Quattara aongoza ivory coast akiwa hotelini


The Finest

The Finest

JF-Expert Member
Joined
Jul 14, 2010
Messages
21,644
Likes
2
Points
145
The Finest

The Finest

JF-Expert Member
Joined Jul 14, 2010
21,644 2 145
Alassane Quttara, ambaye alitangazwa na tume ya uchaguzi ya Ivory Coast kuwa mshindi wa mbio za kiti cha rais, anaongoza taifa hilo akiwa kwenye chumba cha hoteli chenye uwezo wa kuhifadhi dawati moja kutokana na rais anayemaliza muda wake kung'ang'ania madaraka ikulu.

Utawala wa Quttara umechukua ofisi ya meneja wa hoteli amabyo ina mashine na faksi inayotumika kuwasiliana na balozi za nje, viwanja vya mchezo wa gofu vilivyo jirani na hoteli hiyo vinaweza kugeuka kuwa kambi ya askari walioasi kutoka kwenye jeshi linalomtii gbagbo.

My take:Hali hii itaendelea hadi lini huu ung'ang'aniaji wa madaraka kwa marais wa afrika.
 
A

asagulaga

Member
Joined
Feb 8, 2010
Messages
85
Likes
8
Points
15
A

asagulaga

Member
Joined Feb 8, 2010
85 8 15
Alassane Quttara, ambaye alitangazwa na tume ya uchaguzi ya Ivory Coast kuwa mshindi wa mbio za kiti cha rais, anaongoza taifa hilo akiwa kwenye chumba cha hoteli chenye uwezo wa kuhifadhi dawati moja kutokana na rais anayemaliza muda wake kung'ang'ania madaraka ikulu.

Utawala wa Quttara umechukua ofisi ya meneja wa hoteli amabyo ina mashine na faksi inayotumika kuwasiliana na balozi za nje, viwanja vya mchezo wa gofu vilivyo jirani na hoteli hiyo vinaweza kugeuka kuwa kambi ya askari walioasi kutoka kwenye jeshi linalomtii gbagbo.

My take:Hali hii itaendelea hadi lini huu ung'ang'aniaji wa madaraka kwa marais wa afrika.
He! Gbagbo anang'ang'ania madaraka kwa kuwa anajua atasaidiwa na viongozi wapendao suluhu nyepesi kwa kuunda serkali ya umoja wa kitaifa. Demokrasia ya namna hii Afrika haitufai. Kina Gbagbo wakubali matokeo, waheshimu maamuzi ya wapiga kura.
 
The Finest

The Finest

JF-Expert Member
Joined
Jul 14, 2010
Messages
21,644
Likes
2
Points
145
The Finest

The Finest

JF-Expert Member
Joined Jul 14, 2010
21,644 2 145
He! Gbagbo anang'ang'ania madaraka kwa kuwa anajua atasaidiwa na viongozi wapendao suluhu nyepesi kwa kuunda serkali ya umoja wa kitaifa. Demokrasia ya namna hii Afrika haitufai. Kina Gbagbo wakubali matokeo, waheshimu maamuzi ya wapiga kura.
Hapo Gbagbo kutoka madarakani hadi aondolewe kwa mtutu vinginevyo sioni akiaachia madaraka kirahisi pia kiburi alichonacho Gbagbo ni uswahiba alio nao na mmoja wa washauri wake wa karibu anayeongoza Baraza la Katiba aliyepindua matokeo jimbo aliloongoza Quttara na kumtangaza Gbagbo na kumpa ushindi rafiki yake, amekataa wito wa kung'oka madarakani kutoka kwa marafiki zake wa karibu, wanasiasa maarafu na akaenda mbali zaidi kukataa kupokea simu aliyopigiwa na Rais wa Marekani Barack Obama
 
Avocado

Avocado

Member
Joined
Aug 23, 2010
Messages
98
Likes
0
Points
0
Avocado

Avocado

Member
Joined Aug 23, 2010
98 0 0
Hivi hii ni laana kwa waafrika au ni tamaa tu ya madaraka,kumbe hakuna haja ya kupoteza pesa na muda mwingi kwa ajili ya uchaguzi.Tena hawa ndugu wamefanya uchaguzi mara mbili,hiyo pesa si ingefanya kazi nyingine za kuinua maisha ya wana Ivory coast
 
The Finest

The Finest

JF-Expert Member
Joined
Jul 14, 2010
Messages
21,644
Likes
2
Points
145
The Finest

