Prof. Safari awajibu wanazuoni wa kiislamu kuhusu DC


M

Molemo

JF-Expert Member
Joined
Sep 24, 2010
Messages
13,355
Likes
720
Points
280
M

Molemo

JF-Expert Member
Joined Sep 24, 2010
13,355 720 280
Chadema kimesema kuwa hakiko tayari kujibizana na wanazuoni wa kiislamu bali kinasubiri uamuzi wa mahakama utakaoamua iwapo Mkuu wa Wilaya ya Igunga, Bi. Fatma Kimario alivuliwa hijabu kwa makusudi alipokamatwa na wafuasi wa chama hicho.

Hatua hiyo ya Chadema imekuja siku moja baada ya Wanazuoni wa Kiislamu nchini (HAY AT) kukitaka chama hicho kulaani na kumuomba radhi Mkuu wa Wilaya ya Igunga, Bi. Fatma Kimario kwa kumvua sitaha yake na hivyo kumdhalilisha.

Akizungumza na wandishi wa habari Makao Makuu ya Chama hicho, Mjumbe Kamati Kuu ya CHADEMA Prof. Abdallah Safari alisema kuwa chama hicho hakiko tayari kujibizana na wanazuoni hao.

"Si vizuri kuzungumzia mambo ambayo yako mahakamani lakini mahakama itaamua kama DC Fatma alivuliwa hijabu na kama alivuliwa ni kwa makusudi gani, ni uamuzi wa mahakama pekee ndio utaokaomua," alisema Prof Safari.

Alisema kuwa Chadema haina sera ya udini kwa hiyo hakiwezi kushabikia mtu kuvuliwa hijabu kwa makusudi huku akionya viongozi wa dini kuacha kutoa taarifa zinazopotosha ukweli na zinazolenga kuvuruga mshikamano wa Watanzania.

Prof. Safari ambaye ni mwanasheria na mwanazuoni wa kiisalamu, alisema kauli hizo zina lengo la kufarakanisha umma wa waislamu na chama hicho ambacho kinalengo la kuwaondoa madarakani viongozi wanaodaiwa kunuka ufisadi wa CCM

Helkopta kukata anga

Wakati huo huo Chadema kinategemewa kuanza kutumia helkopta kurudia kampeni katika Kata zote 26, lengo likiwa ni kuwakumbusha wananchi na kuwahamasisha kukichagua chama hicho zikiwa zimebaki siku tisa kufika uchaguzi.

SOURCE:MAJIRA
 
M

MZAWATA

JF-Expert Member
Joined
Feb 10, 2011
Messages
556
Likes
2
Points
35
Age
37
M

MZAWATA

JF-Expert Member
Joined Feb 10, 2011
556 2 35
Saf sana,mm ni mwislam lakin kwa hil la DC kuvuliwa hijab cwez kulijadil ktk mising ya uislam na kuihusisha na chadema,huyu mama alikuwa mhalif,hata kama angevuliwa nguo zote alistahili..Bakwata siku zote hawapo kwajil ya waislam wapo kwajil ya maslah binafs ya serikal ya ccm,tena siwapend kupita kias,tena wanatumiwa na ccm kuvuruga waislam..chadema ipo kwajil ya watanzania wote na si kwajil ya wakristo.. Kwa hilo bakwata mmetokota
 
B

Bhavick

JF-Expert Member
Joined
Sep 21, 2011
Messages
314
Likes
1
Points
0
B

Bhavick

JF-Expert Member
Joined Sep 21, 2011
314 1 0
Wasomi kama hawa wanaujua ukweli,ngoja aje ritz,na rejao utackia wanachoongea
 
J

Jonathan Kiula

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2011
Messages
316
Likes
6
Points
35
J

Jonathan Kiula

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2011
316 6 35
Chadema kimesema kuwa hakiko tayari kujibizana na wanazuoni wa kiislamu bali kinasubiri uamuzi wa mahakama utakaoamua iwapo Mkuu wa Wilaya ya Igunga, Bi. Fatma Kimario alivuliwa hijabu kwa makusudi alipokamatwa na wafuasi wa chama hicho.

