Prof Kabudi: Kiswahili kinapotoshwa, neno Fisadi maana yake ni mtu anayetongoza wake za watu

J

johnthebaptist

JF-Expert Member
Joined
May 27, 2014
Messages
19,513
Points
2,000
J

johnthebaptist

JF-Expert Member
Joined May 27, 2014
19,513 2,000
Waziri wa mambo ya nje amesema kuna wakati kiswahili kimekuwa kikitumika ndivyo sivyo lakini wasomi na waandishi wa habari wamekaa kimya.

Kwa mfano maneno Kuchakachua na Fisadi yamekuwa yakitumika isivyo stahili. Kuchakachua maana yake ni kuchanganya kimiminika kisicho na ubora na kile chenye ubora ili kuongeza thamani.

Na fisadi ni mwanamme anayetongoza wake za watu, amemalizia Prof Kabudi.

Source Ayo tv!
 
P

Pohamba

JF-Expert Member
Joined
Jun 2, 2015
Messages
20,337
Points
2,000
P

Pohamba

JF-Expert Member
Joined Jun 2, 2015
20,337 2,000
Mgogo na Kiswahili wapi na wapi?

Asili ya neno Fisadi ni neno la kiarabu yenye maana ya Haribifu

Hata kwny Qur an neno fisadi linatamkwa kama neno lenye kuashiria uharibifu katika Ardhi

Tatizo la huyu mipovu ni kuamini anajua kila kitu
 
cocochanel

cocochanel

JF-Expert Member
Joined
Oct 6, 2007
Messages
23,238
Points
2,000
cocochanel

cocochanel

JF-Expert Member
Joined Oct 6, 2007
23,238 2,000
Oyaaaaaaa
Kumbe ndio maana yake pia duh!!!!

Naona ni kumaanisha kwamba fisadi ni anayefuja mali ya mwanaume mwingine.. ambaye ni mkewe eeeeh

Fisadi pia ni anayefuja mali za serikali, mtu kwa sababu ni vyao sio vyake fisadi.. vinamilikiwa.. patamu hapo eeeh
 
Consigliere

Consigliere

JF-Expert Member
Joined
Sep 9, 2010
Messages
9,844
Points
2,000
Consigliere

Consigliere

JF-Expert Member
Joined Sep 9, 2010
9,844 2,000
Sasa anayetumia sana neno fisadi hadi akawaanzishia mahakama ni nani?

Sisi wengine tunaelewa vizuri tu maana ya Fisadi na tuliwahi kulijadili kipindi kile cha Yusuf Makamba alipokuwa mkuu wa mkoa wa Dar es salaam.

Tunaelewa pia kuwa hata neno Afande maana yake ni basha au m.fira.ji
 
Smart911

Smart911

JF-Expert Member
Joined
Jan 3, 2014
Messages
26,031
Points
2,000
Smart911

Smart911

JF-Expert Member
Joined Jan 3, 2014
26,031 2,000
Kama fisadi hicho ndiyo kiswahili chake...

Je Fataki ina maana gani?


Cc: mahondaw
 
mkulu senkondo

mkulu senkondo

JF-Expert Member
Joined
Feb 19, 2017
Messages
929
Points
1,000
mkulu senkondo

mkulu senkondo

JF-Expert Member
Joined Feb 19, 2017
929 1,000
Lakini profesa Kabudi sio mtaalamu wa kiswahili! Ifike mahali kila mmoja amheshimu mwenzake kwenye suala zima la professional..
Halafu hii nchi mbona ina matatizo mengi sana ya kuzungumzia mbali na hilo?
 
ELI-91

ELI-91

JF-Expert Member
Joined
Aug 24, 2014
Messages
3,017
Points
2,000
ELI-91

ELI-91

JF-Expert Member
Joined Aug 24, 2014
3,017 2,000
mwandishi wa habari yeye, nguli wa sheria yeye, mtaalamu wa kiswahili yeye.
kabudi wewe ni kiongozi mwandamizi serikalini na sio mhadhiri wa chuo, acha tabia ya ku 'behave' kama uko darani na watu wote ni wanafunzi wako, huku duniani kuna watu vichwa zaidi yako na wanakuchora tu unavyotema matango pori . Focus kwenye kazi yako mzee.
 
Njopino

Njopino

JF-Expert Member
Joined
Apr 8, 2014
Messages
1,972
Points
2,000
Njopino

Njopino

JF-Expert Member
Joined Apr 8, 2014
1,972 2,000
Mgogo na Kiswahili wapi na wapi?

Asili ya neno Fisadi ni neno la kiarabu yenye maana ya Haribifu

Hata kwny Qur an neno fisadi linatamkwa kama neno lenye kuashiria uharibifu katika Ardhi

Tatizo la huyu mipovu ni kuamini anajua kila kitu
Zamani nilikuwa naamini mtu akiwa Prof. alikuwa anajua kila kitu.
 
J

johnthebaptist

JF-Expert Member
Joined
May 27, 2014
Messages
19,513
Points
2,000
J

johnthebaptist

JF-Expert Member
Joined May 27, 2014
19,513 2,000
Mgogo na Kiswahili wapi na wapi?

