Pinda aomba msaada kukabili mafisadi


BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2007
Messages
80,619
Likes
117,769
Points
280
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2007
80,619 117,769 280
Washughulikie kwanza waliokwishajulikana badala ya kudai wakikamatwa nchi italipuka

Posted Date::5/28/2008
Pinda aomba msaada kukabili mafisadi

Na Kizitto Noya
Mwananchi

SERIKALI imeiomba jamii kuipa ushirikiano kuwabaini wala rushwa na wahujumu uchumi, kwa kuwa wamekuwa kikwazo cha maendeleo nchini.

Waziri Mkuu Mizengo Pinda alisema jana jijini Dar es Salaam kuwa pamoja na uchumi wa nchi kukua kwa kiwango kikubwa katika miaka ya hivi karibuni, ufisadi umekuwa ukihujumu uchumi na kuongeza kiwango cha umaskini nchini.

Pinda alisema hayo wakati akifungua Jukwaa la Nne la Sekta ya Nishati, lililoandaliwa na Shirikisho la Wenye Viwanda Nchini (CTI) kwa kushirikiana na Taasisi ya Sekta Binafsi (TPSF) na kufanyika jijini Dar es Salaam.

Alisema tangu kuanzishwa kwa sera ya Urekebishaji na Ubinafsishaji wa Mashirika ya Umma na Mageuzi ya Kiuchumi yaliyoruhusu mfumo wa soko huria, mapato ya serikali yameongezeka kutoka Sh25bilioni kwa mwezi mwaka 1995 hadi Sh280 bilioni kwa mwezi mwaka huu.

Alisema pia thamani ya uuzaji wa bidhaa nchi za nje imeongezeka kutoka dola za Marekani 851.3milioni mwaka 2001, hadi dola 3.5 bilioni mwaka jana. Kwa mujibu wa Pinda pamoja na ongezeko hilo uchumi wa Tanzania unahujumiwa rushwa na wizi wa rasilimali za umma vinavyofanywa na baadhi ya watendaji wa serikali na wananchi wa kawaida.

Wito wangu kwa wananchi wote wakiwemo wafanyakazi wa Shirika la Umeme Nchini (tanesco), ni kushirikiana na serikali kubaini wahalifu ambao wamekuwa wakisababisha hasara kubwa.

Serikali itachukua hatua kali za kisheria kupambana na wote wataopatikanma wakihujumu miundombinu muhimu,?alisema Pinda. Waziri Pinda aliwataka wafanyabiashara nchini kuwekeza katika uzalishaji wa umeme ili kukabiliana na tatizo la upatikana wa nishati hiyo kwa kuwa na vyanzo mbadala.

Alisema kwa upande wake, serikali inayafanyia kazi mapendekezo ya wadau, kuhusu kuigawa Tanesco ili liwe na kampuni tatu zitakazojitegemea, pamoja na kuanzisha mamlaka za kusimamia biashara katika sekta ya nisahti na maji mijini na vijijni.
 
Pundit

Pundit

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2007
Messages
3,741
Likes
40
Points
145
Pundit

Pundit

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2007
3,741 40 145
Hatua ya kwanza mwambieni awe anakuja hapa kupata issues kama hajajua bado.

Wananchi wapo na wanakata issues hapa.
 
M

Mtanzania

JF-Expert Member
Joined
May 4, 2006
Messages
4,818
Likes
61
Points
145
M

Mtanzania

JF-Expert Member
Joined May 4, 2006
4,818 61 145
Hivi ukimtukana PM si unaweza kupelekwa Keko? Huyu jamaa naye anaweza kuishia kutukanwa. Wamepewa majina na Dr. Slaa, wameshindwa kuchukua hatua mpaka wengine wanakufa/wanatoroka bila kuhojiwa.

Anataka wananchi tumsaidie nini tena?
 