Hatua hiyo ya Chadema imekuja siku moja baada ya Wanazuoni wa Kiislamu nchini (HAY AT) kukitaka chama hicho kulaani na kumuomba radhi Mkuu wa Wilaya ya Igunga, Bi. Fatma Kimario kwa kumvua sitaha yake na hivyo kumdhalilisha.

Akizungumza na wandishi wa habari Makao Makuu ya Chama hicho, Mjumbe Kamati Kuu ya CHADEMA Prof. Abdallah Safari alisema kuwa chama hicho hakiko tayari kujibizana na wanazuoni hao.

"Si vizuri kuzungumzia mambo ambayo yako mahakamani lakini mahakama itaamua kama DC Fatma alivuliwa hijabu na kama alivuliwa ni kwa makusudi gani, ni uamuzi wa mahakama pekee ndio utaokaomua," alisema Prof Safari.

Alisema kuwa Chadema haina sera ya udini kwa hiyo hakiwezi kushabikia mtu kuvuliwa hijabu kwa makusudi huku akionya viongozi wa dini kuacha kutoa taarifa zinazopotosha ukweli na zinazolenga kuvuruga mshikamano wa Watanzania.

Prof. Safari ambaye ni mwanasheria na mwanazuoni wa kiisalamu, alisema kauli hizo zina lengo la kufarakanisha umma wa waislamu na chama hicho ambacho kinalengo la kuwaondoa madarakani viongozi wanaodaiwa kunuka ufisadi wa CCM

Helkopta kukata anga

Wakati huo huo Chadema kinategemewa kuanza kutumia helkopta kurudia kampeni katika Kata zote 26, lengo likiwa ni kuwakumbusha wananchi na kuwahamasisha kukichagua chama hicho zikiwa zimebaki siku tisa kufika uchaguzi.

SOURCE:MAJIRA
there you are prof.
 
Said Bagaile

Said Bagaile

JF-Expert Member
Joined
Jun 23, 2011
Messages
686
Likes
3
Points
0
Said Bagaile

Said Bagaile

JF-Expert Member
Joined Jun 23, 2011
686 3 0
Ni heri kuwa na Msomi mmoja mwenye uelewa kama Profesa Safari kuliko kuwa na Watu Elfu kumi Vibaraka kama Ephrahim Kibonde. Hata kama ingekuwa kweli DC alikwenda pale kama Kiongozi wa Dini, the way wanavyoshabikia issue hiyo na kuiweka kwenye hali ya udini ni hatari sana kwa mustakabali wa taifa. Inapofika mahali, kutokana na Ukibaraka wake na kujipendekeza kwa CCM Kibonde eti anadai hata Waislam wataanza kuwavua nguo Masista(kana kwamba DC ambaye ni mvunja sheria ni kiongozi wa dini), hii inaonyesha upeo wake mdogo ambao unaweza kuwashawishi wenye upeo mdogo kama yeye kuanza kutekeleza hayo ambapo sidhani kama wenzetu Wakristo nao watakubali na mwisho wake kila mtu anaujua utakuwaje.

Zamani ndio nilikuwa najua kwamba Waathirika huwa wanaweza kuzungumza mambo ambayo hawakuyatarajia lakini si baada ya kupatikana kwa ARV's.
 
B

Bajabiri

JF-Expert Member
Joined
Jan 1, 2011
Messages
9,752
Likes
41
Points
0
B

Bajabiri

JF-Expert Member
Joined Jan 1, 2011
9,752 41 0
Ni kweli BAKWATA hawapo kwa ajili ya waislam,nakuunga mkono BAKWATA(BARAZA KUU LA WALAFI TANGANYIKA)
Saf sana,mm ni mwislam lakin kwa hil la DC kuvuliwa hijab cwez kulijadil ktk mising ya uislam na kuihusisha na chadema,huyu mama alikuwa mhalif,hata kama angevuliwa nguo zote alistahili..Bakwata siku zote hawapo kwajil ya waislam wapo kwajil ya maslah binafs ya serikal ya ccm,tena siwapend kupita kias,tena wanatumiwa na ccm kuvuruga waislam..chadema ipo kwajil ya watanzania wote na si kwajil ya wakristo.. Kwa hilo bakwata mmetokota
 
