• Mpendwa mteja, tunakusihi jitahidi kuosha mikono kwa maji safi na sabuni mara kwa mara na kwa siku chache hizi jaribu kutulia nyumbani kuepusha maambukizi ya #CORONAVIRUS

"Profesa" Bingu wa Mutharika

Kichuguu

Kichuguu

Platinum Member
Joined
Oct 11, 2006
Messages
8,749
Points
2,000
Kichuguu

Kichuguu

Platinum Member
Joined Oct 11, 2006
8,749 2,000
Naomba kufahamishwa zaidi kuhusu huyu Profesa Bingu wa Mutharika. Nilipotafuta biography yake ninaona kama alisoma New Delhi India kipindia kimoja na Malecela akapata masters ya economics, baadaye akajiunga na "Mzumbe Group" ya miaka ya tisini kujipatia Ph.D ya Pacific Western Universty. Amefanya kazi sehemu mbalimbali ikiwamo serikali ya malawi chini ya Banda, UN, COMESA na baadaye kuingia tena kwenye siasa za Malawi hadi alipofanywa kuwa Rais wa Malawi na bwana Bakili Muluzi ambaye baadaye alijutia uamuzi wake wa kumwachoia madaraka jamaa huyu. Sina uhakika sawasawa na siasa za malawi hivyo ninategema kujifunza kwenye thread hii iwapo watatokea wachangiaji wanaojua siasa za malawi sawasawa. Nilichotaka kufahamu hapa ni chuo ambacho jamaa huyu alifundisha hadi kufikia kuwa profesa. Nimejaribu kutafuta publications zozote zenye authorship yake bila mafanikio zaid ya ripoti za kikazi alizoandika akiwa UN na COMESA. Je inawezekana ni kweli kuwa ugonjwa huu hauko Tanzania tu bali Afrika yote?
 
T

Taso

JF-Expert Member
Joined
Jun 12, 2010
Messages
2,067
Points
2,000
T

Taso

JF-Expert Member
Joined Jun 12, 2010
2,067 2,000
why should i care about where a Malawian president taught

especially a buffoon who puts his brother and wife on the cabinet
 
Kichuguu

Kichuguu

Platinum Member
Joined
Oct 11, 2006
Messages
8,749
Points
2,000
Kichuguu

Kichuguu

Platinum Member
Joined Oct 11, 2006
8,749 2,000
why should i care about where a Malawian president taught

especially a buffoon who puts his brother and wife on the cabinet
Mambo matatu; la kwanza ni hilo nililoweka kwenye bold hapo. Siamini kuwa Professor kamili anaweza kufanya B/S ya namna hiyo.

La pili ni kuwa mwenzio akinyolewa, wewe tia maji. Kulingana na track ya jamaa kuwa alipitia PWU, na sisi tunao wengi wa namna hiyo, kuna haja ya kumjua yeye vizuri zaid ili tujue namna ya kumtofautisha na PWUers wetu.

La tatu, ni huu ujirani wetu; jamaa anaweza kumwaga maji machafu yakachuruzika hadi mlangoni mwetu.
 
RedDevil

RedDevil

JF-Expert Member
Joined
Apr 30, 2009
Messages
2,376
Points
2,000
RedDevil

RedDevil

JF-Expert Member
Joined Apr 30, 2009
2,376 2,000
Sure, huyu jamaa inawezekana "wabaka uchumi walimpa tu ili wafanye vitu vyao" Jamaa wa magharibi wanatumia kila mbinu kuhakikisha wanatuibia kwa njia yeyote ile, I am also seraching for him nitatoa taarifa.
 
M

Mwakilishi

JF-Expert Member
Joined
Jan 31, 2007
Messages
484
Points
195
M

Mwakilishi

JF-Expert Member
Joined Jan 31, 2007
484 195
He was apparently awarded an honorary professorship in Economics by East China Normal University, "jamaa wa magharibi" had nothing to do with it.
 
Ab-Titchaz

Ab-Titchaz

JF-Expert Member
Joined
Jan 30, 2008
Messages
14,702
Points
1,195
Ab-Titchaz

Ab-Titchaz

JF-Expert Member
Joined Jan 30, 2008
14,702 1,195
Mambo matatu; la kwanza ni hilo nililoweka kwenye bold hapo. Siamini kuwa Professor kamili anaweza kufanya B/S ya namna hiyo.

La pili ni kuwa mwenzio akinyolewa, wewe tia maji. Kulingana na track ya jamaa kuwa alipitia PWU, na sisi tunao wengi wa namna hiyo, kuna haja ya kumjua yeye vizuri zaid ili tujue namna ya kumtofautisha na PWUers wetu.

La tatu, ni huu ujirani wetu; jamaa anaweza kumwaga maji machafu yakachuruzika hadi mlangoni mwetu.

