Tetesi: Pikipiki alizotoa waziri mkuu Arusha ulikuwa ni mradi wa mtu kuwakopesha vijana


Bakeza

Bakeza

JF-Expert Member
Joined
Jun 30, 2011
Messages
335
Likes
88
Points
45
Bakeza

Bakeza

JF-Expert Member
Joined Jun 30, 2011
335 88 45
KUMBE WAZIRI MKUU AMEINGIZWA KWENYE MRADI WA KITAPELI ARUSHA.

Siri imefichuka kuhusiana na pikipiki 200 zilizogawia kwa vijana wa Arusha, mwishoni mwa wiki iliyopita WAZIRI MKUU Majaliwa K Majaliwa alizindua pikipiki 200 waliokopeshwa vijana wa Arusha,

Jana nilikutana na mmoja wa wafanyabiashara wakubwa wa pikipiki mjini Arusha ambaye kwa maelezo yake aliniambia anafahamu kuhusu huo Mradi na kwa mara kadhaa walikutana na mkuu wa mkoa wa Arusha ndg Mrisho Gambo kukubaliana ili pikipiki zake ziingizwe kwenye Mradi huo, kwa maelezo yake kuna mambo walishindwa kukubaliana na RC Gambo nadhani ndo ikawa sababu ya yeye kutoshwa,

Sasa kwa msiyojua huo mradi haukuwa msaada kama ulivyokuwa ikitangazwa bali ni biashara tena ya kinyonyaji embu fuatilia masharti ya mkopo wa pikipiki hizi,

Kila aliyekopeshwa pikipiki alitakiwa adhaminiwe na mtu mwenye hati ya nyumba au mali isiyohamishika, hapa mkopeshaji anapata hakika ya kupata marejesho ya mkopo wake.

Kila mkopaji wa pikipiki alitakiwa arejeshe kiasi cha Tsh 8000 kwa siku ndani ya mwaka mzima yaani kwa siku 365

Sasa wewe chukua 8000×365=2920,000

Kwa maana hiyo kila mtu atakuwa ameuziwa pikipiki tsh 2,920,000/=

Bei ya Pikipiki ya aina zilizokopeshwa dukani ni tsh 2000,000/=

Kwa maana hiyo tsh 920,000/= anayopata mkopeshaji ni riba ya mkopo wake huo,

Hii inamaana kwamba amepata fursa ya kuuza pikipiki 200 kwa mwaka kiasi ambacho siyo rahisi kwa kipindi kama hichi kukifikia mauzo ya kiwango hicho, lakini pia anapata riba ya mtaji wake ya kiasi cha tsh 920,000/= kwa pikipiki moja,

Hii inamaana kuwa Ukiacha faida ya kawaida tu ya kuuza pikipiki moja tsh 2000,0000/= mkopeshaji anapata cha ziada yaani riba ya tsh 920,000×200=184,000,000.

Mwisho wa siku huyo anayesema amewasaidia vijana kujikwamua kiuchumi atakuwa ametengeneza tsh milioni 184 kwa mwaka.

Ukiacha bishara ya madini ya Tanzanite hapa Arusha sijui kama kuna biashara nyingine inalipa kama hii, sasa sijui Waziri mkuu ameingizwa kwenye dili hili kwa kujua au kwa kutojua sijui, ila mimi tu niwatakie wakopaji kila la Kheri katika kurejesha fedha kwa waliowasaidia kwa wakati wasije kufilisiwa waliyowadhamini.
 
Consigliere

Consigliere

JF-Expert Member
Joined
Sep 9, 2010
Messages
9,607
Likes
13,067
Points
280
Consigliere

Consigliere

JF-Expert Member
Joined Sep 9, 2010
9,607 13,067 280
Utapeli uko wapi? Unadhani kama kila mmoja angeamua kujichanga ili aje kununua pikipiki yake angefanikiwa? mtaji angeutoa wapi? Kama muuzaji/mkopeshaji angeuza kwa cash unadhani angezungusha mara ngapi? kwa nini na yeye asipate faida?
 
