Picha: Waziri Ummy awapigia magoti wanakijiji kumuombea kura mgombea wa CCM, Dk Mollel | Page 6 | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Picha: Waziri Ummy awapigia magoti wanakijiji kumuombea kura mgombea wa CCM, Dk Mollel

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Ghazwat, Feb 11, 2018.

  1. Ghazwat

    Ghazwat JF-Expert Member

    #1
    Feb 11, 2018
    Joined: Oct 4, 2015
    Messages: 16,287
    Likes Received: 48,643
    Trophy Points: 280
    [​IMG]

    Waziri wa Afya, Maendeleo ya Jamii, Jinsia Wazee na Watoto, Ummy Mwalimu akiwapigia magoti wananchi wa Kijiji cha Ngiriny, wilayani Siha kumuombea kura mgombea wa CCM, Dk. Godwin Mollel katika kampeni ya uchaguzi mdogo wa marudio ya ubunge wa Jimbo hilo.

    Chanzo: Mtanzania Digital
     
  2. nra2303

    nra2303 JF-Expert Member

    #101
    Feb 11, 2018
    Joined: Jul 28, 2015
    Messages: 2,726
    Likes Received: 2,214
    Trophy Points: 280
    Chama hakichaguliki hata apige mbizi za mvuvi!
     
  3. 1000 digits

    1000 digits JF-Expert Member

    #102
    Feb 12, 2018
    Joined: Oct 16, 2012
    Messages: 2,829
    Likes Received: 1,356
    Trophy Points: 280
    Nazungumzia ushindi wa kura.
    Ufisadi wa kura sio jambo la kujivunia .
    Wizi wa kura ndio uliozaa ujinga ,ufisadi,uhuni, ubadhirifu, umaskini, viongozi wa bovu, viongozi wauaji, viongozi wasio na huruma kwa wananchi, viongozi wasiojali wananchi, viongozi wababaishaji, viongozi wasio wa kweli, viongozi wanafiki, viongozi wenye tamaa ya madaraka, viongozi wasiojali haki za binadamu, viongozi wasiomwogopa hata Mungu kwa kujiona wao ni zaidi ya Mungu kwa sababu ya kuzungukwa na majeshi, viongozi wasioweza kuwaunganisha watanzania wakaungana kuleta maendeleo, viongozi wasanii. Viongozi wasio na sifa. Viongozi wanaosimama nyuma ya sifa za rais bila wao kuwa na maono.

    Wizi wa kura ni mbaya kuliko ujangili mana huu ndio unaowaweka majangili madarakani na kujaza madiwani majangili wa mali za halmashauri.
    Serikali haina wasimamizi wala washauri mana wabunge 80% ni watetezi na walinda maslahi ya watawala wa serikali ambao wana mapungufu waliyopaswa kukosolewa. Ni wabunge wanaolipa fadhila za kuibiwa kura na hao watu walioapa kulinda katiba na sheria za nchi ikiwemo sheria za uchaguzi.

    Tunashabikia uasi wa taifa hili .
    Halimashauri nyingi zimeshindwa kusimamia pesa za maendeleo kwa sababu Nchi hii ina wabunge naadiwani wengi waliopata nafasi hizo kwa kupendelewa kwa kura za wizi.
    Matokeo yake wanawalipa wakurugenzi fadhila kwa kufumbia macho wizi na matumizi mabaya ya pesa za maendeleo unaofanywa na Wakurugenzi .


    Kwa hiyo ninapomuona mtu anajisifia kwa kuiba kura namfananisha na jambazi anayejisifia kuwa ni tajiri.
    Tunakokwenda hayo mambo yataisha na waliopigania ili yaishe ndio watakaobaki katika kumbukumbu za vitabu na kuenziwa milele bali wale waliofanya upuuzi wataangamia na kupotea na kumbukumbu za utawala wao hautatajwa kamwe.

    Dunia yote inazungumzia uadilifu sio wizi.
    Kila mwanadamu mwenye akili timamu anapinga wizi wa aina zote ikiwemo wizi wa kura.
    Majizi ya kura iko siku yatalipwa sawa sawa na matendo yao maovu na ya kihuni. Haya ndiyo yanayoza mafisadi ndani ya mifumo.
    Kama vyombo vya dola vitasimamia wizi wa kura ,basi kesho ukisikia kuwa kuna mkataba mbovu ni dhahiri kuwa mbunge aliyeiba kura kwa msaada wa serikali hawezi kuhoji wizi wa viongozi wa serikali bungeni.
     
  4. barafuyamoto

    barafuyamoto JF-Expert Member

    #103
    Feb 12, 2018
    Joined: Jul 26, 2014
    Messages: 24,273
    Likes Received: 16,359
    Trophy Points: 280
    Alikuwa anasalimia wazee hapo.
     
  5. c

    chikundi JF-Expert Member

    #104
    Feb 12, 2018
    Joined: Oct 16, 2016
    Messages: 8,218
    Likes Received: 2,252
    Trophy Points: 280
    Kama kweli wanaiba kura upinzani ujitoe usipojitoa ni uwongo tu hakuna wizi ni excuse za kushindwa, watu wanahangaika mpk kutumia mawaziri wao wote, kupiga magoti n.k halafu eti wanaiba.
     