Malawi arrest warning over flying old flags


The president said the new flag shows Malawi's development 46 years after independence



Malawi's old flag with a rising sun, left, is now out of official favour

 
Kichuguu

Kichuguu

Platinum Member
Joined
Oct 11, 2006
Messages
8,749
Points
2,000
Kichuguu

Kichuguu

Platinum Member
Joined Oct 11, 2006
8,749 2,000
He was apparently awarded an honorary professorship in Economics by East China Normal University, "jamaa wa magharibi" had nothing to do with it.
you must know that China is taking over Magharibi.

Wewe ulishasikia wapi rais wa nchi yoyote nyingine duniani au hata mtu mwingine yeyote akapewa kitu kicahoitwa honorary professorship kama siyo kuwa walijua waafrika wanapenda sana ujinga huo?
 
K

Koba

JF-Expert Member
Joined
Jul 3, 2007
Messages
6,140
Points
1,500
K

Koba

JF-Expert Member
Joined Jul 3, 2007
6,140 1,500
hiyo ya kumweka kaka yake na wife kwenye cabinet naona ni tatizo kubwa hapo,lakini unategemea nini kutoka kwa hawa Waafrica?
 
Kichuguu

Kichuguu

Platinum Member
Joined
Oct 11, 2006
Messages
8,749
Points
2,000
Kichuguu

Kichuguu

Platinum Member
Joined Oct 11, 2006
8,749 2,000
hiyo ya kumweka kaka yake na wife kwenye cabinet naona ni tatizo kubwa hapo,lakini unategemea nini kutoka kwa hawa Waafrica?
Mwanzo wa ngoma ni lele.............
...............baadaye atasema yeye ni Rais wa Maisha
 
M

Mwakilishi

JF-Expert Member
Joined
Jan 31, 2007
Messages
484
Points
195
M

Mwakilishi

JF-Expert Member
Joined Jan 31, 2007
484 195
you must know that China is taking over Magharibi.

Wewe ulishasikia wapi rais wa nchi yoyote nyingine duniani au hata mtu mwingine yeyote akapewa kitu kicahoitwa honorary professorship kama siyo kuwa walijua waafrika wanapenda sana ujinga huo?
Walishaona jinsi ya kumpata ni kuipiku "PhD" yake ya Pacific Western, basi wakamkorogea huo uprofesa wa heshima... but as we all know there is no free lunch...
 
Mpambalyoto

Mpambalyoto

JF-Expert Member
Joined
Mar 26, 2010
Messages
752
Points
0
Mpambalyoto

Mpambalyoto

JF-Expert Member
Joined Mar 26, 2010
752 0
hiyo ya kumweka kaka yake na wife kwenye cabinet naona ni tatizo kubwa hapo,lakini unategemea nini kutoka kwa hawa Waafrica?
Wamezoea tawala za chifu, mtemi...
 
mfianchi

mfianchi

JF-Expert Member
Joined
Jul 1, 2009
Messages
9,445
Points
2,000
mfianchi

mfianchi

JF-Expert Member
Joined Jul 1, 2009
9,445 2,000
why should i care about where a Malawian president taught

especially a buffoon who puts his brother and wife on the cabinet
Museveni syndrome inaenea polepole si ajabu ikaingia hata hapa kwetu TZ muda si mrefu
 
Utingo

Utingo

JF-Expert Member
Joined
Dec 15, 2009
Messages
7,391
Points
1,500
Utingo

Utingo

JF-Expert Member
Joined Dec 15, 2009
7,391 1,500
sijawahi kusikia honorary professorship? hii ni kali. Na kwa ujinga aliipokea?
 
M

Mwakilishi

JF-Expert Member
Joined
Jan 31, 2007
Messages
484
Points
195
M

Mwakilishi

JF-Expert Member
Joined Jan 31, 2007
484 195
Tena wala hakusubiri kuletewa kaifungia safari kabisa na mara baada ya kuipata tu picha zote rasmi za rais ilibidi zichapishwe upya na "cheo" cha Prof. Dr. Bingu wa Mutharika... Wakati viongozi wenzake wengine wala hawapigii parapanda shahada zao za heshima. Huyu jamaa upeo mdogo...

Nimepekenyua google kidogo tu nikakuta huyu bwana kumbe kaanza siku nyingi huyu bwana na anafahamu fika kuwa hiyo "PhD" yake ya Pacific Western ni feki akatembeza rupia kupata angalau nyingine ya heshima kuifunika hiyo ya PWU.

Kwa habari zaidi: Mutharika bribed to get honorary degree
 
M

mmakonde

JF-Expert Member
Joined
Dec 26, 2009
Messages
968
Points
0
M

mmakonde

JF-Expert Member
Joined Dec 26, 2009
968 0
Mutharika ni kihiyo wa siku nyingi,Hii inajulikana nchini Malawi.Ila kaka yake ni msomi mzuri wa uhakika,nafikiri alikuwa anafundisha Law huku States.

Africa ni africa
 
J

Jasusi

JF-Expert Member
Joined
May 5, 2006
Messages
11,512
Points
1,500
J

Jasusi

JF-Expert Member
Joined May 5, 2006
11,512 1,500

Forum statistics

Threads 1,404,584
Members 531,663
Posts 34,457,990
Top