• Mpendwa mteja, tunakusihi jitahidi kuosha mikono kwa maji safi na sabuni mara kwa mara na kwa siku chache hizi jaribu kutulia nyumbani kuepusha maambukizi ya #CORONAVIRUS

President Banda insists Lake Malawi is for Malawi not Tanzania

R.B

R.B

JF-Expert Member
Joined
May 10, 2012
Messages
6,299
Points
2,000
R.B

R.B

JF-Expert Member
Joined May 10, 2012
6,299 2,000
Aleyn

Aleyn

JF-Expert Member
Joined
Nov 12, 2011
Messages
12,350
Points
2,000
Aleyn

Aleyn

JF-Expert Member
Joined Nov 12, 2011
12,350 2,000
Huyu Mama mbona hatulii! Kama anajihakikishia Ziwa lote ni lake kwa nini kila siku anapiga domo. Aondoe Ushoga nchini kwake kwanza.
 
Edson

Edson

JF-Expert Member
Joined
Mar 7, 2009
Messages
9,355
Points
2,000
Edson

Edson

JF-Expert Member
Joined Mar 7, 2009
9,355 2,000
sisi hatuna shida ila ajue tu kuwa tuko katika hatua nzuri ya maandalizi...na mda ukifika asitafute mchawi....
 
Nyunyu

Nyunyu

JF-Expert Member
Joined
Mar 9, 2009
Messages
4,367
Points
1,250
Nyunyu

Nyunyu

JF-Expert Member
Joined Mar 9, 2009
4,367 1,250
Mbona hasemi na upanda wa mozambique pia ni wake?!!!

Huyu mama bana!!!
 
M

mwimbule

JF-Expert Member
Joined
Feb 25, 2009
Messages
555
Points
250
M

mwimbule

JF-Expert Member
Joined Feb 25, 2009
555 250
ICJ ndio mwamuzi wa suala hili. Tulipeleke mahakamani haraka iwezekanavyo.Hatutaki vita sisi wote ni black race. Tusiuwane sisi ni ndugu moja.Pan-africanism itumiwe katika maeneo kama haya na si vita.
 
Ruttashobolwa

Ruttashobolwa

JF-Expert Member
Joined
Feb 22, 2012
Messages
46,963
Points
2,000
Ruttashobolwa

Ruttashobolwa

JF-Expert Member
Joined Feb 22, 2012
46,963 2,000
Lakini si wako kwenye mazungumzo?
 
Yericko Nyerere

Yericko Nyerere

Verified Member
Joined
Dec 22, 2010
Messages
16,757
Points
2,000
Yericko Nyerere

Yericko Nyerere

Verified Member
Joined Dec 22, 2010
16,757 2,000
Juzi aliwaalika wanadhimu wa kijeshi wa USA, nadhani wamezidi kumpumbaza kuwa atashinda mgogoro huu,

Banda nikuhabarishe tu kuwa Tanzania ni super military kwa afrika mashariki na kati!

Tanzania ni nchi ya kwanza afrika na ya 6 duniani kwa uwezo wa kupigana vita vya ardhini, kwa afrika ni ya kwanza!

Hatutaki vita, tunataka suluhu ya mazungumzo!
 
Chakaza

Chakaza

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2007
Messages
33,824
Points
2,000
Chakaza

Chakaza

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2007
33,824 2,000
Katika comments za hawa jamaa nimeona matusi ambayo jamaa mmoja kachangia kuwa Tanzania ni taifa la wajinga kwa vile ni nchi pekee yenye wingi wa madini lakini inaongoza kwa umasikini.
Kwa kweli nimeumia sana kwa ukweli huo.Hivi tutaendelea kutukanwa na kebehi kibao kutoka kwa mataifa hata dhaifu kama malawi mpaka lini?
Kwa nini hatuchukui hatua kwa wanaotusababishia tudharaulike duniani kwa sababu ya wao kubebana?
Kwa kweli kama mtu bado anaweza kusimama wima na kutetea utawala huu na wakati huo yeye si sehemu ya utawala basi huyo anamapungufu akilini. Hatuwezi kuendelea kutukanwa katika ukweli tunaoweza kuubadilisha.
 
Jay One

Jay One

JF-Expert Member
Joined
Nov 12, 2010
Messages
13,519
Points
2,000
Jay One

Jay One

JF-Expert Member
Joined Nov 12, 2010
13,519 2,000
ICJ ndio mwamuzi wa suala hili. Tulipeleke mahakamani haraka iwezekanavyo.Hatutaki vita sisi wote ni black race. Tusiuwane sisi ni ndugu moja.Pan-africanism itumiwe katika maeneo kama haya na si vita.