  6. ISIS

    ISIS JF-Expert Member

    #105
    Feb 12, 2018
    Joined: Apr 20, 2016
    Messages: 71,656
    Likes Received: 543,506
    Trophy Points: 280
    Akili kubwa
     
  7. Allen Alfred

    Allen Alfred JF-Expert Member

    #106
    Feb 12, 2018
    Joined: Nov 22, 2015
    Messages: 716
    Likes Received: 814
    Trophy Points: 180
    Hili swala la mawaziri wakiwa na wateuliwa wengine kwenye nafasi za utumishi na kwakutumia rasilimali za nafasi zao,je sheria inawaruhusu kuwapigia wagombea wa chama fulani kampeni!? Kama inaruhusu hakuna shida ila kama hairuhusu iko taabu kwelikweli kwenye safari ya ukombozi.
     
  8. m

    mchajikobe JF-Expert Member

    #107
    Feb 12, 2018
    Joined: Aug 14, 2009
    Messages: 2,515
    Likes Received: 818
    Trophy Points: 280
    sio kwa ukiburi wa kichaga
     
  9. jebs2002

    jebs2002 JF-Expert Member

    #108
    Feb 12, 2018
    Joined: Sep 3, 2008
    Messages: 5,168
    Likes Received: 3,144
    Trophy Points: 280
    Sijali nani atapata, tatizo wakiingia madarakani, angalia yale mavumbi na mamoshi ya Ma VX yakavyoishia kwa raia! Huyo anayepigiwa magoti akiingia madarakani hatajali haya magoti, kura wala kula aliyopewa na raia, kero na malalamiko wataambiwa wasimsumbuwe, kwanza hata raia kuingia tu ofisi yake kueleza shida wataambiwa yuko bize na mikutano/safari au anakunywa chai! Kumbe siajabu wanasoma tu magazeti au kumshughulikia mtu ofisi! Ndio kwani hatujuwi?! Sisi raia mazuzu sana..
     
  10. Northman

    Northman Member

    #109
    Feb 12, 2018
    Joined: Dec 22, 2016
    Messages: 70
    Likes Received: 79
    Trophy Points: 25
    Hawa watu wakiwa wanaomba kura huwa wanakuwa kama machizi kabisa, yaani kama uchaguzi ungefanyika kila mwezi wangekua wameshageuka misukule.
     
  11. 1000 digits

    1000 digits JF-Expert Member

    #110
    Feb 12, 2018
    Joined: Oct 16, 2012
    Messages: 2,829
    Likes Received: 1,356
    Trophy Points: 280

    Dawa sio kujitoa.
    Dawa ni jamii kuwakataa wezi kwa nguvu zote.

    Wezi hawakubaliki kokote duniani hata mbingu.
    Uadilifu wa Mkurugenzi unakoma pale anaposhindwa kulinda amani ya nchi kwa kupindua matokeo kwa kura za wizi.

    Mwizi ni mwizi tu. Ukiiba kura hata pesa za halmashauri utaiba mana ni roho ya ubinafsi.

    Hakuna kupambana na ufisadi kama magenge ya wezi yanajipanga na kushinda uchaguzi kwa wizi.Tujenge kwanza mifumo ya kupata viongozi kwa kuzingatia sheria za uchaguzi tulizojiwekea na kuziheshimu.
    Uhalifu ni kuvunja sheria.
    Bila sheria kufuatwa huwezi kumhukumu mkosaji.
    Tuanze na makosa ya wazi kama haya ya ulaghai wakati wa uchaguzi.
     
  12. c

    chikundi JF-Expert Member

    #111
    Feb 12, 2018
    Joined: Oct 16, 2016
    Messages: 8,218
    Likes Received: 2,252
    Trophy Points: 280
    Wanawakataaje?
     
  13. m

    miwani ya maisha JF-Expert Member

    #112
    Feb 12, 2018
    Joined: Dec 30, 2015
    Messages: 1,147
    Likes Received: 1,108
    Trophy Points: 280
    MNAFIKI MKUBWA HUYU MAMA...."MAMA CHA WOTE"....HAI SIO JALALANI!
    TUMEIBIWA KIASI CHA KUTOSHA NA HAWA WANAFIKI KINA "MAMA CHA WOTE" NA WEZI WENZAKE!
    HAI HATUTAKI UNAFIKI IMETOSHA!
     
  14. BelindaJacob

    BelindaJacob JF-Expert Member

    #113
    Feb 12, 2018
    Joined: Nov 24, 2008
    Messages: 6,086
    Likes Received: 539
    Trophy Points: 280
    Upumbavu wa hali ya juu. Khaaa!
     
  15. 1000 digits

    1000 digits JF-Expert Member

    #114
    Feb 12, 2018
    Joined: Oct 16, 2012
    Messages: 2,829
    Likes Received: 1,356
    Trophy Points: 280
    Kama wezi na wahalifu wengine wanavyokataliwa.
     
  16. c

    chikundi JF-Expert Member

    #115
    Feb 12, 2018
    Joined: Oct 16, 2016
    Messages: 8,218
    Likes Received: 2,252
    Trophy Points: 280
    Wanakataliwaje?
     
  1. This site uses cookies to help personalise content, tailor your experience and to keep you logged in if you register.
    By continuing to use this site, you are consenting to our use of cookies.
    Dismiss Notice
Loading...