Pinda hastahili kuwa PM, si mbunge wa kuchaguliwa


Luteni

Luteni

JF-Expert Member
Joined
Jan 9, 2010
Messages
2,274
Likes
10
Points
0
Luteni

Luteni

JF-Expert Member
Joined Jan 9, 2010
2,274 10 0
51​
.-(1) Kutakuwa na Waziri Mkuu wa Jamhuri ya Muungano atakayeteuliwa na Rais kwa kufuata masharti ya ibara hii na ambaye kabla ya kushika madaraka yake ataapa mbele ya Rais kwa kiapo kinachohusika na kiti cha Waziri Mkuu kitakachowekwa na Bunge.
(2) Mapema iwezekanavyo, na kwa vyovyote vile ndani ya siku kumi na nne, baada ya kushika madaraka yake, Rais atamteua Mbunge wa kuchaguliwa kutoka katika Jimbo la Uchaguzi anayetokana na chama cha siasa chenye Wabunge wengi zaidi Bungeni au kama hakuna chama cha siasa chenye Wabunge wengi zaidi, anayeelekea kuungwa mkono na Wabunge walio wengi kwa Waziri Mkuu wa Jamhuri ya Muungano, naye hatashika madaraka hayo mpaka kwanza uteuzi wake uwe umethibitishwa na Bunge kwa azimio litakaloungwa mkono na kura za Wabunge

walio wengi.
 
Gang Chomba

Gang Chomba

JF-Expert Member
Joined
Feb 29, 2008
Messages
8,790
Likes
845
Points
280
Gang Chomba

Gang Chomba

JF-Expert Member
Joined Feb 29, 2008
8,790 845 280
afadhali...
Manake bunge lile la ndio mzee alimwaga chozi na makamasi.

Je hili la kamanda Tundu Lissu?
 
Mhafidhina

Mhafidhina

JF-Expert Member
Joined
Feb 6, 2008
Messages
548
Likes
8
Points
0
Mhafidhina

Mhafidhina

JF-Expert Member
Joined Feb 6, 2008
548 8 0
Duuh aisee hii issue ni very technical kwa kweli. Hebu tuone huyo mwanasheria mkuu atamshauri vipi JK hii issue....!
 
N

Nampula

JF-Expert Member
Joined
Sep 26, 2007
Messages
254
Likes
1
Points
0
N

Nampula

JF-Expert Member
Joined Sep 26, 2007
254 1 0
Mkuu kwani jimboni kwake pinda hawajapiga kura za ubunge sio?
 
babu M

babu M

JF-Expert Member
Joined
Mar 4, 2010
Messages
4,068
Likes
1,080
Points
280
babu M

babu M

JF-Expert Member
Joined Mar 4, 2010
4,068 1,080 280
Kwa mujibu wa katiba yetu kuna Ubunge wa aina tatu tu:
1)Ubunge wa kuchaguliwa
2)Ubunge wa kuteuliwa
3)Ubunge wa Mwanasheria Mkuu.

Utaona Pinda ni mbunge wa kuchaguliwa.
 
Luteni

Luteni

JF-Expert Member
Joined
Jan 9, 2010
Messages
2,274
Likes
10
Points
0
Luteni

Luteni

JF-Expert Member
Joined Jan 9, 2010
2,274 10 0
mkuu kwani jimboni kwake pinda hawajapiga kura za ubunge sio?
Ni mmoja kati ya wabunge waliopita bila kupingwa hakuna uchaguzi wa ubunge uliofanyika jimboni kwake nafikiri hata karatasi za kura hazikuwepo, it means no single vote was casted i.e ZERO votes, huyu kweli ataitwa mbunge wa kuchaguliwa akiulizwa amechaguliwa kwa kura ngapi atasemaje.
 
babu M

babu M

JF-Expert Member
Joined
Mar 4, 2010
Messages
4,068
Likes
1,080
Points
280
babu M

babu M

JF-Expert Member
Joined Mar 4, 2010
4,068 1,080 280
Pinda anarudi kwenye nafasi yake ya uwaziri mkuu kwa sababu atakuwa tishio kwa mtu ambaye JK atataka amrithi na kama atambadilisha atampa atakaye kuwa mrithi wake.
 
Luteni

Luteni

JF-Expert Member
Joined
Jan 9, 2010
Messages
2,274
Likes
10
Points
0
Luteni

Luteni

JF-Expert Member
Joined Jan 9, 2010
2,274 10 0
Kwa mujibu wa katiba yetu kuna Ubunge wa aina tatu tu:
1)Ubunge wa kuchaguliwa
2)Ubunge wa kuteuliwa
3)Ubunge wa Mwanasheria Mkuu.
Utaona Pinda ni mbunge wa kuchaguliwa.
Kwa kura ngapi? labda awe kwenye kundi la wabunge wa viti maalum (wanawake).
 
N

Nampula

JF-Expert Member
Joined
Sep 26, 2007
Messages
254
Likes
1
Points
0
N

Nampula

JF-Expert Member
Joined Sep 26, 2007
254 1 0
haya tutaona lkn hawa jamaa hii katiba huwa wanaiunga wenyewe lkn hawaifuati............znz walisea mpiga kura lazima awe ameishi kwenye eneo kwa muda wa miaka 5 ndio atakuwa na uhalali wa kufanya hivyo lkn shein kura pia kapiga da lkn ndio rais wao................hi tz imekwisha usanii mtupu.
 