kichomiz

kichomiz

JF-Expert Member
Joined
Feb 28, 2011
Messages
13,679
Likes
4,100
Points
280
kichomiz

kichomiz

JF-Expert Member
Joined Feb 28, 2011
13,679 4,100 280
Saf sana,mm ni mwislam lakin kwa hil la DC kuvuliwa hijab cwez kulijadil ktk mising ya uislam na kuihusisha na chadema,huyu mama alikuwa mhalif,hata kama angevuliwa nguo zote alistahili..Bakwata siku zote hawapo kwajil ya waislam wapo kwajil ya maslah binafs ya serikal ya ccm,tena siwapend kupita kias,tena wanatumiwa na ccm kuvuruga waislam..chadema ipo kwajil ya watanzania wote na si kwajil ya wakristo.. Kwa hilo bakwata mmetokota
Tuko pamoja mkuu.
 
M

MUGOLOZI

Member
Joined
Jun 22, 2011
Messages
28
Likes
0
Points
0
M

MUGOLOZI

Member
Joined Jun 22, 2011
28 0 0
Ndugu wanaJF anachosema Prof. Safari ni kweli kabisa, hawa wanazuoni wa kiislamu wanashabikia mambo wasoyajua au basi kama wakijitetea wakadai wanajua walifanyalo basi watuthibitishie kuwa wameungana na wenzao wa CCM na wako kwenye kampeni. Vinginevyo wanajiingiza kwenye mambo machafu yaani, kutumia udini kama kinga dhidi ya siasa, watanzania wengi tumeshajua kuwa CCM maji yakifika shingoni mbinu yao ni kutumia kinga za udini (ukiristu na uislamu)
 
share

share

JF-Expert Member
Joined
Nov 22, 2008
Messages
3,197
Likes
3,873
Points
280
share

share

JF-Expert Member
Joined Nov 22, 2008
3,197 3,873 280
Big up muislamu Abdallah kwa uelewa.
 
M

Mghaka

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2011
Messages
320
Likes
3
Points
35
Age
57
M

Mghaka

JF-Expert Member
Joined Apr 11, 2011
320 3 35
Viongozi wa dini ya kiislamu kupitia taasisi mbili zilizotajwa hapo juu wameonyesha kukerwa na kitendo cha DC 'kuvuliwa sijui ni jalabibu ama ni mtandio katika kichwa cha mama wa kiislamu'. Hata mimi katika mazingira ya kawaida ningekerwa na tabia ya makamanda wale na naamini ingekuwa hivyo kwa kila mtu na viongozi wangu wa CDM ambao hujali sana mambo ya kijamii wangekuwa wa kwanza kuomba msamaha kwa niaba ya Chama.

Lakini katika hili naomba nitofautiane na viongozi wangu watukufu wa taasisi tajwa hapo juu. Kimsingi sasa hivi Igunga is political battle ground na mahala popote ambapo kuna mpambano waina yoyote sheria za kawaida huwa hazitawali bali kunakuwapo na sheria na taratibu ambazo zinaelekeza namna bora ya kutekeleza majukumu yetu.

Mkuu wa wilaya ya Igunga saa na wakati ule alikuwa ni mhalifu wa kijamii na alipaswa kushughulikiwa kwa namna ileile ya kiuhalifu. Bahati mbaya imetokea mama huyu aliyetakiwa kusimamia mpambano wa kisiasa wa vyama vya siasa, aliamua kuvaa daruga na kuingia uwanjani bila ya kibali na ruhusa ya refa na akaingilia upande wa goli la upinzani shughuli aliyopata anaijua mwenyewe na wapambe wake.

kujaribu kuingiza hoja ya uislamu kwa mama huyu ambaye alikuwa anavunja kanuni ya msingi ya kutoa haki haijarishi ni padri au sheik, au sista au mama wa kiislamu ni lazima ashughulikiwe kwa lugha ya kisiasa `ambayo ataielewa vizuri.

