya nchi period! na consequences zake tunaweza tusizione leo lakini tayari imeshaingia kwenye recods na ipo siku hili ZIMWI lazima litawarudia watake wasitake...
 
NewDawnTz

NewDawnTz

JF-Expert Member
Joined
Nov 15, 2010
Messages
1,675
Likes
6
Points
0
NewDawnTz

NewDawnTz

JF-Expert Member
Joined Nov 15, 2010
1,675 6 0
Unapokuwa na rais anaeingia kinyume na katiba unatarajia atafanya nini??
 
kiraia

kiraia

JF Gold Member
Joined
Nov 20, 2007
Messages
1,649
Likes
337
Points
180
kiraia

kiraia

JF Gold Member
Joined Nov 20, 2007
1,649 337 180
Mchakato wa kuwaondoa hawa watu walioingia bungeni bila kupingwa keshauanza Mheshimiwa Mtikila kwa kuonesha nia ya kwenda mahakamani, mimi namtakia kila la heri.
 
Endeleaaa

Endeleaaa

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2007
Messages
1,335
Likes
412
Points
180
Endeleaaa

Endeleaaa

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2007
1,335 412 180
Hilo akina Lissu walitakiwa waliseme, kama wamekaa kimya ina maana kuwa sheria imetumika so hakuna cha kulalama hapo
 
Ndachuwa

Ndachuwa

JF-Expert Member
Joined
Mar 8, 2006
Messages
4,847
Likes
1,097
Points
280
Ndachuwa

Ndachuwa

JF-Expert Member
Joined Mar 8, 2006
4,847 1,097 280
Huyu hata kwenye mchakato wa CCM hakupigiwa kura?
 
G

gomezirichard

Member
Joined
Nov 2, 2010
Messages
71
Likes
1
Points
0
G

gomezirichard

Member
Joined Nov 2, 2010
71 1 0
Hili swala linatakiwa kujadiliwa na ndicho kilichotokeo hata sophia simba juzi kwenye uwakilishi wa saddc aliambiwa kapita bila kupingwa.

Mzee gomezi
 
Smartboy

Smartboy

JF-Expert Member
Joined
Nov 12, 2010
Messages
1,111
Likes
4
Points
135
Smartboy

Smartboy

JF-Expert Member
Joined Nov 12, 2010
1,111 4 135
Ccm tumesha wazoea ni watu wa kupeana madaraka kihole, hebu niambie wapi katiba inaruhusu mtu kuwa Rc na mp kwa mpigo hamuoni kuwa huku ni kubebana. Hawa jamaa dawa yao iko jikoni
 
M

mwalunyafuuntwa

New Member
Joined
Nov 17, 2010
Messages
2
Likes
0
Points
0
M

mwalunyafuuntwa

New Member
Joined Nov 17, 2010
2 0 0
Nani ka kwambia akimna lissu ni kila kitu?nijuavyo tunaruhusiwa kuona zaidi ya pale anapoishia(mfano akina lissu)na kuueleza umma(sauti ya watu)kuhusu kosa lolote,na hili lazima tuwatonye hawa mabwana walilipue uone habari yake!
amka katika usingizi huu ndugu.
 
Kasheshe

Kasheshe

JF-Expert Member
Joined
Jun 29, 2007
Messages
4,699
Likes
101
Points
145
Kasheshe

Kasheshe

JF-Expert Member
Joined Jun 29, 2007
4,699 101 145
66
.-(1) Bila ya kuathiri masharti mengine ya ibara hii, kutakuwa na aina zifuatazo za Wabunge, yaani-

(a) Wabunge waliochaguliwa kuwakilisha majimbo ya uchaguzi;



77.-(1) Wabunge wanaowakilisha majimbo ya uchaguzi watachaguliwa na wananchi kwa kufuata masharti ya Katiba hii na vile vile masharti ya sheria iliyotungwa na Bunge kwa mujibu wa Katiba hii inayoweka masharti kuhusu uchaguzi wa Wabunge wanaowakilisha majimbo ya uchaguzi.

(2) Isipokuwa pale ambapo Tume ya Uchaguzi, kwa mujibu wa masharti ya Katiba hii au Sheria iliyotungwa na Bunge kwa ajili hiyo, itaagiza vinginevyo, kutachaguliwa Mbunge mmoja tu katika jimbo la uchaguzi.






Tafadhali tafuta sheria ya Uchaguzi no 4. Article 25 nadhani kuna kitu kinasema jambo... mfano kama wanasema Mbunge wa Kuchaguliwa ni yule anayetokana na jimbo la uchaguzi.... then hapo ndio mambo yalipoishia.

 
tempo_user1

tempo_user1

Senior Member
Joined
Sep 7, 2010
Messages
134
Likes
0
Points
0
tempo_user1

tempo_user1

Senior Member
Joined Sep 7, 2010
134 0 0
Kweli katiba yetu inahitaji mabadiliko makubwa
 
sensa

sensa

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
398
Likes
0
Points
33
sensa

sensa

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2010
398 0 33
Tujaribu kuwa reasonable jamani,sheria inataka awe mbunge wa kuchaguliwa na wananchi hilo ni sawa.Je?inatamka idadi ya kura?manake alikuwa mgombea pekee hivyo hata angepata kura za hapana nyingi zaidi wangemkataa wamweke nani? ni wazi katika hali yoyote angekuwa mbunge.Kikubwa hapa kilichozingatiwa na kutopoteza fedha bure kwa kitu ambacho majibu yake yalishathibitika kuendana na mazingira yaliyopo.Tuwapinge ccm wanapokosea lakini si kwamba kila kitu tukatae huo utakuwa ujinga wa kupitiliza na haitatusaidia chochote katika taifa hili.
 