Asili ya neno Fisadi ni neno la kiarabu yenye maana ya Haribifu

Hata kwny Qur an neno fisadi linatamkwa kama neno lenye kuashiria uharibifu katika Ardhi

Tatizo la huyu mipovu ni kuamini anajua kila kitu
Hahahaa....... Kwani kutongoza wake za watu siyo uharibifu?!
 
Bujoro

Bujoro

JF-Expert Member
Joined
Jan 30, 2018
Messages
2,612
Points
2,000
Bujoro

Bujoro

JF-Expert Member
Joined Jan 30, 2018
2,612 2,000
mwandishi wa habari yeye, nguli wa sheria yeye, mtaalamu wa kiswahili yeye.
kabudi wewe ni kiongozi mwandamizi serikalini na sio mhadhiri wa chuo, acha tabia ya ku 'behave' kama uko darani na watu wote ni wanafunzi wako, huku duniani kuna watu vichwa zaidi yako na wanakuchora tu unavyotema matango pori . Focus kwenye kazi yako mzee.
We muache tu ajishauwe
 
Kertel

Kertel

JF-Expert Member
Joined
May 11, 2012
Messages
3,301
Points
2,000
Kertel

Kertel

JF-Expert Member
Joined May 11, 2012
3,301 2,000
mbona kama anamsema yul aliyewaita wao ni wapumbuvu,maana anapenda sana kulitumia hili neno fiasdi
 
E

Essien jr

JF-Expert Member
Joined
Dec 27, 2018
Messages
399
Points
1,000
E

Essien jr

JF-Expert Member
Joined Dec 27, 2018
399 1,000
Upumbavu tuliombiwa anatukanwa kila siku ndio huu!!! Sasa kumtongoza mke wa mtu mwingne ina tofauti gani na kutumia au kumiliki mali za wizi au kufujaa mali za umma??.
 
Lyaka mlima

Lyaka mlima

Senior Member
Joined
Dec 21, 2017
Messages
145
Points
225
Lyaka mlima

Lyaka mlima

Senior Member
Joined Dec 21, 2017
145 225
Ufisadi/Fasada/المفسد ni uharibifu bila kujali wa aina gani,mzinifu ni fisadi maana anaeneza uharibifu katika jamii, mwizi ni fisadi maana anawadhuluma na anakula mali za watu kwa batili, kusengenya ni ufisadi maana maafa yaweza kutokea kwa sababu ya kusengenya, hivyo ufisadi ni kila aina ya uharibifu hukumu yake ni Ufisadi.

My take. Kabudi asitake kutupotosha wanataaluma wa lugha hii , nadhani anajishughulishe na sheria na siasa zake tu.
Fonolojia, fonetikia, semantikia, pragmatiki, foni, fonimu, alofoni, mofu, atuachie wenye navyo .
 
J

johnthebaptist

JF-Expert Member
Joined
May 27, 2014
Messages
19,513
Points
2,000
J

johnthebaptist

JF-Expert Member
Joined May 27, 2014
19,513 2,000
Ufisadi/Fasada/المفسد ni uharibifu bila kujali wa aina gani,mzinifu ni fisadi maana anaeneza uharibifu katika jamii, mwizi ni fisadi maana anawadhuluma na anakula mali za watu kwa batili, kusengenya ni ufisadi maana maafa yaweza kutokea kwa sababu ya kusengenya, hivyo ufisadi ni kila aina ya uharibifu hukumu yake ni Ufisadi.

My take. Kabudi asitake kutupotosha wanataaluma wa lugha hii , nadhani anajishughulishe na sheria na siasa zake tu.
Fonolojia, fonetikia, semantikia, pragmatiki, foni, fonimu, alofoni, mofu, atuachie wenye navyo .
Prof Kabudi ni mtaalamu wa lugha ya kiswahili pia!
 
Yamakagashi

Yamakagashi

JF-Expert Member
Joined
Sep 19, 2016
Messages
7,780
Points
2,000
Yamakagashi

Yamakagashi

JF-Expert Member
Joined Sep 19, 2016
7,780 2,000
"Kuchakachua maana yake ni kuchanganya kimiminika kisicho na ubora na kile chenye ubora ili kuongeza thamani."


Kwani kuchakachua imetumika tofauti na hichi alichomaanisha ?

"Najua umenizidi umri ila neno Pumbavu linanitoka haraka haraka "
 
Yamakagashi

Yamakagashi

JF-Expert Member
Joined
Sep 19, 2016
Messages
7,780
Points
2,000
Yamakagashi

Yamakagashi

JF-Expert Member
Joined Sep 19, 2016
7,780 2,000
Sasa anayetumia sana neno fisadi hadi akawaanzishia mahakama ni nani?
Sisi wengune tunaelewa vizuri tu maana ya Fisadi na tuliwahi kulijadili kipindi kile cha Yusuf Makamba alipokuwa mkuu wa mkoa wa Dar es salaam.
Tunaelewa pia kuwa hata neno Afande maana yake ni basha au m.fira.ji
Eeeh hili la Afande maana yake ni mfiraji sijawahi kujua duh
 

Forum statistics

Threads 1,307,094
Members 502,332
Posts 31,601,544
Top