Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Radi Iliua Timu nzima ya Mpira wa Miguu nchini Kongo!!! Oct, 1998

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Osaka, Feb 14, 2012.

  1. Osaka

    Osaka JF-Expert Member

    #1
    Feb 14, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 1,764
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Wasalaam wana JF!
    Bara la Africa linasifika kwa matumizi ya nguvu za giza katika michezo mbalimbali hasa hasa ktk mashindano ya mpira wa miguu ( soccer).
    Timu nyingi za Africa ya Magharibi kwa miaka mingi zimekuwa zikitumia uchawi (fetishism) ktk kabumbu, uchawi huo unajulikana kama kama: juju au muti . Huku kwetu tunaita ndumba au omuti.

    Katika moja ya matukio ya kushangaza ikiaminiwa kuwa kuna mkono wa mtu (the black magic) ktk mchezo wa soccer, ni pale timu moja ya mpira wa miguu ikiwa na wachezaji wote 11 walipokung’utwa na radi wakati timu pinzani ikibaki salama bila ya mchezaji hata mmoja kudhurika! Tukio hili lilitokea nchini Kongo miaka ya nyuma kidogo (28 Oct, 1998).
    Source: http://www.independent.co.uk/news/lightning-kills-an-entire-football-team-1181336.html


    Hata kwetu hapa bongo tumeshuhudia baadhi ya timu zetu za soccer , wachezaji wake wakiruka ukuta bila kutumia milango maalumu ya viwanja vya mpira katika hisia kuwa timu pinzani itakuwa imefanya ‘vitu’ vyake mapema ktk milango hiyo.
     
  2. K

    Kubingwa JF-Expert Member

    #2
    Feb 14, 2012
    Joined: Apr 23, 2010
    Messages: 502
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Unaleta zilipendwa!
     
  3. tz1

    tz1 JF-Expert Member

    #3
    Feb 14, 2012
    Joined: Mar 19, 2011
    Messages: 2,102
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    mi nilifikia mpya
     
  4. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #4
    Feb 14, 2012
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Mi ndio naisikia. Nimeigoogle nimeikuta ni kweli...Aisee, sisi waafrica ni noumer!
    Nadhani hata wazungu waliachwa midomo wazi na tukio hilo la kipekee!!
     
  5. Osaka

    Osaka JF-Expert Member

    #5
    Feb 14, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 1,764
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    ya kale hayanuki mkuu!
     
  6. Osaka

    Osaka JF-Expert Member

    #6
    Feb 14, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 1,764
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Hii ndio sanaa ya watu wa Afrika.
     
  7. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #7
    Feb 14, 2012
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 7,048
    Likes Received: 311
    Trophy Points: 180
    Hii sanaa si ije hapa kwetu ichakaze baraza zima la mawaziri ili tuanze upya?
     
  8. Mulhat Mpunga

    Mulhat Mpunga JF-Expert Member

    #8
    Feb 14, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 20,095
    Likes Received: 7,393
    Trophy Points: 280
    Hii heading ipo presently while ur story ya longtime aloo edit bas jamani!
     
Loading...