N

Nampula

JF-Expert Member
Joined
Sep 26, 2007
Messages
254
Likes
1
Points
0
N

Nampula

JF-Expert Member
Joined Sep 26, 2007
254 1 0
Ni mmoja kati ya wabunge waliopita bila kupingwa hakuna uchaguzi wa ubunge uliofanyika jimboni kwake nafikiri hata karatasi za kura hazikuwepo, it means no single vote was casted i.e ZERO votes, huyu kweli ataitwa mbunge wa kuchaguliwa akiulizwa amechaguliwa kwa kura ngapi atasemaje.
kama ni hivyo anakosa uhalali wa kuchaguliwa ila waitafsiri kw maana nyengine hiyo katiba yao feki................maana hii mijamaa haichelewi kuja na kiwahili chao cha uzushi.kama kura haijapigwa that means hakuna uchaguzi na ikiwa hakuna uchaguzi that means jamaa hajachaguliwa sio.
 
babu M

babu M

JF-Expert Member
Joined
Mar 4, 2010
Messages
4,068
Likes
1,080
Points
280
babu M

babu M

JF-Expert Member
Joined Mar 4, 2010
4,068 1,080 280
Kwa kura ngapi? labda awe kwenye kundi la wabunge wa viti maalum (wanawake).
Ni wapi kwenye katiba inasema mbunge wa kuchaguliwa lazima apigiwe kura jimboni kwake.
 
babu M

babu M

JF-Expert Member
Joined
Mar 4, 2010
Messages
4,068
Likes
1,080
Points
280
babu M

babu M

JF-Expert Member
Joined Mar 4, 2010
4,068 1,080 280
haya tutaona lkn hawa jamaa hii katiba huwa wanaiunga wenyewe lkn hawaifuati............znz walisea mpiga kura lazima awe ameishi kwenye eneo kwa muda wa miaka 5 ndio atakuwa na uhalali wa kufanya hivyo lkn shein kura pia kapiga da lkn ndio rais wao................hi tz imekwisha usanii mtupu.
Unasema hawaifuati katiba lakini ujatuonyesha ni wapi wamevunja katiba!
 
Luteni

Luteni

JF-Expert Member
Joined
Jan 9, 2010
Messages
2,274
Likes
10
Points
0
Luteni

Luteni

JF-Expert Member
Joined Jan 9, 2010
2,274 10 0
Ni wapi kwenye katiba inasema mbunge wa kuchaguliwa lazima apigiwe kura jimboni kwake.
Hivi sentensi hii ina maana gani:

'Rais atamteua Mbunge wa kuchaguliwa kutoka katika Jimbo la Uchaguzi'
 
Mazingira

Mazingira

JF-Expert Member
Joined
May 31, 2009
Messages
1,837
Likes
25
Points
135
Mazingira

Mazingira

JF-Expert Member
Joined May 31, 2009
1,837 25 135
Ni mmoja kati ya wabunge waliopita bila kupingwa hakuna uchaguzi wa ubunge uliofanyika jimboni kwake nafikiri hata karatasi za kura hazikuwepo, it means no single vote was casted i.e ZERO votes, huyu kweli ataitwa mbunge wa kuchaguliwa akiulizwa amechaguliwa kwa kura ngapi atasemaje.
Luteni ina maana pinda kapata 100 % ya wapiga kura wa jimboni kwake. Kama hakujitokeza mtu wa kupambana naye sasa yeye afanye nini?
 
N

Nampula

JF-Expert Member
Joined
Sep 26, 2007
Messages
254
Likes
1
Points
0
N

Nampula

JF-Expert Member
Joined Sep 26, 2007
254 1 0
Unasema hawaifuati katiba lakini ujatuonyesha ni wapi wamevunja katiba!
ni ile aliyoisaini jk ya sheria ya uchaguzi waliifuata mkuu kwani ile wakati wa uchaguzi na waliisaini wenyewe?
 
Mtoto wa Kishua

Mtoto wa Kishua

JF-Expert Member
Joined
Oct 15, 2009
Messages
830
Likes
56
Points
45
Mtoto wa Kishua

Mtoto wa Kishua

JF-Expert Member
Joined Oct 15, 2009
830 56 45
Habari za uhakika ni kwamba Waziri mkuu mpya ni Dr Anna .kajumulo ,Tibaijuka .
 
D

Diana-DaboDiff

JF-Expert Member
Joined
Jul 13, 2009
Messages
380
Likes
2
Points
0
D

Diana-DaboDiff

JF-Expert Member
Joined Jul 13, 2009
380 2 0
Salim aliteuliwa kuwa mbunge na Nyerere kabla ya kuteuliwa kuwa Waziri Mkuu hakuwa mbunge wa kuchaguliwa.
 
babu M

babu M

JF-Expert Member
Joined
Mar 4, 2010
Messages
4,068
Likes
1,080
Points
280
babu M

babu M

JF-Expert Member
Joined Mar 4, 2010
4,068 1,080 280
ni ile aliyoisaini jk ya sheria ya uchaguzi waliifuata mkuu kwani ile wakati wa uchaguzi na waliisaini wenyewe?
Ninaongelea katika context ya ulichoandika hapa chini.
haya tutaona lkn hawa jamaa hii katiba huwa wanaiunga wenyewe lkn hawaifuati............znz walisea mpiga kura lazima awe ameishi kwenye eneo kwa muda wa miaka 5 ndio atakuwa na uhalali wa kufanya hivyo lkn shein kura pia kapiga da lkn ndio rais wao................hi tz imekwisha usanii mtupu.
 
Gaijin

Gaijin

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2007
Messages
11,845
Likes
76
Points
0
Gaijin

Gaijin

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2007
11,845 76 0
Hapo ccm lazima wakwambie Pinda kapita bila kupingwa kwa sababu hata hao wapinzani wamemchagua
 

Forum statistics

Threads 1,205,602
Members 457,997
Posts 28,199,365