Rais anapoua mtu Ikulu - Shitaka la Kihalifu?


Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,875
Likes
8,036
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,875 8,036 280
Itokee siku moja Rais Wa Jamhuri yetu kwa makusudi na katika kulipiza kisasi amtie kisu mtu Ikulu wakati wa kazi (yaani akiwa ofisini), je aweza kushtakia kwa kosa la jinai? Kama siyo ni kitu gani basi kinaweza kisimzuie kuua mtu yeye mwenyewe akijua hawezi kushtakiwa hadi pale Bunge lianzishe mashtaka ya Kibunge (Impeachment procedure).

Hii ni hatari ya Katiba yetu!!
 
D

DAR si LAMU

JF-Expert Member
Joined
Mar 31, 2007
Messages
2,941
Likes
286
Points
180
D

DAR si LAMU

JF-Expert Member
Joined Mar 31, 2007
2,941 286 180
..nimesoma na kukosa jibu.
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,875
Likes
8,036
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,875 8,036 280
Leo hii mtu akiua mtu ofisini kwake siyo katika kujikinga au kwa bahati mbaya bali kwa makusudi kabisa kwa vile juzi yake alikorofishana naye na aliapa "nitakuaa" na watu walisikia kiapo hicho. Mtu huyo akimuua huyo mbaya wake, Polisi hawawezi kumuachilia aendelee na kazi wakati kesi inafanyiwa uchunguzi na sidhani kampuni yoyote inaweza ikamuacha aendelee na kazi... sasa Kama Rais akiua mtu na Watanzania wote wakajua amefanya hivyo kama hataki kujiuzulu mnajua kuwa ataendelea kuwa Rais na shughuli zake kama kawaida ikiwemo kutia sahii wauaji wengine wanyongwe?
 
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined
May 15, 2006
Messages
80,975
Likes
46,657
Points
280
Age
28
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined May 15, 2006
80,975 46,657 280
What are you talking about....?
 
Madela Wa- Madilu

Madela Wa- Madilu

JF-Expert Member
Joined
Mar 24, 2007
Messages
3,073
Likes
56
Points
135
Madela Wa- Madilu

Madela Wa- Madilu

JF-Expert Member
Joined Mar 24, 2007
3,073 56 135
MKJJ

Kwa kadri Sheria ndani ya katiba yetu zilivyo. Rais wa Tanzania ni Mungu Mtakatifu asiye takiwa kubughudhiwa na binadamu na hata malaika. Rais ni mwenye enzi yote na mapenzi yake yatimizwe mahali popote Tanzania.

Hayati Mwalimu Nyerere aliwahi kumshauri Mrema kuhusu kuimarisha nguvu za upinzani Bungeni, si Mrema tu ambaye hakumwelewa, watanzania wengi hatukumwelewa. Mimi pia wakati ule nilimwona Mwalimu hamnazo kabisa.
Leo hii naomba kukiri kwamba mimi ndo nilikuwa hamnazo. Mwalimu aliona makosa mengi aliyo yafanya ambayo alijua hakuna mtu mmoja awezaye kuyatatua ila Bunge lenye uwingi wa wa wabunge wa upinzani wenye upinzani Chanya.

Mpaka tutakapo badiri sheria za nchi ndani ya katiba, mtu yeyote aliye wahi kuwa Rais wa Tanzania atendelea kuwa Mungu katika Tanzania.
 
Mbu

Mbu

JF-Expert Member
Joined
Jan 11, 2007
Messages
12,736
Likes
269
Points
180
Mbu

Mbu

JF-Expert Member
Joined Jan 11, 2007
12,736 269 180
Itokee siku moja Rais Wa Jamhuri yetu kwa makusudi na katika kulipiza kisasi amtie kisu mtu Ikulu wakati wa kazi (yaani akiwa ofisini), je aweza kushtakia kwa kosa la jinai? Kama siyo ni kitu gani basi kinaweza kisimzuie kuua mtu yeye mwenyewe akijua hawezi kushtakiwa hadi pale Bunge lianzishe mashtaka ya Kibunge (Impeachment procedure).

