Pinda: Serikali kuunda jopo kuchunguza madai ya katiba mpya


VoiceOfReason

VoiceOfReason

JF-Expert Member
Joined
Nov 4, 2010
Messages
5,234
Likes
58
Points
0
VoiceOfReason

VoiceOfReason

JF-Expert Member
Joined Nov 4, 2010
5,234 58 0
Akizungumzia suala hili Mizengo Pinda amesema haja ipo ila bado haijaamua kama mabadiliko yanayoitajika ni makubwa au madogo

My Take
Katiba itawekewa viraka ambavyo havitatatua mahitaji ya wananchi
 
Bigirita

Bigirita

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2007
Messages
15,084
Likes
1,762
Points
280
Bigirita

Bigirita

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2007
15,084 1,762 280
Uani hilo ndo tamko? Makubwa au madogo. ndo tamko la serikali kuhusu katiba??
 
AK-47

AK-47

JF-Expert Member
Joined
Nov 12, 2009
Messages
1,380
Likes
7
Points
135
AK-47

AK-47

JF-Expert Member
Joined Nov 12, 2009
1,380 7 135
Baada ya kilio cha muda mrefu cha madai ya Katiba, hatimae hii leo serikali ya Tanzania imekiri kuwa ipo haja ya kuifanyia mabadiliko Katiba ya sasa ili iweze kukidhi mahitaji na mabadiliko ya sasa.


Akiongea na wahariri wa vyombo vya habari leo Jijini Dar es Salaam, Waziri Mkuu Mh. Mizengo Pinda amesema serikali itaunda jopo la wataalam kupitia mapendekezo ya awali na ya sasa yaliyotolewa kuhusiana na mabadiliko ya Katiba.


Hata hivyo Mh. Pinda amesema serikali bado haina jibu iwapo yafanyike mabadiliko makubwa ama mabadiliko madogo kutokana na mapendekezo yaliyokwishatolewa, au suala hilo lipelekwe bungeni ama lirudishwe kwa wananchi kwa maamuzi.


Source-Mimi
 
VoiceOfReason

VoiceOfReason

JF-Expert Member
Joined
Nov 4, 2010
Messages
5,234
Likes
58
Points
0
VoiceOfReason

VoiceOfReason

JF-Expert Member
Joined Nov 4, 2010
5,234 58 0
Uani hilo ndo tamko? Makubwa au madogo. ndo tamko la serikali kuhusu katiba??
Ndio kaka Mizengo Pinda akizungumzia issue ya katiba leo amesema kuwa ni kweli kuna umuhimu wa katiba mpya ila serikali itakaa na wadau na kujadili kama madadiliko ya hiyo katiba yanayoitajika ni makubwa au madogo
 
Crashwise

Crashwise

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2007
Messages
22,181
Likes
887
Points
280
Crashwise

Crashwise

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2007
22,181 887 280
Ndio kaka Mizengo Pinda akizungumzia issue ya katiba leo amesema kuwa ni kweli kuna umuhimu wa katiba mpya ila serikali itakaa na wadau na kujadili kama madadiliko ya hiyo katiba yanayoitajika ni makubwa au madogo
anakaa na wadau lini maana wasije vuta mpaka 2015 ndiyo waanze mchakato....
 
The Dreamer

The Dreamer

JF-Expert Member
Joined
Feb 2, 2009
Messages
1,280
Likes
0
Points
0
The Dreamer

The Dreamer

JF-Expert Member
Joined Feb 2, 2009
1,280 0 0
Wanatafuta kupachika OIC na kadhi kama Kenya. Sitaki katiba mpya kwa sababu hiyo tu
 
C

Chesty

JF-Expert Member
Joined
Aug 30, 2009
Messages
3,115
Likes
743
Points
280
C

Chesty

JF-Expert Member
Joined Aug 30, 2009
3,115 743 280
Baada ya kilio cha muda mrefu cha madai ya Katiba, hatimae hii leo serikali ya Tanzania imekiri kuwa ipo haja ya kuifanyia mabadiliko Katiba ya sasa ili iweze kukidhi mahitaji na mabadiliko ya sasa.


Akiongea na wahariri wa vyombo vya habari leo Jijini Dar es Salaam, Waziri Mkuu Mh. Mizengo Pinda amesema serikali itaunda jopo la wataalam kupitia mapendekezo ya awali na ya sasa yaliyotolewa kuhusiana na mabadiliko ya Katiba.


Hata hivyo Mh. Pinda amesema serikali bado haina jibu iwapo yafanyike mabadiliko makubwa ama mabadiliko madogo kutokana na mapendekezo yaliyokwishatolewa, au suala hilo lipelekwe bungeni ama lirudishwe kwa wananchi kwa maamuzi.


Source-Mimi
Makes sense!
 
Lambardi

Lambardi

JF-Expert Member
Joined
Feb 7, 2008
Messages
10,399
Likes
5,781
Points
280
Lambardi

Lambardi

JF-Expert Member
Joined Feb 7, 2008
10,399 5,781 280
Pole sana mtoto wa mkulima......maana wanakusakiiziaaaa sanaa
 
Drifter

Drifter

JF-Expert Member
Joined
Jan 4, 2010
Messages
2,037
Likes
743
Points
280
Drifter

Drifter

JF-Expert Member
Joined Jan 4, 2010
2,037 743 280
Hiyo bado ni longolongo. Labda kwa vile msemaji ni mtu harmless (mtoto wa mkulima). Serikali inachotakiwa kufanya ni kuita wadau wote kukubaliana utaratibu sahihi wa kuandika na kupitisha katiba mpya. Hilo la makubwa na madogo ni letu sisi wananchi, watuachie; sio kazi ya serikali.
 