No ...!! A thief, black one, unamwache akuibie unamwona mchana then unasubiri ICJ....!!?? Uko nyuma sana kwa hili..??

Mwizi wa Ziwa letu eti achukue lote...!!!! Dawa tunampa muda hakuna cha ICJ wala nani...!!! Akiendlea kuleta ubishi aguse hata meter moja ya upande wetu aone...

Muda ukiisha hataki nusu kwa nusu tunachukua ZIWA NYASA LOTE NA SI ZIWA MALAWI AS NAMED...!!

Ni masaa tu tunamvua underware huyu... ngoja..!!

Mwacheni acheze kwanza...!!
 
palalisote

palalisote

JF-Expert Member
Joined
Aug 4, 2010
Messages
8,340
Points
0
palalisote

palalisote

JF-Expert Member
Joined Aug 4, 2010
8,340 0
ICJ ndio mwamuzi wa suala hili. Tulipeleke mahakamani haraka iwezekanavyo.Hatutaki vita sisi wote ni black race. Tusiuwane sisi ni ndugu moja.Pan-africanism itumiwe katika maeneo kama haya na si vita.
sisi hatuwezi kushitakiwa huko...ndani ya ICJ kuna waraka unatakiwa usaini unaowezesha wewe kushitakiwa na mwanachama mwingine ambapo tanzania haikusaini hivyo malawi hawezi kutushitaki huko.
 
M

mwimbule

JF-Expert Member
Joined
Feb 25, 2009
Messages
555
Points
250
M

mwimbule

JF-Expert Member
Joined Feb 25, 2009
555 250
Kila lakheri ndugu yangu kama wewe una advocate vita. Vita ya Uganda hadi leo makovu yetu hayajapona wewe unafanya ushabiki wa vita au unafikili vita ni mchezo. Halafu lazima ujue Dunia hii ina super nations, Nchi yetu si kubwa kiasi hicho.Tukianza vita kuna baadhi ya viongozi wataanza kutafuta namna ya kuiba.
 
Chimbuvu

Chimbuvu

JF-Expert Member
Joined
Jul 17, 2012
Messages
4,398
Points
1,225
Chimbuvu

Chimbuvu

JF-Expert Member
Joined Jul 17, 2012
4,398 1,225
Siku hizi nguvu ya jeshi ni vifaa va kisasa kama drones ,missiles shield,zinazozuia makombora na vifaru kulipuliwa,jeshi la ardhini linakuwa linaenda kumalizia ghasia zilizobakia baada ya kikosi cha anga kufanya mashambulizi xo dont underestimate ur enemy,u don't know what he is capable of,let us be alert,tujiandae kwa lolote litakalotokea,i believe jeshi letu liko vizuri ila tusijisahau kwa kujiona tumefika hakuna nchi inayotuzingua


Juzi aliwaalika wanadhimu wa kijeshi wa USA, nadhani wamezidi kumpumbaza kuwa atashinda mgogoro huu,

Banda nikuhabarishe tu kuwa Tanzania ni super military kwa afrika mashariki na kati!

Tanzania ni nchi ya kwanza afrika na ya 6 duniani kwa uwezo wa kupigana vita vya ardhini, kwa afrika ni ya kwanza!

Hatutaki vita, tunataka suluhu ya mazungumzo!
 
bornagain

bornagain

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2012
Messages
3,384
Points
1,225
bornagain

bornagain

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2012
3,384 1,225
Mwacheni mama wa watu si unajua tena hata Umoja wa Nchi za Ulaya wameshamwambia apunguze safari za nje na matumizi makubwa ya serikali yake, kwa hiyo anataka kutumia ziwa Nyasa kuwapotosha wananchi wake
 
pmwasyoke

pmwasyoke

JF-Expert Member
Joined
May 27, 2010
Messages
3,857
Points
2,000
pmwasyoke

pmwasyoke

JF-Expert Member
Joined May 27, 2010
3,857 2,000
Juzi aliwaalika wanadhimu wa kijeshi wa USA, nadhani wamezidi kumpumbaza kuwa atashinda mgogoro huu,

Banda nikuhabarishe tu kuwa Tanzania ni super military kwa afrika mashariki na kati!

Tanzania ni nchi ya kwanza afrika na ya 6 duniani kwa uwezo wa kupigana vita vya ardhini, kwa afrika ni ya kwanza!