Hii ni hatari ya Katiba yetu!!
Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania ya mwaka 1977 inatoa ulinzi dhidi ya mashtaka kwa rais aliyepo madarakani na aliyestaafu katika Ibara ya 46(3) ya katiba.

Ibara hiyo inasema; "Isipokuwa kama hataacha kushika madaraka ya rais kutokana na masharti ya ibara ya 46A (10), itakuwa ni marufuku kumshtaki au kufungua mahakamani shauri lolote la jinai au kumdai mtu aliyekuwa anashika madaraka ya rais baada ya kuacha madaraka hayo kutokana na jambo lolote alilofanya yeye kama rais wakati alipokuwa bado anashika madaraka ya rais kwa mujibu wa Katiba hii".

Ufafanuzi unaopatikana katika kifungu cha 46A (10), unasema kuwa rais mstaafu anayeweza kushtakiwa kwa kosa la jinai au madai ni yule aliyeondolewa madarakani kwa azimio la bunge baada ya mashtaka dhidi yake (bungeni) kuthibitika.

Kifungu hicho kinasema, "Endapo Bunge litapitisha azimio kuwa mashtaka dhidi ya rais yamethibitika na kwamba hastahili kuendelea kushika kiti cha rais, spika atawafahamisha rais na mwenyekiti wa tume ya uchaguzi juu ya azimio la bunge, na hapo rais atawajibika kujiuzulu kabla ya siku ya tatu tangu bunge lilipopitisha azimio hilo
...Isipokuwa kama hataacha kushika madaraka ya rais kutokana na masharti ya ibara ya 46A (10) !!! ...au wanasheria mnalichambuaje hili???
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,875
Likes
8,036
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,875 8,036 280
Sasa kama chama chake hakiko tayari kuimpeach na hivyo baada ya kupiga kura, zikakosekana kura za kumuondoa madarakani ina maana a president can get away with murder, rape, embezzlement n.k?
 
Mbu

Mbu

JF-Expert Member
Joined
Jan 11, 2007
Messages
12,736
Likes
269
Points
180
Mbu

Mbu

JF-Expert Member
Joined Jan 11, 2007
12,736 269 180
Sasa kama chama chake hakiko tayari kuimpeach na hivyo baada ya kupiga kura, zikakosekana kura za kumuondoa madarakani ina maana a president can get away with murder, rape, embezzlement n.k?
...kwa mujibu wa katiba ndivyo hivyo ndugu yangu, ushaambiwa NI MARUFUKU!!! kwa hiyo fingers crossed na mswalie mtume nyingi Mheshimiwa asije teleza akamlipua mtu ubongo, au kumtoa utumbo mwananchi. ndio maana kwa katiba hiyo hiyo NI MARUFUKU kumshtaki Mheshimiwa mstaafu Bw BWM dhidi ya 'tuhuma' za rada nk alipokuwa madarakani, milele na milele -Ameen!.

...La kujiuliza ni, hiyo katiba ya 1977 (baada ya miaka 30) inakidhi mahitaji ya Taifa la Tanzania kwenye mfumo wa vyama vingi haswa kwenye uwajibikaji wa/accountability ya VIONGOZI? na kama jibu ni HAPANA, TANZANIA tufanye nini ili Viongozi 'majahili' wapate kushitakiwa bila 'kulindwa' na wabunge wa chama tawala au chama kilicho na nguvu bungeni? nadhani wakati umefika kila mtanzania ajifunze haki zake za uraia, na somo la kuchambua katiba lianze kufundishwa kuanzia primary schools, kila mtu ajue HAKI zake za URAIA!
 
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2009
Messages
42,418
Likes
38,601
Points
280
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2009
42,418 38,601 280
Wazo fikirishi
 
M

Mp Kalix2

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2010
Messages
5,781
Likes
1,632
Points
280
M

Mp Kalix2

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2010
5,781 1,632 280
Sasa kama chama chake hakiko tayari kuimpeach na hivyo baada ya kupiga kura, zikakosekana kura za kumuondoa madarakani ina maana a president can get away with murder, rape, embezzlement n.k?
Tz wonders !
CCM mbele kwa mbeleeeeeeeeeeeee!.
Hii ndiyo kiasi gani tuwaumini feki wa kesho yetu.
 