Jethro

Jethro

JF-Expert Member
Joined
Mar 23, 2009
Messages
2,223
Likes
101
Points
145
Jethro

Jethro

JF-Expert Member
Joined Mar 23, 2009
2,223 101 145
Tujaribu kuwa reasonable jamani,sheria inataka awe mbunge wa kuchaguliwa na wananchi hilo ni sawa.Je?inatamka idadi ya kura?manake alikuwa mgombea pekee hivyo hata angepata kura za hapana nyingi zaidi wangemkataa wamweke nani? ni wazi katika hali yoyote angekuwa mbunge.Kikubwa hapa kilichozingatiwa na kutopoteza fedha bure kwa kitu ambacho majibu yake yalishathibitika kuendana na mazingira yaliyopo.Tuwapinge ccm wanapokosea lakini si kwamba kila kitu tukatae huo utakuwa ujinga wa kupitiliza na haitatusaidia chochote katika taifa hili.
To Be reasonable ni KATIBA Ibadirishwe nadhani utakubaliana nami ili kuondoa Utata huu na ndio maana huwa twajadili ilikuwepo na Democrasia isiyo wayumbisha watu kwa hili na lile na linalotoke huko Bungeni ni wazi kuwa KATIBA yetu inatukanganya sana

 
HISIA KALI

HISIA KALI

JF-Expert Member
Joined
Oct 26, 2010
Messages
694
Likes
0
Points
0
HISIA KALI

HISIA KALI

JF-Expert Member
Joined Oct 26, 2010
694 0 0
Katiba ya Tanzania ni utata mtupu. Zamani watu walikuwa hawasome Katiba hivyo viongozi walikuwa wanafanya wanavyotaka kwa sababu hakuna aliyekuwa akihoji. Sasa watu wanasoma na kuhoji kasoro zake. Muda si mrefu itabadilisha tu watake wasitake.
 
Mo-TOWN

Mo-TOWN

JF-Expert Member
Joined
Oct 11, 2010
Messages
1,728
Likes
222
Points
160
Mo-TOWN

Mo-TOWN

JF-Expert Member
Joined Oct 11, 2010
1,728 222 160
Waziri mkuu si mbunge wa kuchaguliwa period. Yeye ni Mbunge wa kuteuliwa na Chama. Bisheni kwa kuwa mnafursa ya kufanya hivyo. Hapo katiba imevunjwa.jamani. Katiba haizungumzi defaults-kupita bila kupingwa. Hapa kuna shida kubwa sana ktk kutafsiri katiba hasa mtu akiwa na altitude za cha kimoja.
 
Utamaduni

Utamaduni

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2007
Messages
1,215
Likes
220
Points
160
Utamaduni

Utamaduni

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2007
1,215 220 160
Tujaribu kuwa reasonable jamani,sheria inataka awe mbunge wa kuchaguliwa na wananchi hilo ni sawa.Je?inatamka idadi ya kura?manake alikuwa mgombea pekee hivyo hata angepata kura za hapana nyingi zaidi wangemkataa wamweke nani? ni wazi katika hali yoyote angekuwa mbunge.Kikubwa hapa kilichozingatiwa na kutopoteza fedha bure kwa kitu ambacho majibu yake yalishathibitika kuendana na mazingira yaliyopo.Tuwapinge ccm wanapokosea lakini si kwamba kila kitu tukatae huo utakuwa ujinga wa kupitiliza na haitatusaidia chochote katika taifa hili.
Naomba niwe kinyume na wewe.

Pinda alipitishwa na chama chake kugombea nafasi ya ubunge, na since hakuwa na mpinzani, I think NEC wao wangetimiza sheria ya kumweka kwenye karatasi ya ubunge jina lake peke yake na wananchi siku ya kupiga kura wapige kura za kumthibitisha.

Uzuri ni kwamba once you are alone unauhakika wa kupita, kwani mpiga kura ana'choice moja tu ya kuweka tick kwa mgombea, kama hayupo anaemtaka ataacha, means atakuwa ameshinda at any idadi ya kura atakazopata, (maana kwa hapo kutakuwa na kura safi walioweka tick, atakayeweka kosa au otherwise itakuwa kura iliyoharibika) lakini sheria ingekuwa imetimizwa na sio kutuwekea wabunge waliochaguliwa na chama (NEC)
 

Forum statistics

Threads 1,237,115
Members 475,401
Posts 29,278,826