Kuvaa baibui, hijabu au kanzu, au nguo za usista na upadri ukaende kutenda ushetani utashughulikiwa kwa hasira za kishetani.Chadema walijitahidi kuzungumza lugha ambayo CCM na mama yule na mwajiri wake wangeielewa. Ni bahati mbaya kuwa tendo la muovu huyu limewafika vipofu wa maadili na sasa wamelivalia kanzu na kulibeba eti ni kukashifu uisilamu.

Ebu tumwogope Mungu, na tutende haki kwa kuzingatia imani zetu.CCM iliyopoteza dira inatupeleka pabaya inahubiri Tanzania isiyo na dini halafu inatugawa katika misingi ya imani zetu. Watanzania tumefika pahala pabaya ambapo mwizi anaulizwa dini yake kwanza na kama nikigundua ni mkrito mwenzangu nasema eti si mwizi, ukijua ni mwislamu unasema wanamuonea eti kwa sababu ya dini yake, jamani tunakwenda wapi? Jalabibu na uhalifu wa kisiasa vinahusiana nini? Uhalifu na imani vinahusiana namna gani?

Ndugu zangu Waislamu kwa hili mnapotoka sana. Padre aliyebaka hawezi kusubiriwa avue kanzu yake ndio akamatwe, vazi ni nini kwani? Vazi si alama ya imani ya Uisilamu bali ni utambulisho ambao hata shetani anaweza kujigubika humu. Uisilamu ni upendo, ni moyo wa kujali haki na kuzingatia uadilifu tunapopewa majukumu ya kusimamia haki vitu ambavyo DC yule kwa siku ile alivikosa. Chonde sana viongozi wa BAKWATA na BASUTA tuepuka kuingia kwenye siasa kwa kuwagawa watanzania kwa kutumia imani zetu hata pale ambapo hakuna uhusianao
 
Mikael P Aweda

Mikael P Aweda

JF Gold Member
Joined
Dec 17, 2010
Messages
2,934
Likes
40
Points
0
Mikael P Aweda

Mikael P Aweda

JF Gold Member
Joined Dec 17, 2010
2,934 40 0
Well, Abdallah Safari, Kwanza ni msomi mkubwa wa ngazi ya Profesa, pili ni mwanasheria mzoefu, tatu ni mwanaharakati wa dini ya Kiislamu anayeipenda sana dini yake, nne ni mtu anayejiweza kiuchumi hasemi hivyo kwa sababu ya njaa kama wanavyofanya akina nani hii ambao ukimpa hela anasema cho chote. Kwa sababu hiyo, Waislamu wana kila sababu ya kumwani na kuzipuuza propaganda za ccm. Sisi sote ni watanzania kwanza, dini, makabila, kanda, rangi nk zije baadaye. Mungu ibariki na kuilinda Tanzania yetu.
 
sulphadoxine

sulphadoxine

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
2,264
Likes
12
Points
135
sulphadoxine

sulphadoxine

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2010
2,264 12 135
Haya wandugu naomba tujibu maswali yafuatayo:-

1.Katika purukushani za kumkamata muhalifu wa kike na ikatokea shanga,zikakatika,hijabu ikadondoka na saa ikapotea,kitendo hicho ni;
(a)shambulio la aibu
(b)utovu wa adabu wa mkamataji
(c)halali kwasababu bila hivyo vielelezo havitapatikana
(d)si halali kwasababu muhalifu mwanamke inabidi akamatwe na mwanamke na hayupo basi aachiwe'asepe'tu.

2.Polisi wa Tanzania ni wabovu kwa sababu;
(a)hawatumii akili bali hutii amri yoyote kutoka juu.
(b)wanapendelea chama tawala waziwazi.
(c)hawawapendi wapinzani.
(d)(d)majibu yote a,b,na c ni sahihi.

