Principle: All Tanzanians should pay income TAX!


Kasheshe

Kasheshe

JF-Expert Member
Joined
Jun 29, 2007
Messages
4,699
Likes
101
Points
145
Kasheshe

Kasheshe

JF-Expert Member
Joined Jun 29, 2007
4,699 101 145
Ndugu zangu,

Isharaha ya Uzalendo wetu iwe ni KULIPA KODI YA MAPATO... na kila asiyelipa kodi tumwone kama si mwenzetu regardless ya cheo chake.

There must not be a zero rate kwenye kodi ya mapato... kila mmoja alipe hata kama ni shilling elfu moja kwa mwaka....kulingana na uwezo wake, it should be a principle... in fact natamani ingekuwa kwenye katiba... rates may be different but everybody must pay...


Hili likitokea utashuhudia a true peoples power as citizen will DEMAND social services and not request a.k.a tunaomba huduma za jamii.
 
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2008
Messages
9,390
Likes
464
Points
180
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2008
9,390 464 180
Am told wabunge hawalipi income tax kuna ukweli apo?
 
N

Nego

Member
Joined
Oct 25, 2006
Messages
55
Likes
0
Points
13
N

Nego

Member
Joined Oct 25, 2006
55 0 13
Ndio, wabunge na Rais hawalipi Kodi!! Lakini wa Marekani tunakoenda kudoea misaada wanalipa!! Waalimu, manesi na askari wanaopata mshahara mdogo sana ukilinganisha na wabunge na Rais wao wanatakiwa kulipa kodi!! Mimi hii bado siielewi...haiendani kabisa na basic principles za a good tax system.

Wabunge wetu vijana...tunataka watutatulie hii puzzle huko bungeni.....
 
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2008
Messages
9,390
Likes
464
Points
180
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2008
9,390 464 180
Naona suala la leading by example halijawaingia akilini.
So wananchi wakilalamika kuwa income TAX ni kubwa hawawezi ata kutuelewa mpaka watakapoanza kukatwa wao
 
Mtazamaji

Mtazamaji

JF-Expert Member
Joined
Feb 29, 2008
Messages
5,971
Likes
44
Points
0
Mtazamaji

Mtazamaji

JF-Expert Member
Joined Feb 29, 2008
5,971 44 0
Ndugu zangu,

Isharaha ya Uzalendo wetu iwe ni KULIPA KODI YA MAPATO... na kila asiyelipa kodi tumwone kama si mwenzetu regardless ya cheo chake.

There must not be a zero rate kwenye kodi ya mapato... kila mmoja alipe hata kama ni shilling elfu moja kwa mwaka....kulingana na uwezo wake, it should be a principle... in fact natamani ingekuwa kwenye katiba... rates may be different but everybody must pay...


Hili likitokea utashuhudia a true peoples power as citizen will DEMAND social services and not request a.k.a tunaomba huduma za jamii.
kweli kabisa ila nahisi wabunge mawaziri wanatakiwa kuonyesha mfano wa Kuheshimu na kuthamini kuwa KODI ndio uhai wa serikali yao

  • Mishaahara wao.

  • Kuna mapato wanapata kwenye kamati mbali mbali walizopo

  • Kila siku Dodoma wanalipwa Posho.
  • Wabunge mawaziri etc ni wajumbe wa bodi mbali mbali wanacholipwa huko hakikatwi kodi.
Otherwise Nakuunga mkono
 
PatPending

PatPending

JF-Expert Member
Joined
Aug 17, 2007
Messages
490
Likes
2
Points
33
PatPending

PatPending

JF-Expert Member
Joined Aug 17, 2007
490 2 33
Mkubwa OP, hili ni pendekezo zuri sana ila kuna matatizo manne makubwa katika kulifanyia kazi;

1) Katiba na sheria zinazowalinda watawala wetu kutokulipa kodi kwenye baadhi ya mapato yao na kwa mheshimiwa rais, mshahara wake. Sheria hizi hizi pia zinasaidia wajanja kukwepa kodi kwa kucheza na vitabu vyao vya mahesabu.

2) Mfumo wa kodi uliopitwa na wakati, wenye viwango vionevu vya kodi na usiotoa motisha kwa malipo ya hiyari.

3) Urasimishaji wa ajira. Wafanyakazi wote walio katika ajira zinazotambulika kama rasmi wanakatwa kodi ya mapato ila tatizo ni kwamba hawa ni chini ya 10 ya wafanyakazi wote nchini.

4) Uwajibikaji wa serikali katika matumizi yake
 
Ikimita

Ikimita

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2010
Messages
302
Likes
5
Points
35
Ikimita

Ikimita

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2010
302 5 35
Ndugu zangu,

Isharaha ya Uzalendo wetu iwe ni KULIPA KODI YA MAPATO... na kila asiyelipa kodi tumwone kama si mwenzetu regardless ya cheo chake.

There must not be a zero rate kwenye kodi ya mapato... kila mmoja alipe hata kama ni shilling elfu moja kwa mwaka....kulingana na uwezo wake, it should be a principle... in fact natamani ingekuwa kwenye katiba... rates may be different but everybody must pay...


Hili likitokea utashuhudia a true peoples power as citizen will DEMAND social services and not request a.k.a tunaomba huduma za jamii.
A very good point.

Mkuu mimi napendekeza iwepo requirement kwenye form za kuombea uongozi (udiwani, ubunge na urais) kwamba mgombea aambatanishe a clean tax card kutoka TRA. Watz wengi hawalipii kodi inayostahili kuna under declaration nyingi tu ama wengine hawalipi kabisa. Si ajabu ukakuta mtu kawa mbunge halafu huwa halipi kodi. Kwa maoni yangu mtu asiyelipa kodi hafai kuwa kiongozi.
 
S

Shamu

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2008
Messages
510
Likes
1
Points
0
S

Shamu

JF-Expert Member
Joined Dec 29, 2008
510 1 0
Income tax ni kodi ya Uonevu. I dont want to PAY NO DAMN, TAXES. SAY NO TO ANY TAX.
 
R

Rugemeleza

Verified Member
Joined
Oct 26, 2009
Messages
668
Likes
6
Points
35
R

Rugemeleza

Verified Member
Joined Oct 26, 2009
668 6 35
Income tax ni kodi ya Uonevu. I dont want to PAY NO DAMN, TAXES. SAY NO TO ANY TAX.
Then abolish the government and everyone should fend for him or herself.
 
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2008
Messages
9,390
Likes
464
Points
180
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2008
9,390 464 180
Tena kwa iyo 12 million kwa mwezi ukiipiga kodi anaweza katwa mpaka 2mil ndo watatia akili
 
S

Shamu

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2008
Messages
510
Likes
1
Points
0
S

Shamu

JF-Expert Member
Joined Dec 29, 2008
510 1 0
and how shall the government be able to conduct its business?
Viwango vidogo vya sales tax, kodi ndogo ya ushuru ya import. Kitu kingine serikali inabidi ipunguze ukubwa wake, kata gharama za matumizi nk. No income tax.
 

Forum statistics

Threads 1,235,139
Members 474,353
Posts 29,213,101