The Finest

JF-Expert Member
Joined Jul 14, 2010
21,644 2 145
Hivi hii ni laana kwa waafrika au ni tamaa tu ya madaraka,kumbe hakuna haja ya kupoteza pesa na muda mwingi kwa ajili ya uchaguzi.Tena hawa ndugu wamefanya uchaguzi mara mbili,hiyo pesa si ingefanya kazi nyingine za kuinua maisha ya wana Ivory coast
Viongozi wataanza kuwafikiria wananchi saa ngapi wakati wanataka kuneemesha matumbo yao kwanza si ajabu ukasikia serikali ya mseto maana ndio imeishakuwa dili siku hizi Afrika yaani kwa sasa Ivory Coast inaongozwa na marais wawili madaraka matamu sana na muda wako ukiishia unaachia huku roho inakuuma
 
Kigogo

Kigogo

JF-Expert Member
Joined
Dec 14, 2007
Messages
20,562
Likes
1,584
Points
280
Kigogo

Kigogo

JF-Expert Member
Joined Dec 14, 2007
20,562 1,584 280
mwingine tunaye hapa hapa kwetu ....
 
Utingo

Utingo

JF-Expert Member
Joined
Dec 15, 2009
Messages
7,233
Likes
308
Points
180
Utingo

Utingo

JF-Expert Member
Joined Dec 15, 2009
7,233 308 180
Viongozi wataanza kuwafikiria wananchi saa ngapi wakati wanataka kuneemesha matumbo yao kwanza si ajabu ukasikia serikali ya mseto maana ndio imeishakuwa dili siku hizi Afrika yaani kwa sasa Ivory Coast inaongozwa na marais wawili madaraka matamu sana na muda wako ukiishia unaachia huku roho inakuuma
there is always a simple solutions kwa mtu kama Gbagbo - one bullet in his head or poisoning him (sorry)
 
JS

JS

JF-Expert Member
Joined
Sep 29, 2009
Messages
2,067
Likes
19
Points
135
JS

JS

JF-Expert Member
Joined Sep 29, 2009
2,067 19 135
Watu wanangángánia madaraka utadhani watazikwa nayo.....selfish personalities....aaarggghhhhhh:redfaces::redfaces::redfaces:
 
The Finest

The Finest

JF-Expert Member
Joined
Jul 14, 2010
Messages
21,644
Likes
2
Points
145
The Finest

The Finest

JF-Expert Member
Joined Jul 14, 2010
21,644 2 145
there is always a simple solutions kwa mtu kama Gbagbo - one bullet in his head or poisoning him (sorry)
Hilo linaweza kutokea kwa nchi kama Ivory Coast hasa pale majeshi yanayokutii ghafla yanakugeuka
 
The Finest

The Finest

JF-Expert Member
Joined
Jul 14, 2010
Messages
21,644
Likes
2
Points
145
The Finest

The Finest

JF-Expert Member
Joined Jul 14, 2010
21,644 2 145
Watu wanangángánia madaraka utadhani watazikwa nayo.....selfish personalities....aaarggghhhhhh:redfaces::redfaces::redfaces:
JS madaraka matamu asikwambie mtu zile escort za magari unapishwa barabarani watu mnasimamishwa masaa matatu kusubiri rais apite vile vile Gbagbo anaweka ngumu kuachia madaraka maana kuna makubwa mengi yanaweza kumkumba na kama akiachia madaraka sidhani kama ataendelea kukaa Ivory Coast
 
G

Gad ONEYA

JF-Expert Member
Joined
Oct 26, 2010
Messages
2,641
Likes
8
Points
135
G

Gad ONEYA

JF-Expert Member
Joined Oct 26, 2010
2,641 8 135
Afrika tamu jamani, akitoka ikulu hajui pa kwenda!
 
L

Leornado

JF-Expert Member
Joined
Nov 12, 2010
Messages
1,533
Likes
21
Points
0
L

Leornado

JF-Expert Member
Joined Nov 12, 2010
1,533 21 0
Ndo maana namsifu Dk Slaa kwa busara zake, alishinda wakamchakachua amekubali yaishe for the sake of amani. Imagine na yeye angekuwa kapiga kambi kwenye hotel flani na jinsi alivyo na wafuasi si ingekuwa balaa?? shame on you African presidents especially in East Africa. Tumeona Kenya 2007 na TZ 2010 mnavyon'gan'gania ushindi.
 
mfianchi

mfianchi

JF-Expert Member
Joined
Jul 1, 2009
Messages
8,767
Likes
2,321
Points
280
mfianchi

mfianchi

JF-Expert Member
Joined Jul 1, 2009
8,767 2,321 280
Alassane Quttara, ambaye alitangazwa na tume ya uchaguzi ya Ivory Coast kuwa mshindi wa mbio za kiti cha rais, anaongoza taifa hilo akiwa kwenye chumba cha hoteli chenye uwezo wa kuhifadhi dawati moja kutokana na rais anayemaliza muda wake kung'ang'ania madaraka ikulu.