3.Kwa kuwahukumu chadema kuwa ni wahuni kabla ya kuwasikiliza Rajabu kiravu ni;
(a)mkurugenzi mzuri wa tume ya taifa ya uchaguzi.
(b)mkurugenzi mzuri wa tume ya taifa ya CCM.
(c)msimamizi mzuri wa maslahi ya chama tawala.
(d)majibu yote a,b,na c ni sahihi.

4.DC asiye jua ratiba za kampeni zinazo fanyika wilayani kwake ni;

(a)mvivu anaye pokea mshahara asio ufanyia kazi.
(b)mbumbumbu tu wa kazi ya ukuu wa wilaya.
(c)mbabaishaji tu ambaye ni kielelezo cha ubaya wa kuteua watu kwasababu tu ya ukereketwa wao.
(d)mtu safi anaye fanikishwa matakwa ya chama tawala.

5.Waandishi na wachambuzi wanaoilaumu chadema kwa kumkamata mtuhumiwa wa uhalifu;

(a)wanafanya kazi yao vizuri
(b)wanajipendekeza kwa ccm na watawala ili wapate safari na posho.
(c)hawajui walifanyaro kwasababu hawajasoma katiba ya nchi .
(d)mamluki wanao tumiwa na ccm kuvuruga upinzani.

6.Jukumu la kumkamata muhalifu ni la;
(a)polisi pekee.
(b)kila mwananchi.
(c)askari yoyote mwenye magwanda na silaha.
(d)vyama vya siasa.

7.Kama anaye paswa kumkamata muhalifu hataki yaani polisi wajibu wa mwananchi wa kawaida ni;

(a)kumwachia muhalifu aendelee kuvunja sheria.
(b)kumwachia muhalifu aende zake.
(c)kulalamika kwa polisi wale wale wasio taka kukamata.
(d)majibu yote a,b,na c ni sahihi.

8.Wanao sababisha amani kuvurugika katika kampeni za uchaguzi hapa tanzania ni;

(a)polisi wasio taka kutenda haki.
(b)wasimamizi wa uchaguzi na wakuu wa wilaya.
(c)viongozi wa ngazi za juu wano amuru polisi kufanya wanavyo taka na siyo polisi walivyo ona inafaaa.
(d)waroho wa madaraka wanaopendelea ccm kwa makusudi kwa matarajio ya kupandishwa vyeo.


Toa hoja sio vihoja.
 
andrewk

andrewk

JF-Expert Member
Joined
Apr 13, 2010
Messages
3,104
Likes
59
Points
145
andrewk

andrewk

JF-Expert Member
Joined Apr 13, 2010
3,104 59 145
hapo ndio utajua mtu aliyesoma na akaelimimika, maneno safi sana Prof
 
Lunyungu

Lunyungu

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2006
Messages
8,842
Likes
98
Points
145
Lunyungu

Lunyungu

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2006
8,842 98 145
Safi sana ndugu Safari maana hawa jamaa wanatumika vibaya kweli na CCM.
 
M

mikogo

Senior Member
Joined
Jul 24, 2011
Messages
175
Likes
4
Points
35
M

mikogo

Senior Member
Joined Jul 24, 2011
175 4 35
Prof Safari wakati uko huko Igunga Jaribu kuomba utoe daawa kwa viongozi wa Misikiti na Waislaam wote uhatari wa kufanywa Makasuku kwa Waislam na wanasiasa
 
M

Mwadada

Senior Member
Joined
Feb 11, 2011
Messages
142
Likes
1
Points
33
M

Mwadada

Senior Member
Joined Feb 11, 2011
142 1 33
Ndio Prof. Umenena vema. Watanzania tunatakiwa kuwa makini sana na watu/viongozi wanaotaka kutumia dini kugawa watanzania. Tunatakiwa kuwakataa kwa nguvu wachozezi wote.
 

Forum statistics

Threads 1,249,418
Members 480,661
Posts 29,697,436