Hatutaki vita, tunataka suluhu ya mazungumzo!
Kiongozi wa hao wanajeshi aliwashushua wamalawi walipoingiza ishue ya mpaka kwenye mazungumzo yao. Alisema Marekani ni rafiki wa nchi zote mbili za Tanzania na Malawi - hivyo hawataki kuingizwa katika upande moja wa mgogoro huo. Alisema wataunga mkono jitihada za kutatua bila vita.
 
chitambikwa

chitambikwa

JF-Expert Member
Joined
Nov 8, 2010
Messages
3,938
Points
1,195
chitambikwa

chitambikwa

JF-Expert Member
Joined Nov 8, 2010
3,938 1,195
Tuna shida zetu za uadilifu lakini Tutamshinda huyu mama
 
K

Kifarutz

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2012
Messages
1,740
Points
1,225
K

Kifarutz

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2012
1,740 1,225
Kila lakheri ndugu yangu kama wewe una advocate vita. Vita ya Uganda hadi leo makovu yetu hayajapona wewe unafanya ushabiki wa vita au unafikili vita ni mchezo. Halafu lazima ujue Dunia hii ina super nations, Nchi yetu si kubwa kiasi hicho.Tukianza vita kuna baadhi ya viongozi wataanza kutafuta namna ya kuiba.
Kwa kuamini kwako kuwa umasikini wetu unatokana na vita vya uganda inaonyesha jinsi gani ulivyo kilaza..! The only issue is corruption, jiulize inakuwaje mtanzania mmoja amiliki trilion 3 za wizi na mtu huyo anaheshimika nchini? Halafu calculate the total sum lost ndo utajua kama unastahili kuwa na makovu au laa.
 
MNYISANZU

MNYISANZU

JF-Expert Member
Joined
Oct 21, 2011
Messages
7,050
Points
1,225
MNYISANZU

MNYISANZU

JF-Expert Member
Joined Oct 21, 2011
7,050 1,225
Huyu mama anamdharau sana JK na Tanzania kwa ujumla. Solution ni kumchapa tu na kumwondoa madarakani kabisa kama Amin.
 
M

mwimbule

JF-Expert Member
Joined
Feb 25, 2009
Messages
555
Points
250
M

mwimbule

JF-Expert Member
Joined Feb 25, 2009
555 250
Naona wewe Kifarutz hujaelewa mantiki yangu. Ninachojaribu kukwambia ni kwamba usishobokee vita.Kwani wanasiasa wenu baadaye watapata sababu ya kusingizia umaskini wetu katika vita hiyo.Na pia wakati wa Vita pesa nyingi sana huwa zinaibiwa na wajanja wachache hasa viongozi.Soma report za dunia kuhusu utoroshaji wa pesa, kipindi cha vita ya Uganda na Tanzania pesa nyingi sana iliibiwa na Viongozi wetu.Mimi mtu wa kijijini ambaye umaskini kwetu umetamalaki siwezi hata kidogo kushobokea vita kama wewe unavofanya.Kama mnapesa namna hiyo za kupigana vita si zitumieni kuboresha miundombinu ya umwagiliaji kwa wakulima na jengeni shule za kutosha ili tupate maendeleo makubwa. Acha hizo. Vita hailipi kwa taifa maskini kama hili. Mnataka kuwapa faida wauza silaha.
 
R.B

R.B

JF-Expert Member
Joined
May 10, 2012
Messages
6,299
Points
2,000
R.B

R.B

JF-Expert Member
Joined May 10, 2012
6,299 2,000
Naona wewe Kifarutz hujaelewa mantiki yangu. Ninachojaribu kukwambia ni kwamba usishobokee vita.Kwani wanasiasa wenu baadaye watapata sababu ya kusingizia umaskini wetu katika vita hiyo.Na pia wakati wa Vita pesa nyingi sana huwa zinaibiwa na wajanja wachache hasa viongozi.Soma report za dunia kuhusu utoroshaji wa pesa, kipindi cha vita ya Uganda na Tanzania pesa nyingi sana iliibiwa na Viongozi wetu.Mimi mtu wa kijijini ambaye umaskini kwetu umetamalaki siwezi hata kidogo kushobokea vita kama wewe unavofanya.Kama mnapesa namna hiyo za kupigana vita si zitumieni kuboresha miundombinu ya umwagiliaji kwa wakulima na jengeni shule za kutosha ili tupate maendeleo makubwa. Acha hizo. Vita hailipi kwa taifa maskini kama hili. Mnataka kuwapa faida wauza silaha.
Kwahiyo - Tuachie Ziwa , Wilaya ya NGARA Kwa Rwanda. Kagera - Uganda na Arusha kwa Kenya, Be a greater thinker
 

Forum statistics

Threads 1,402,794
Members 530,989
Posts 34,405,144
Top