Utawala wa Quttara umechukua ofisi ya meneja wa hoteli amabyo ina mashine na faksi inayotumika kuwasiliana na balozi za nje, viwanja vya mchezo wa gofu vilivyo jirani na hoteli hiyo vinaweza kugeuka kuwa kambi ya askari walioasi kutoka kwenye jeshi linalomtii gbagbo.

My take:Hali hii itaendelea hadi lini huu ung'ang'aniaji wa madaraka kwa marais wa afrika.
Du nimeona ikulu ya Ivory Coast ina ukuta gereza la Ukonga linasingiziwa,si ikulu ila ni gereza,tofauti na ikulu yetu ambayo unaweza hata mkulu akinywa chai sebuleni
 
The Finest

The Finest

JF-Expert Member
Joined
Jul 14, 2010
Messages
21,644
Likes
2
Points
145
The Finest

The Finest

JF-Expert Member
Joined Jul 14, 2010
21,644 2 145
du nimeona ikulu ya ivory coast ina ukuta gereza la ukonga linasingiziwa,si ikulu ila ni gereza,tofauti na ikulu yetu ambayo unaweza hata mkulu akinywa chai sebuleni
ha ha ha ha lol!!!!!!!!!!!!!
 
M

mpweke

Member
Joined
May 22, 2008
Messages
48
Likes
14
Points
15
M

mpweke

Member
Joined May 22, 2008
48 14 15
Anataka Serikali ya Umoja wa Kitaifa, maana hii ndiyo demokrasia inayokua kwa kasi Afrika. Siku zote Afrika itaendelea kubaki nyuma mpaka pale wanasiasa wa aina hii watakapoondolewa madarakani.




Heri nionekane muongo kwa kusema ukweli, kuliko kuwa mkweli kwa kusema uongo
 
B

bob giza

JF-Expert Member
Joined
Apr 29, 2010
Messages
265
Likes
0
Points
0
B

bob giza

JF-Expert Member
Joined Apr 29, 2010
265 0 0
there is always a simple solutions kwa mtu kama Gbagbo - one bullet in his head or poisoning him (sorry)
we jamaa una akili sana...hapa afrika bila ya kuanza kuua hawa watu hii kirusi ya kung'ang'ania madaraka mpaka mseto itatumaliza...ukiua wawili watatu wenyewe wataogopa na kuanza kuheshimu demokrasia..ua tuu iwe kiutaratibu unaoeleweka au kimafia..i hate these people and am convinced that we now need some lethal kind of action to silence these muther****ers of gbabo type...
 
J

j4marunda

Member
Joined
Nov 6, 2010
Messages
92
Likes
2
Points
15
J

j4marunda

Member
Joined Nov 6, 2010
92 2 15
Kusema ukweli Africa tuna safari ndefu sana ya kuelekea demokrasia ya kweli.Pale uchaguzi uliporudiwa tarehe 28 Nov wengi hatukuwa na wasiwasi kwamba kuna mambo yatatokea baada ya kupiga kura.Kwa mawazo yangu ni bora kianzishwe chuo cha kufundishia viongozi wa Africa kuhusu demokrasia! maana hata professor wa chuo kikuu kama Gbagbo anafanya mambo haya!
 
Sn2139

Sn2139

JF-Expert Member
Joined
Apr 9, 2010
Messages
828
Likes
9
Points
35
Sn2139

Sn2139

JF-Expert Member
Joined Apr 9, 2010
828 9 35
we jamaa una akili sana...hapa afrika bila ya kuanza kuua hawa watu hii kirusi ya kung'ang'ania madaraka mpaka mseto itatumaliza...ukiua wawili watatu wenyewe wataogopa na kuanza kuheshimu demokrasia..ua tuu iwe kiutaratibu unaoeleweka au kimafia..i hate these people and am convinced that we now need some lethal kind of action to silence these muther****ers of gbabo type...
Naogopa sana... mara nyingi tunachukua muda mwingi kujadili habari zilizopotoshwa. Nimezungumza na jamaa wawili kutoka Ivory Cost, wanasema kuwa media inatumiwa na west countries kuuhadaa ulimwengu. Quattara hajashinda hata kidogo, bali kilichofanyika pale ni attempt ya kupindua serikali katika mchakato wa uchaguzi.

Mwenyekiti wa Electoral Commision alitekwa na kulazimishwa kumtangaza Quattara kama mshindi. Sasa hivi huyo jamaa Chaiman of the Ivory Cost Electoral Committee na familia yake hajulikani alipo. Inakisiwa yupo kwenye hiyo hotel ambayo Quattara yupo, UN nao wapo hapo, waasi wanakaa kwenye hotel hiyo ya ki-Faransa.