Lambardi

Lambardi

JF-Expert Member
Joined
Feb 7, 2008
Messages
10,407
Likes
5,796
Points
280
Lambardi

Lambardi

JF-Expert Member
Joined Feb 7, 2008
10,407 5,796 280
Huyu PM hajui kuwa yeye si mwanasiasa ni mtendaji. Mkuu wa SIRIKALI..tena kwa action tupu si longo longo...ila navyomuona taratibu anakuwa mwanasiasa kabisa wa kuomba kura zetu kw ahadi kila kijiji..............ahahaha...kwa "ANGUKA"na ukute anavimba kichwa sababu ameshaambiwa......ni chaguo la JK kumrithi...ukute nae anachekelea chinix2
 
Icadon

Icadon

JF-Expert Member
Joined
Mar 21, 2007
Messages
3,589
Likes
29
Points
0
Icadon

Icadon

JF-Expert Member
Joined Mar 21, 2007
3,589 29 0
Hivi ukimtukana PM si unaweza kupelekwa Keko? Huyu jamaa naye anaweza kuishia kutukanwa. Wamepewa majina na Dr. Slaa, wameshindwa kuchukua hatua mpaka wengine wanakufa/wanatoroka bila kuhojiwa.

Anataka wananchi tumsaidie nini tena?
Mtukane kimoyo moyo tu, ila kusema kweli hapo amechemsha na hiyo kauli yake.
 
Kuhani

Kuhani

JF-Expert Member
Joined
Apr 2, 2008
Messages
2,945
Likes
12
Points
135
Kuhani

Kuhani

JF-Expert Member
Joined Apr 2, 2008
2,945 12 135
Kama Pinda anakubali kwamba kuna ufisadi, mbona Kikwete na mouthpieces wake Rweyemamu na Simba wanaongea kama vile ni sisi hatuna dogo?

Kikwete kasema Viongozi wasiogope kuitwa Mafisadi. Rweyemamu jana ka imply waandishi wameikomalia ishu ya Ballali, ishu ya kifisadi.

Kwa hiyo kwanza watuambie kwa sauti moja. Wanakubali nchi inanuka ufisadi au ni sisi hatuna dogo?
 
K

kaiyurankuba

Member
Joined
May 16, 2008
Messages
55
Likes
0
Points
0
K

kaiyurankuba

Member
Joined May 16, 2008
55 0 0
SERIKALI imeiomba jamii kuipa ushirikiano kuwabaini wala rushwa na wahujumu uchumi, kwa kuwa wamekuwa kikwazo cha maendeleo nchini.
Huyu pinda anataka ushirikiano gani tena? Pinda anza na ripoti ya EPA. majina unayo. mnasubiri nini kuwakamata hawa jamaa? ripoti ya mkaguzi na mdhibiti mkuu wa mahesabu ya serikali imejaa madudu. unasubiri nini kushughulika? what are you waiting for mr Prime Minister? mnasubiri hadi wote waliotajwa kwenye kashfa ya EPA wafe? Stop making these empty slogans which are not directed at anybody ' eti unaiomba jamii'?
 
Kaa la Moto

Kaa la Moto

JF-Expert Member
Joined
Apr 24, 2008
Messages
7,700
Likes
202
Points
160
Kaa la Moto

Kaa la Moto

JF-Expert Member
Joined Apr 24, 2008
7,700 202 160

Alisema kwa upande wake, serikali inayafanyia kazi mapendekezo ya wadau, kuhusu kuigawa Tanesco ili liwe na kampuni tatu zitakazojitegemea, pamoja na kuanzisha mamlaka za kusimamia biashara katika sekta ya nisahti na maji mijini na vijijni.[/size][/color]

Nadhani Pinda alikusudia kusema haya sasa alikuwa anatafuta gear ya kupandia kufikia hapa. Jamani Tanesco mbona imekuwa kama mpira wa kona kwenda golini? kila mmoja anajaribu kuupiga ili aone kama atafunga goli.
 