J

Jibaba Bonge

JF-Expert Member
Joined
May 6, 2008
Messages
1,225
Likes
137
Points
160
J

Jibaba Bonge

JF-Expert Member
Joined May 6, 2008
1,225 137 160
Akizungumzia suala hili Mizengo Pinda amesema haja ipo ila bado haijaamua kama mabadiliko yanayoitajika ni makubwa au madogo

My Take
Katiba itawekewa viraka ambavyo havitatatua mahitaji ya wananchi
Pinda naye kapunduliwa tu hana lolote huyo. Wananchi tunataka katiba mpya siyo mabadiliko makubwa au madogo. Kama vitakuwepo vitu vinavyofaa katika katiba ya sasa tutavichukua.
 
D

DENYO

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2010
Messages
699
Likes
3
Points
35
D

DENYO

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2010
699 3 35
WAMEBAAAAAANA WAMEACHIA HONGERA SLAA(PhD)
 
Mabel

Mabel

JF-Expert Member
Joined
Sep 1, 2010
Messages
1,026
Likes
35
Points
145
Mabel

Mabel

JF-Expert Member
Joined Sep 1, 2010
1,026 35 145
Mkuu kumbuka hapa:
"Hata hivyo Mh. Pinda amesema serikali bado haina jibu iwapo yafanyike mabadiliko makubwa ama mabadiliko madogo kutokana na mapendekezo yaliyokwishatolewa, au suala hilo lipelekwe bungeni ama lirudishwe kwa wananchi kwa maamuzi."

Hivyo bado kuna tatizo hapa
 
Kisima

Kisima

JF-Expert Member
Joined
Oct 8, 2010
Messages
3,766
Likes
2,281
Points
280
Kisima

Kisima

JF-Expert Member
Joined Oct 8, 2010
3,766 2,281 280
Ningemshauri mtoto wa mkulima chague tume iliyohuru kukusanya data za kama kunaulazima wa Kuwepo kwa marekebisho makubwa ya Katiba na quetionnaire zitokana na watu wenye uelewa wa mahitaji ya katiba mpya siyo waende kijijini kwa bibi zetu wengi wao hawana uelewa juu ya hilo.
Angalizo; watouch vitu muhimu vinavyoleta misigano makini na nyeti ambayo inamizengwe ktk Katiba chakavu ya sasa.
MUNGI IBARIKI TANZANIA.
 
M

Matarese

JF-Expert Member
Joined
Aug 30, 2009
Messages
521
Likes
13
Points
35
M

Matarese

JF-Expert Member
Joined Aug 30, 2009
521 13 35
Baada ya kilio cha muda mrefu cha madai ya Katiba, hatimae hii leo serikali ya Tanzania imekiri kuwa ipo haja ya kuifanyia mabadiliko Katiba ya sasa ili iweze kukidhi mahitaji na mabadiliko ya sasa.


Akiongea na wahariri wa vyombo vya habari leo Jijini Dar es Salaam, Waziri Mkuu Mh. Mizengo Pinda amesema serikali itaunda jopo la wataalam kupitia mapendekezo ya awali na ya sasa yaliyotolewa kuhusiana na mabadiliko ya Katiba.


Hata hivyo Mh. Pinda amesema serikali bado haina jibu iwapo yafanyike mabadiliko makubwa ama mabadiliko madogo kutokana na mapendekezo yaliyokwishatolewa, au suala hilo lipelekwe bungeni ama lirudishwe kwa wananchi kwa maamuzi.

Source-Mimi
Sasa yule aliyekurupuka na kusema serikali kwa sasa fedha za kufanya mabadiliko alisema kwa niaba ya nani? ya kwake au ya serikali? kwa maana maelezo yake yalimaanisha hakuna kitu kama hicho kitaendelea, na kwa maelezo haya ina maana serikali is indecisive, na huyu hajatamka kama ana preempt yale maelezo ya awali.

 
B

Byendangwero

JF-Expert Member
Joined
Oct 24, 2010
Messages
872
Likes
5
Points
0
B

Byendangwero

JF-Expert Member
Joined Oct 24, 2010
872 5 0
Hii inaonekana kuwa danganya toto. Mtakumbuka wakati wa Mkapa serikali ilizima wimbi la kudai katiba mpya kwa kuleta "white paper", na hatimaye bunge likapitisha marekebisho ya katiba ambayo badala ya kupunguza madaraka ya rais yaliyokuwa yakinungunikiwa, yaliongezwa; kwa mfano kwa kumpa madaraka ya kuteua wabunge kumi. Hivyo, safari tusidanganyika, kinachotakiwa ni kuanzisha mchakato wa kuandika katiba mpya, na wala siyo kuiwekea viraka hii katiba tuliyonayo.
 

Forum statistics

Threads 1,205,566
Members 458,000
Posts 28,198,238