Amenipa maelezo mengi na ya kutisha sana kiasi sina muda kuya post yote. Anasema France ndio wanaovuruga nchi hiyo. Wamejaribu kumpiga risasi kama unavyopendekeza lakini mara zote walishindwa. Jamaa ni mcha Mungu ile mbaya, na anafunga mwezi mzima akiomba ulinzi kutoka kwa Mungu. Ndege za Wafaransa zilikuja kupiga mabomu kwenye makazi yake lakini hawakuona nyumba yake bali waliona watu wenye nguo nyeupe wengi sana. Hivyo wakashindwa kupata target ya nyumba yake.

Sasa hivi ECOWAS, AU, UN wamemlaani Gbagbo kama ameng'ang'ania madaraka kinyume cha matakwa ya wa Ivory, lakini wana Ivory Cost wameandamana huko France kupinga kile kinachofanywa na huyo colonial master kupindua ukweli wa mambo. Bunge la France limegawanyika juu ya tukio hilo. Huko nyumbani Ivory Cost karibu nchi nzima, machief wa makabila yote wameweka msimamo wao kwamba wakimchagua Gbagbo kuwa rais na sio Quattara.

Kwahiyo jamani, tufanye uchunguzi ili tuusemee ukweli na siyo uzushi, no research no right to speak... sio kweli kuwa mara zote incumbent leader ndiye anaye rig election kwani this time round Quattara (the opposition leader) ndiye amefanya mchezo mchafu na akisaidiwa na mafia!
 
babukijana

babukijana

JF-Expert Member
Joined
Jul 21, 2009
Messages
5,405
Likes
1,880
Points
280
babukijana

babukijana

JF-Expert Member
Joined Jul 21, 2009
5,405 1,880 280
Naogopa sana... mara nyingi tunachukua muda mwingi kujadili habari zilizopotoshwa. Nimezungumza na jamaa wawili kutoka Ivory Cost, wanasema kuwa media inatumiwa na west countries kuuhadaa ulimwengu. Quattara hajashinda hata kidogo, bali kilichofanyika pale ni attempt ya kupindua serikali katika mchakato wa uchaguzi.

Mwenyekiti wa Electoral Commision alitekwa na kulazimishwa kumtangaza Quattara kama mshindi. Sasa hivi huyo jamaa Chaiman of the Ivory Cost Electoral Committee na familia yake hajulikani alipo. Inakisiwa yupo kwenye hiyo hotel ambayo Quattara yupo, UN nao wapo hapo, waasi wanakaa kwenye hotel hiyo ya ki-Faransa.

Amenipa maelezo mengi na ya kutisha sana kiasi sina muda kuya post yote. Anasema France ndio wanaovuruga nchi hiyo. Wamejaribu kumpiga risasi kama unavyopendekeza lakini mara zote walishindwa. Jamaa ni mcha Mungu ile mbaya, na anafunga mwezi mzima akiomba ulinzi kutoka kwa Mungu. Ndege za Wafaransa zilikuja kupiga mabomu kwenye makazi yake lakini hawakuona nyumba yake bali waliona watu wenye nguo nyeupe wengi sana. Hivyo wakashindwa kupata target ya nyumba yake.

Sasa hivi ECOWAS, AU, UN wamemlaani Gbagbo kama ameng'ang'ania madaraka kinyume cha matakwa ya wa Ivory, lakini wana Ivory Cost wameandamana huko France kupinga kile kinachofanywa na huyo colonial master kupindua ukweli wa mambo. Bunge la France limegawanyika juu ya tukio hilo. Huko nyumbani Ivory Cost karibu nchi nzima, machief wa makabila yote wameweka msimamo wao kwamba wakimchagua Gbagbo kuwa rais na sio Quattara.

Kwahiyo jamani, tufanye uchunguzi ili tuusemee ukweli na siyo uzushi, no research no right to speak... sio kweli kuwa mara zote incumbent leader ndiye anaye rig election kwani this time round Quattara (the opposition leader) ndiye amefanya mchezo mchafu na akisaidiwa na mafia!
:amen: quraan + voodoo= mcha mungu! :A S thumbs_down:

mkuu hapa umeongea pumba jaribu tena.
 
Tangawizi

Tangawizi

JF-Expert Member
Joined
Jun 25, 2009
Messages
2,928
Likes
995
Points
280
Tangawizi

Tangawizi

JF-Expert Member
Joined Jun 25, 2009
2,928 995 280
Lakini safari hii Gbabgo imekula kwake. Zuria chekundu anajiwekea mwenyewe. Hakuna anayemtambua kama ndiye Rais. Hata akikataa kuondoka itamsaidia nini
 

Forum statistics

Threads 1,236,308
Members 475,050
Posts 29,253,663