Kaa la Moto

Kaa la Moto

JF-Expert Member
Joined
Apr 24, 2008
Messages
7,700
Likes
202
Points
160
Kaa la Moto

Kaa la Moto

JF-Expert Member
Joined Apr 24, 2008
7,700 202 160
Kwanza atusaidie kuwapeleka keko EL na wenzie ambao tuna ushahidi wao mkononi. Naye siku hizi naona kapinda na anaturudisha kwenye enzi zilezile za maneno bila matendo. Kila leo wananchi tunaombwa tusaidie bila hatua kuchukuliwa sasa wacha sisi tushughulike kivyetu na tuone jinsi tunavyoweza kuwashughulikia hawa mafisadi. Subiri tu ilo siku watajua kuwa Umma wa watizedi umekasirika.
 
mwanatanu

mwanatanu

JF-Expert Member
Joined
Jan 22, 2008
Messages
853
Likes
45
Points
45
mwanatanu

mwanatanu

JF-Expert Member
Joined Jan 22, 2008
853 45 45
Washughulikie kwanza waliokwishajulikana badala ya kudai wakikamatwa nchi italipuka

Posted Date::5/28/2008
Pinda aomba msaada kukabili mafisadi

Na Kizitto Noya
Mwananchi

SERIKALI imeiomba jamii kuipa ushirikiano kuwabaini wala rushwa na wahujumu uchumi, kwa kuwa wamekuwa kikwazo cha maendeleo nchini.

Waziri Mkuu Mizengo Pinda alisema jana jijini Dar es Salaam kuwa pamoja na uchumi wa nchi kukua kwa kiwango kikubwa katika miaka ya hivi karibuni, ufisadi umekuwa ukihujumu uchumi na kuongeza kiwango cha umaskini nchini.

Wito wangu kwa wananchi wote wakiwemo wafanyakazi wa Shirika la Umeme Nchini (tanesco), ni kushirikiana na serikali kubaini wahalifu ambao wamekuwa wakisababisha hasara kubwa.

Serikali itachukua hatua kali za kisheria kupambana na wote wataopatikanma wakihujumu miundombinu muhimu,?alisema Pinda.
Hivi nikuulize Pinda.....Unaongea hayo kuwadhihaka wananchi?

Hivi unajiangalia kwenye kioo na kuangalia maneno unayokwenda kuongea mbele ya kadamnasi ya watu?

Yaani jamani kweli nchi hii inaenda wapi ikiwa mawaziri wanaongea utumbo na sasa mpaka hata Mzee Pinda tulitegemea utakuja Nyooka kumbe umeng'ang'ana ku Pinda kama wenzio....sasa tukimbilie wapi sisi wanyonge?...hio hotuba yako naelewa kuwa una uchungu tu na wale petty fisadis lakini wale big EL Fisadi ni immune kwa sheria yetu ya CCM....Mungu Ibariki Tanzania
 
O

Ogah

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
6,232
Likes
91
Points
145
O

Ogah

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2006
6,232 91 145
Dahh, yaani sina hamu,..............

Mi nilifikiri Pinda ungetakiwa utushukuru wananchi kwa ushirikiano tuliouonyesha (atleast that acknowledgement.....), then ungetuomba TUENDELEE KUTOA USHIRIKIANO.......however, tunataka kuona matokeo ya ushirikiano wetu kwanza tokea kwa Dr.Slaa hadi kwa Dr.Mwakyembe........hatutaki kusubiri mpaka watu wafe!!
 
Field Marshall ES

Field Marshall ES

JF-Expert Member
Joined
Apr 27, 2006
Messages
12,659
Likes
92
Points
0
Field Marshall ES

Field Marshall ES

JF-Expert Member
Joined Apr 27, 2006
12,659 92 0
Hivi karibuni kuna kiongozi wetu mmoja mzito, aliniomba nimpe mawazo yangu kuhusu PM wetu, nikamwambia kuwa mkuu mbona anaongea sana, akasema kijana kama vile ulikuwa kichwani mwangu, nitamuomba mkuu mmoja wa nchi zaidi yangu amuambie hilo kwa siri na busara sana ili asikasirike,

I hope atamfikishia hilo soon, I mean it about time mkuu akanyamaza sasa!
 
M

Mchelea Mwana

Member
Joined
Apr 21, 2008
Messages
83
Likes
0
Points
0
M

Mchelea Mwana

Member
Joined Apr 21, 2008
83 0 0
Cha muhimu ni kumuambia kuwa Wananchi tumezila, Kama anataka majina atayajua tutakapo wazomea na wale tutakao watosa 2010
 

Forum statistics

Threads 1,238,736
Members 476,123
Posts 29,328,511