Prof Kabudi: Kiswahili kinapotoshwa, neno Fisadi maana yake ni mtu anayetongoza wake za watu

J

johnthebaptist

JF-Expert Member
Joined
May 27, 2014
Messages
19,510
Points
2,000
J

johnthebaptist

JF-Expert Member
Joined May 27, 2014
19,510 2,000
Waziri wa mambo ya nje amesema kuna wakati kiswahili kimekuwa kikitumika ndivyo sivyo lakini wasomi na waandishi wa habari wamekaa kimya.

Kwa mfano maneno Kuchakachua na Fisadi yamekuwa yakitumika isivyo stahili. Kuchakachua maana yake ni kuchanganya kimiminika kisicho na ubora na kile chenye ubora ili kuongeza thamani.

Na fisadi ni mwanamme anayetongoza wake za watu, amemalizia Prof Kabudi.

Source Ayo tv!
 
J

johnthebaptist

JF-Expert Member
Joined
May 27, 2014
Messages
19,510
Points
2,000
J

johnthebaptist

JF-Expert Member
Joined May 27, 2014
19,510 2,000
"Kuchakachua maana yake ni kuchanganya kimiminika kisicho na ubora na kile chenye ubora ili kuongeza thamani."


Kwani kuchakachua imetumika tofauti na hichi alichomaanisha ?

"Najua umenizidi umri ila neno Pumbavu linanitoka haraka haraka "
Wanaposema uchaguzi umechakachuliwa, Je hicho ni kimiminika?!
 
K

KARLO MWILAPWA

JF-Expert Member
Joined
Apr 10, 2019
Messages
440
Points
500
K

KARLO MWILAPWA

JF-Expert Member
Joined Apr 10, 2019
440 500
Kabudi akipata madaraka ya juu kabisa ya nchi, atakuwa Dikteta mmoja hatari hajawahi kutokea Afrika!
hayo umesema wewe lakini tunategemea KATİBA MPYA kutoka kwa Prof.Kabudi kama akishika madaraka makubwa zaidi
 
Mag3

Mag3

JF-Expert Member
Joined
May 31, 2008
Messages
10,495
Points
2,000
Mag3

Mag3

JF-Expert Member
Joined May 31, 2008
10,495 2,000
Kabudi akipata madaraka ya juu kabisa ya nchi, atakuwa Dikteta mmoja hatari hajawahi kutokea Afrika!
Ndiyo maana ya usemi ndege wafananao huruka pamoja! Sikushangaa alipodai kaepuliwa jalalani ila kinachonishangaza ni hapo alipo sasa hivi, je nako si jalalani? Tusije tukashangaa kesho maelezo yakitolewa kwamba neno jalala tafsiri yake inapotoshwa na kwamba linatumika visivyo. Vya jalalani ni heri vikabaki jalalani, huku nje havikosi kutoa harufu.
 
Samcezar

Samcezar

JF-Expert Member
Joined
May 18, 2014
Messages
3,242
Points
2,000
Samcezar

Samcezar

JF-Expert Member
Joined May 18, 2014
3,242 2,000
Fisadi hata katika kamusi ya Oxford lipo
 
Yamakagashi

Yamakagashi

JF-Expert Member
Joined
Sep 19, 2016
Messages
7,779
Points
2,000
Yamakagashi

Yamakagashi

JF-Expert Member
Joined Sep 19, 2016
7,779 2,000
Wanaposema uchaguzi umechakachuliwa, Je hicho ni kimiminika?!
Kwani neno moja lazima liwe na maana moja ?

Nikisema wewe ni mbuzi nitakuwa nimemaanisha mnyama au kunio la nazi ?
 
mikocheni junction

mikocheni junction

JF-Expert Member
Joined
Mar 20, 2019
Messages
621
Points
1,000
mikocheni junction

mikocheni junction

JF-Expert Member
Joined Mar 20, 2019
621 1,000
Mgogo na Kiswahili wapi na wapi?

Asili ya neno Fisadi ni neno la kiarabu yenye maana ya Haribifu

Hata kwny Qur an neno fisadi linatamkwa kama neno lenye kuashiria uharibifu katika Ardhi

Tatizo la huyu mipovu ni kuamini anajua kila kitu
Punguza chuki shekh kila mtu na bahati yake
 
Mina cute

Mina cute

JF-Expert Member
Joined
Sep 18, 2018
Messages
472
Points
1,000
Mina cute

Mina cute

JF-Expert Member
Joined Sep 18, 2018
472 1,000
Mgogo na Kiswahili wapi na wapi?

Asili ya neno Fisadi ni neno la kiarabu yenye maana ya Haribifu

Hata kwny Qur an neno fisadi linatamkwa kama neno lenye kuashiria uharibifu katika Ardhi

Tatizo la huyu mipovu ni kuamini anajua kila kitu
huyo mgogo ana tabu sana, anajifanya kujua kila kitu
 
DAFU NA NDIMU

DAFU NA NDIMU

JF-Expert Member
Joined
Aug 20, 2016
Messages
3,157
Points
2,000
DAFU NA NDIMU

DAFU NA NDIMU

JF-Expert Member
Joined Aug 20, 2016
3,157 2,000
Kwa hiyo aliyemtoa jalalani huko vumbini kajenga mahakama ya wagoni?

Nasubiri siku ataoe maana ya kileksika ya neno "beberu".
Naona wanalitumia sana
 
mjingamimi

mjingamimi

JF-Expert Member
Joined
Aug 3, 2015
Messages
16,623
Points
2,000
mjingamimi

mjingamimi

JF-Expert Member
Joined Aug 3, 2015
16,623 2,000
Naona kaamua kurudisha dongo kwa boss . Baada ya kuitwa pumbavu.
 
kivyako

kivyako

JF-Expert Member
Joined
Feb 2, 2012
Messages
13,824
Points
2,000
kivyako

kivyako

JF-Expert Member
Joined Feb 2, 2012
13,824 2,000
mwandishi wa habari yeye, nguli wa sheria yeye, mtaalamu wa kiswahili yeye.
kabudi wewe ni kiongozi mwandamizi serikalini na sio mhadhiri wa chuo, acha tabia ya ku 'behave' kama uko darani na watu wote ni wanafunzi wako, huku duniani kuna watu vichwa zaidi yako na wanakuchora tu unavyotema matango pori . Focus kwenye kazi yako mzee.
M.pumbavu yeye
 
VON BISMACK

VON BISMACK

Member
Joined
Jul 11, 2018
Messages
50
Points
125
VON BISMACK

VON BISMACK

Member
Joined Jul 11, 2018
50 125
Kabudi naomba tuheshimiane umeanza kuingilia kazi za watu na unaanza kuharibu kazi
 
mshipa

mshipa

JF-Expert Member
Joined
Jun 16, 2015
Messages
9,769
Points
2,000
mshipa

mshipa

JF-Expert Member
Joined Jun 16, 2015
9,769 2,000
Mgogo na Kiswahili wapi na wapi?

Asili ya neno Fisadi ni neno la kiarabu yenye maana ya Haribifu

Hata kwny Qur an neno fisadi linatamkwa kama neno lenye kuashiria uharibifu katika Ardhi

Tatizo la huyu mipovu ni kuamini anajua kila kitu
Kwahyo anayetongoza wake za watu sio mharibifu?
 

Forum statistics

Threads 1,307,092
Members 502,332
Posts 31,601,348
Top