K

kabombe

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2011
Messages
19,845
Likes
12,078
Points
280
K

kabombe

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2011
19,845 12,078 280
Kwani kuna MTU alishikiwa bunduki akakope?
Utapata wapi mtu akupe pikipiki mpya ufanyie kazi umpe elfu nane tu kwa siku,baada ya mwaka inakua yako
Mie naona chadema mmeumizwa sana na hizo pikipiki,inabidi kuwapiku akina Gambo nyie toeni pikipiki 1,000 na msidai marejesho
 
Josaje Mtui

Josaje Mtui

JF-Expert Member
Joined
Oct 1, 2016
Messages
1,764
Likes
1,154
Points
280
Age
38
Josaje Mtui

Josaje Mtui

JF-Expert Member
Joined Oct 1, 2016
1,764 1,154 280
Porojoooooo
 
BAFA

BAFA

JF-Expert Member
Joined
Jul 19, 2011
Messages
2,932
Likes
4,909
Points
280
BAFA

BAFA

JF-Expert Member
Joined Jul 19, 2011
2,932 4,909 280
Sio kila jambo lapingwa hapo ndipo madhaifu ya wapinzani yalipo ni wajibu mutafte mradi mbadala muwasaidie vijana as Salary Slip suggested
 
MR MAJANGA

MR MAJANGA

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2014
Messages
2,287
Likes
3,510
Points
280
MR MAJANGA

MR MAJANGA

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2014
2,287 3,510 280
Kwenye hotuba yao walisema wanawasaidia vijana na kuwaepusha na unyonyaji unaofanywa na wamiliki wa pikipiki ambao huwapa baada ya kuwanyonya sasa mimi nilifikiri waliwapa bure ila warudishe kiwango cha kununulia pikipiki
 
Chapa Nalo Jr

Chapa Nalo Jr

JF-Expert Member
Joined
Dec 8, 2010
Messages
6,809
Likes
3,949
Points
280
Chapa Nalo Jr

Chapa Nalo Jr

JF-Expert Member
Joined Dec 8, 2010
6,809 3,949 280
Nipishe mbali sheitwani chama kongwe, nimekuchoka na hila zako mpaka unamzidi maarifa sheitwani!!!
 
Quinine

Quinine

JF-Expert Member
Joined
Jul 26, 2010
Messages
16,025
Likes
27,195
Points
280
Quinine

Quinine

JF-Expert Member
Joined Jul 26, 2010
16,025 27,195 280
Utapeli uko wapi? Unadhani kama kila mmoja angeamua kujichanga ili aje kununua pikipiki yake angefanikiwa? mtaji angeutoa wapi? Kama muuzaji/mkopeshaji angeuza kwa cash unadhani angezungusha mara ngapi? kwa nini na yeye asipate faida?
Riba ya 46% ni zaidi ya mabenki yanayotoza kati 15% na 23%, huu ni utapeli na wizi kwa wanyonge.
 
YEHODAYA

YEHODAYA

JF-Expert Member
Joined
Aug 9, 2015
Messages
15,023
Likes
14,921
Points
280
YEHODAYA

YEHODAYA

JF-Expert Member
Joined Aug 9, 2015
15,023 14,921 280
KUMBE WAZIRI MKUU AMEINGIZWA KWENYE MRADI WA KITAPELI ARUSHA.

Siri imefichuka kuhusiana na pikipiki 200 zilizogawia kwa vijana wa Arusha, mwishoni mwa wiki iliyopita WAZIRI MKUU Majaliwa K Majaliwa alizindua pikipiki 200 waliokopeshwa vijana wa Arusha,

Jana nilikutana na mmoja wa wafanyabiashara wakubwa wa pikipiki mjini Arusha ambaye kwa maelezo yake aliniambia anafahamu kuhusu huo Mradi na kwa mara kadhaa walikutana na mkuu wa mkoa wa Arusha ndg Mrisho Gambo kukubaliana ili pikipiki zake ziingizwe kwenye Mradi huo, kwa maelezo yake kuna mambo walishindwa kukubaliana na RC Gambo nadhani ndo ikawa sababu ya yeye kutoshwa,

Sasa kwa msiyojua huo mradi haukuwa msaada kama ulivyokuwa ikitangazwa bali ni biashara tena ya kinyonyaji embu fuatilia masharti ya mkopo wa pikipiki hizi,

Kila aliyekopeshwa pikipiki alitakiwa adhaminiwe na mtu mwenye hati ya nyumba au mali isiyohamishika, hapa mkopeshaji anapata hakika ya kupata marejesho ya mkopo wake.