Barbarosa

Barbarosa

JF-Expert Member
Joined
Apr 16, 2015
Messages
18,214
Likes
17,508
Points
280
Barbarosa

Barbarosa

JF-Expert Member
Joined Apr 16, 2015
18,214 17,508 280
Itokee siku moja Rais Wa Jamhuri yetu kwa makusudi na katika kulipiza kisasi amtie kisu mtu Ikulu wakati wa kazi (yaani akiwa ofisini), je aweza kushtakia kwa kosa la jinai? Kama siyo ni kitu gani basi kinaweza kisimzuie kuua mtu yeye mwenyewe akijua hawezi kushtakiwa hadi pale Bunge lianzishe mashtaka ya Kibunge (Impeachment procedure).

Hii ni hatari ya Katiba yetu!!

Raisi wa JMTZ yuko juu ya Sheria za JMTZ, kuna sababu kwa nini iko hivyo, ni kama British Royal Familly, Malkia wa Uingereza ambaye ndiye Mkuu wa nchi yuko Juu ya Sheria zote za nchi hiyo, sasa swali kwako kwa nini Uingereza hawabatilishi hilo? Usiniambie Waingereza ni wajinga kwa maana kama ni kuelewa Sheria wao wana uelewa mkubwa wa Sheria klk sisi kwani hata Sheria zetu ni Utamaduni wao!

Hivyo kila jambo lina sababu inawezekana baadhi yetu hatuzijui sababu lkn haimaanishi kwamba hazipo na labda siku moja tutakuja kuelewa kwa nini iliamriwa iwe hivyo!

Binafsi napendekeza kama vile swala la kofia mbili yaani Uraisi na Uwenyekiti wa Chama vyote vibakie kama vilivyo kwa sasa!
 
Utotole

Utotole

JF-Expert Member
Joined
Oct 28, 2010
Messages
6,528
Likes
3,340
Points
280
Utotole

Utotole

JF-Expert Member
Joined Oct 28, 2010
6,528 3,340 280
MKJJ

Kwa kadri Sheria ndani ya katiba yetu zilivyo. Rais wa Tanzania ni Mungu Mtakatifu asiye takiwa kubughudhiwa na binadamu na hata malaika. Rais ni mwenye enzi yote na mapenzi yake yatimizwe mahali popote Tanzania.

Hayati Mwalimu Nyerere aliwahi kumshauri Mrema kuhusu kuimarisha nguvu za upinzani Bungeni, si Mrema tu ambaye hakumwelewa, watanzania wengi hatukumwelewa. Mimi pia wakati ule nilimwona Mwalimu hamnazo kabisa.
Leo hii naomba kukiri kwamba mimi ndo nilikuwa hamnazo. Mwalimu aliona makosa mengi aliyo yafanya ambayo alijua hakuna mtu mmoja awezaye kuyatatua ila Bunge lenye uwingi wa wa wabunge wa upinzani wenye upinzani Chanya.

Mpaka tutakapo badiri sheria za nchi ndani ya katiba, mtu yeyote aliye wahi kuwa Rais wa Tanzania atendelea kuwa Mungu katika Tanzania.
Tuna utajiri wa miungu au mimungu au mamungu katika nchi hii.
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,875
Likes
8,036
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,875 8,036 280
Mbona mambo mengine ni rahisi kuyajadili; theoretically swali hili bado halijajaribiwa.
 
google helper

google helper

JF-Expert Member
Joined
Jun 11, 2013
Messages
2,659
Likes
1,967
Points
280
google helper

google helper

JF-Expert Member
Joined Jun 11, 2013
2,659 1,967 280
duuuuuuh kweli kichwa cha mtu ni msitu imagine na hii nayo ni thread hapa jamvini
 

Forum statistics

Threads 1,238,894
Members 476,226
Posts 29,335,970