Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Pinda - Uchumi unashuka hebu angalia takwimu hizi ......

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Ntemi Kazwile, Mar 2, 2011.

  1. Ntemi Kazwile

    Ntemi Kazwile JF-Expert Member

    #1
    Mar 2, 2011
    Joined: May 14, 2010
    Messages: 2,144
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Mshahara wangu umepanda kwa asilimia 12 kuanzia mwezi January mwaka huu, bei za bidhaa mbali mbali ni kama ifuatavyo:
    View attachment 24175 Jul-10 Feb-11 Ongezeko %
    Mchele 1,100 1,750 650 59%
    Mafuta ya kupikia (Korie 10l) 16,500 26,000 9,500 58%
    Gesi ya kupikia - 15kgs 37,000 45,000 8,000 22%
    Maji (Dawasco) - 1M3 650 820 170 26%
    Diesel 1,500 1,800 300 20%
    Maji ya kunywa (Uhai 1l) 500 600 100 20%

    Mheshimiwa waziri mkuu, unaposema uchumi umepanda unamaanisha nini?? Kwangu mimi uchumi wangu uchumi umeshuka (in material forms) kama nilikuwa nalipwa laki 5 July 2010 na nikapata nyongeza ya 12% ina maana sasa niko masikini zaidi kuliko July 2010 kwa sababu sasa nanunu vitu vichache zaidi kuliko nilivyokuwa nafanya miezi 8 iliyopita na bei zinaendelea kupanda kila siku
     
  2. B

    Byendangwero JF-Expert Member

    #2
    Mar 2, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 872
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Pinda anazungumzia uchumi wake mwenyewe na hao wachache waliomzunguka. Kwa kakundi hako ka wateule wachache, uchumi wao umekuwa ukipaa
     
  3. Ntemi Kazwile

    Ntemi Kazwile JF-Expert Member

    #3
    Mar 2, 2011
    Joined: May 14, 2010
    Messages: 2,144
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Inflation stats
     

    Attached Files:

  4. d

    dotto JF-Expert Member

    #4
    Mar 2, 2011
    Joined: Sep 29, 2010
    Messages: 1,714
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    betri National Special toka Tzs.350/= @ (Dec2010) hadi Tzs.700/= (Feb 2011) na........
     
  5. Speaker

    Speaker JF-Expert Member

    #5
    Mar 2, 2011
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 6,359
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Kweli?
    Nina miaka kama 6hivi sija nunua betri,ila nakumbuka enzi zile zilikuwa 200 @betri
     
  6. Mvaa Tai

    Mvaa Tai JF-Expert Member

    #6
    Mar 2, 2011
    Joined: Aug 11, 2009
    Messages: 5,407
    Likes Received: 689
    Trophy Points: 280
    Mkuu unapozungumzia masuala ya mfumuko wa bei unaiharibu kabisa siku yangu. Hili suala lipo serious kuliko wanavyolichukulia hawa wanasiasa. Mimi nimeguswa sana na hali ya uchumi wa sasa maana mshahara wangu ulikuwa unaniwezesha kughalamia mahitaji ya msingi tu (basic needs) kutokana na mfumuko wa bei nimeanza natafuta ndani ya basic needs ni kipi nikitoe. Hebu fikiria kama imefika mahala nasitisha manunuzi ya sukari kwa kigezo kwamba siyo hitaji la msingi, hivi unategemea heshima ndani ya nyumba inaelekea wapi?
     
  7. m

    mukwano Member

    #7
    Mar 2, 2011
    Joined: Feb 21, 2011
    Messages: 50
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Watavunja nyumba za watu hawa jamaa, na anendelea kutoa taarifa za uongo sisi tunakaa kimya tuu!!!!!!!!! CDM wakisema eti watasababisha uvunjifu wa amani. Hivi ni nani anasababisha uvunjifu wa amani kuliko yule anayekupunguzia mahitaji ya msingi?????????
    Anaye kunyima kula huyo ni adui kuliko adui mwingine yeyote yule, watu wanaishi kwa taabu na shida hadi kwenye nyumba unasema eti kuna amani?????

     
  8. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #8
    Mar 2, 2011
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,389
    Likes Received: 590
    Trophy Points: 280
    Pedi(freestyle) 1,500 2,000 33.3%
     
  9. Ntemi Kazwile

    Ntemi Kazwile JF-Expert Member

    #9
    Mar 2, 2011
    Joined: May 14, 2010
    Messages: 2,144
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Pole mkuu, unajua hawa wanasiasa wanatuchezea akili kwa takwimu za kuzimu, sijui wanazitoa wapi?
     
  10. Ntemi Kazwile

    Ntemi Kazwile JF-Expert Member

    #10
    Mar 2, 2011
    Joined: May 14, 2010
    Messages: 2,144
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Hii inaweza ikaonekana kama utani lakini hili ni hitaji la mhimu zaidi ya sabuni ya kuogea na inapopanda bei kwa zaidi ya 30% halafu wanatuambia uchumi umepanda ni kututukana kirejareja
     
  11. kibhopile

    kibhopile JF-Expert Member

    #11
    Mar 2, 2011
    Joined: Aug 5, 2010
    Messages: 1,238
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    pinda anavuta bangi, lazima.
     
  12. Goldman

    Goldman JF-Expert Member

    #12
    Mar 2, 2011
    Joined: Dec 10, 2010
    Messages: 1,030
    Likes Received: 392
    Trophy Points: 180
    Ashazoea kusema uongo huyo pinda ana sura ya kikulima kumbe muongo balaa ukitaka kumsikia utadhani unamuangalia kiongozi aliye serious na anamaanisha kile anachokisema kumbe ndita zake ni za usanii anawaza mengine! Unajua mi huwa namlaumu sana pinda maana najua mkwere ni mtu wa kujichekesha panapo hata majanga! Lakini huyu pinda ukimuangalia usoni unasema mmh huyu kiongozi anapozungumzia rushwa kweli anamaanisha, kumbe laah zile ndita na hudhuni aongeapo nh usanii mtupu! Waziri mkuu anakuwa anadanganya mpaka bungeni!
     
  13. MANI

    MANI Platinum Member

    #13
    Mar 3, 2011
    Joined: Feb 22, 2010
    Messages: 5,933
    Likes Received: 1,008
    Trophy Points: 280
    Na ndio maana wanataka mitambo ya dowans iwashwe ili mapato yaongezeke.
     
  14. tzjamani

    tzjamani JF-Expert Member

    #14
    Mar 3, 2011
    Joined: Oct 9, 2010
    Messages: 997
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Wanasiasa na viongozi wengi wanafurahia maisha magumu ili tuwaonane babu kuwa wakitanua kwa sababu ya ufisadi. noma kweli.
     
  15. GeniusBrain

    GeniusBrain JF-Expert Member

    #15
    Mar 3, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 4,321
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Hili umesababisha mwenyewe kutokana na msimamo wako usio na maana , ona hili SIMTAMBUI JK KAMA NI RAIS WA JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
     
  16. GeniusBrain

    GeniusBrain JF-Expert Member

    #16
    Mar 3, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 4,321
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    None sense argument, leta hoja yenye mashiko !
     
  17. Ndachuwa

    Ndachuwa JF-Expert Member

    #17
    Mar 3, 2011
    Joined: Mar 8, 2006
    Messages: 4,165
    Likes Received: 326
    Trophy Points: 180
    Serikalini - the more they spend the economy growth.
     
  18. GeniusBrain

    GeniusBrain JF-Expert Member

    #18
    Mar 3, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 4,321
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Zikivunjika wasaidizi tupo hapa na kuwapa watakacho !
     
Loading...