Kila mkopaji wa pikipiki alitakiwa arejeshe kiasi cha Tsh 8000 kwa siku ndani ya mwaka mzima yaani kwa siku 365

Sasa wewe chukua 8000×365=2920,000

Kwa maana hiyo kila mtu atakuwa ameuziwa pikipiki tsh 2,920,000/=

Bei ya Pikipiki ya aina zilizokopeshwa dukani ni tsh 2000,000/=

Kwa maana hiyo tsh 920,000/= anayopata mkopeshaji ni riba ya mkopo wake huo,

Hii inamaana kwamba amepata fursa ya kuuza pikipiki 200 kwa mwaka kiasi ambacho siyo rahisi kwa kipindi kama hichi kukifikia mauzo ya kiwango hicho, lakini pia anapata riba ya mtaji wake ya kiasi cha tsh 920,000/= kwa pikipiki moja,

Hii inamaana kuwa Ukiacha faida ya kawaida tu ya kuuza pikipiki moja tsh 2000,0000/= mkopeshaji anapata cha ziada yaani riba ya tsh 920,000×200=184,000,000.

Mwisho wa siku huyo anayesema amewasaidia vijana kujikwamua kiuchumi atakuwa ametengeneza tsh milioni 184 kwa mwaka.

Ukiacha bishara ya madini ya Tanzanite hapa Arusha sijui kama kuna biashara nyingine inalipa kama hii, sasa sijui Waziri mkuu ameingizwa kwenye dili hili kwa kujua au kwa kutojua sijui, ila mimi tu niwatakie wakopaji kila la Kheri katika kurejesha fedha kwa waliowasaidia kwa wakati wasije kufilisiwa waliyowadhamini.
Kwa hiyo waliokopeshwa sio vijana ni vikongwe wa miaka 90 kwenda mbele?
 
Quinine

Quinine

JF-Expert Member
Joined
Jul 26, 2010
Messages
16,025
Likes
27,195
Points
280
Quinine

Quinine

JF-Expert Member
Joined Jul 26, 2010
16,025 27,195 280
Na wakishindwa kulipa dhamana zinachukuliwa kiulaini kama sikutiana umasikini ni nini ?
Kwa uchumi huu itakuwa ngumu sana kurudisha mkopo wengi wataishia kufilisiwa.
 
P

Percival

JF-Expert Member
Joined
Mar 23, 2010
Messages
2,658
Likes
751
Points
280
P

Percival

JF-Expert Member
Joined Mar 23, 2010
2,658 751 280
sio mbaya hapa - ajira za watu 200 hizo
 
Quinine

Quinine

JF-Expert Member
Joined
Jul 26, 2010
Messages
16,025
Likes
27,195
Points
280
Quinine

Quinine

JF-Expert Member
Joined Jul 26, 2010
16,025 27,195 280
Kwani kuna MTU alishikiwa bunduki akakope?
Utapata wapi mtu akupe pikipiki mpya ufanyie kazi umpe elfu nane tu kwa siku,baada ya mwaka inakua yako
Mie naona chadema mmeumizwa sana na hizo pikipiki,inabidi kuwapiku akina Gambo nyie toeni pikipiki 1,000 na msidai marejesho
Hakuna aliyeumia ila nawaonea huruma sana wakopaji kwa uzoefu wangu wa mikopo only 25% ya wakopaji huweza kurudisha wengine huishia kufilisiwa na mifano ipo mingi.
 
Mlaleo

Mlaleo

JF-Expert Member
Joined
Oct 11, 2011
Messages
10,781
Likes
4,322
Points
280
Mlaleo

Mlaleo

JF-Expert Member
Joined Oct 11, 2011
10,781 4,322 280
The Issue mara utakisikia Pikipiki Marufuku city Centre.... Utam unaanzania hapo... nawashauri wasive t-shirt za Lowassa lasivyo kilio kitawakuta..
 

Forum statistics

Threads 1,272,324
Members 489,924
Posts 30,447,451